Nhờ mọi người xem giúp hạn công việc và hạn có bé ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhờ mọi người xem giúp hạn công việc và hạn có bé ạ

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

minhhanh062 đã viết: 04:09, 11/09/18 Đầu năm 2018 em và chồng chuyển sang nước khác sống nên em đi làm khá lận đận, em có việc làm ngay khi vừa đến vào tháng 3 dương lịch nhưng nghỉ vào tháng 6. Sau đó em ở nhà tìm việc và có việc mới vào cuối tháng 7 và làm đến tận giờ. Chỗ em làm là công ty lớn nên cũng muốn ổn định lâu dài và để hưởng chế độ sinh bé chứ em đổi việc hoài thì phải tích lũy thời gian làm lại từ đầu. Có điều, tính chất công việc của em phải đứng nhiều nên khá nguy hiểm khi có bé.

Mọi người cho em hỏi là em có thể làm lâu dài công việc này không ạ? Không biết có hướng phát triển không ạ vì nếu em lên được supervisor thì em sẽ không phải đứng nhiều. Theo lá số của em thì hạn năm nào thì em dễ có bé ạ?

Em cảm ơn mọi người nhiều !!!

Hình ảnh
Mọi ng đã luận chi tiết cho b rồi . Mình chỉ góp 1 ý kiến nhỏ thôi giúp b phân biệt chính xác này : Mình sẽ dùng về tả khuôn mặt b : Nếu sinh giờ dần b sẽ có 1 khuôn mặt dài, cơ thể gầy, nhưng sinh giờ mão b sẽ có 1 khuôn mặt tròn và cơ thể sẽ phì hơn giờ dần , đồng thời ng giờ mão sẽ có tính chất hiền, an phận hơn, giờ dần thì lại là ng khôn ngoan hơn :D
Đầu trang

minhhanh062
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi minhhanh062 »

joienguyen đã viết: 13:34, 12/09/18
minhhanh062 đã viết: 17:57, 11/09/18
vio đã viết: 17:44, 11/09/18
-------------
Dạ theo ba nhớ cháu sinh 6h sáng nhưng cháu đi xác định giờ sinh ( cả qua diễn đàn và đi xem tử vi ở ngoài ) thì đều nói là cháu sinh giờ Dần ạ nên cháu mới lấy luôn giơ dương là 4h30 để ra giờ âm là giờ Dần. Cháu lấy thêm lá số giờ Mão , bác có thể xem giúp lại cháu về hạn và giờ sinh xem thế nào được không ạ? huhu cháu lại bắt đầu thấy hoang mang giờ sinh rồi, đầy là la1 số giờ Mão ạ

Hình ảnh

Cháu có một số hạn lớn như sau ( có những sự kiện cháu chỉ nhớ tháng âm hoặc dương nên bác thông cảm nó hơi lộn xộn :( ) :
- Tháng 1 âm lịch 2013 ba bị tai nạn nặng
- Tháng 9 dương lịch 2013 cháu đi du học, khi vừa sang không có nhà rất chật vật và bị mất tiền cọc nữa.
- Tháng 7 âm lịch 2015 cháu bị bạn cùng nhà dọa giết nhưng cũng cùng lúc đó cháu nhận được học bổng với số tiền khá lớn
- Suốt 4 năm du học từ 2013 đến 2017 cháu phải chuyển nhà rất nhiều lần
- Cháu cưới năm 2016
- Cháu sang nước khác theo chồng vào tháng 3 dương lịch 2018.
Cháu có thân hình khá mủm mỉm, và mặt tròn, da trắng. Chồng cháu là con trưởng, da ngăm đen và học khá cao.
Mong bác giúp cháu xem nếu các hạn như vậy thì ứng với lá số nào hơn ạ?
Ôi, phụ huynh nhớ giờ chẵn thế này, thì nhầm giờ sao đc. Các hạn b nói là ứng vào ls giờ mão rồi, (có những hạn thì giờ dần cũng có giống giờ mão)

Chỉ có giờ lẻ, liên quan một chút đến giờ chính ngọ các vùng miền, nên mới dễ lệch giờ thôi.

