Lá số thất bại, thất tình, thất nghiệp, tất cả chỉ trong hơn 1 năm

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Leonardo1991
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số thất bại, thất tình, thất nghiệp, tất cả chỉ trong hơn 1 năm

Gửi bài gửi bởi Leonardo1991 »

Chào mọi người trên diễn đàn, rất mong mọi người nghiệm giúp lá số này, đây là lá số của chính mình, 1 năm trước công việc kinh doanh và đi làm của mình rất thuận lợi, đến khi mình quyết định tập trung cho kinh doanh (mình kinh doanh chứng khoán) thì chỉ sau 1 năm, mình tiêu tan hơn 500tr mà mình tích lũy đc những năm đi làm trước, giờ tài sản còn khoảng 200tr, chả biết có gượng dậy làm lại đc không, nhưng mình cũng đã bỏ nghề đó. Ngay sau đó mình bị người yêu bỏ luôn =)) , sau đó mình nhận được 1 công việc khá hay trong ngành tài chính đúng chuyên môn, những đi làm 2 tháng bị nợ lương, công ty phá sản =)) kế tiếp đó mình đi xin việc lại, và mở 1 shop kinh doanh cây cảnh nhỏ nhỏ, thì không tài nào xin được công việc tốt nữa, toàn việc làng nhàng lương thấp mà không phù hợp, trước đó mình làm một công việc văn phòng rất tốt trong ngành bảo hiểm, lương cỡ 15 tr một tháng và làm trong 4 năm liên tiếp.
Giờ mình có 2 hướng, một là phát triển cửa hàng cây cảnh với số vốn còn lại, và kết hợp viết thêm các blog về văn hóa lịch sử (mình có thiên khiếu về 2 món lịch sử - kinh tế(tài chính)), 2 là lại tiếp tục lóc cóc xin đi làm, mà khả năng cao là còn phải rất lâu mới có việc tốt để làm ổn định lại.
MÌnh muốn hỏi, đời mình tiếp theo có sáng trở lại không, hay thôi, nó sụp luôn để mình nhảy cầu luôn cho tiện :D, hiện tại cả nhà mình kinh tế rất tốt, bố mẹ có của, em gái cũng có của, cả nhà có công việc ổn, thu nhập không thấp, chỉ có mình, đang từ niềm tự hào trở thành nỗi thất vọng :D, mình vẫn đang cố gắng làm ăn và xin việc, nhưng không thấy khả quan và tinh thần xuống rất thấp, giờ mình nên làm gì, hay thôi, đời cũng chỉ đến đây thôi và sống mòn vậy :))
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số thất bại, thất tình, thất nghiệp, tất cả chỉ trong hơn 1 năm

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Hình ảnh

chào anh. em cũng đang vận hạn xấu đây. năm nay chứng khoán em đang tạm hoà vốn đây. nhưng gia đạo nhà em bất ổn cãi vã ghê lắm.
ông già em với thằng bạn em ko nghe lời khuyên của em mỗi người thua hơn 100 triệu =))
à bonus thêm cú quỵt tiền nhà 30 triệu vào năm 2018 nữa nhé =]]]]
à nếu anh có quay lại nghiệp chứng thì sau quý 1 2019 short theo trend có lẽ ăn đậm đấy =]]]
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

