Lá số sinh tháng nhuận, nhờ mọi người luận giúp đôi lời

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Lá số sinh tháng nhuận, nhờ mọi người luận giúp đôi lời

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

Co dai đã viết: 12:00, 26/08/18
Phuc250585 đã viết: 11:46, 26/08/18
Co dai đã viết: 09:31, 26/08/18

Bắc cực làm gì có chim cánh cụt chứ, Nam cực mới có, a lại check in lộn nữa rồi :)). Mọi thứ đều teo nhỏ vậy a đã teo những gì rồi? =))
:-O ko có hả. Nhưng quả là a đã thấy mà..hay biến đổi khí hậu.. mà e cứ thông minh như vậy làm gì. Tóm lại a đã vì e mà từ bỏ thảo nguyên xanh tươi mát mẻ với ngôi nhà tranh để tới nơi xa xôi lạnh giá này. Ko phải vì sợ hỏa của e đốt cháy nhà a sao. Bây giờ e vì mấy thứ bị teo nhỏ mà bội tín thì a nguyền rủa con canguroo nó sút mụi mấy đá[ đừng nói ko có canguroo nha]
Mụi k hề bội tín nha, mụi nói huynh đợi mụi đến năm 2020 lận mà, ai biểu chạy qua đó sớm quá làm chi :P . Nghi đến 2020 huynh bị teo hết chẳng còn gì nữa quá =))
A cho e hỏi nhìn ls tứ trụ có thấy đc năm nào mình đi xa như trong tử vi hok a?
Cũng giống tử vi. Dần thân tị hợi là mã. Là chủ sự di chuyển. Còn khi nào đi thì tùy từng ls cụ thể. Như mụi thì mã có sẵn ở ngày tháng năm rồi. Xung mã là đi. Sang năm lại di chuyển đấy . Nhớ đến đúng chỗ hẹn nhá
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Bạn Cỏ - Dai và Phuc 250585 mến ,
Nhờ Bạn Cỏ Dại xác nhận :
1- Ls sinh ngày 16/ 1/ 1985 là của Cô Chị Bạn ? Chị là con trưởng , du học có bằng Master. đang làm Giảng viên ĐH ?
2- Lá số nào là của Cỏ Dại , nhờ cho biết NTNGiờ chính xác. Ở bên này cách nữa vòng Trái đất mà cứ hách xì ,, hách xì … Bạn Mỹ mỗi lần HX ,, chúng cứ la to "Thank God , Thank God ...làm cho già này cũng phải ::Thank -You, Thiu Canh …
Nhờ trả lời sớm .
Mến ,
Đầu trang

Co dai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Co dai »

hungton đã viết: 01:14, 16/09/18 Bạn Cỏ - Dai và Phuc 250585 mến ,
Nhờ Bạn Cỏ Dại xác nhận :
1- Ls sinh ngày 16/ 1/ 1985 là của Cô Chị Bạn ? Chị là con trưởng , du học có bằng Master. đang làm Giảng viên ĐH ?
2- Lá số nào là của Cỏ Dại , nhờ cho biết NTNGiờ chính xác. Ở bên này cách nữa vòng Trái đất mà cứ hách xì ,, hách xì … Bạn Mỹ mỗi lần HX ,, chúng cứ la to "Thank God , Thank God ...làm cho già này cũng phải ::Thank -You, Thiu Canh …
Nhờ trả lời sớm .
Mến ,
Cháu chào bác Hungton, mới ngủ dậy mở topic lên đọc cmt của bác cháu mắc cười quá.

Dạ đúng rồi bác ls sinh tháng nhuận 16/1/1985 lúc 11:45 là chị gái của cháu.

