Nhờ a Thắng và mọi người giúp e về giấc mơ thấy người họ hàng vừa mất

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Trả lời bài viết
Hoanglan152
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nhờ a Thắng và mọi người giúp e về giấc mơ thấy người họ hàng vừa mất

Gửi bài gửi bởi Hoanglan152 »

Chào các bác/anh/chi trên diễn đàn, đặc biệt là a Thắng. Mình có một bà cô, em ruột ông nội mới mất chưa được 21 ngày. Mình ngày thường cũng ko thân thiết với bà lắm chỉ lâu lâu gặp nói chuyện. Tối qua mình năm mơ thấy đang ngồi trong nhà chơi với các cô chú thì thấy bà đi từ đường vào ngồi nói chuyện. Kể là chết nhưng không biết. Lúc tỉnh dậy đã thấy xuống âm phủ. Được cho ở một nơi bình thường có cuộc sống như trên trần gian. Rồi nói chuyện 1 hồi thì bảo phải đi thôi. Lúc đó có rủ mọi người đi xg tham quan cho biết thì tự dưng cô út và một đứa con chú mình đi theo. Còn những người khác thì ở lại. Lạ một điều trong giấc mơ mình rất tĩnh và biết bà cô này đã chết và đang ngồi nói chuyện với hồn ma. Và mình ý thức là ko đi theo. Mình còn nghĩ sẽ kể chuyện này sau khi tỉnh dậy cho mọi người nghe.
Vậy là mình mơ điềm lành hay dữ. Và giấc mơ có thành sự thật ko. Lúc đó khoảng 3h sáng.
Mình nói rõ thêm năm nay bà nội mình mất ngày mùng 1 tết. 7 ngày sau mình chuẩn bị đi vũng tàu với ox. Mọi thứ chuẩn bị rất ổn trùng với sn âm lịch của mình. Thì khuya hôm đó mơ thấy nội nói không đi nên ở nhà. Rồi tỉnh dậy mình khấn nếu gặp lại 1 lần nữa mình sẽ ko đi. Thế là mơ tiếp thấy tàu thuyền chìm trên biển rồi nội hóa thành con cá bơi đi. Sợ quá hai vc ko đi ở nhà luôn.
Mong mọi người hãy cho mình bit mơ vậy có vấn đề gì ko.
Xin cám ơn.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nhờ a Thắng và mọi người giúp e về giấc mơ thấy người họ hàng vừa mất

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Hoanglan152 đã viết: 22:38, 28/08/18 Chào các bác/anh/chi trên diễn đàn, đặc biệt là a Thắng. Mình có một bà cô, em ruột ông nội mới mất chưa được 21 ngày. Mình ngày thường cũng ko thân thiết với bà lắm chỉ lâu lâu gặp nói chuyện. Tối qua mình năm mơ thấy đang ngồi trong nhà chơi với các cô chú thì thấy bà đi từ đường vào ngồi nói chuyện. Kể là chết nhưng không biết. Lúc tỉnh dậy đã thấy xuống âm phủ. Được cho ở một nơi bình thường có cuộc sống như trên trần gian. Rồi nói chuyện 1 hồi thì bảo phải đi thôi. Lúc đó có rủ mọi người đi xg tham quan cho biết thì tự dưng cô út và một đứa con chú mình đi theo. Còn những người khác thì ở lại. Lạ một điều trong giấc mơ mình rất tĩnh và biết bà cô này đã chết và đang ngồi nói chuyện với hồn ma. Và mình ý thức là ko đi theo. Mình còn nghĩ sẽ kể chuyện này sau khi tỉnh dậy cho mọi người nghe.
Vậy là mình mơ điềm lành hay dữ. Và giấc mơ có thành sự thật ko. Lúc đó khoảng 3h sáng.
Mình nói rõ thêm năm nay bà nội mình mất ngày mùng 1 tết. 7 ngày sau mình chuẩn bị đi vũng tàu với ox. Mọi thứ chuẩn bị rất ổn trùng với sn âm lịch của mình. Thì khuya hôm đó mơ thấy nội nói không đi nên ở nhà. Rồi tỉnh dậy mình khấn nếu gặp lại 1 lần nữa mình sẽ ko đi. Thế là mơ tiếp thấy tàu thuyền chìm trên biển rồi nội hóa thành con cá bơi đi. Sợ quá hai vc ko đi ở nhà luôn.
Mong mọi người hãy cho mình bit mơ vậy có vấn đề gì ko.
Xin cám ơn.
Bạn phải có giờ động tâm muốn biết chuyện gì xảy đến tôi mới ra quẻ giải được nhé?
Đầu trang