B phải luận những thứ giờ mão và giờ dần ko có chung hạn, khác hẳn nhau.

B lại giống m trc đây, thời gian rảnh rỗi, cố tình lấy các giờ khác để gán m với ls rồi.

Nếu đủ duyên b sẽ gặp đc 1 bạn trên diễn đàn này, b ý lâu ko thấy xuất hiện. B ý tìm cho b cái tâm sinh lý, bệnh tật trên ls cho b. (nghe b ý luận thấy để lộ ls tử vi thật là nguy hiểm hic, nếu b ý biết m là ai thì :(( )

B nên dựa vào các hạn, chứ đừng dựa vào hình dáng để xđ giờ sinh.
minhhanh062 đã viết: 08:09, 12/09/18
vio đã viết: 05:47, 12/09/18
-----------
Dạ cháu không nhớ hết các chi tiết xác định giờ sinh nhưng có 2 chi tiết cháu nhớ là cô đó nói :
- Nếu cháu sinh giờ Mão thì mặt phải dài hình rắn trong khi mặt cháu tròn là cách của Thai Âm đắc địa( cháy có thể nói không chính xác từng chi tiết nhưng đại ý là vậy à)
- Với cả nếu là giờ Dần thì trên đầu hay sau ót gì đó cháu có 1 xoáy, cô ấy có kiểm tra thử thì đúng vậy ạ.
Không biết bác vio đánh giá các chi tiês này sao ạ? Nếu đúng lá số giờ Mão thì tốt hơn hay xấu hơn hả bác?
Hình dáng trong tử vi, thì do điều kiện xã hội nên giờ nó khá khác ngày xưa, chỉ lúc sơ khai mới ra đc nét giống thôi.

Xoáy đầu b bên nào?
Và Đầu ngón tay cái út, ngón tay cái ở vị trí nào so với đốt ngón tay bên cạnh?

Nhà b có gần/ cạnh ngã tư nào ko?

Nhà gần chùa chiền/ nơi thờ tự tâm linh nào ko?

Anh chị e có ace kết nghĩa, ace nuôi, hay ace dị bào ko? (nhà bác ruột có 2 có con dị bào ko? (cái này khó kiểm chứng phết đấy)

Bố mẹ có hay xích mích/ hoặc từng sống xa nhau ko?
trước mình đọc giờ sinh có thể bị lệch theo vùng miền rối tiết mùa nữa, công thêm mình đi xem thì toàn được quy về lá số giờ dần nên mình nghĩ bị lệch thật.
về xoáy đầu thì cô đó coi cho mình chứ mình không tự coi được mà mình cũng không tưởng tượng được xoáy là ntn luôn :(
Nhà mình ở giữa ngã tư lớn và có 1 nga 3 nữa.
Nhà gần chùa và nhà thờ lớn nhất tỉnh ( cũng ở 2 đầu)
cái vế ace kết nghĩa với dị bào thì mình không có bạn ơi ( hoặc không biết )
ba mẹ mình hay xích mích, lúc cưới xong có xa nhau khoảng 2-3 năm thì phải vì ba mình đi làm xa.
Đầu trang

minhhanh062
Tứ đẳng
Tứ đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 13:45, 12/09/18
minhhanh062 đã viết: 04:09, 11/09/18 Đầu năm 2018 em và chồng chuyển sang nước khác sống nên em đi làm khá lận đận, em có việc làm ngay khi vừa đến vào tháng 3 dương lịch nhưng nghỉ vào tháng 6. Sau đó em ở nhà tìm việc và có việc mới vào cuối tháng 7 và làm đến tận giờ. Chỗ em làm là công ty lớn nên cũng muốn ổn định lâu dài và để hưởng chế độ sinh bé chứ em đổi việc hoài thì phải tích lũy thời gian làm lại từ đầu. Có điều, tính chất công việc của em phải đứng nhiều nên khá nguy hiểm khi có bé.