Còn ls của cháu là 15/5/1989 lúc 2:20. Bác có cần cháu đăng lá số lên k ạ?
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn Cỏ -Dại mến ,
Cô Cả có 2 giờ sinh 1- theo Vn . 1 Theo lịch Trung -hoa. Theo Lịch Vn thì ứng với thực trạng .
Nhận xét:
Cung Phu có Không Kiếp : Theo kinh nghiệm là phải trải qua 3 lần duyên chưa bén mơí thành hôn .
Đại hạn 35-44 tuổi : Song Long Phượng Riêu : có bộ sao kết hôn . Năm Mậu Tuất , 35 tuổi :Âm lịch : Tháng 1, 3, 6, nếu gặp nhân duyên thì: Tháng 9, 10 có thể thành hôn . Nếu không thì : Năm Kỷ hợi , 36T, năm Canh tý 37Tuổi cũng có khả năng kết hôn .
Lá số Cỏ - Dại : nay ̣đang Ở xứ Úc :
Nhận xét : Cung Mệnh , Thân ; cư Phúc đều có cách sống xa quê, Cung Phu có cách có chồng xứ người . Đại hạn : 23- 32 tuổi : kết hôn xứ người . Năm Mậu tuất : có bộ sao cưới hỏi . hãy chờ tháng 11 âm lịch . nếu không thì năm 31 tuổi, Kỷ - Hợi , 2019: có bộ Âm Dương Hỉ Long Phượng : bộ sao cưới hỏi ở cung LNĐH31 tuổi , cung LNTH Kỷ hợi tam hợp chiếu : cưới hỏi. Năm Canh Tý . 32 Tuổi cũng có khả năng kết hôn . Đặc điểm : Cung Phu :Tham lang : Phải chậm kết hôn mới tốt , chồng có chức quyền có thể là con thứ vai trưởng .
Mến ,
Đầu trang

Co dai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Co dai »

hungton đã viết: 19:40, 16/09/18 Bạn Cỏ -Dại mến ,
Cô Cả có 2 giờ sinh 1- theo Vn . 1 Theo lịch Trung -hoa. Theo Lịch Vn thì ứng với thực trạng .
Nhận xét:
Cung Phu có Không Kiếp : Theo kinh nghiệm là phải trải qua 3 lần duyên chưa bén mơí thành hôn .
Đại hạn 35-44 tuổi : Song Long Phượng Riêu : có bộ sao kết hôn . Năm Mậu Tuất , 35 tuổi :Âm lịch : Tháng 1, 3, 6, nếu gặp nhân duyên thì: Tháng 9, 10 có thể thành hôn . Nếu không thì : Năm Kỷ hợi , 36T, năm Canh tý 37Tuổi cũng có khả năng kết hôn .
Lá số Cỏ - Dại : nay ̣đang Ở xứ Úc :
Nhận xét : Cung Mệnh , Thân ; cư Phúc đều có cách sống xa quê, Cung Phu có cách có chồng xứ người . Đại hạn : 23- 32 tuổi : kết hôn xứ người . Năm Mậu tuất : có bộ sao cưới hỏi . hãy chờ tháng 11 âm lịch . nếu không thì năm 31 tuổi, Kỷ - Hợi , 2019: có bộ Âm Dương Hỉ Long Phượng : bộ sao cưới hỏi ở cung LNĐH31 tuổi , cung LNTH Kỷ hợi tam hợp chiếu : cưới hỏi. Năm Canh Tý . 32 Tuổi cũng có khả năng kết hôn . Đặc điểm : Cung Phu :Tham lang : Phải chậm kết hôn mới tốt , chồng có chức quyền có thể là con thứ vai trưởng .
Mến ,
Cháu cám ơn bác Hungton rất rất nhiều ạ. Chị của cháu tình duyên trc giờ nhiều lắm nhưng chính thức giới thiệu với gia đình thì chỉ mới có 1 thôi, hiện tại thì có bạn trai rồi, cháu bắt năm nay cưới để 2019 hoặc 2020 cháu cưới mà bả k chịu, nói còn sớm quá, ở với mẹ cho sướng :)) .

