Kính Nhờ Bác Hùng Tôn , Chú Vio Xem Giúp Cháu Hạn Tình Duyên !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Kính Nhờ Bác Hùng Tôn , Chú Vio Xem Giúp Cháu Hạn Tình Duyên !

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

hungton đã viết: 00:16, 23/09/18 Bạn Duccon mến ,
Qua DĐLS này , các lời chém gió của già . Bạn tin cậy bao nhiêu phần trăm .? Nhờ trả lời nhé..
Có nhiều Bậc Thầy Tử vi . Tứ Trụ ở trên nhiều Diễn Đàn ..Bạn đã có nhờ xem qua chưa?. Bạn đã được nhiều Vị tham luận rồi ? Sao bạn còn hỏi già này . Bạn không hài lòng ?.
Mến ,
cháu cũng đã được một số người tham luận nhưng vì hiểu biết về tử vi của họ chắc không bằng bác ...nên cháu tin ở bác 70% còn lại là do chính bản thân cháu !
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Bạn Duccon mến ,
Bạn có kinh nghiệm về luận giải Tử vi không ? Bạn tự xét là có thì Bạn có thể nhận định là các Bác tham luận có ̣đúng có sai ? Tại sao Bạn nhận định <" nhưng vì …………..bác"">.Bạn không có kinh nghiệm về luận giải Tử vi thì làm sao mà Bạn biết được ntnào là ̣đúng và ntnào là sai ? Như già này đã nói từ ban đầu :
Nếu bạn tin 70/ 100 thì có thể sai 30/ 100. :là có thể sai ?.
Mến Bạn .
Mến ,
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

hungton đã viết: 00:44, 23/09/18 Bạn Duccon mến ,
Bạn có kinh nghiệm về luận giải Tử vi không ? Bạn tự xét là có thì Bạn có thể nhận định là các Bác tham luận có ̣đúng có sai ? Tại sao Bạn nhận định <" nhưng vì …………..bác"">.Bạn không có kinh nghiệm về luận giải Tử vi thì làm sao mà Bạn biết được ntnào là ̣đúng và ntnào là sai ? Như già này đã nói từ ban đầu :
Nếu bạn tin 70/ 100 thì có thể sai 30/ 100. :là có thể sai ?.
Mến Bạn .
Mến ,
kinh nghiệm về tử vi cháu còn mờ nhạt và non trẻ không thể hiểu biết bằng bác và chú vio , anh dung1 được ...mọi người tham luận trên này cho cháu mỗi người nói một kiểu không ai giống ai nên cháu cảm thấy chưa tin hẳn 100% ...nên cháu mạn muội kính nhờ bác tham luận lá số của cháu !
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn Duccon mến ,
Bạn không có kinh nghiệm về luận giải Tử vi thì dù có đến Tổ Hi-Di Trần Đòan cũng không
Thể nào làm bạn hài lòng cả?
Mến ,
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

hungton đã viết: 01:09, 23/09/18 Bạn Duccon mến ,
Bạn không có kinh nghiệm về luận giải Tử vi thì dù có đến Tổ Hi-Di Trần Đòan cũng không
Thể nào làm bạn hài lòng cả?
Mến ,
Thưa bác hungton,
Lần trước trên lá số của bác cháu đã đoán sai về việc bác đi tù 1 lần mà cháu đoán là 2 vì cháu đoán có tả hữu chiếu và năm 1990 là năm ly dị vì cháu cho rằng năm đó tiểu hạn đến tý có lưu thái tuế xung chiếu mà năm đó có đồng hay âm trúng kỵ mà chuyện ly dị thì phải dính dáng đến pháp luật thị phi và giấy tờ vì lúc đó cung ngọ có xương kình hổ lưu hóa kỵ lưu thái tuế . Và rút cục cháu sai vì bác chỉ có một vợ. Còn hạn bác đi xuất ngoại, cháu đã tìm hiểu lại thì có cụ bạch hạc có chia sẻ là hạn gặp đồng âm thay đổi lưu trú trong nước còn phượng giải thì ra nc ngoài chứ cháu ko biết là lộc hổ là có con lai? Cháu có tra lại sách cụ Vân Đằng mà ko thấy.cháu xin đc hỏi thêm bác là năm 1990 bác có gặp chuyện j trục trặc ko? Và bác có con muộn?
Rất mong được bác chia sẻ.
Kính bác.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

hungton đã viết: 00:06, 23/09/18 Bạn DVT Pharma mến ,
Bạn là cao thủ Tứ Trụ có thành tích về lá số Lộ bàng thổ, và MN nhờ xem ..
