Mời thày trò bác Thiên Sứ phản biện về học thuật

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Hình đại diện của thành viên
phonglan
Ban tư vấn
Ban tư vấn

TL: Mời thày trò bác Thiên Sứ phản biện về học thuật

Gửi bài gửi bởi phonglan »

Thẽm đã viết:
hoangnt đã viết: - Thời gian sản sinh ra biểu tượng Cụ Khiết: phân tích từ trống đồng, hình tượng cụ cóc 3 chân có thể ý nói về Đạo giáo, thiên địa nhân hợp nhất; bãi đá cổ sapa; đồ cổ; tranh dân gian; truyền thuyết…
Trên trống đồng Việt Nam, tranh dân gian Việt Nam, bãi đá cổ Sapa... có cụ cóc 3 chân không Thẽm???? :-? :-? :-?
Đầu trang

kynguyenphuongnam
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi kynguyenphuongnam »

Xin chào bác Thiên sứ và các học trò. Tôi có đọc các bài báo phỏng vấn bác về việc ngăn mưa, có đọc các giải thích của bác nhưng vẫn chưa thể nào hiểu nổi. Vì thế tôi muốn đặt một số câu hỏi, mong bác bỏ chút thời gian trả lời

1. Bác có nói rằng các nhà vật lý đã từng thừa nhận có thể dùng ý thức để điều khiển hạt proton. Tôi xin được hỏi bác:
Nhà vật lý nào đã nói như vậy? Đã nói điều đó ở thành phố nào, nước nào, hay phát ngôn trên báo chí nào? Nhà vật lý đó đã phát ngôn như vậy vào thời gian nào? Có ai kiểm chứng về phát ngôn đó nếu như không có một tạp chí khoa học, một nhà khoa học tên tuổi hay một ai đó xác nhận rằng đã có phát biểu như thế?

2. Bác nói về khả năng phi thường của con người, về việc ngăn mưa, về việc bác có thể lái cơn bão đi vào Trung Quốc. Cứ cho rằng phát biểu đó là sự thật đi, vậy bác trả lời ra sao về các câu hỏi sau:

Nếu con người có khả năng siêu nhiên như vậy thì trên thế giới hiện nay đã có bao nhiêu người đạt được khả năng đó? Không lẽ chỉ có mình bác thôi sao?
Nếu bác có khả năng lái bão đi vào Trung Quốc thì hẳn phải có những người cũng có khả năng "siêu nhiên" để lái cơn bão từ Trung Quốc đi vào Việt Nam. Vậy thì nếu bác có ý định lái bão từ Việt Nam vào Trung Quốc, bác sẽ phải "chiến đấu" với các cao thủ kia như thế nào? Bác phải đạt được trình độ “công lực” như thế nào để chiến thắng được những người kia? Và trong những trường hợp thế nào thì bác sẽ thất bại?

Mong bác Thiên sứ và các học trò trả lời các thắc mắc trên. Xin cảm ơn rất nhiều
Đầu trang

barbara
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi barbara »

Chào bác kynguyenphuongnam: Câu chất vấn rất hay. Nếu vậy thì xảy ra đại chiến pháp sư thế giới mất!

Xin các bác pháp sư thế giới "tác động" cho mưa xuống ở sa mạc Sahara! Ở đó khô hạn lâu lắm rồi! Làm ơn!

Ở Phan Rang, cái xứ mà người ta bảo "Gió như Phan, nắng như Rang", mưa rất ít so với cả nước, các bác pháp sư có thể gây một cơn mưa nho nhỏ vào 5 ngày tới được không?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Độc Hành
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Độc Hành »

Vụ đuổi mưa của ông Thiên Sứ là bịp 100%, điều này khỏi cần phải phản biện. Ông ta là trùm lập lờ, cách nói nước đôi của ông ta làm cho nhiều người rơi vào bẫy. Vì thế ta không nên coi đó là học thuật và tất nhiên ông ta chẳng có gì mà phản biện về điều này cả.
Đầu trang

Kim Tứ Cục
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kim Tứ Cục »

phonglan đã viết:
Thẽm đã viết:
hoangnt đã viết: - Thời gian sản sinh ra biểu tượng Cụ Khiết: phân tích từ trống đồng, hình tượng cụ cóc 3 chân có thể ý nói về Đạo giáo, thiên địa nhân hợp nhất; bãi đá cổ sapa; đồ cổ; tranh dân gian; truyền thuyết…
Trên trống đồng Việt Nam, tranh dân gian Việt Nam, bãi đá cổ Sapa... có cụ cóc 3 chân không Thẽm???? :-? :-? :-?
e nhớ học lịch sử trống đồng Đông Sơn, có hoạ tiết nào là cóc 3 chân đâu ta? Thiềm Thừ xuất thân từ TQ du nhập do tín ngưỡng về phong thuỷ của ng VN mới đúng chứ ta. Kiến thức của e có hạn chỉ biết nhiêu đó.
Đầu trang

lacrimosa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi lacrimosa »

Hihi, trao đổi học thuật mà lại nằm trong mục Cà phê lý số - Tin vỉa hè là sao? Admin chuyển qua mục học thuật đi nào ^^
Mà chúng ta cứ ở 1 nơi và bàn về 1 người thứ 3 hoài vậy nhỉ? Trong khi người ta chẳng bao giờ vào trang này ;))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”