Xem tử vi chuyên sâu cho mọi người

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ngvuthao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Xem tử vi chuyên sâu cho mọi người

Gửi bài gửi bởi ngvuthao »

Giả sử mình cố gắng mở lòng thì có thể có cơ duyên không ạ?
vì bản tính khó gần nhưng cũng có thể mưu cầu hạnh phúc đúng không ạ? nghe kết luận này nhất thời em buồn quá 🙂

hungmanh82 đã viết: 10:18, 08/10/18
ngvuthao đã viết: 16:40, 07/10/18 Mong nhờ anh xem giúp cung Phu Thê ạ, khong có mối nào, bố mẹ lo lắng cho mình mà không nói ra, không giục bao giờ, thấy thương bố mẹ quá!

Hình ảnh
Mệnh thổ hoả cục mệnh đóng cung khôn là thế hoà hợp nhưng bản mệnh cô thần ,thân quá tú,tử bị triệt mã tướng,phu lại mộc khắc thổ thì số bạn tôi khuyên nên sống tâm phật vào thôi,chứ đừng mong chờ chuyện gia đạo êm ấm bạn ạ! Bạn bản tính ưu tư, thâm trầm ít nói cái gì cũng giữ khư khư,làm cho người khác khó gần .lại thêm tâm hồn ở trong chùa phật nên lúc nào cũng muốn đến 1 chỗ nào đó yên tĩnh mà sống.
Đầu trang

holiday_uyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi holiday_uyen »

hungmanh82 đã viết: 13:46, 08/10/18
holiday_uyen đã viết: 12:55, 08/10/18
hungmanh82 đã viết: 11:27, 08/10/18

Mệnh mộc cục thổ mệnh đóng cung thìn thì chắc chắn phải trải qua những bệnh khó chữa nhưng bạn yên tâm là bạn sống thọ.
Cung quan: sau này sẽ có sự nghiệp lớn được nhiều người nể nang,số buôn bán mà giàu có.
Có tài tự mình kiếm tiền nên ko thích nhờ cậy ai dù là cha mẹ.
Cung thân:mệnh thân đều có sat tinh thì dễ bị mổ xẻ lắm.bạn nên làm nghề liên quan đến người chết như:bán bia mộ,vàng mã...thì sẽ tránh đc sự đen đủi do cung này mang lại.chứ sát tinh mà đi với tang môn thì mệt lắm bạn ạ!
Bố mẹ: phúc hậu hiền lành luôn hỗ trợ bạn rất nhiều.nguồn tiền từ bố mẹ mà ra hết.
Căn cứ vào mệnh thân quan lộc thì chông bạn là 1 người cực kì nóng tính và khôn ngoan,làm cho ông này vừa long thì rất khó,ông này lại đào hoa nên đời sống vợ chồng ko hợp nhau.
Về sau 2 vợ chông lấy nhau xong ra ngoài sống riêng.chồng giàu có .
Con cái:nhiều nhất là 2. rất tài giỏi nhưng ko đc ở gần bố mẹ .
Hạn:
Bạn đang bước vào hạn từ năm 25 đến 34 tuổi .hạn này nằm cung cấn rồi nhưng cục hoả nên bản mệnh vất vả,lo nghĩ nhiều mà mất sức tổn hại sức khoẻ.hạn này là hạn có nhiều sự thay đổi từ công việc đến chỗ ở.hạn này có nhiều cơ hội làm ăn lớn.
Ví dụ như năm 25 tuổi là ứng vào rồi.năm 2017 vừa qua là bạn tròn 30 tuổi ăn vào cung thân có sát tinh nên năm này chắc chắn có mổ xẻ nhưng nhờ phúc mà qua khỏi.năm này cũng tốn hao tiền của nhiều.liên quan đến bố mẹ bạn.
Năm này có 1 mối tình nhưng ko đi đến đâu.nhiều chuyện buồn phiền.
Năm này 2018 là năm liên quan đến chính bản thân bạn và gia đình.năm nay có nhiều chuyện rắc rối mà cãi nhau,hạn bị khẩu thiệt,nhưng năm nay mà có sự thay đổi công việc chỗ ở thì kiếm đc khá tiền đấy bạn.
Năm nay có cảm giác cô đơn lắm.làm gì cũng 1 mình.ko ai giúp đỡ.
Hạn năm 2021 và 2022 cẩn thận ốm đau bạn nhé.
Năm trước em không bị bệnh tật gì hết, chỉ tốn hao tiền bạc do là đi xa sau 2 tháng tháng thì về, từ xưa giờ em cũng không lo gì cho ba me em hết 😭.
và cuối năm nay em định đi nước ngoài để tìm cơ hội tham gia các tổ chức vì xã hôi vì muốn thay đổi theo hướng này luôn thì tốt không ạ?
Đi nước ngoài rất tốt bạn nhé!càng đi xa thì cơ hội kiếm tiền càng nhiều.
Dạ cảm ơn ạ.
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungmanh82 »

