Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

CarolinePhan đã viết: 18:24, 29/08/18
thắng2016 đã viết: 18:31, 21/08/18
CarolinePhan đã viết: 15:02, 20/08/18
Con mới làm đc 2 tháng và vừa vào chính thức, nên nghĩ nể mặt sếp k dám nghỉ, định cố làm ít nhất 6th. Nhưng sức ép từ dồng nghiệp lớn, con cũng sn lại. Nếu giờ con xin việc thì bao lâu có việc, và cv mới có như ý con không ?
Con gieo thêm1 quẻ nhờ bác luận lúc 14h46 phút ngày 20.8.2018. Cám ơn bác.
Bạn gieo được quẻ thuần chấn động 6 biến hỏa lôi phệ hạp.

Ở quẻ này cho thếy sắp có sự thay đổi công việc có thể tháng thân này hoặc tháng tuất ( tháng 9 âm).

Công việc hiện tại cho thấy sự xung khắc không hòa hợp. Dễ dễn đến chuyển việc. Công việc tới sẽ thuận lợi, thu nhập ổn.

Mong chia sẻ từ bạn?
Dạ hiện con đã nộp đơn nghỉ, và đang chờ kết quả pv môt nơi khác. Hiện tại nhân sự công ty có ý giới thiệu con phỏng vấn 1 vị trí khác cùng công ty mà con đã nộp đơn xin nghỉ. Con xin làm phiền bác một lần nữa con gieo quẻ hỏi, nếu như con có ý định chuyển qua vị trí khác cùng công ty này thì có thuận lợi không ? Gieo quẻ ngày 29/08/2018 lúc 18h21phút ạ.
Bạn gieo được quẻ phong sơn tiệm động hào 5 biến thuần cấn.

Ở quẻ này tuy chuyển sang vị trí khác là một niềm vui lớn với bạn. Nhưng vẫn có sự khó khăn, không mấy thuận lợi. Có sự chuyển biến hoặc thay đổi công việc.

Thôi hiện tại bạn cứ làm ở công ty này với vị trí khác. Và vẫn nộp hồ sơ ở nơi khác xem sao. Theo tôi quẻ này công ty này vẫn thấy khó khăn. Chỗ mới sẽ thuận lợi hơn.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_0010o1.jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_0010o1.jpg (43.41 KiB) Đã xem 1652 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
CarolinePhan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi CarolinePhan »

thắng2016 đã viết: 19:59, 29/08/18
thắng2016 đã viết: 18:31, 21/08/18

Bạn gieo được quẻ thuần chấn động 6 biến hỏa lôi phệ hạp.

Ở quẻ này cho thếy sắp có sự thay đổi công việc có thể tháng thân này hoặc tháng tuất ( tháng 9 âm).

Công việc hiện tại cho thấy sự xung khắc không hòa hợp. Dễ dễn đến chuyển việc. Công việc tới sẽ thuận lợi, thu nhập ổn.

Mong chia sẻ từ bạn?
Dạ hiện con đã nộp đơn nghỉ, và đang chờ kết quả pv môt nơi khác. Hiện tại nhân sự công ty có ý giới thiệu con phỏng vấn 1 vị trí khác cùng công ty mà con đã nộp đơn xin nghỉ. Con xin làm phiền bác một lần nữa con gieo quẻ hỏi, nếu như con có ý định chuyển qua vị trí khác cùng công ty này thì có thuận lợi không ? Gieo quẻ ngày 29/08/2018 lúc 18h21phút ạ.

Ở quẻ này tuy chuyển sang vị trí khác là một niềm vui lớn với bạn. Nhưng vẫn có sự khó khăn, không mấy thuận lợi. Có sự chuyển biến hoặc thay đổi công việc.

Thôi hiện tại bạn cứ làm ở công ty này với vị trí khác. Và vẫn nộp hồ sơ ở nơi khác xem sao. Theo tôi quẻ này công ty này vẫn thấy khó khăn. Chỗ mới sẽ thuận lợi hơn.

