Kính nhờ các cao nhân xem phải đất đầu voi đuôi chuột ko

Luận giải, tư vấn, trao đổi về phong thủy địa lý
Trả lời bài viết
Pepsi2013
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Kính nhờ các cao nhân xem phải đất đầu voi đuôi chuột ko

Gửi bài gửi bởi Pepsi2013 »

Lời đầu tiên cho mình xin gửi lời chào đến tất cả các cao nhân trên diễn đàn
Mình định mua thêm một miếng đất làm kho nhưng có người bảo miếng này là nở hậu. Có người bảo là đầu voi đuôi chuột. Mình sinh năm 1988
Miếng đất trên có hai mặt tiền. Mặt tiền lớn đường 12m hướng chính Bắc mình hợp. Mặt tiền bên hông 4m hướng Tây Nam ko hợp.
Mình định làm kho mở cửa hướng Bắc là hợp nhưng lại nghe nói là " Đầu voi đuôi chuột " làm ăn ko được. Nhưng có người lại nói nở hậu vì đâu có sử dụng hướng chính của nhà cửa là hướng Tây Nam. Cái này mình rất tin vì mình đang có 2 miếng đều sử dụng làm nhà và kho đều nở hậu nhưng đều k có đường cắt ngang đuôi nhà như miếng này
Kính mong các cao nhân giúp đỡ xem mảnh đất này ntn và có phải đầu voi đuôi chuột hay nở hậu ko
Cảm ơn các bác
Tập tin đính kèm
FDE47EBD-9167-4CC3-BF9A-37D96DFA9631.jpeg (9.17 KiB) Đã xem 1589 lần
Đầu trang

Pepsi2013
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Kính nhờ các cao nhân xem phải đất đầu voi đuôi chuột ko

Nhờ các bác giúp đỡ ạ
Đầu trang

Pepsi2013
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Pepsi2013 đã viết: 22:06, 28/07/18 Lời đầu tiên cho mình xin gửi lời chào đến tất cả các cao nhân trên diễn đàn
Mình định mua thêm một miếng đất làm kho nhưng có người bảo miếng này là nở hậu. Có người bảo là đầu voi đuôi chuột. Mình sinh năm 1988
Miếng đất trên có hai mặt tiền. Mặt tiền lớn đường 12m hướng chính Bắc mình hợp. Mặt tiền bên hông 4m hướng Tây Nam ko hợp.
Mình định làm kho mở cửa hướng Bắc là hợp nhưng lại nghe nói là " Đầu voi đuôi chuột " làm ăn ko được. Nhưng có người lại nói nở hậu vì đâu có sử dụng hướng chính của nhà cửa là hướng Tây Nam. Cái này mình rất tin vì mình đang có 2 miếng đều sử dụng làm nhà và kho đều nở hậu nhưng đều k có đường cắt ngang đuôi nhà như miếng này
Kính mong các cao nhân giúp đỡ xem mảnh đất này ntn và có phải đầu voi đuôi chuột hay nở hậu ko
Cảm ơn các bác
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Pepsi2013 đã viết: 22:06, 28/07/18 Lời đầu tiên cho mình xin gửi lời chào đến tất cả các cao nhân trên diễn đàn
Cảm ơn các bác
Đất này hình tứ giác hai mặt tiền khá thuận lợi. Tuy theo bát quái chia đông tây nhưng theo dương trạch tam yếu thì môn chủ táo là quan trọng nhất trong phong thủy. Nên cần suy xét khi mở hướng cửa chính sao cho phù hợp. Mà hình như bạn là nữ thì phải?

Ngày giờ bạn hỏi tôi ra được quẻ cấu biến đỉnh thì nhà cửa hợp với nhau mà vững chắc thì mua đất này sẽ thuận lợi cho làm ăn.
Đầu trang

battrachphongthuyhoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi battrachphongthuyhoc »

Đất vị trí đều làm nhà được ! Quan trọng là anh phải xác định được vị trí nhà và đặt môn tẩu ! Xem lưu được bao nhiêu đời , vị trí các phòng ra sao ! Đều có cách sắp xếp cả ! Nếu cần tư vấn anh gọi thử vào đây : ‭‭092 9818644‬‬ anh Đài .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Tư vấn Phong thủy”