Đoán về song thân và người hôn phối

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
AmazingAmy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Đoán về song thân và người hôn phối

Gửi bài gửi bởi AmazingAmy »

vnfaker98 đã viết: 22:19, 12/10/18
abiabu đã viết: 21:32, 12/10/18
vnfaker98 đã viết: 17:22, 12/10/18

Vài dòng thôi.
Thân cư thiên di có đào hoa cư dậu ngộ ko toái thì tình duyên là cảnh chợ chiều ế ẩm lắm chả đâu vào đâu.
Xin hỏi bạn có cha mẹ nuôi ko? Hay cha mẹ bạn còn ở vs nhau ko?
Thân.
Tình duyên mình muộn mà chán thế sao bạn, kiểu lấy người ko ra sao phải ko? Cha mẹ mình vẫn ở với nhau, nhưng sức khỏe cha mình không được tốt!...
Bạn nói về tánh tình bạn đc ko?
Nghề nghiệp buôn bán? Trong cv thì ngh
Dạ, cháu thật ra cũng hơi nóng tính, nhưng trước đây thôi bây giờ cháu đỡ nóng tính nhiều rồi. Người ngoài thì nhận xét cháu khá sắc sảo, từ nhỏ đến lớn cháu học hành tương đối ổn, nhận thức tốt, chuyện học hành cháu tương đối may mắn và suôn sẻ. Tính cháu sống nặng tình cảm, thiên về cảm tính hơn lý tính, cháu quý ai thì sẽ đối xử cực kì tốt với người ta, đúng kiểu giúp đỡ hết sức hết mình ko quản ngại gì. Nhưng đã ghét ai thì cháu cũng ko quan tâm ko để vào mắt luôn.
Nghề nghiệp thì cháu tốt nghiệp đh Ngoại thương, trước đây cháu có đi làm cho công ty nước ngoài khoảng 3 năm, sau đó cháu nghỉ và tự kinh doanh. Công việc kinh doanh của cháu tương đối ổn, cháu cảm thấy mình thích hợp với việc buôn bán, mà mọi ng hay nói đùa là có duyên bán hàng đấy ạ
Về chuyện tình cảm thì cháu yêu 1 người khá là lâu, 6 năm, mới chia tay được khoảng nửa năm vì gia đình bạn ấy ko đồng ý và bạn ấy cũng có người khác. Về tình cảm cháu ko phải người may mắn, dù cố gắng giữ gìn vun đắp tình cảm nhưng cũng ko đi đến đâu
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

AmazingAmy đã viết: 22:36, 12/10/18

Tình duyên mình muộn mà chán thế sao bạn, kiểu lấy người ko ra sao phải ko? Cha mẹ mình vẫn ở với nhau, nhưng sức khỏe cha mình không được tốt!...
Dạ, cháu thật ra cũng hơi nóng tính, nhưng trước đây thôi bây giờ cháu đỡ nóng tính nhiều rồi. Người ngoài thì nhận xét cháu khá sắc sảo, từ nhỏ đến lớn cháu học hành tương đối ổn, nhận thức tốt, chuyện học hành cháu tương đối may mắn và suôn sẻ. Tính cháu sống nặng tình cảm, thiên về cảm tính hơn lý tính, cháu quý ai thì sẽ đối xử cực kì tốt với người ta, đúng kiểu giúp đỡ hết sức hết mình ko quản ngại gì. Nhưng đã ghét ai thì cháu cũng ko quan tâm ko để vào mắt luôn.
Nghề nghiệp thì cháu tốt nghiệp đh Ngoại thương, trước đây cháu có đi làm cho công ty nước ngoài khoảng 3 năm, sau đó cháu nghỉ và tự kinh doanh. Công việc kinh doanh của cháu tương đối ổn, cháu cảm thấy mình thích hợp với việc buôn bán, mà mọi ng hay nói đùa là có duyên bán hàng đấy ạ
Về chuyện tình cảm thì cháu yêu 1 người khá là lâu, 6 năm, mới chia tay được khoảng nửa năm vì gia đình bạn ấy ko đồng ý và bạn ấy cũng có người khác. Về tình cảm cháu ko phải người may mắn, dù cố gắng giữ gìn vun đắp tình cảm nhưng cũng ko đi đến đâu
Yêu 6 năm thì cũng ko dễ j để quên nhất là vs phụ nữ.
xin đoán vào năm canh tý 2020 cô lên xe bông.
Vậy chờ thời gian để nghiệm lý vậy.
Nói chung lá số cô khá đẹp.
Xin đc hỏi cô kinh doanh j vậy?
Có hay phải mất tiền cho bác sĩ ko?
Thân.
Đầu trang