Nay Bạn vào DĐLS này thì sẽ có nhiều người được Bạn giúp đỡ , và các Bạn đang nghiên cứu Tứ Trụ sẽ được thêm "Hỏa hầu " . Chào mừng Bạn ,, Nay Liêm Tướng quậy Bạn chạy lung tung ? Mừng Bạn nay đang hồi phục . Rất vui là Bạn khó bỏ "Nơi có thể "Relax, Cooler""?.
Mến Bạn nhiều .
Mến ,
Dạ. Cháu cảm ơn lời khen của bác Tôn Hùng. Cháu có chút duyên với lý số, nhưng tự vấn bản thân chỉ là cưỡi ngựa xem hoa nên dừng ngay rồi. Cháu rất có hứng với lý số giả thuần dương của bác, vì nó đối cách với lý số giả thuần âm của cháu, nên cũng đã lưu file nhưng có lẽ phải chờ khi cháu xế chiều mới lật lại < thực ra cách cục này còn có 1 cái tên khá hay ho, nhưng bị phá mất 1 chữ>. Còn hiện tại cháu tự hứa với mình không động vào lý số nữa rồi. Lâu lâu rảnh dỗi ghé diễn đàn đọc 1 mình và cười thôi, chứ không tham gia gì nữa rồi. Có tháng trước lầy nhây trêu cậu Không Khiếp 1 chút, vì cậu ta làm cháu cáu :)) . Mà bác biết đấy, lý số của cháu cũng có điều đó: nhớ lâu và thù dai :">
À, có 1 điều đặc biệt ở lá số của cháu chính là tháng vừa rồi cháu và bạn cháu có thai ngoài ý muốn, nên có... bỏ ( cách đây 2 hôm). Còn lại không có điểm nhấn gì năm nay cả, vẫn trồi sụt thất thường :)
Cháu cảm ơn bác những gì trước kia đã giành cho cháu, cũng như tình cảm hiện tại, chúc bác nhiều sức khỏe & an lạc tuổi xế chiều. Tặng bác bức ảnh Hồ Gươm vào Thu. :)
I'm DVT.
Hình ảnh
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn DVT Pharma mến,
Hình hồ Gươm vào Thu ..gờn gợn sóng cho tâm hồn đang dần đần tĩnh lặng .?,
Trong bài" Vàng phai mấy lá " của nhạc sĩ Đoàn Chuẩn thiên tài viết cho mùa Thu có những giai điệu làm chóng vánh đến cả một thời thơ mộng " …. Nhũ lòng thôi hết những mùa Thu . Lá thu bay về anh như những cánh hoa đời em . Còn đâu cành màu tím , đường đi dệt gấm vàng son ,lòng anh chua xót …. cánh hoa vì đợi anh .. rã rời , héo tàn , úa vàng .. chìm sâu theo lớp thời gian …
Bạn còn trẻ hãy thưởng thức cuộc sống .. để khi về lớn tuổi "không có chút gì để hối tiếc. ?
Gửi Bạn một chút dư hương .
Lệ thiên đường
Có những đêm về sáng
Long lanh những hạt sương
Lệ tình xưa áo trắng
Thanh thoát lìa thiên đường
Cánh hồng sương long lanh
Tinh khiết tình mong manh
Hạnh phúc thời thơ mộng
Vĩnh hằng tình xuân xanh .
Trích trong bài "Lệ thiên đường ".
Mến ,
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn vnfaker 98 mến,
Rất mến Bạn , để trả lời các câu hỏi : Tất cả các kinh nghiệm từ Khoa sang Thuật và đã Nghiệm lý đúng :
1- Khi khảo sát lá số ly hương :a/ - sống xa nhà , b/ - sống xa nơi sinh đẽ c/- sống xa VN , sống làm việt kiều hải ngoại thì tôi thường xét các cách sau đây:
Thái dương ̉ cung Thiên di . Cơ Âm ở cung Ṃệnh . Tử , Phủ ở cung Di. Đào hồng . Tả Hữu ở cung Di. Thiên Hình có Tuần hay Triệt ở cung Mệnh cung Thân cư. Cung Điền có Thiên Mã . Xét thêm cung Phúc đức có Tuần , Triệt Càng có nhiều cách sống xa nhà như trên thì càng chắc chắn sống ly hương .
2-Sau này khi có phong trào cho con Mỹ Lai được xuất cảnh thì Bác Kỷ . bạn thân với GS Phạm kế Viêm , đã cho tôi vào năm 1988 là bộ sao : Hỉ Thần là con lai hoặc là người khác xứ , khác miền , hoặc là Khác tôn giáo .. hoặc là Cải đạo :<Từ tôn giáo này sang tôn giáo khác.>Thiên Hỷ ở Mệnh thì có Hồng Loan ở Di .
