Ai đẹp trai qua lá số này, đẹp trai chém gió hội quán mời vào!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
putin1994
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Ai đẹp trai qua lá số này, đẹp trai chém gió hội quán mời vào!

Gửi bài gửi bởi putin1994 »

LySoVietNam2016 đã viết: 18:59, 13/10/18
daositre đã viết: 18:42, 13/10/18
LySoVietNam2016 đã viết: 16:32, 13/10/18 Chú Daositre: chú nói chú thích tu theo hệ phái Nam Tông phải ko? Trong hệ phái Nam Tông, Hòa Thượng Kim Triệu là bậc thượng thủ. Chú nói chú ko biết ngài là ai. Đây là ngài. Và tôn tượng thánh tăng tài lộc Sivali màu vàng trên bàn của ngài là do "người ấy" tự tay tạc ra để dâng cúng ngài. Ngài đặc biệt rất tán thán "người ấy".

Hình ảnh
Dạ e cũng không rành về các hệ phái của Phật giáo cho lắm, nhưng em thích con đường giác ngộ của Đức Phật, vì vậy nên e thích theo đường lối tu tập của Đức Phật, cảm ơn anh giờ em mới biết Hòa Thượng Kim Triệu là ai. Anh có hay thức khuya không, những người tâm hồn đa sầu đa cảm thì hay thức khuya, e cũng là mẫu người nghệ sĩ hh tâm hồn cũng đa cảm lắm, đôi khi nghĩ vậy cũng vui
Công việc tôi phải thức khuya.
Tôi và chú cùng chung số phận, là có duyên với mẫu người thiên lương.
Thể theo yêu cầu của chú, đây là mẫu người chuẩn thiên lương . Trẻ hơn tuổi rất nhiều, và ở ngoài rất hay cười. Khi người cười là người nhìn phải đê mê.

The love of my life

Hình ảnh
ok bác, info đâu ạ?
Đầu trang

daositre
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi daositre »

LySoVietNam2016 đã viết: 16:32, 13/10/18 Chú Daositre: chú nói chú thích tu theo hệ phái Nam Tông phải ko? Trong hệ phái Nam Tông, Hòa Thượng Kim Triệu là bậc thượng thủ. Chú nói chú ko biết ngài là ai. Đây là ngài. Và tôn tượng thánh tăng tài lộc Sivali màu vàng trên bàn của ngài là do "người ấy" tự tay tạc ra để dâng cúng ngài. Ngài đặc biệt rất tán thán "người ấy".

Hình ảnh
Dạ e cũng không rành về các hệ phái của Phật giáo cho lắm, nhưng em thích con đường giác ngộ của Đức Phật, vì vậy nên e thích theo đường lối tu tập của Đức Phật, cảm ơn anh giờ em mới biết Hòa Thượng Kim Triệu là ai. Anh có hay thức khuya không, những người tâm hồn đa sầu đa cảm thì hay thức khuya, e cũng là mẫu người nghệ sĩ hh tâm hồn cũng đa cảm lắm, đôi khi nghĩ vậy cũng vui
Thể theo yêu cầu của chú, đây là mẫu người chuẩn thiên lương . Trẻ hơn tuổi rất nhiều, và ở ngoài rất hay cười. Khi người cười là người nhìn phải đê mê.

The love of my life

Hình ảnh
Nhìn chị còn trẻ a nhỉ, vẽ đẹp này thì đúng là sang trọng quý phái, có vẻ mẫu người thiên lương có điểm giống nhau là đôi mắt, đôi mắt biết cười nhìn rất hiền và thu hút.
Anh em mình phải cảm ơn ông trời vì kiếp này anh em có duyên với thiên lương.
Cảm ơn anh cho em xem hình chị.
Sau này có lấy vợ anh cứ lấy mẫu người tựa như chị, có thể không bằng nhưng ít nhất cũng là người biết quan tâm trăm sóc cho anh vun vén hạnh phúc gia đình là hạnh phúc rồi đúng không a
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

putin1994 đã viết: 19:26, 13/10/18

The love of my life

Hình ảnh
ok bác, info đâu ạ?
Ko tới phiên chúng ta đâu, anh bạn.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

daositre đã viết: 19:55, 13/10/18

The love of my life

Hình ảnh
Nhìn chị còn trẻ a nhỉ, vẽ đẹp này thì đúng là sang trọng quý phái, có vẻ mẫu người thiên lương có điểm giống nhau là đôi mắt, đôi mắt biết cười nhìn rất hiền và thu hút.
Anh em mình phải cảm ơn ông trời vì kiếp này anh em có duyên với thiên lương.
Cảm ơn anh cho em xem hình chị.
Sau này có lấy vợ anh cứ lấy mẫu người tựa như chị, có thể không bằng nhưng ít nhất cũng là người biết quan tâm trăm sóc cho anh vun vén hạnh phúc gia đình là hạnh phúc rồi đúng không a
Người mà cười là đê mê luôn. Nét quý phái vô cùng quyến rũ. Hiền, thật là hiền. Anh bạn tôi đang ngáp ngoái hơn 1 tuần nay. Cứ nhắn tin đòi chết lên chết xuống. Mỗi lần lão ta đòi chết là đi phóng sanh cầu cho người dc bình an. Thân lão chưa lo xong he he he