AmazingAmy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi AmazingAmy »

vnfaker98 đã viết: 23:53, 12/10/18
AmazingAmy đã viết: 22:36, 12/10/18
Yêu 6 năm thì cũng ko dễ j để quên nhất là vs phụ nữ.
xin đoán vào năm canh tý 2020 cô lên xe bông.
Vậy chờ thời gian để nghiệm lý vậy.
Nói chung lá số cô khá đẹp.
Xin đc hỏi cô kinh doanh j vậy?
Có hay phải mất tiền cho bác sĩ ko?
Thân.
Dạ cháu kinh doanh hàng nhập khẩu nước ngoài, chủ yếu từ tây ban nha, uk, đức, trung quốc ạ
Thật ra cháu từ nhỏ đến lớn khá mạnh khoẻ cũng ít khi phải vào viện, chắc là đc liệt vào dạng ít mất tiền cho bác sĩ chú ạ
Có người xem cho cháu cũng dự đoán 2020 cháu lên xe bông, tương lai ở phía trước nên cũng cứ chờ đến lúc đó vậy. Năm đó nhất định cháu sẽ vào lại topic này nghiệm lý ^^
Đầu trang

LeUyen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi LeUyen »

Mong anh/chú/ đi ngang qua, nếu có duyên xin cho đôi lời cho người đang lông bông, vô định, không biết sẽ về đâu ạ!.
Lê uyên.jpg
Lê uyên.jpg (237.69 KiB) Đã xem 871 lần
Lê uyên.jpg
Lê uyên.jpg (237.69 KiB) Đã xem 871 lần
Tập tin đính kèm
Minhuyen.jpg (182.59 KiB) Đã xem 871 lần
Đầu trang

abiabu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi abiabu »

vnfaker98 đã viết: 17:22, 12/10/18

Vài dòng thôi.
Thân cư thiên di có đào hoa cư dậu ngộ ko toái thì tình duyên là cảnh chợ chiều ế ẩm lắm chả đâu vào đâu.
Xin hỏi bạn có cha mẹ nuôi ko? Hay cha mẹ bạn còn ở vs nhau ko?
Thân.
Hình ảnh
Hình dáng: Cao 1m70 nặng 62kg, mày rậm
Tính tình: Tính mình hiền lành, nhiều lúc khá nhát, mình khá thương người và cảm thông cho người khác, tính hay cả nghĩ, có trách nhiệm với những gì mình đã làm, nhiều lúc thích kiểu sống một mình, mình là người ít nói nhưng lại không thích sự im lặng, trong các cuộc nói chuyện mình thích 1 người nói nhiều :D , đôi lúc mình cũng hay mộng mơ biết nhiều nhưng khả năng thì có hạn.
Gia đình: Bố mình làm quân nhân mất sức, thần kinh không được tốt, cũng không làm đc gì nhiều, mẹ mình làm giáo viên, mình có 1 chị gái đang làm kế toán đã lấy chồng.
Công việc: Mình đang làm kĩ thuật cho 1 công ty cấp nước, trong công việc mình cũng khá đau đầu, vì phải tiếp xúc với khách hàng, đi cũng nhiều đôi lúc công việc ko được tốt và thuận lợi phải suy nghĩ nhiều.
Trên đây là 1 số thông tin để bạn nghiệm lý, mình mong bạn có thể luận giải kỹ hơn cho mình cung thê, có thể xấu thì bạn cứ nói thẳng mình cũng không quá suy nghĩ nếu bạn nói thật, về tính tình, hình dáng, hay nghề nghiệp, lấy nhau xa hay cùng quê,hay khả năng sống độc thân,....Rất cảm ơn bạn đã quan tâm đến bài của mình! :)
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