Mọi người cho em hỏi là em có thể làm lâu dài công việc này không ạ? Không biết có hướng phát triển không ạ vì nếu em lên được supervisor thì em sẽ không phải đứng nhiều. Theo lá số của em thì hạn năm nào thì em dễ có bé ạ?

Em cảm ơn mọi người nhiều !!!

Hình ảnh
Mọi ng đã luận chi tiết cho b rồi . Mình chỉ góp 1 ý kiến nhỏ thôi giúp b phân biệt chính xác này : Mình sẽ dùng về tả khuôn mặt b : Nếu sinh giờ dần b sẽ có 1 khuôn mặt dài, cơ thể gầy, nhưng sinh giờ mão b sẽ có 1 khuôn mặt tròn và cơ thể sẽ phì hơn giờ dần , đồng thời ng giờ mão sẽ có tính chất hiền, an phận hơn, giờ dần thì lại là ng khôn ngoan hơn :D
Nếu miêu tả khuôn mặt thì mình ăn lá số giờ mão chắc luôn vì mặt mình tròn quay, dáng người mủm mỉm nữa, tay chân cũng tròn ủm ( mọi người hay gọi là tay búp măng í , hihi). Mình cũng thích an phận thật vì mình chỉ cầu đủ sống không cầu giàu sang, chắc mình đi coi sai lá số từ đó giờ thật rồi :((
Đầu trang

minhhanh062
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Dạ cháu xin chân thành cảm ơn bác vio , bạn vnfaker, bạn cunhatkhongkiep, bạn joienguyen đã giúp mình đưa ra các hạn và kiểm chứng giờ sinh giúp. Cháu / mình cũng biết là việc xác định giờ sinh này rất mất thời gian , cũng may mọi người xác định giúp mà cháu/ mình không " lạc trôi" với ls giờ Dần nữa.

Cháu/ mình xin phép được hỏi theo ls Mão thì 2018-2019 công việc có bắt đầu ổn chưa ạ?
Nếu cháu/ mình muốn sinh bé thì vào 2019 hay 2020 thì ứng với hạn hơn ạ? Có nguy hiểm không ạ? vì ls giờ dần trước thấy một đống sát tinh tử tức còn ls giờ Mão lại vcd thì cháu/mình cũng không biết là tốt hơn hay xấu hơn nữa ạ?
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

minhhanh062 đã viết: 14:15, 12/09/18
minhhanh062 đã viết: 17:57, 11/09/18 -------------
Ôi, phụ huynh nhớ giờ chẵn thế này, thì nhầm giờ sao đc. Các hạn b nói là ứng vào ls giờ mão rồi, (có những hạn thì giờ dần cũng có giống giờ mão)

Chỉ có giờ lẻ, liên quan một chút đến giờ chính ngọ các vùng miền, nên mới dễ lệch giờ thôi.

B lại giống m trc đây, thời gian rảnh rỗi, cố tình lấy các giờ khác để gán m với ls rồi.

Nếu đủ duyên b sẽ gặp đc 1 bạn trên diễn đàn này, b ý lâu ko thấy xuất hiện. B ý tìm cho b cái tâm sinh lý, bệnh tật trên ls cho b. (nghe b ý luận thấy để lộ ls tử vi thật là nguy hiểm hic, nếu b ý biết m là ai thì :(( )

minhhanh062 đã viết: 08:09, 12/09/18 -----------
Hình dáng trong tử vi, thì do điều kiện xã hội nên giờ nó khá khác ngày xưa, chỉ lúc sơ khai mới ra đc nét giống thôi.

Xoáy đầu b bên nào?