ngvuthao đã viết: 14:16, 08/10/18
ngvuthao đã viết: 16:40, 07/10/18 Mong nhờ anh xem giúp cung Phu Thê ạ, khong có mối nào, bố mẹ lo lắng cho mình mà không nói ra, không giục bao giờ, thấy thương bố mẹ quá!

Hình ảnh
luận giải lá số :
bản mệnh:
như tôi đã nói qua nhưng thêm ít điểm nữa ,căn cứ vào các con sao bàng tinh mệnh thân như vậy thì tôi đoán chắc chắn bạn sẽ bị con cô thần làm hại nên phải chịu sự cô đơn,hông loan mà đi với hóa khoa thiên không thì nghĩa là mọi cái sự khó khăn hay bất cứ chuyện gì của bạn nó có khó đến đâu thì sau này cũng sẽ đc giải thoát 1 cách dễ dàng hết.cái số của bạn là số được quý nhân giúp đỡ lại thêm sự hiểu biết rộng rãi của bạn ,nói bạn tâm hồn chùa phật thì ko sai chút nào.
cung thân : cư tài bạch mà có cự môn triệt thì là cách phải vất vả mới có được tiền bạc,bạn luôn phải chật vật lo nghĩ cực kì nhiều.lúc đầu sẽ khó khăn nhưng càng về sau thì càng may mắn.hay đi đưa của cải làm từ thiện .cung thân năm cung chấn nên cẩn thận sức khỏe bạn nhé.tiểu hạn đến cung tỵ thì nên coi chừng xe cộ.
về bố mẹ:bố mẹ nghèo thì sống thọ còn giàu thì giảm thọ nhé.bố mẹ hiền hậu phúc đức.bố tài năng thông minh,mẹ thì hiền hậu nhưng mặt buồn.
anh em"hiếm anh chị em,có 1 người phụ nữ bị thẹo ở mặt hoặc bị chích mổ từ lúc bạn còn nhỏ,bây h vẫn đang còn liên quan đến bạn.
quan lộc: bạn nên làm công việc liên quan đến nhà nước rất tốt.cung quan này làm gì cũng tốt và may mắn,được người ta trọng dụng mình.lúc đầu sẽ ko có quyền hành gì còn bị khinh thường nhưng càng về sau thì ngược lại hoàn toàn.
tật ách:coi chừng bệnh xương khớp dạ dày bạn nhé,cung này cũng nói rằng bạn hay bị tai nạn gây tổn hại cho xương.có thể bị gãy xương,trật khớp.
cung phu:lấy chồng rất là muộn chông là 1 người rất thông minh có tài năng nhưng cứ thích giảng đạo lý và làm theo ý mình nên 2 vợ chông ko hợp nhau mà cãi nhau suốt ngày,chông còn rất nóng tính và đào hoa,chồng là người dịu dắt bạn cũng là quý nhân của bạn nên bạn mới lấy.
con cái:may mắn lắm phúc lớn thì mới có được 1 đứa nhưng phải đi cầu phúc nhiều mới có,con sinh ra khó nuôi lắm bạn nhé!bạn có duyên nợ với con cái,hoặc trước đây đã sinh 1 đứa nhưng bị mất nên đến bây giờ vẫn còn nghĩ.
hạn:năm 16 đến 25 tuổi là hạn nhiều chuyện buồn phiền nhất của bạn,đen đủ đường.buồn nhiều chuyện liên tiếp nhưng ơn nhờ có lộc tồn giải nên dùng tiền bạc qua hết.
năm 21 tuổi bạn có hạn bị tai nạn xe cộ,may mắn ko việc gì.
hạn mà bạn đang bước vào là hạn ổn định hơn,qua 25 tuổi thì coi như hết cái khổ cực,hạn này tuy rằng ko sáng sủa và ko làm được gì cho đời nhưng được cái ổn định và đỡ hơn.được người ta giúp đỡ,gặp quý nhân soi đường chỉ lối nhiều hơn,gặp khó khăn là có người giúp đỡ, hạn này nhị hợp tật nên bạn hay bị ốm đau.
năm 26 tuổi chắc chắn bạn làm 1 công việc gì đó ổn định cho đến bây giờ,này đấy cũng là năm 2016 có nhiều thay đổi công việc tiển triển tốt
,năm 27 tuổi bạn có thích 1 người nhưng ko đến đc với nhau,có thể nói là yêu đơn phương.anh này rất hiền,giàu có nhưng nhìn mặt ưu sầu,năm này khả năng là có 1 lần bạn bị sẩy ngã hoặc va chạm xe cộ
năm này 2018 bạn đang bước vào phần nhiều liên quan đến bệnh tật của bạn và anh em trong nhà có ai đó cũng bị mổ xẻ.
năm 2019 bình thường
đến năm 2020 thì phải cẩn thận bạn nhé ,rất dễ bị kẹt xe lắm,nếu ko cũng bị ốm 1 trận nặng,năm đấy liên quan đến bản thân và bố mẹ.
năm 2021 có tin vui bạn nhé,nằm này ở cung phu thê nhị hợp huynh nên nhiều khả năng là lấy chồng.
mệnh cô quả phải mở lòng thật sự thì duyên mới đến bạn ạ!
năm 2022 vất vả bạn nhé,năm này mà sinh con chắc chắn đẻ mổ.nếu ko thì bị xây xát da thịt,có liên quan đến anh em trong nhà.
năm 2023 cô đơn,tuy có té ngã chút nhưng ko sao bạn nhé!
năm 2024 có nhiều chuyện buồn phiền bạn nhé liên quan đến bố mẹ
xem hạn đến đây thôi bạn nhé!
Đầu trang