Leonardo1991 đã viết: 17:50, 13/09/18 Chào mọi người trên diễn đàn, rất mong mọi người nghiệm giúp lá số này, đây là lá số của chính mình, 1 năm trước công việc kinh doanh và đi làm của mình rất thuận lợi, đến khi mình quyết định tập trung cho kinh doanh (mình kinh doanh chứng khoán) thì chỉ sau 1 năm, mình tiêu tan hơn 500tr mà mình tích lũy đc những năm đi làm trước, giờ tài sản còn khoảng 200tr, chả biết có gượng dậy làm lại đc không, nhưng mình cũng đã bỏ nghề đó. Ngay sau đó mình bị người yêu bỏ luôn =)) , sau đó mình nhận được 1 công việc khá hay trong ngành tài chính đúng chuyên môn, những đi làm 2 tháng bị nợ lương, công ty phá sản =)) kế tiếp đó mình đi xin việc lại, và mở 1 shop kinh doanh cây cảnh nhỏ nhỏ, thì không tài nào xin được công việc tốt nữa, toàn việc làng nhàng lương thấp mà không phù hợp, trước đó mình làm một công việc văn phòng rất tốt trong ngành bảo hiểm, lương cỡ 15 tr một tháng và làm trong 4 năm liên tiếp.
Giờ mình có 2 hướng, một là phát triển cửa hàng cây cảnh với số vốn còn lại, và kết hợp viết thêm các blog về văn hóa lịch sử (mình có thiên khiếu về 2 món lịch sử - kinh tế(tài chính)), 2 là lại tiếp tục lóc cóc xin đi làm, mà khả năng cao là còn phải rất lâu mới có việc tốt để làm ổn định lại.
MÌnh muốn hỏi, đời mình tiếp theo có sáng trở lại không, hay thôi, nó sụp luôn để mình nhảy cầu luôn cho tiện :D, hiện tại cả nhà mình kinh tế rất tốt, bố mẹ có của, em gái cũng có của, cả nhà có công việc ổn, thu nhập không thấp, chỉ có mình, đang từ niềm tự hào trở thành nỗi thất vọng :D, mình vẫn đang cố gắng làm ăn và xin việc, nhưng không thấy khả quan và tinh thần xuống rất thấp, giờ mình nên làm gì, hay thôi, đời cũng chỉ đến đây thôi và sống mòn vậy :))
Chào em. Số em cơ bản là người có năng lực. Thông minh, khéo léo năng động ứng biến hoàn cảnh tốt.
Lại có Thanh Long Hóa Kỵ thì biết tìm niềm vui trong nghịch cảnh, vượt khó vươn lên.
Cơ bản thì Thanh Long Hóa Kỵ và Thanh Long Lưu Hà đều là những cách tốt.

Nhưng phải hiểu, Thanh long vốn nó chỉ là hỷ khí, vui vẻ yêu đời. Gặp hoàn cảnh khó khăn mới thể hiện được tài năng, mới làm nên chuyện được, dù rằng không phải lúc nào cũng làm nên thành công đại sự.

Số này dở cái là hơi bị tạp. Do
- Hóa Lộc Hóa Kỵ đồng cung.
- Đã Hóa Kỵ còn đi với Lưu Hà (1 cái thôi Thanh Long còn dễ thở, có ý chí vươn lên, 2 cái thì khổ quá).
- Cách cục Long Kỵ không "tinh ròng". Do ở mệnh là Văn Xương hóa kỵ. Nhưng đồng cùng với 2 sao Cơ Cự cũng đều có thể hóa kỵ, tam hợp với Thiên Đồng cũng có thể hóa kỵ. Vào những năm 3 sao đó hóa kỵ thì bị tạp loạn.
Như 2 năm 2017-2018 của em liên tục bị Cự hóa kỵ, Cơ hóa kỵ. Lại trong đại vận Tân Sửu văn xương hóa kỵ.
Trùng trùng lớp lớp như thế, em còn yên ổn mà nghĩ đến chuyện tái đầu tư, tái làm ăn, vượt khó vươn lên là cái nỗ lực của Thanh Long cũng ghê gớm lắm rồi.