Anh chị e có ace kết nghĩa, ace nuôi, hay ace dị bào ko? (nhà bác ruột có 2 có con dị bào ko? (cái này khó kiểm chứng phết đấy)

trước mình đọc giờ sinh có thể bị lệch theo vùng miền rối tiết mùa nữa, công thêm mình đi xem thì toàn được quy về lá số giờ dần nên mình nghĩ bị lệch thật.
về xoáy đầu thì cô đó coi cho mình chứ mình không tự coi được mà mình cũng không tưởng tượng được xoáy là ntn luôn :(
ba mẹ mình hay xích mích, lúc cưới xong có xa nhau khoảng 2-3 năm thì phải vì ba mình đi làm xa.
Xoáy đầu của 2 giờ này khác nhau đó, m ko kiểm tra đc nhiều, nhưng những ng m biết thì thấy khá đúng.
(xoáy đầu là phần ít tóc nhất trên đầu b, và chỗ này dễ nhìn thấy da đầu, hoặc tóc nó ngả từ đây ra, sờ tay đc mà)

Chiều cao ngón tay cũng tương tự.

Nhà có gần sông ko b?

Ps/ b bị tinh thần gò ép mong muốn ls rồi. (hy vọng là b đang ko thử mọi người, nói hạn, và cung cấp ls giờ khác)

Nếu b thức sự muốn biết rõ về 2 ls này, b đi xem, b ko nói gì cả, chỉ nghe và trả lời những thứ họ cần thôi (vì m đang e là b đang bị gò ép mong muốn ls), b đi xem 2 lần, mỗi lần cho 1 lá số giờ khác nhau.

Nghe vận hạn từ quá khứ, đặc điểm từng cung thì rõ ngay mà. (chỉ có cái chi phí sẽ là x2 thôi) \. Xem mất phí họ luận chính xác lắm. (ko phải người làm tâm linh b nhé, đây là những người ăn lộc, họ ko biết nhiều đâu, lộc cho nói thì mới nói đc thôi, hãy xem người luận tử vi và dịch lý thôi ý)
Sửa lần cuối bởi joienguyen vào lúc 14:46, 12/09/18 với 2 lần sửa.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

