Tìm bát tự mệnh Giáp sinh tháng Dậu

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Tìm bát tự mệnh Giáp sinh tháng Dậu

Gửi bài gửi bởi NeBoTat »

Con có hiếu à? Để từ từ mình xem. Nói thật nay đầu óc mình hơi mệt, không đủ tinh thần, không tập trung nên giờ ngồi chém gió chứ xem số làm biếng quá.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

NeBoTat đã viết: 00:05, 14/09/18 Con có hiếu à? Để từ từ mình xem. Nói thật nay đầu óc mình hơi mệt, không đủ tinh thần, không tập trung nên giờ ngồi chém gió chứ xem số làm biếng quá.
Nói chung nhìn đầu cũng thấy tứ trụ, số má xong hành vận, xung khắc mệt lắm anh nhỉ, mấy khi thấy anh thoải mái như hôm nay, em nghĩ cứ chém gió thôi anh ạ, vì đam mê thì mình mới học nhưng vì sức khỏe thì ta nên nghỉ ngơi đã :D
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 00:11, 14/09/18 Nói chung nhìn đầu cũng thấy tứ trụ, số má xong hành vận, xung khắc mệt lắm anh nhỉ, mấy khi thấy anh thoải mái như hôm nay, em nghĩ cứ chém gió thôi anh ạ, vì đam mê thì mình mới học nhưng vì sức khỏe thì ta nên nghỉ ngơi đã :D
Bởi, mình dành riêng 1 Facebook chỉ để sinh hoạt lý số, chứ không dùng chung FB chính là vậy. Chỉ dành 1 thời gian cố định nghiên cứu thôi, chứ suốt ngày suốt tháng thì dễ tẩu lắm, không chịu nổi.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

NeBoTat đã viết: 00:18, 14/09/18
cự nhật không kiếp đã viết: 00:11, 14/09/18 Nói chung nhìn đầu cũng thấy tứ trụ, số má xong hành vận, xung khắc mệt lắm anh nhỉ, mấy khi thấy anh thoải mái như hôm nay, em nghĩ cứ chém gió thôi anh ạ, vì đam mê thì mình mới học nhưng vì sức khỏe thì ta nên nghỉ ngơi đã :D
Bởi, mình dành riêng 1 Facebook chỉ để sinh hoạt lý số, chứ không dùng chung FB chính là vậy. Chỉ dành 1 thời gian cố định nghiên cứu thôi, chứ suốt ngày suốt tháng thì dễ tẩu lắm, không chịu nổi.
Vâng, giống kiểu mấy ông luyện võ công ấy ạ. Mà anh còn đi dạy nữa không anh hay chuyển kinh doanh ạ, hồi lâu em nhớ anh vốn là 1 giáo viên ạ, anh dạy cao học hay gì ạ ?
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 00:30, 14/09/18 Vâng, giống kiểu mấy ông luyện võ công ấy ạ. Mà anh còn đi dạy nữa không anh hay chuyển kinh doanh ạ, hồi lâu em nhớ anh vốn là 1 giáo viên ạ, anh dạy cao học hay gì ạ ?
Mình làm cả 2. :D Hehe.
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

NeBoTat đã viết: 23:37, 13/09/18 Xin lỗi hôm nay mình có việc, bạn Phúc đừng chờ. Trưa mai mình xin phép nhờ bạn phản hồi tiếp. Cám ơn bạn nhiều.
cự nhật không kiếp đã viết: 22:53, 13/09/18
Lá số em phúc cũng xung bật gốc giống mình nhỉ, cũng mão dậu, hay hay :))
Người ta xung bạt căn nhưng ăn được 2 Tài tinh lận kìa. :D
Ok. Mình thức khuya cũng dở lắm. 10h là bùn ngủ lắm rồi.
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

cự nhật không kiếp đã viết: 23:46, 13/09/18
NeBoTat đã viết: 23:37, 13/09/18 Xin lỗi hôm nay mình có việc, bạn Phúc đừng chờ. Trưa mai mình xin phép nhờ bạn phản hồi tiếp. Cám ơn bạn nhiều.
cự nhật không kiếp đã viết: 22:53, 13/09/18
Lá số em phúc cũng xung bật gốc giống mình nhỉ, cũng mão dậu, hay hay :))
Hehe, thôi em đợi hành vận tài anh ạ, lúc đấy nhét cục vàng hành kim vào túi quần như lời anh dạy sẽ gánh được tài :D , lời cụ thiệu đã từng dạy là tứ trụ tài vượng hành vận tài là cũng ok phết, có điều không biết thí chủ có sức vác được về không hay phải khoét mấy lỗ ở trên bao để dễ vác về :))
:)) thích tài sản thái quá là biểu hiện sinh động nhất của thân nhược ko gánh nổi tài.
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

NeBoTat đã viết: 00:18, 14/09/18

anh cho em hỏi một chút về tứ trụ.
Tham sinh vong khắc có tính với thiên can địa chi kề nhau không
Ví dụ, trụ tháng nhâm ngọ, trụ ngày giáp dần. Thì có tính là nhâm sinh giáp mà quên khắc ngọ hỏa không anh?
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Phuc250585 đã viết: 06:01, 14/09/18
cự nhật không kiếp đã viết: 23:46, 13/09/18

Hehe, thôi em đợi hành vận tài anh ạ, lúc đấy nhét cục vàng hành kim vào túi quần như lời anh dạy sẽ gánh được tài :D , lời cụ thiệu đã từng dạy là tứ trụ tài vượng hành vận tài là cũng ok phết, có điều không biết thí chủ có sức vác được về không hay phải khoét mấy lỗ ở trên bao để dễ vác về :))
:)) thích tài sản thái quá là biểu hiện sinh động nhất của thân nhược ko gánh nổi tài.
Haha, thiếu mỗi kim để phát tài chán quá :)), thôi sau này phát tài thì gọi phúc vs anh khanh bê cùng thế là gánh được có gì đâu, trụ ngày tài hành vận tài chả nhẽ không nhặt được bao tải tiền nào à, lúc đấy thằng em sẽ gọi 2 ông anh đi bê cùng nhá, mỗi thằng 1 đầu, vẫn có tiền , nnếu như có bị hành thì nó hành cả 3 thằng vẫn đỡ hơn :))
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

NeBoTat đã viết: 00:42, 14/09/18
cự nhật không kiếp đã viết: 00:30, 14/09/18 Vâng, giống kiểu mấy ông luyện võ công ấy ạ. Mà anh còn đi dạy nữa không anh hay chuyển kinh doanh ạ, hồi lâu em nhớ anh vốn là 1 giáo viên ạ, anh dạy cao học hay gì ạ ?
Mình làm cả 2. :D Hehe.
Thế là ông anh giàu nứt tường rồi :)), nghĩ đến ông anh giàu có thằng em đây lại tủi :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”