Vốn cung Điền Trạch cũng thể hiện không phải là người biết tích lũy, giữ tiền kém, có tiền dễ mất. Vì thế có đồng nào, làm ra đồng nào nên gửi bớt cho bố mẹ để đỡ phá nhé.
Đầu trang

tony2312
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tony2312 »

Coi như đổi 500tr lấy bài học quý: "Không ai ngồi nhà đánh chứng khoán mà giàu được". Đấy chỉ là nghề tay trái kiếm thêm chút đỉnh thôi. Bắt buộc phải có thu nhập cố định để ổn định cuộc sống. Còn cuộc đời thì cũng giống chứng khoán, có lúc lên lúc xuống. Chả ai lên mãi cũng chả ai xuống mãi được. Dù sao bạn cũng còn 200tr, cứ bình tĩnh từ từ làm lại. Lá của bạn chủ top thì có song lộc chiếu mệnh nên buôn bán cũng được. Còn nếu xin được việc thì là tốt nhất vì bây giờ cái bạn cần là 1 nơi để ổn định lại tâm lý, từ từ bắt nhịp lại với cuộc sống. Nếu kinh doanh thất bại nữa thì khéo bạn lại càng tự kỷ hơn.
Đầu trang

daothi123
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi daothi123 »

cung quan khá đẹp ,nên xin việc làm sẽ tốt hơn
Đầu trang

thamlang_man
Lục đẳng
Lục đẳng
Đến từ: Tôi đã nói không với bọn ngu, nhưng tụi nó không chịu nghe

Gửi bài gửi bởi thamlang_man »

ông này chắc dính cú úp bô từ đỉnh 1200 với 4 tháng chỉnh liên tiếp =))
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

thamlang_man đã viết: 19:54, 13/09/18 ông này chắc dính cú úp bô từ đỉnh 1200 với 4 tháng chỉnh liên tiếp =))
em chạy kịp mà còn mất 2 ngàn usd tiền lời đây =]] may còn giữ nguyên vốn ko mất đồng nào (hú vía) =]]]]] đang dồn lực cho trận đánh từ đây đến cuối 2018 và quý 1 2019 rồi rút êm đây anh. cuối tháng 4 2019 ta hold 2 hợp đồng short kiếm cháo ăn qua ngày. Thỉnh thoảng bắt đáy cơ sở kiếm sóng hồi. Ngọc sẽ ra bờ đê ngủ hay kiếm cháo húp tất cả là tuỳ ở trời =]]]
bố và bạn thân của em lúc đó ko nghe em, mỗi người bây giờ hiện đang lỗ 100 tr rồi. sau cú này bố và bạn em sợ chứng khoán quá chạy rồi anh. =]] em điếc nên ko sợ súng.
Đầu trang

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi thachcamdang »

Leonardo1991 đã viết: 17:50, 13/09/18 Chào mọi người trên diễn đàn, rất mong mọi người nghiệm giúp lá số này, đây là lá số của chính mình, 1 năm trước công việc kinh doanh và đi làm của mình rất thuận lợi, đến khi mình quyết định tập trung cho kinh doanh (mình kinh doanh chứng khoán) thì chỉ sau 1 năm, mình tiêu tan hơn 500tr mà mình tích lũy đc những năm đi làm trước, giờ tài sản còn khoảng 200tr, chả biết có gượng dậy làm lại đc không, nhưng mình cũng đã bỏ nghề đó. Ngay sau đó mình bị người yêu bỏ luôn =)) , sau đó mình nhận được 1 công việc khá hay trong ngành tài chính đúng chuyên môn, những đi làm 2 tháng bị nợ lương, công ty phá sản =)) kế tiếp đó mình đi xin việc lại, và mở 1 shop kinh doanh cây cảnh nhỏ nhỏ, thì không tài nào xin được công việc tốt nữa, toàn việc làng nhàng lương thấp mà không phù hợp, trước đó mình làm một công việc văn phòng rất tốt trong ngành bảo hiểm, lương cỡ 15 tr một tháng và làm trong 4 năm liên tiếp.
Hình ảnh
lá này năm 2021 năm sửu mới gương lại được

người có hóa kỵ ở mênh đúng là suy nghĩ lúc nào cũng đẩy cảm xúc đến mức khó kiểm soát , bi quan tột cùng

năm ngoái có song lộc chiếu tiếc là có hóa kỵ nếu không có thể trúng vài tỷ

năm nay ăn phải sao đia không triệt không , 2 số không thì làm gì mà không tay trắng .... retire nghỉ ngời làm mấy việc lặt vặt đi
Đầu trang