vio đã viết: 08:35, 12/09/18
vio đã viết: 05:47, 12/09/18

Tại sao 2 ls này cháu cảm thấy nó cứ na ná nhau vì giờ tuy khác nhưng đều là hành hỏa mộc, giờ bính dần và đinh mão. Tuy vậy đến đại vận đinh mùi hiện nay và đại vận bính ngọ 2 giờ sinh này sẽ lộ ta sự khác biệt lớn. Thực tế giờ dần thì đại vận hiện nay đã khá kém rồi, cháu học theo kiểu càng về sau càng tốt. Và đặc biệt vận bính dần thì cực hưng chú đang nói vận trong tứ trụ, gọi là vận ám xung kị).
Chú hoàn toàn tin là cháu sinh giờ mão.
Trước kia cháu xem thày nào nói là giờ dần và tại sao họ nói vậy? Vì nếu chỉ căn cứ cung di và tử vcd mà ly hương thì căn cứ này không đủ mạnh.
Dạ cháu không nhớ hết các chi tiết xác định giờ sinh nhưng có 2 chi tiết cháu nhớ là cô đó nói :
- Nếu cháu sinh giờ Mão thì mặt phải dài hình rắn trong khi mặt cháu tròn là cách của Thai Âm đắc địa( cháy có thể nói không chính xác từng chi tiết nhưng đại ý là vậy à)
- Với cả nếu là giờ Dần thì trên đầu hay sau ót gì đó cháu có 1 xoáy, cô ấy có kiểm tra thử thì đúng vậy ạ.
Không biết bác vio đánh giá các chi tiês này sao ạ? Nếu đúng lá số giờ Mão thì tốt hơn hay xấu hơn hả bác?
Mấy cái cháu nói chú không biết.
Quan điểm của chú về sự nghiệp ls giờ mão đẹp hơn nhiều, vì tứ trụ này có đủ bộ Canh Giáp Đinh. Với ls giờ dần chú không tin là cháu học đủ năng lực lấy học bổng ở nước ngoài như Âu Mỹ. Quan điểm của chú ls giờ dần là xấu.
Ls giờ mão có kình dương tại trụ giờ nên chậm muộn con (lấy chồng hơn 2 năm mà chưa có con), và mão tuất hợp giải không vong thì sớm lập thân và chồng cháu là người có tài.
Ls giờ mão tử vi nhìn qua dễ có cảm giác xấu, nhưng phải xem kỹ mới thấy ls này hay.
Thưa chú vio và bạn Minhanh thân mến.
Trong lần luận trước mình có nói là đồng âm cư tý là người mặn mà nhưng ở đây đồng âm ngộ hỏa linh kình hãm thì đã bị phá cách rồi. Bản thân cả đồng âm đều sợ hỏa linh hãm và thái âm còn sợ cả kình nữa vì dễ có tật ở mắt. Hỏa linh là là sao gây tác họa về mặt tinh thần nên nhưngz người ôm hỏa linh hãm thì anh ninh ko phát tiết tức ko bao giờ lộ vẻ đẹp vì thế phú tử vi có câu hỏa linh sầu khó mặt nhăn đêm ngày và rất dễ khùng khùng điên điên. Còn mệnh vũ tham xương khúc hồng hỷ thì mới đậm người da trắng như bạn miêu tả( hjj, nếu bạn ko tin bạn có thể tra hình dáng trong các sách tử vi). Mệnh vũ tham xương khúc kỵ thai tọa lại ôm quả tú thì có gì bất mãn cũng để trong lòng. Thai tọa chủ bằng sắc đi với xương khúc thì ko thể nói là học hành ko đến chốn nhưng ngộ kỵ thì chắc cũng phải có chút lận đận thế nên mới có câu xương khúc kỵ văn nhân bất nại, người thai tọa thì dáng đi đủng đỉnh chậm dãi nhưng đôi khi cũng hay bỏ dở công việc giữa chừng ( mộc dục) mệnh ở thế âm long trực thì hay chịu thiệt thòi nhưng thân có nguyệt đức tối quý cho nữ mệnh. Cung tài liêm phá ngộ triệt quan tử phá ngộ tuần
Thì chỉ là trắc trở buổi đầu thôi. Cung quan đc cung phu trực chiếu mà phu thiên phủ đắc khoa việt thì chồng giỏi giang có kiên thức lại là người hiểu biết đứng đắn ( khoa) và cũng là quý nhân( việt) cho đường sự nghiệp còn gì nữa.
Cung tử vcd có hổ hãm nhị hợp có toái không là số chậm con nhưng đắc đế vượng nên cũng đỡ lo ngại( hjj,thi thoảng bạn cũng năng đi chùa thắp hương). Theo mình năm 2019 bạn dễ có thai.
Chúc bạn luôn may mắn và ổn định cuộc sống nơi xứ người.
Thân.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

minhhanh062 đã viết: 14:27, 12/09/18 Dạ cháu xin chân thành cảm ơn bác vio , bạn vnfaker, bạn cunhatkhongkiep, bạn joienguyen đã giúp mình đưa ra các hạn và kiểm chứng giờ sinh giúp. Cháu / mình cũng biết là việc xác định giờ sinh này rất mất thời gian , cũng may mọi người xác định giúp mà cháu/ mình không " lạc trôi" với ls giờ Dần nữa.

Cháu/ mình xin phép được hỏi theo ls Mão thì 2018-2019 công việc có bắt đầu ổn chưa ạ?
Nếu cháu/ mình muốn sinh bé thì vào 2019 hay 2020 thì ứng với hạn hơn ạ? Có nguy hiểm không ạ? vì ls giờ dần trước thấy một đống sát tinh tử tức còn ls giờ Mão lại vcd thì cháu/mình cũng không biết là tốt hơn hay xấu hơn nữa ạ?
Năm 2020 khả năng b sinh nở sẽ thuận hơn, mình sẽ nói ngắn gọn về tổng kết cuộc đời giờ mão : Bản thân hiền lành, tốt tính, số đông con, con cái giỏi giang, được nhờ con :D, có điều số không hợp vs anh em bạn bè, tiền bây giờ có làm cũg k giữ được nhưng ngoài 30 tuổi b sẽ thấy khác ngay, càng ngày tiền bạc càng ok, về hậu là được nhờ con là chủ yếu
Đầu trang

minhhanh062
Tứ đẳng
Tứ đẳng

joienguyen đã viết: 14:36, 12/09/18
minhhanh062 đã viết: 14:15, 12/09/18

Xoáy đầu b bên nào?