3- Các Cụ trong Khoa học huyền bí << "1973--1975 >>không có bộ sao xuất ngoại mà chỉ dùng sao Phượng Các là không đủ thuyết phục. Các câu Phú Cổ có nhiều ở trong 1200 câu phú của Ông Thái vân Trình .
Thái Dương cư Di
Đa căn hóan diệp , xuất tổ ly gia,
Đại hạn 43- 52 Tuổi : có Thiên Đồng Thái Âm hãm nhờ Tuần mà sáng lên . Thiên đồng là Nam đẩu tinh ,Họat động mạnh vào 5 năm sau của Đại hạn : ' chủ về di chuyển , thay đổi
Năm 48 Tuổi "Lưu niên Tiểuị hạn năm Quý Dậu ở Mão có Phá Kiếp : chủ thay đổi. Năm lưu niên Đại hạn 48 tuổi ở Dần có Đaị Hao :chủ thay đổi <Cung Mệnh > tam hợp chiếu với Gốc ĐHạn .
2- Năm Canh Ngọ . 1990, 45 Tuổi. Bạn lưu tứ hóa : Hoá kỵ đi với Thái Âm xung chiếu Thê và tiểu Hạn Canh ngọ đồng cung . An tứ hóa không đúng , Khi xét cung Phu Thê : xem có sao nào có sự chia rẽ , thường là Lục Sát tinh . Nếu không có thì Tang Môn : chỉ sự có xa nhau vì mình Đi tù .. Tôi không bao giờ an Lưu Tứ Hóa ,,đã áp dụng nhiều lần đề̀u không dùng đươc..
3- Năm Canh Ngọ , 1990 , 45 Tuổi : bình thường , không có gì quan trọng : có Xương Khúc Mộc dục " Làm giấy tờ xuất cảnh .
Mến ,
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

hungton đã viết: 06:10, 23/09/18 Bạn vnfaker 98 mến,
Rất mến Bạn , để trả lời các câu hỏi : Tất cả các kinh nghiệm từ Khoa sang Thuật và đã Nghiệm lý đúng :
1- Khi khảo sát lá số ly hương :a/ - sống xa nhà , b/ - sống xa nơi sinh đẽ c/- sống xa VN , sống làm việt kiều hải ngoại thì tôi thường xét các cách sau đây:
Thái dương ̉ cung Thiên di . Cơ Âm ở cung Ṃệnh . Tử , Phủ ở cung Di. Đào hồng . Tả Hữu ở cung Di. Thiên Hình có Tuần hay Triệt ở cung Mệnh cung Thân cư. Cung Điền có Thiên Mã . Xét thêm cung Phúc đức có Tuần , Triệt Càng có nhiều cách sống xa nhà như trên thì càng chắc chắn sống ly hương .
2-Sau này khi có phong trào cho con Mỹ Lai được xuất cảnh thì Bác Kỷ . bạn thân với GS Phạm kế Viêm , đã cho tôi vào năm 1988 là bộ sao : Hỉ Thần là con lai hoặc là người khác xứ , khác miền , hoặc là Khác tôn giáo .. hoặc là Cải đạo :<Từ tôn giáo này sang tôn giáo khác.>Thiên Hỷ ở Mệnh thì có Hồng Loan ở Di .
3- Các Cụ trong Khoa học huyền bí << "1973--1975 >>không có bộ sao xuất ngoại mà chỉ dùng sao Phượng Các là không đủ thuyết phục. Các câu Phú Cổ có nhiều ở trong 1200 câu phú của Ông Thái vân Trình .
Thái Dương cư Di
Đa căn hóan diệp , xuất tổ ly gia,
Đại hạn 43- 52 Tuổi : có Thiên Đồng Thái Âm hãm nhờ Tuần mà sáng lên . Thiên đồng là Nam đẩu tinh ,Họat động mạnh vào 5 năm sau của Đại hạn : ' chủ về di chuyển , thay đổi
Năm 48 Tuổi "Lưu niên Tiểuị hạn năm Quý Dậu ở Mão có Phá Kiếp : chủ thay đổi. Năm lưu niên Đại hạn 48 tuổi ở Dần có Đaị Hao :chủ thay đổi <Cung Mệnh > tam hợp chiếu với Gốc ĐHạn .