Nampro9898
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nampro9898 »

Dạ nhờ mọi người xem giúp với ạ.
Tập tin đính kèm
CC2E504F-2B10-4A50-B578-61C0F379053B.jpeg (286.52 KiB) Đã xem 837 lần
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Nampro9898 đã viết: 01:21, 10/10/18 Dạ nhờ mọi người xem giúp với ạ.
Số bạn mệnh thổ mà mệnh đóng cung chấn nên khó tránh khỏi hồi bé sinh ra ốm đau bệnh tật khó chữa trị nhưng ơn nhờ phúc cung có sao thọ nên lớn lên khoẻ mạnh sống lâu.bản thân bạn là 1 người thắng thắn thật thà,có phần nỏng nảy.khó tính và khó gần.số bạn mắc thiên la địa võng nên làm gì cũng khó khắn chỉ nên ở nhà kinh doanh thôi
Được cảm ơn bởi: công chúa mùa thu
Đầu trang

Nampro9898
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nampro9898 »

Hậu vận e có tốt không bác? Liệu có thể nào thành cá chép vượt vũ môn không?
hungmanh82 đã viết: 08:34, 10/10/18
Nampro9898 đã viết: 01:21, 10/10/18 Dạ nhờ mọi người xem giúp với ạ.
Số bạn mệnh thổ mà mệnh đóng cung chấn nên khó tránh khỏi hồi bé sinh ra ốm đau bệnh tật khó chữa trị nhưng ơn nhờ phúc cung có sao thọ nên lớn lên khoẻ mạnh sống lâu.bản thân bạn là 1 người thắng thắn thật thà,có phần nỏng nảy.khó tính và khó gần.số bạn mắc thiên la địa võng nên làm gì cũng khó khắn chỉ nên ở nhà kinh doanh thôi
Đầu trang

ngvuthao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ngvuthao »

Cảm ơn anh, em đúng là có gãy xương 1 lần năm 2014, là con 1. Em có đi du học năm 2015-2016, nhưng từ năm ngoái tới giờ em có thay đổi công việc, đi từ HN vào HCM, ngành nghề thì ổn định, không đổi. Bố mẹ em sống xa nhau. Trước giờ em không chú ý chuyện tình cảm dù có lúc thích người ta, lúc người ta thích ạ.

Em có 3 câu hỏi, mong anh giúp đỡ.
Trước đây có người nói em giờ sinh không đúng, thực tế là bố mẹ em nói lệch nhau 1 tiếng thật, em thì tin bố, nhưng nếu được, nhờ anh luận đoán giúp lá số nào đúng hơn thì thật là cám ơn anh nhiều lắm.