abiabu đã viết: 16:56, 13/10/18

Hình ảnh
Tính tình: Tính mình hiền lành, nhiều lúc khá nhát, mình khá thương người và cảm thông cho người khác, tính hay cả nghĩ, có trách nhiệm với những gì mình đã làm, nhiều lúc thích kiểu sống một mình, mình là người ít nói nhưng lại không thích sự im lặng, trong các cuộc nói chuyện mình thích 1 người nói nhiều :D , đôi lúc mình cũng hay mộng mơ biết nhiều nhưng khả năng thì có hạn.
Gia đình: Bố mình làm quân nhân mất sức, thần kinh không được tốt, cũng không làm đc gì nhiều, mẹ mình làm giáo viên, mình có 1 chị gái đang làm kế toán đã lấy chồng.
Công việc: Mình đang làm kĩ thuật cho 1 công ty cấp nước, trong công việc mình cũng khá đau đầu, vì phải tiếp xúc với khách hàng, đi cũng nhiều đôi lúc công việc ko được tốt và thuận lợi phải suy nghĩ nhiều.
Trên đây là 1 số thông tin để bạn nghiệm lý, mình mong bạn có thể luận giải kỹ hơn cho mình cung thê, có thể xấu thì bạn cứ nói thẳng mình cũng không quá suy nghĩ nếu bạn nói thật, về tính tình, hình dáng, hay nghề nghiệp, lấy nhau xa hay cùng quê,hay khả năng sống độc thân,....Rất cảm ơn bạn đã quan tâm đến bài của mình! :)
Cung thê vcd có xương khúc xung chiếu có vũ tham nhưng ngộ linh hình kỵ hội họp có toái thiên không thì tình duyên phức tạp.
Ko phải là ko có duyên mà là các mối tình ko đi đến đâu, lúc đầu rất mặn mà nhưng cũng nhanh tan.
Tính cách bạn thương người thì đúng nhưng có toái thì nhiều lúc cũng ương bướng cứng cổ.
Liêm phá cư mệnh ko phải ko mạnh bạo nhưng đóng thế long đức lại ngộ triệt thì biết sức mình đến vậy mà tìm chọn đc an phận đôi khi nhẫn nhịn chịu hiệt thòi là hơn.

Nhưng cung an thân thiên tướng hãm lại ở thế lấn nên nhiều lúc cũng muốn vẫy vùng mơ mộng lắm ( đào hoa, thiên ko) nhưng tướng hãm thì hành động trong suy nghĩ chứ ko bật phát thực tế.

Tôi đã từng gặp 1 ng mà sau này là bạn tôi. Tính hiền nhưng ương thích lý lẽ khá nhút nhát hắn thích mấy em nhưng ko biết cách tán thành ra chỉ đc lúc đầu và về sau nói chuyện thì nhàm chán.

Muốn tán đổ gái ngoài tiền bạc cũng cần có cái đầu và có chiến lược. Đồng tiền như người con gái thỏ thẻ lúc đã chiếm đc rồi thì ào ào như thác nước! Có muốn xô ra cũng ko đc.
Vài dòng tâm sự cùng bạn.
Mạnh dạn lên.
Đầu trang

abiabu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi abiabu »

vnfaker98 đã viết: 18:17, 13/10/18
abiabu đã viết: 16:56, 13/10/18
Hình ảnh
Cung thê vcd có xương khúc xung chiếu có vũ tham nhưng ngộ linh hình kỵ hội họp có toái thiên không thì tình duyên phức tạp.
Ko phải là ko có duyên mà là các mối tình ko đi đến đâu, lúc đầu rất mặn mà nhưng cũng nhanh tan.
Tính cách bạn thương người thì đúng nhưng có toái thì nhiều lúc cũng ương bướng cứng cổ.
Liêm phá cư mệnh ko phải ko mạnh bạo nhưng đóng thế long đức lại ngộ triệt thì biết sức mình đến vậy mà tìm chọn đc an phận đôi khi nhẫn nhịn chịu hiệt thòi là hơn.

Nhưng cung an thân thiên tướng hãm lại ở thế lấn nên nhiều lúc cũng muốn vẫy vùng mơ mộng lắm ( đào hoa, thiên ko) nhưng tướng hãm thì hành động trong suy nghĩ chứ ko bật phát thực tế.

Tôi đã từng gặp 1 ng mà sau này là bạn tôi. Tính hiền nhưng ương thích lý lẽ khá nhút nhát hắn thích mấy em nhưng ko biết cách tán thành ra chỉ đc lúc đầu và về sau nói chuyện thì nhàm chán.

