Tự kỷ.!!

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Trả lời bài viết
TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tự kỷ.!!

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Hôm nay lại thức khuya, mà sao dạo này mình thức khuya thế nhể.

Dạo này cũng lười, chẳng muốn làm gì. Lười từ tư duy tới hành động. Lười chả muốn đi đâu, bao nhiêu tn bạn bè cũng lười trả lời, giấy tờ các kiểu cũng lười đ* đi làm. Đồ đạc cũng lười đi mua, kế hoạch làm gì làm gì cũng lười lên. Đi đâu cũng lười nghĩ, ăn cũng lười, thể dục cũng lười.

Cắt tóc lười, mua đồ lười, quần áo cũng lười mua, giầy dép lười nốt.

May quá năm nay giấy tờ có thầy cô giúp, đi đâu có lười may thằng bạn nó đèo. Mua gì cũng bạn đi mua hộ, giầy dép cỡ bn bạn cũng đặt hộ, quần áo bạn nó cũng đưa đi, đồ đạc đồ ăn bạn mua hộ, lên kế hoạch các kiểu bạn lên hộ, ăn gì thì bạn lại nấu hộ, đi ăn lại có đứa dẫn đi, đi chơi bạn dẫn, mua gì bạn chỉ, tiền đéo có thiếu thì bạn chi hộ, thuốc bạn cũng mua hộ, áo mặc thiếu bạn... thôi lấy của tao mà mặc, đồ đạc thiếu bạn mua. Laptop bạn đưa, ak mà cái này mình từ chối đéo lấy.

Lười quá. Đéo muốn làm gì.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Tự kỷ.!!

Một hai tuần nữa thế nào nhể, lại thêm mấy thằng ku em ak. Tao lười lắm nhé, chán lắm nhé. Thôi uống một mình đi, tao đéo qua đâu.

Lượn lờ lượn lờ, kết nạp thêm. Hôm nào rảnh rảnh ae ra hồ dải bạt mang đồ ăn mắc võng bật nhạc party cái nhể.

Ak mà anh khó tính lắm, thằng nào lười giống anh thì chơi. Lười lười, lười lười.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Anh lười lắm, mệt lắm. Chúng mày phải vịn hộ anh.

Chán quá nhể, lười thế này thì học xong không thể về đc. Phải kiếm chỗ để lười tiếp thồi, chứ về là chết.... Thôi mày học xong đi trc đi, kiếm chỗ cắm rùi đi. Tao học sau tao qua sau.... qua đấy ae mình lại lười tiếp, hêhhe.

Vì đại nghiệp lười, chúng ta phải cố gắng. Hêhhe.

Rồi cả tết này nữa, tranh thủ nghĩ tết là phải đi kiếm chỗ lười.... “Tôi muốn qua đây một thời gian, các vị nghĩ sao, liệu có tiện không.... blabla...”” hêhhe.

Lười mà, phải thế thôi chứ biết làm sao.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Rồi một ngày, đại nghiệp lười của mình sẽ thành công. Cố lên nào.

Một giấc mơ mang tên “lười”.

Lười về hướng nào đây, tây ak hay nam.

Một trong các mắt xích trong đại nghiệp lười của mình mới bị đổ bể, chết thật. Phải tìm chỗ thế chân thôi, chỗ nào nhỉ, pha này căng đấy.

Thật ra căng thì căng, mình cũng biết là sẽ đc như ý thôi. Chẳng là, vấp một vài chỗ, sẽ khó ở, hơi khó chịu một tí.
Sửa lần cuối bởi TheLinh vào lúc 00:33, 25/08/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nhưng dù “một tý thôi” mình cũng thấy đéo thể chấp nhận nổi, bực mình, bức xúc, không thể tin nổi..... căng đấy.

...... ak mà cả hè năm sau nữa, sẽ có một chút khó chịu. Mình sẽ thấy bực mình.... năm sau thì thế nào nhỉ, tính xem nào...

Haizzz, trong đại nghiệp lười này mình sẽ mất một vài thứ..... cũng chỉ là lấy hay bỏ thôi.

Ak đúng rồi, vài tuần nữa sẽ có vài cái này phền phiền.... nghe vẻ cũng nhức cả trứng.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hoy ngủ thôi, lại mơ về giấc mơ mang tên “lười”.

“Khi con khát khao một điều gì, thì cả vũ trụ sữ hợp lực giúp con đạt được điều đó”

“Cứ gõ cửa sẽ mở”

“Cứ đi rồi sẽ đến”

Sadhu, nguyện cho giấc mơ sẽ thành hiện thực. Hehhe
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”