Thứ 2, em đang tham gia 1 dự án lớn mà rất quan trọng với em trong năm nay, nhờ anh xem giúp có thành công không ạ?

Thứ 3, tình hình cả 2 lá số cung phu đều không ổn đúng không anh? Em sẽ gặp người này trong hoàn cảnh nào ạ? Nếu anh cho lời khuyên để duyên đến dễ hơn được thì tốt quá.

Hình ảnh

hungmanh82 đã viết: 23:14, 09/10/18
ngvuthao đã viết: 14:16, 08/10/18
luận giải lá số :
bản mệnh:
như tôi đã nói qua nhưng thêm ít điểm nữa ,căn cứ vào các con sao bàng tinh mệnh thân như vậy thì tôi đoán chắc chắn bạn sẽ bị con cô thần làm hại nên phải chịu sự cô đơn,hông loan mà đi với hóa khoa thiên không thì nghĩa là mọi cái sự khó khăn hay bất cứ chuyện gì của bạn nó có khó đến đâu thì sau này cũng sẽ đc giải thoát 1 cách dễ dàng hết.cái số của bạn là số được quý nhân giúp đỡ lại thêm sự hiểu biết rộng rãi của bạn ,nói bạn tâm hồn chùa phật thì ko sai chút nào.
cung thân : cư tài bạch mà có cự môn triệt thì là cách phải vất vả mới có được tiền bạc,bạn luôn phải chật vật lo nghĩ cực kì nhiều.lúc đầu sẽ khó khăn nhưng càng về sau thì càng may mắn.hay đi đưa của cải làm từ thiện .cung thân năm cung chấn nên cẩn thận sức khỏe bạn nhé.tiểu hạn đến cung tỵ thì nên coi chừng xe cộ.
về bố mẹ:bố mẹ nghèo thì sống thọ còn giàu thì giảm thọ nhé.bố mẹ hiền hậu phúc đức.bố tài năng thông minh,mẹ thì hiền hậu nhưng mặt buồn.
anh em"hiếm anh chị em,có 1 người phụ nữ bị thẹo ở mặt hoặc bị chích mổ từ lúc bạn còn nhỏ,bây h vẫn đang còn liên quan đến bạn.
quan lộc: bạn nên làm công việc liên quan đến nhà nước rất tốt.cung quan này làm gì cũng tốt và may mắn,được người ta trọng dụng mình.lúc đầu sẽ ko có quyền hành gì còn bị khinh thường nhưng càng về sau thì ngược lại hoàn toàn.
tật ách:coi chừng bệnh xương khớp dạ dày bạn nhé,cung này cũng nói rằng bạn hay bị tai nạn gây tổn hại cho xương.có thể bị gãy xương,trật khớp.
cung phu:lấy chồng rất là muộn chông là 1 người rất thông minh có tài năng nhưng cứ thích giảng đạo lý và làm theo ý mình nên 2 vợ chông ko hợp nhau mà cãi nhau suốt ngày,chông còn rất nóng tính và đào hoa,chồng là người dịu dắt bạn cũng là quý nhân của bạn nên bạn mới lấy.
con cái:may mắn lắm phúc lớn thì mới có được 1 đứa nhưng phải đi cầu phúc nhiều mới có,con sinh ra khó nuôi lắm bạn nhé!bạn có duyên nợ với con cái,hoặc trước đây đã sinh 1 đứa nhưng bị mất nên đến bây giờ vẫn còn nghĩ.
hạn:năm 16 đến 25 tuổi là hạn nhiều chuyện buồn phiền nhất của bạn,đen đủ đường.buồn nhiều chuyện liên tiếp nhưng ơn nhờ có lộc tồn giải nên dùng tiền bạc qua hết.
năm 21 tuổi bạn có hạn bị tai nạn xe cộ,may mắn ko việc gì.
hạn mà bạn đang bước vào là hạn ổn định hơn,qua 25 tuổi thì coi như hết cái khổ cực,hạn này tuy rằng ko sáng sủa và ko làm được gì cho đời nhưng được cái ổn định và đỡ hơn.được người ta giúp đỡ,gặp quý nhân soi đường chỉ lối nhiều hơn,gặp khó khăn là có người giúp đỡ, hạn này nhị hợp tật nên bạn hay bị ốm đau.
năm 26 tuổi chắc chắn bạn làm 1 công việc gì đó ổn định cho đến bây giờ,này đấy cũng là năm 2016 có nhiều thay đổi công việc tiển triển tốt
,năm 27 tuổi bạn có thích 1 người nhưng ko đến đc với nhau,có thể nói là yêu đơn phương.anh này rất hiền,giàu có nhưng nhìn mặt ưu sầu,năm này khả năng là có 1 lần bạn bị sẩy ngã hoặc va chạm xe cộ
năm này 2018 bạn đang bước vào phần nhiều liên quan đến bệnh tật của bạn và anh em trong nhà có ai đó cũng bị mổ xẻ.
năm 2019 bình thường
đến năm 2020 thì phải cẩn thận bạn nhé ,rất dễ bị kẹt xe lắm,nếu ko cũng bị ốm 1 trận nặng,năm đấy liên quan đến bản thân và bố mẹ.
năm 2021 có tin vui bạn nhé,nằm này ở cung phu thê nhị hợp huynh nên nhiều khả năng là lấy chồng.
mệnh cô quả phải mở lòng thật sự thì duyên mới đến bạn ạ!
năm 2022 vất vả bạn nhé,năm này mà sinh con chắc chắn đẻ mổ.nếu ko thì bị xây xát da thịt,có liên quan đến anh em trong nhà.
năm 2023 cô đơn,tuy có té ngã chút nhưng ko sao bạn nhé!
năm 2024 có nhiều chuyện buồn phiền bạn nhé liên quan đến bố mẹ
xem hạn đến đây thôi bạn nhé!
Đầu trang

binhvasinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi binhvasinh »

Bác xem giúp cháu với ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

zannyoheiyo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi zannyoheiyo »

Chào anh Hungmanh82,

Em năm nay 30, tình duyên lận đận, công việc tuy nhàn nhưng không có sự phát triển.
Em hiện tại đang muốn đổi công việc khác nhưng vẫn còn phân vân vì em đã làm lâu năm nên cũng ngại bắt đầu lại.
Do em phải lo gia đình nên tiền bạc gần như không tiết kiệm được, nhất là những năm gần đây, tiền đến rồi đi như gió vô nhà trống.
Hiện tại em đang có tình cảm với 1 người nước ngoài, không dám hy vọng nhiều nhưng em cũng muốn xuất ngoại. Hồi đó giờ thì em thấy em hay có cơ hội đi du lịch nơi này nơi nọ, cả trong và ngoài nước.
Nhờ anh xem giúp em lá số, đặc biệt là về cung Phu, cung Tài Bạch và cung Quan Lộc
- Nữ
- Ngày sinh dương lịch: 05/10/1988
- Giờ sinh: 1:45 (giờ Sửu)

Hy vọng sẽ được anh xem giúp lá số.
Em xin cám ơn anh và chúc anh sức khoẻ

Hình ảnh
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

zannyoheiyo đã viết: 10:32, 10/10/18 Chào anh Hungmanh82,

Em năm nay 30, tình duyên lận đận, công việc tuy nhàn nhưng không có sự phát triển.
Em hiện tại đang muốn đổi công việc khác nhưng vẫn còn phân vân vì em đã làm lâu năm nên cũng ngại bắt đầu lại.
Do em phải lo gia đình nên tiền bạc gần như không tiết kiệm được, nhất là những năm gần đây, tiền đến rồi đi như gió vô nhà trống.
Hiện tại em đang có tình cảm với 1 người nước ngoài, không dám hy vọng nhiều nhưng em cũng muốn xuất ngoại. Hồi đó giờ thì em thấy em hay có cơ hội đi du lịch nơi này nơi nọ, cả trong và ngoài nước.
Nhờ anh xem giúp em lá số, đặc biệt là về cung Phu, cung Tài Bạch và cung Quan Lộc
- Nữ
- Ngày sinh dương lịch: 05/10/1988
- Giờ sinh: 1:45 (giờ Sửu)

Hy vọng sẽ được anh xem giúp lá số.
Em xin cám ơn anh và chúc anh sức khoẻ

Hình ảnh
Bản mệnh mộc mà mệnh đóng cung khôn là cái thế bị khắc nên vũ khúc là tài tinh ở mệnh ko ăn đc chỉ có sao thiên tướng làm bạn với bạn ,bạn là 1 người rất thông minh tháo vát có tài năng tính tình thắng thắn lòng thật mặt hiền,bạn rất đứng đắn và có lòng muốn giúp đỡ người khác.nhưng hạn đến năm lộc thì tiền sẽ tuôn ra như mưa,cụ thể ví dụ năm 23 tuổi.năm đó nhiều khả năng gia đình có tang.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”