Xoáy đầu của 2 giờ này khác nhau đó, m ko kiểm tra đc nhiều, nhưng những ng m biết thì thấy khá đúng.
(xoáy đầu là phần ít tóc nhất trên đầu b, và chỗ này dễ nhìn thấy da đầu, hoặc tóc nó ngả từ đây ra, sờ tay đc mà)

Chiều cao ngón tay cũng tương tự.

Nhà có gần sông ko b?

Ps/ b bị tinh thần gò ép mong muốn ls rồi. (hy vọng là b đang ko thử mọi người, nói hạn, và cung cấp ls giờ khác)

Nếu b thức sự muốn biết rõ về 2 ls này, b đi xem, b ko nói gì cả, chỉ nghe và trả lời những thứ họ cần thôi (vì m đang e là b đang bị gò ép mong muốn ls), b đi xem 2 lần, mỗi lần cho 1 lá số giờ khác nhau.

Nghe vận hạn từ quá khứ, đặc điểm từng cung thì rõ ngay mà. (chỉ có cái chi phí sẽ là x2 thôi) \. Xem mất phí họ luận chính xác lắm. (ko phải người làm tâm linh b nhé, đây là những người ăn lộc, họ ko biết nhiều đâu, lộc cho nói thì mới nói đc thôi, hãy xem luận tử vi & dịch lý thuần túy thôi ý)
à mình hiểu xoáy đầu là gì rồi, mình vừa xem thử thì bị lệch bên phải đó bạn.
nhà mình cách sông khoảng 4km á bạn
mình không thử gì đâu, vì mình không biết thật nên lúc đầu mình chỉ đưa lá số và hỏi hạn công việc cũng như sinh bé mà, chi khi bác vio nghi không đúng giờ sinh thì mình mới nhờ mọi người xác định giùm thôi.
Hic, mình cũng muốn đi xem lại nhưng giờ biết ai giỏi cũng khó lắm bạn , mình đi mà vẫn sai á ( mình cũng chỉ coi tử vi chứ không coi bói), giờ lại không có ở VN nên khó đi coi quq1 bạn ui :(
Đầu trang