Mong chia sẻ từ bạn?

dạ tức là chuyển vị trí khác cùng cty vẫn khó khăn ...cũng đúng ạ....để cháu suy nghĩ xem ntn....cũng chưa chac cháu phỏng vấn đạt vị trí đó nữa...Cháu cám ơn.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

CarolinePhan đã viết: 21:45, 29/08/18
thắng2016 đã viết: 19:59, 29/08/18

Mong chia sẻ từ bạn?

dạ tức là chuyển vị trí khác cùng cty vẫn khó khăn ...cũng đúng ạ....để cháu suy nghĩ xem ntn....cũng chưa chac cháu phỏng vấn đạt vị trí đó nữa...Cháu cám ơn.
Ý tôi là bạn cứ làm ở đấy và vẫn phỏng vấn xem sao. Vừa làm vừa xin việc xem chỗ cũ có thấy khả quan hơn không? Nếu không thì mới chuyển. Còn ổn thì cứ tiếp tục làm thôi.
Đầu trang

sunflower1924
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi sunflower1924 »

thắng2016 đã viết: 09:04, 12/09/17
Cháu chào bác Thắng, xin bác xem giúp cháu quẻ về công việc ạ.
Cháu đang làm kỹ thuật viên xét nghiệm ở bệnh viện hợp đồng làm việc đến 14/9, và học tiếng nhật ( với định hướng đi du học hoặc đi làm ở Nhật).
Cháu phân vân giữa các hướng đi:
- Xin ký tiếp hợp đồng, làm công việc cháu ghét,ôn thi tiếng Nhật
- Nghỉ việc tập trung học tiếng Nhật cho kỳ thi tháng 12, thi xong đi tìm chỗ làm khác
- Nghỉ việc, đi tìm chỗ làm khác song song với việc ôn thi.
Cháu gieo quẻ lúc 17h20 ngày 03/9. Cháu cám ơn ạ.
Đầu trang

sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi sanghaha »

Em chào bác Thắng,
Nhờ bác xem giúp em quẻ tình duyên của em và anh này có tới được với nhau không ạ.
Anh này sinh năm 1985, hiện đang công tác ở nước ngoài, cuối tháng này anh về sẽ gặp nhau bác ạ.
Phiền bác xem giúp với ạ. Em cảm ơn bác nhiều ạ.
Em hỏi lúc: 17:54 ngày 3/9/2018
(Dạ, mấy quẻ tình duyên trước bác xem cho em rất chính xác bác ạ. Em ko tới được đúng như lời quẻ ạ).
Đầu trang

ngocanh96
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ngocanh96 »

thắng2016 đã viết: 20:39, 28/02/18
Bạn gieo được quẻ thiên địa bĩ không động.

Ở quẻ này tuy quẻ bĩ là bĩ cực tăm tối nhưng theo qua thời kỳ tăm tối đến thời kì hưng thịnh ngược với quẻ địa thiên thái là bình an, thái bình: Thời gian tới mọi chuyện tương đối thuận lợi với bạn đặc biệt tháng hai âm lịch học hành, công việc tương đối thuận lợi nếu như tháng hai âm mà chưa thuận thì các tháng 7,8 âm mọi chuyện sẽ thuận lợi về học hành, nếu tìm việc thì công việc tốt thu nhập tương đối tốt trong năm nay. Về gia đạo vận hạn tuy quẻ bĩ nhưng nhìn chung năm nay là một năm thuận lợi với bạn và gia đình. Còn những vấn đề chi tiết nhỏ cần những quẻ riêng mới chính xác được.

Mong hồi âm để nghiệm lý?

Cảm ơn và chúc bạn may mắn.
Cháu chào bác ạ,

Cháu quay lại để nghiệm lý. Đầu tháng 7 âm vừa rồi cháu đã có công việc, và được công việc khá ưng ý. Cả tháng hai đầu năm mọi vc cũng rất suôn sẻ.
Cháu cảm ơn bác đã giúp đỡ. Cháu kính mong bác có sức khoẻ và nhiều niềm vui.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

sunflower1924 đã viết: 17:36, 03/09/18
Cháu đang làm kỹ thuật viên xét nghiệm ở bệnh viện hợp đồng làm việc đến 14/9, và học tiếng nhật ( với định hướng đi du học hoặc đi làm ở Nhật).
- Nghỉ việc tập trung học tiếng Nhật cho kỳ thi tháng 12, thi xong đi tìm chỗ làm khác
Bạn hỏi nhiều vấn đề quá rất khó trả lời chính xác được.

Bạn gieo được quẻ trạch lôi tùy động 4 biến thủy lôi truân.