2- Năm Canh Ngọ . 1990, 45 Tuổi. Bạn lưu tứ hóa : Hoá kỵ đi với Thái Âm xung chiếu Thê và tiểu Hạn Canh ngọ đồng cung . An tứ hóa không đúng , Khi xét cung Phu Thê : xem có sao nào có sự chia rẽ , thường là Lục Sát tinh . Nếu không có thì Tang Môn : chỉ sự có xa nhau vì mình Đi tù .. Tôi không bao giờ an Lưu Tứ Hóa ,,đã áp dụng nhiều lần đề̀u không dùng đươc..
3- Năm Canh Ngọ , 1990 , 45 Tuổi : bình thường , không có gì quan trọng : có Xương Khúc Mộc dục " Làm giấy tờ xuất cảnh .
Mến ,
Dạ thưa bác,
Theo như đoạn trên cháu hiểu thì bác ko dùng lưu tứ hóa vậy bác dùng sao lưu động nào để xét hạn? Và như đoạn trên bác dùng lưu niên tiểu hạn và đại hạn để chủ xét sự việc xảy ra trong năm đó? Nếu cháu không nhầm thì học phái thiên lương mà cụ thể là bác lê đức có nói trên youtube chuyên mục giải đáp thắc mắc là " học phái thiên lương ko dùng sao lưu động vì những con sao nằm trình ình ra đó còn ko xem đc nữa là" nhưng cháu kiến thức còn hạn hẹp và cháu cũng chỉ dùng quyển của cụ Vân Đằng làm căn bản nên cũng chỉ nắm bắt tính chất của sao cho việc giải đoán mà chưa kết hợp đc. Việc đoán sai làm cháu thấy thẹn vì mình chỉ như con ếch ngồi đấy giếng mà cứ tưởng nắm bắt đc chút kiến thức.
Lần nữa cháu chúc bác luôn mạnh khỏe bình an.
Kính bác.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn mến ,
Theo lịch sử khoa TV thì không có tài liệu chính truyền , không có học trò nào của Tổ Hi-Di được thừa kế làm Chưởng môn ..Chỉ có sách Tử vi Chính nghĩa là cúa Tổ Trần Đoàn truyền cho Tống thái tổ Triệu khuôn Dẫn , , và Bộ Triệu thị minh thuyết Tử vi kinh là bộ Tử vi của nhà Họ Triệu < dòng vua Tống > là chính truyền , Hai bộ này đã được truyền sang VN từ năm 1257 do Tiến sĩ Hoàng Bính , cha của Huệ túc Phu Nhân :Hoàng Thiên Thủy. Bà này là vợ vua Trần thái tôn , Bà đã truyền cho các thân vương nhà Trần và Đoàn nhữ Haì khoa Tử vi . Công trình TV Nhà Trần được ghi lại trong "Đông -A di sự . Nay chúng ta đã biết do có vài vị đã cho phổ biến ra ngoài .
Hậu quả là cứ thế mà trăm hoa đua nở . Tôi có nói chuyện với GS PKViêm "Ông ta tự nhận là theo Cụ Thiên Lương …. Tôi không có ý kiến về học phái này.. Tôi may mắn học theo Đại đức VĐTTLang . Tuy nhiên theo thời gian .. có vài thay đổi cho phù hợp theo tôi .
Tôi chỉ dùng 9 Sao Lưu động , Đặc biệt là Sao Lưu Thái tuế .Qua thời gian " Trong Đại hạn 43- 52 Tuổi " Tôi đã viết xong : Hệ thống luận giải Vận Hạn thường nghiệm . Nguyên lý của khoa Tử vi . Vận Hạn cách , Khảo luận về Tuần , Triệt .. Càng học mình càng thấy mình chỉ biết chút ít như đức Phật đã dạy " kiến thức mình sở đắc cũng ví như 1 cái lá trong khu rừng già,, ,, cho nên chưa dám xuất bản .. Cuộc bầu cử TT Mỹ năm 2016 đã cho thấy các bậc thầy , học phái nổi tiếng lưu danh thiên cổ . Bài của Bạn Famous , Waterloo " Xác đ̣ịnh giờ sinh , thân bại danh liệt "" . Bạn vnfaker 98 đã đọc chưa ?
Không nắm được Nguyên lý của khoa Tử vi , không học được cách áp dụng Tuần , Triệt thì không thể nào quyết đoán được là Bà Hillary hay Ông Trump đắc cừ,? Từ sau năm 2000 , vào năm 2014 các sách của Chưởng môn Vương ̣Đình Chi . Lâm Canh Phàm v.v.v không đặt nặng xem Tuần , Triệt , các lá số mẫu không có Tuần Triệt . Có vị sau khi viết về Tuần Triệt mà không xem Tuần Triệt … Bạn vnfaker 98 thấy như thế nào ?.
Mến ,
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”