minhhanh062
Tứ đẳng
Tứ đẳng

vnfaker98 đã viết: 14:38, 12/09/18
vio đã viết: 08:35, 12/09/18
Mấy cái cháu nói chú không biết.
Quan điểm của chú về sự nghiệp ls giờ mão đẹp hơn nhiều, vì tứ trụ này có đủ bộ Canh Giáp Đinh. Với ls giờ dần chú không tin là cháu học đủ năng lực lấy học bổng ở nước ngoài như Âu Mỹ. Quan điểm của chú ls giờ dần là xấu.
Ls giờ mão có kình dương tại trụ giờ nên chậm muộn con (lấy chồng hơn 2 năm mà chưa có con), và mão tuất hợp giải không vong thì sớm lập thân và chồng cháu là người có tài.
Ls giờ mão tử vi nhìn qua dễ có cảm giác xấu, nhưng phải xem kỹ mới thấy ls này hay.
Thưa chú vio và bạn Minhanh thân mến.
Trong lần luận trước mình có nói là đồng âm cư tý là người mặn mà nhưng ở đây đồng âm ngộ hỏa linh kình hãm thì đã bị phá cách rồi. Bản thân cả đồng âm đều sợ hỏa linh hãm và thái âm còn sợ cả kình nữa vì dễ có tật ở mắt. Hỏa linh là là sao gây tác họa về mặt tinh thần nên nhưngz người ôm hỏa linh hãm thì anh ninh ko phát tiết tức ko bao giờ lộ vẻ đẹp vì thế phú tử vi có câu hỏa linh sầu khó mặt nhăn đêm ngày và rất dễ khùng khùng điên điên. Còn mệnh vũ tham xương khúc hồng hỷ thì mới đậm người da trắng như bạn miêu tả( hjj, nếu bạn ko tin bạn có thể tra hình dáng trong các sách tử vi). Mệnh vũ tham xương khúc kỵ thai tọa lại ôm quả tú thì có gì bất mãn cũng để trong lòng. Thai tọa chủ bằng sắc đi với xương khúc thì ko thể nói là học hành ko đến chốn nhưng ngộ kỵ thì chắc cũng phải có chút lận đận thế nên mới có câu xương khúc kỵ văn nhân bất nại, người thai tọa thì dáng đi đủng đỉnh chậm dãi nhưng đôi khi cũng hay bỏ dở công việc giữa chừng ( mộc dục) mệnh ở thế âm long trực thì hay chịu thiệt thòi nhưng thân có nguyệt đức tối quý cho nữ mệnh. Cung tài liêm phá ngộ triệt quan tử phá ngộ tuần
Thì chỉ là trắc trở buổi đầu thôi. Cung quan đc cung phu trực chiếu mà phu thiên phủ đắc khoa việt thì chồng giỏi giang có kiên thức lại là người hiểu biết đứng đắn ( khoa) và cũng là quý nhân( việt) cho đường sự nghiệp còn gì nữa.
Cung tử vcd có hổ hãm nhị hợp có toái không là số chậm con nhưng đắc đế vượng nên cũng đỡ lo ngại( hjj,thi thoảng bạn cũng năng đi chùa thắp hương). Theo mình năm 2019 bạn dễ có thai.
Chúc bạn luôn may mắn và ổn định cuộc sống nơi xứ người.
Thân.
mình cảm ơn bạn và cũng cảm ơn lời khuyên của bạn, mình ngộ đạo và theo Phật khá sớm, cũng chăm đi lễ chùa thắp hương. Cũng không hẳn do cầu nguyện đâu nhưng mình có duyên từ rất nhỏ ý ( từ nhỏ lúc 6,7t đã đi đọc kinh ở chùa) trong khi nhà mình không ai theo đạo cả. Sau này thì cả nhà đều có duyên đến chùa hơn nên mình rất vui. Mình cũng hi vọng tâm thiện sẽ giải bớt nghiệp chướng và đem lại phúc đức cho các con sau này. Cảm ơn lời chúc của bạn rất nhiều :)
Đầu trang

minhhanh062
Tứ đẳng
Tứ đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 14:48, 12/09/18
minhhanh062 đã viết: 14:27, 12/09/18 Dạ cháu xin chân thành cảm ơn bác vio , bạn vnfaker, bạn cunhatkhongkiep, bạn joienguyen đã giúp mình đưa ra các hạn và kiểm chứng giờ sinh giúp. Cháu / mình cũng biết là việc xác định giờ sinh này rất mất thời gian , cũng may mọi người xác định giúp mà cháu/ mình không " lạc trôi" với ls giờ Dần nữa.

Năm 2020 khả năng b sinh nở sẽ thuận hơn, mình sẽ nói ngắn gọn về tổng kết cuộc đời giờ mão : Bản thân hiền lành, tốt tính, số đông con, con cái giỏi giang, được nhờ con :D, có điều số không hợp vs anh em bạn bè, tiền bây giờ có làm cũg k giữ được nhưng ngoài 30 tuổi b sẽ thấy khác ngay, càng ngày tiền bạc càng ok, về hậu là được nhờ con là chủ yếu
Mình cảm ơn bạn xem giúp rất nhiều, mình sẽ chiêm nghiệm những điều này xem sao, nếu mọi người còn tham gia diễn đàn những năm sau này thì mình sẽ phản hồi ạ ( chắc là gần nhất cũng là hạn có em bé, hihi). Cảm ơn bạn và chúc bạn những điều tốt đẹp nhất :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”