Hoanglan152
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Anh ơi. Là giờ tỉnh dậy hay giờ e hỏi a về vấn đề này vậy a. Lúc e hỏi a là khoảng 22h15phut ngày 28/8/2018. Còn giờ e nằm mơ thì e ko nhớ kĩ. Chỉ nhớ khi sợ qua tỉnh giấc mơ coi điện thoại là 3h40 phút ngày 28/8 luôn đó a. Em sợ có việc xấu xảy ra vì nghe nói bà cô này chết giờ xấu gì đó.e ở xa nhà nên cũng ko nắm rõ tình hình ở nhà.
Cám ơn a.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hoanglan152 đã viết: 20:51, 29/08/18 Anh ơi. Là giờ tỉnh dậy hay giờ e hỏi a về vấn đề này vậy a. Lúc e hỏi a là khoảng 22h15phut ngày 28/8/2018. Còn giờ e nằm mơ thì e ko nhớ kĩ. Chỉ nhớ khi sợ qua tỉnh giấc mơ coi điện thoại là 3h40 phút ngày 28/8 luôn đó a. Em sợ có việc xấu xảy ra vì nghe nói bà cô này chết giờ xấu gì đó.e ở xa nhà nên cũng ko nắm rõ tình hình ở nhà.
Cám ơn a.
Bạn gieo được quẻ lôi địa dự động hào 6 biến hỏa địa tấn.

Quẻ dự vui vẻ, chờ đợi không có chuyện gì phức tạp lắm xảy đến. Quẻ biến hỏa địa tấn là tiến lên. Hỏa dụng sinh cho thể khôn mà khôn thổ lâm nhật thổ thìn, thổ trừlng sinh ở thân lên thổ vượng. Là thể bản thân vượng lại được dụng sinh.

Khoảng 2 đến 3 hôm nữa có chuyện vui mừng về tiền tài công việc.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_00010x(2).jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_00010x(2).jpg (42.62 KiB) Đã xem 2068 lần
Đầu trang

Hoanglan152
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Dạ.e cám ơn a nha. Nằm mơ mà toát mồ hôi hột luôn đó a mà dc chuyện vui.e cứ sợ cái vụ trùng tang gì đó thôi. Mà sao e hay mơ thấy ng mới mất hoặc đám tang hoặc tai nạn của người khác. Rất đáng sợ mà trong mơ e rất tỉnh. Khi nào có kết quả e sẽ báo lại a để nghiệm lý.
Đầu trang

Hoanglan152
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thắng2016 đã viết: 18:39, 30/08/18
Hoanglan152 đã viết: 20:51, 29/08/18 Anh ơi. Là giờ tỉnh dậy hay giờ e hỏi a về vấn đề này vậy a. Lúc e hỏi a là khoảng 22h15phut ngày 28/8/2018. Còn giờ e nằm mơ thì e ko nhớ kĩ. Chỉ nhớ khi sợ qua tỉnh giấc mơ coi điện thoại là 3h40 phút ngày 28/8 luôn đó a. Em sợ có việc xấu xảy ra vì nghe nói bà cô này chết giờ xấu gì đó.e ở xa nhà nên cũng ko nắm rõ tình hình ở nhà.
Cám ơn a.