Tiến sĩ tây y mà xinh đẹp quá ko? Anh nào cũng ngã khi gặp.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Coi điện đồ người tạo ra để sáng tạo hình Phật có đèn và có máy mp3 lồng vào nè. Người thiết kế để các anh em nhìn vào đó để làm ra hàng trăm cái để đem tặng. Nể chưa chú? Tôi nhìn vào giống như 1 cái rừng he he he

Hình ảnh

Điện đồ phía trên để tạo ra hình Phật có đèn sáng như vầy và có máy mp3 để bỏ pháp vào khung hình như dưới đây.

Hình ảnh
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

"Trái Tim Bên Lề - Bằng Kiều"
https://youtu.be/s4xDRuVmz20
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Tôi rất thích ngắm tượng Phật. Chú có vậy ko?

Đây là pho tượng hoàn toàn phế thải mà sư trụ trì đã nói đập ra đem chôn vì bể đến rớt đầu ra khỏi thân, và phần đầu bể ra trăm mảnh. Ko ai dám đập nên ngài đã dc phủ trong kho, ko có đầu, là phế thải vĩnh viễn. Hơn chục năm sau người dc đệ tử của sư trụ trì nhờ phục thiện lại tượng ấy. Và người đã tự tay nặn ra diện của ngài và làm mới lại tất cả. Ngày người làm xong phật quang phổ chiếu khắp phòng làm tượng.

Đây là cha Di Đà yêu dấu của chúng ta đã dc phục thiện. Ko ai dám chụp hình ngài khi ko có đầu nên ko có hình trước khi ngài dc có diện mới. Đêm hôm trước khi người xuất hiện để sửa, người trong chùa nằm mơ thấy HT Tịnh Không đến chứng minh chùa, ngồi giữa chánh điện. Cần nói thêm rằng HT Tịnh Không là bậc thượng thủ của Tịnh Độ tông hiện thời. Pháp môn Tịnh Độ là pháp môn niệm A Di Đà Phật cầu vãng sanh về quốc độ của Phật Di Đà. Sau đêm người trong chùa nằm mơ thấy HT Tịnh Không đến chứng minh chùa, sáng ra ngay ngày hôm đó người bất ngờ xuất hiện để sửa tượng Phật Di Đà, vì nơi nào đủ duyên người tới sửa, ko báo trước (có những nơi hơn 4 năm vẫn đợi người tới giúp mà hiện vẫn chưa đủ duyên). Phật linh thiêng chứng minh sự việc này.

Nhìn ngài vui quá chú nhỉ.

Hình ảnh
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Hôm đó có tôi ở đó để giúp sửa. Các bác cứ tưởng người chỉ phụ vì các bác nghĩ người mới 25 tuổi, còn quá trẻ, lại quá mảnh mai đài các để làm việc này. Hòa Thượng nói ko phải ai cũng đụng tới tượng Phật dc, nhất là tượng chánh điện. Nên các bác trông thấy cô ấy nghĩ mới 25 tuổi nên là phụ cho các thanh niên có mặt nơi đó he he he. Khi cô ấy xuất hiện để làm, có bác hỏi chừng nào người chánh tới làm? Cô ấy nói chính cô ấy đảm nhận và là người chánh duy nhất. Bác ấy nhìn lên xuống dọc ngang nói tiểu thơ đài các, 25 tuổi này chắc đang giỡn. Cả đám ai cũng nhín cười he he he

Thực sự là vậy . Khi người xuất hiện giúp sửa, ko ai nghĩ cô ta là chánh vì tướng người rất quý phái, lại xinh đẹp, mà trông người ko hơn 25 tuổi. Mà tượng nào tượng nấy cao to. Như tôi chắc cũng nghĩ vậy thôi.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Ko biết có là ngẫu nhiên hay số, mà những người theo phụ cô ta trong nhóm đều là tiến sĩ nên nhìn ngáo ộ, ko giống dân thợ hồ nên tới đâu đều bị hỏi chừng nào thợ chánh mới tới. Cả đám mấy vị tiến sĩ đi sửa tượng Phật (đi phụ cô ta thôi). He he he. Nghĩ cũng thật lạ
Đầu trang

daositre
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi daositre »

LySoVietNam2016 đã viết: 16:05, 14/10/18 Ko biết có là ngẫu nhiên hay số, mà những người theo phụ cô ta trong nhóm đều là tiến sĩ nên nhìn ngáo ộ, ko giống dân thợ hồ nên tới đâu đều bị hỏi chừng nào thợ chánh mới tới. Cả đám mấy vị tiến sĩ đi sửa tượng Phật (đi phụ cô ta thôi). He he he. Nghĩ cũng thật lạ
Hôm nay chủ nhật vui vẻ chứ anh, thì chị là thợ chính mà a, tính ra thợ phụ nhiều quá a nhỉ mà thợ phụ toàn bằng cấp tiến sĩ mới ghê chứ :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”