Muốn tán đổ gái ngoài tiền bạc cũng cần có cái đầu và có chiến lược. Đồng tiền như người con gái thỏ thẻ lúc đã chiếm đc rồi thì ào ào như thác nước! Có muốn xô ra cũng ko đc.
Vài dòng tâm sự cùng bạn.
Mạnh dạn lên.
+ Rất cảm ơn anh vnfaker98 lúc đầu nhìn nick nghĩ anh sinh năm 98 nhưng sau xem tuổi thì chắc chắn anh hơn tuổi em rồi.Như anh nhận xét thì "tình duyên của em mặn mà nhưng cũng nhanh tan" em thấy thế này đúng là em thích một ai đó thì rất thích nhưng em cứ thích 1 thời gian thì lại cảm giác không thích nữa không mặn mà nữa thực sự thì em chưa yêu ai bao giờ cả chỉ thích thôi,mà tính em thì cũng không giỏi tán gái em chỉ có thể tâm sự với người con gái chân thành nhất có thể chứ không lãng mạn hào hoa được,có cảm giác em phải lập gia đình rồi thì trách nhiệm và tình yêu của em với vợ mới được thể hiện rõ hơn vậy còn khi yêu thì cảm giác thích nhưng hờ hững, yêu không sâu .....
+ Anh bảo em là ương bướng cứng cổ thì em thực sự chưa cảm nhận được điều đó(có lẽ bản phải là người tiếp xúc với mình thì cảm nhận được còn mình thì khó cảm nhận) nhưng cũng có người nhận xét rằng em bảo thủ khó tính tuy nhiên em luôn ghi nhận nhận xét của họ và cố gắng thay đổi mình, em là con người biết lắng nghe và thay đổi, biết chọn những gì sai phải thay đổi còn những gì em thấy em đúng thì em luôn xem xét và nhìn nhận trong 1 thời gian xem có cần đúng là cần thay đổi không?
+ Trong công việc đúng là em có đấu tranh thì chỉ nhận thiệt thôi mà phải cố gắng làm việc trong thời gian dài thì mới có kết quả khả quan hơn nhưng cũng không đáng bao nhiêu nói chung là phải bỏ sức ra 10 thì nhận được 7 thôi cho dù so với đồng nghiệp thì em làm hơn 1 số người nhưng vẫn phải chấp nhận làm nhiều hơn họ thù lao thì bằng nhau.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

[/quote]

Mệnh kim thì bị ảnh hưởng mạnh bởi vũ khúc hội về những vũ vướng kỵ hình đẩu thì cân đo đong đếm lắm.
Chịu khó đầu tư tán em.nào tán dứt khoát và phải dám bỏ tiền ra chứ đừng kẹt.

Bạn tôi từ khi quen đến khi lấy đc vk mà mất gần 10tr tiền đò chỉ vì nhà cô này phải đi qua sông mới đến.
Thân.
Thôi khỏi dự đoán năm có hỷ sự nhé.
Cứ khi nào có ng yêu gần cưới quay lại thông báo nhé
Thân.
Đầu trang

thule2307
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thule2307 »

vnfaker98 đã viết: 21:47, 13/10/18
Mệnh kim thì bị ảnh hưởng mạnh bởi vũ khúc hội về những vũ vướng kỵ hình đẩu thì cân đo đong đếm lắm.
Chịu khó đầu tư tán em.nào tán dứt khoát và phải dám bỏ tiền ra chứ đừng kẹt.

Bạn tôi từ khi quen đến khi lấy đc vk mà mất gần 10tr tiền đò chỉ vì nhà cô này phải đi qua sông mới đến.
Thân.
Thôi khỏi dự đoán năm có hỷ sự nhé.
Cứ khi nào có ng yêu gần cưới quay lại thông báo nhé
Thân.
[/quote]

Hình ảnh
Nhờ anh xem hộ em năm nào có hôn nhân , 31 tuổi mà không thấy tín hiệu gì cả.Em cảm ơn ạ
Đầu trang

Hoanglan152
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoanglan152 »

vnfaker98 đã viết: 21:47, 13/10/18
[/quote]

Mong có duyên được a vnfaker luận qua vài nét về bản thân. Điều e mong muốn nhất hãy giúp em xem cung tử tức a nhé. Em cám ơn a lắm.Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”