Leonardo1991
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 20:05, 13/09/18
thamlang_man đã viết: 19:54, 13/09/18 ông này chắc dính cú úp bô từ đỉnh 1200 với 4 tháng chỉnh liên tiếp =))
em chạy kịp mà còn mất 2 ngàn usd tiền lời đây =]] may còn giữ nguyên vốn ko mất đồng nào (hú vía) =]]]]] đang dồn lực cho trận đánh từ đây đến cuối 2018 và quý 1 2019 rồi rút êm đây anh. cuối tháng 4 2019 ta hold 2 hợp đồng short kiếm cháo ăn qua ngày. Thỉnh thoảng bắt đáy cơ sở kiếm sóng hồi. Ngọc sẽ ra bờ đê ngủ hay kiếm cháo húp tất cả là tuỳ ở trời =]]]
bố và bạn thân của em lúc đó ko nghe em, mỗi người bây giờ hiện đang lỗ 100 tr rồi. sau cú này bố và bạn em sợ chứng khoán quá chạy rồi anh. =]] em điếc nên ko sợ súng.
Tinh thần đánh chứng của anh em lý số có vẻ cũng sôi động quá chừng :))
Đầu trang

Leonardo1991
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đan Trì đã viết: 19:31, 13/09/18
Chào em. Số em cơ bản là người có năng lực. Thông minh, khéo léo năng động ứng biến hoàn cảnh tốt.
Lại có Thanh Long Hóa Kỵ thì biết tìm niềm vui trong nghịch cảnh, vượt khó vươn lên.
Cơ bản thì Thanh Long Hóa Kỵ và Thanh Long Lưu Hà đều là những cách tốt.

Nhưng phải hiểu, Thanh long vốn nó chỉ là hỷ khí, vui vẻ yêu đời. Gặp hoàn cảnh khó khăn mới thể hiện được tài năng, mới làm nên chuyện được, dù rằng không phải lúc nào cũng làm nên thành công đại sự.

Số này dở cái là hơi bị tạp. Do
- Hóa Lộc Hóa Kỵ đồng cung.
- Đã Hóa Kỵ còn đi với Lưu Hà (1 cái thôi Thanh Long còn dễ thở, có ý chí vươn lên, 2 cái thì khổ quá).
- Cách cục Long Kỵ không "tinh ròng". Do ở mệnh là Văn Xương hóa kỵ. Nhưng đồng cùng với 2 sao Cơ Cự cũng đều có thể hóa kỵ, tam hợp với Thiên Đồng cũng có thể hóa kỵ. Vào những năm 3 sao đó hóa kỵ thì bị tạp loạn.
Như 2 năm 2017-2018 của em liên tục bị Cự hóa kỵ, Cơ hóa kỵ. Lại trong đại vận Tân Sửu văn xương hóa kỵ.
Trùng trùng lớp lớp như thế, em còn yên ổn mà nghĩ đến chuyện tái đầu tư, tái làm ăn, vượt khó vươn lên là cái nỗ lực của Thanh Long cũng ghê gớm lắm rồi.

Vốn cung Điền Trạch cũng thể hiện không phải là người biết tích lũy, giữ tiền kém, có tiền dễ mất. Vì thế có đồng nào, làm ra đồng nào nên gửi bớt cho bố mẹ để đỡ phá nhé.
Em xin đính chính là khả năng tự giữ tiền của e là rất tốt, chỉ tiếc là trời không cho em giữ ... thì đành chịu, có khi em nghe theo anh/chị, cất tiền đưa các cụ giữ quá ạ #-o , mà vận em đến năm nào nó mới hồi phục được ạ, xin anh/chị được cho em biết nữa thì tốt quá ~X(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”