Ở quẻ này tiền tài vẫn có nhưng không nhiều. Công việc vẫn còn những sự bất ổn mà không như ý muốn của mình. Tùy là theo biến truân là gian nan, gian truân tùy theo sự gian truân. Thì bạn lên vừa học vừa làm thì sẽ thuận lợi hơn.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_100o10.jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_100o10.jpg (43.34 KiB) Đã xem 1557 lần
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

sanghaha đã viết: 18:14, 03/09/18 Em chào bác Thắng,
Nhờ bác xem giúp em quẻ tình duyên của em và anh này có tới được với nhau không ạ.
Anh này sinh năm 1985, hiện đang công tác ở nước ngoài, cuối tháng này anh về sẽ gặp nhau bác ạ.
Phiền bác xem giúp với ạ. Em cảm ơn bác nhiều ạ.
Em hỏi lúc: 17:54 ngày 3/9/2018
(Dạ, mấy quẻ tình duyên trước bác xem cho em rất chính xác bác ạ. Em ko tới được đúng như lời quẻ ạ).
Bạn gieo được quẻ trạch lôi tùy động 4 biến thủy lôi truân

Ở quẻ này cho thấy tình cảm của bạn có vẻ được thuận lợi hơn những lần trước.

Có tín hiệu tích cực đặc biệt là tháng 8,9 âm lịch chuyển biến rất tốt mà không thấy sự xung khắc.

Mong chia sẻ từ bạn?

Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_100o10.jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_100o10.jpg (43.34 KiB) Đã xem 1556 lần
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_110x10.jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_110x10.jpg (43.07 KiB) Đã xem 1556 lần
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ngocanh96 đã viết: 16:07, 05/09/18
thắng2016 đã viết: 20:39, 28/02/18
Bạn gieo được quẻ thiên địa bĩ không động.

Ở quẻ này tuy quẻ bĩ là bĩ cực tăm tối nhưng theo qua thời kỳ tăm tối đến thời kì hưng thịnh ngược với quẻ địa thiên thái là bình an, thái bình: Thời gian tới mọi chuyện tương đối thuận lợi với bạn đặc biệt tháng hai âm lịch học hành, công việc tương đối thuận lợi nếu như tháng hai âm mà chưa thuận thì các tháng 7,8 âm mọi chuyện sẽ thuận lợi về học hành, nếu tìm việc thì công việc tốt thu nhập tương đối tốt trong năm nay. Về gia đạo vận hạn tuy quẻ bĩ nhưng nhìn chung năm nay là một năm thuận lợi với bạn và gia đình. Còn những vấn đề chi tiết nhỏ cần những quẻ riêng mới chính xác được.

Mong hồi âm để nghiệm lý?

Cảm ơn và chúc bạn may mắn.
Cháu chào bác ạ,

Cháu quay lại để nghiệm lý. Đầu tháng 7 âm vừa rồi cháu đã có công việc, và được công việc khá ưng ý. Cả tháng hai đầu năm mọi vc cũng rất suôn sẻ.
Cháu cảm ơn bác đã giúp đỡ. Cháu kính mong bác có sức khoẻ và nhiều niềm vui.
Do mấy hôm nay diễn đàn lỗi 403 khi gõ lyso.vn nên tôi không truy cập được. Hôm nay mới gõ tên miền mới truy cập được.

Cảm ơn bạn đã nghiệm lý.
Đầu trang

sunflower1924
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi sunflower1924 »

thắng2016 đã viết: 20:23, 06/09/18
sunflower1924 đã viết: 17:36, 03/09/18
Bạn hỏi nhiều vấn đề quá rất khó trả lời chính xác được.

Bạn gieo được quẻ trạch lôi tùy động 4 biến thủy lôi truân.

Ở quẻ này tiền tài vẫn có nhưng không nhiều. Công việc vẫn còn những sự bất ổn mà không như ý muốn của mình. Tùy là theo biến truân là gian nan, gian truân tùy theo sự gian truân. Thì bạn lên vừa học vừa làm thì sẽ thuận lợi hơn.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Đến hôm nay là cháu đang làm thủ tục ký tiếp hợp đồng rồi bác ạ ( dù cháu đã có kế hoạch xin vào chỗ làm mới xong xuôi rồi nhưng bị áp lực từ gia đình ). Công việc đúng là khiến cháu chán ghét, k thấy tương lai,tiền tài đúng là lương ba cọc ba đồng. Cháu sẽ cố gắng học với hi vọng thoát khỏi hoàn cảnh hiện tại. Bác cho cháu hỏi thêm 1 chút là việc dự kiến du học của cháu năm 2019 có thuận lợi không ạ ? Cháu cám ơn bác.
Cháu gieo quẻ lúc 20h58 ngày 06/9.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”