Còn về bản thân cháu thì giờ vẫn ế, cháu định cuối năm nay 1 là về VN chơi, 2 là về luôn nhưng nghe bác nói đợi tháng 11 âm nên chắc cháu không về luôn quá, ở Úc đợi chồng >:D< . Cháu mà lấy chồng chắc cháu phải mời bác qua dự quá vì đã để bác hắt xì từ năm 2016 tới giờ :D
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn Cỏ - Dại mến ,
Đề nghị Bạn đổi tên là Cỏ Khôn mới đúng . Khôn ngoan , nóng tinh́ , ưa bắt nạt Chị? Mê bói toán ? Vui tính , hài hước . Nhưng đêm về thì có những niềm riêng ?.
Số mệnh là một ? Bạn nên tự hỏi mình : Mình có thích ở cạnh mẹ hiền như cô cả?
Mến ,
Đầu trang

Co dai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Co dai »

hungton đã viết: 20:38, 16/09/18 Bạn Cỏ - Dại mến ,
Đề nghị Bạn đổi tên là Cỏ Khôn mới đúng . Khôn ngoan , nóng tinh́ , ưa bắt nạt Chị? Mê bói toán ? Vui tính , hài hước . Nhưng đêm về thì có những niềm riêng ?.
Số mệnh là một ? Bạn nên tự hỏi mình : Mình có thích ở cạnh mẹ hiền như cô cả?
Mến ,
Bác diễn tả cháu đúng y chóc luôn bác ơi. Chỉ vài câu nói là bác đã biết cháu hay bắt nạt chị cháu rồi. Ở nhà cháu chị cháu là nhỏ nhất :)) . Chắc có thiên riêu ở mệnh nên cháu thích bói toán nhưng mà cháu không hề mê tín đâu. Cháu muốn ở cạnh chăm sóc cho mẹ nhưng là ở bên Úc đó bác, cháu muốn định cư rồi bảo lãnh mẹ qua nếu mẹ cháu thích.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn Cỏ Khôn mến ,
Phải thêm Tướng Riêu mới thiên về bói toán . Cung Thân cư có Ăn Quang : có hiếu với Cha Mẹ , thảo với ACEm .
Mến ,
Đầu trang

Co dai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Co dai »

hungton đã viết: 21:25, 16/09/18 Bạn Cỏ Khôn mến ,
Phải thêm Tướng Riêu mới thiên về bói toán . Cung Thân cư có Ăn Quang : có hiếu với Cha Mẹ , thảo với ACEm .
Mến ,
Diễn đàn không cho đổi nick chứ không cháu cũng đổi thành Cỏ Khôn, nghe dễ thương quá bác :). Đúng là cháu có Tướng Riêu thật, mê bói toán mà cháu toàn đi nhờ người ta xem chứ tự học không thành tài :(.
Cháu cám ơn bác rất nhiều ạ, mong cháu sẽ có tin vui trong thời gian sớm nhất để gửi tới bác. Chúc bác nhiều sức khoẻ.
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

Co dai đã viết: 21:36, 16/09/18
hungton đã viết: 21:25, 16/09/18 Bạn Cỏ Khôn mến ,
Mến ,
Diễn đàn không cho đổi nick chứ không cháu cũng đổi thành Cỏ Khôn, nghe dễ thương quá bác :). Đúng là cháu có Tướng Riêu thật, mê bói toán mà cháu toàn đi nhờ người ta xem chứ tự học không thành tài :(.
Cháu cám ơn bác rất nhiều ạ, mong cháu sẽ có tin vui trong thời gian sớm nhất để gửi tới bác. Chúc bác nhiều sức khoẻ.
Con chào bác hungton. Chúc bác sức khỏe ạ!
chào cỏ khôn mụi mụi :D hôm nay thì mụi sướng nhất quả đất nhá. Có tên mới rồi có tin vui luôn. Mà mới hồi trưa đây huynh nghĩ tháng 11al qua úc rước mụi thì tới tối nghe bác nói vậy lun. :D xong cái cung phu made in vietnam rồi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”