Quẻ dự vui vẻ, chờ đợi không có chuyện gì phức tạp lắm xảy đến. Quẻ biến hỏa địa tấn là tiến lên. Hỏa dụng sinh cho thể khôn mà khôn thổ lâm nhật thổ thìn, thổ trừlng sinh ở thân lên thổ vượng. Là thể bản thân vượng lại được dụng sinh.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
A ơi.e xin gởi a nghiệm lý. Thứ 5 tuần rồi kể từ khi e nằm mơ 2 ngày là đã bảo vệ thành công 1 đề tài. Mọi việc suôn sẻ mà làm e lo quá. Với dc nhận tiền thưởng 2/9.hi. quẻ đều nói đúng a ơi.
Riêng e chỉ mong nhờ a giúp e gieo 1 quẻ xem thử ước vọng có thêm 1 bé con nữa của vợ chồng e có thành công ko. Theo lời một vài a trên diễn đàn thì e chỉ dc 1 đứa thôi và hiếm con. Không thể thay đổi được. Giờ động tâm e muốn gởi hỏi việc này là 22h30 ngày 2/9 dương lịch. E suy nghĩ mãi rồi mới gởi tn này cho a lúc 23h03. E cám ơn a. Chúc a sức khỏe.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hoanglan152 đã viết: 23:03, 02/09/18
thắng2016 đã viết: 18:39, 30/08/18
Cám ơn a.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
A ơi.e xin gởi a nghiệm lý. Thứ 5 tuần rồi kể từ khi e nằm mơ 2 ngày là đã bảo vệ thành công 1 đề tài. Mọi việc suôn sẻ mà làm e lo quá. Với dc nhận tiền thưởng 2/9.hi. quẻ đều nói đúng a ơi.
Riêng e chỉ mong nhờ a giúp e gieo 1 quẻ xem thử ước vọng có thêm 1 bé con nữa của vợ chồng e có thành công ko. Theo lời một vài a trên diễn đàn thì e chỉ dc 1 đứa thôi và hiếm con. Không thể thay đổi được. Giờ động tâm e muốn gởi hỏi việc này là 22h30 ngày 2/9 dương lịch. E suy nghĩ mãi rồi mới gởi tn này cho a lúc 23h03. E cám ơn a. Chúc a sức khỏe.
Bạn gieo được quẻ thiên phong cấu động 5 biến hỏa phong đỉnh.

Cấu kết, gặp gỡ kết hợp mà biến đỉnh là nung đúc, đỉnh cũng là vững vàng. Thì chuyện sinh nở thuận lợi.

Dung hỏa là quẻ ly được thể là tốn mộc sinh thì sinh nở thuận lợi. Năm hợi 2019 hanh thông nhiều khả năng sinh con gái cao hơn.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_0111o1(1).jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_0111o1(1).jpg (43.26 KiB) Đã xem 1944 lần
Đầu trang

Hoanglan152
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thắng2016 đã viết: 23:02, 14/09/18

Cấu kết, gặp gỡ kết hợp mà biến đỉnh là nung đúc, đỉnh cũng là vững vàng. Thì chuyện sinh nở thuận lợi.

Dung hỏa là quẻ ly được thể là tốn mộc sinh thì sinh nở thuận lợi. Năm hợi 2019 hanh thông nhiều khả năng sinh con gái cao hơn.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Dạ.e cám ơn a nhé. E rất vui nếu được quay lại nghiệm lý chủ đề này vì khi đó đã có tin vui. Em cảm ơn a đã giúp e rất nhiều nhé.hi. chúc a sức khỏe và hạnh phúc nha a. Năm sau sinh con gái hay trai cũng được.e chỉ mong con ngoan là e mừng rồi a ơi.
Đầu trang

Hoanglan152
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hoanglan152 đã viết: 23:34, 15/09/18
thắng2016 đã viết: 23:02, 14/09/18

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
A ơi.lâu rồi mới có dịp vào hỏi anh. Năm mới chúc a vạn sự như ý.
Em thật sự có vấn đề. A giúp e lần này nhé. Giờ động tâm là 11h47 phút ngày 22/2/2019 dương lịch. Điều em muốn hỏi là năm 2021 e tính sinh tiếp có thuận lợi không. Các tháng 1 2 3 âm tháng nào thuận lợi a. Và xác suất em sẽ có trai hay gái.
Anh giúp nhé. Hoàn cảnh e khó khăn lắm. Chồng đi nước ngoài mỗi năm về dc 2 tuần tết. Nên muốn có e bé thì fai xin nghĩ phép bay về. Vừa khó xin vừa tốn thời gian. Em làm gv nên cũng ko nghĩ được. Ảnh đi học phải 2 năm nữa mơi xong. Năm 2019 tết về thả 1 lần ko được. Năm 2020 thì tuổi Tý phạm tuyệt với hai vc nên tụi e ko dám. Mong anh giúp đỡ nhé.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”