Topic 7 dòng trao đổi.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Topic 7 dòng trao đổi.

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Em đã thấy nhiều lá số song Lộc đồng cung. Nghiệm ra đều thấy họ khá chứ chẳng phải giàu có gì. Đồng cung Phối thì vk/ck cũng ko giàu có gì nốt. Mà thực ra, họ thường khá vất và trăn trở về tiền bạc.
Ý kiến của anh Đan Trì về song Lộc đồng cung thế nào?
Nếu song Lộc đồng cung mà gặp Tuần Triệt, theo anh Đan Trì, có thay đổi gì chăng?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

Bạn lập topic khác nha, rồi mình sẽ vào xem.
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

MarkHolland đã viết: 00:58, 11/11/18 Em đã thấy nhiều lá số song Lộc đồng cung. Nghiệm ra đều thấy họ khá chứ chẳng phải giàu có gì. Đồng cung Phối thì vk/ck cũng ko giàu có gì nốt. Mà thực ra, họ thường khá vất và trăn trở về tiền bạc.
Ý kiến của anh Đan Trì về song Lộc đồng cung thế nào?
Nếu song Lộc đồng cung mà gặp Tuần Triệt, theo anh Đan Trì, có thay đổi gì chăng?
Hóa Lộc hay Lộc Tồn cư Mệnh, Phúc, Tài, Điền thì mới tính đến giàu có của bản thân. Còn cư các cung khác, thì chưa chắc đã thể hiện việc "có tiền", như phụ mẫu, phu thê, huynh đệ, tử tức...
Hóa Lộc là khởi đầu, khởi phát, đam mê, dục vọng. Nên cư tử tức thì lại thiên về ý nghĩa là nhiều con, cư phu thê nghĩa là nhân duyên tốt. Phải đi kèm các cách cục khác, nhất là chính tinh mới thể hiện phu thê hay con cái giàu có. Lộc Tồn tương tự, nhưng thiên về ổn định, bảo thủ, cứng nhắc. Thế nên lộc tồn cư các cung lục thân thì không có lợi về mặt tình cảm. Nhìn chung song lộc đồng cung là tốt. Nhưng trong cát có hung, vì kình đà kẹp 2 bên, mà cái tốt dồn 1 chỗ, cái xấu sẽ ở các chỗ khác.
Đầu trang

conganongthon
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi conganongthon »

em chào anh Đan Trì . em được biết Song Lộc chiếu Mệnh + Hỏa Tinh chủ về bạo phát và lụi tàn nhanh ...bản thân em thấy rất đúng với lá số của em . dạ anh cho em hỏi : Song Lộc + Hỏa Tính sẽ xảy ra theo chu kỳ , đại vận hay xảy ra 1 cách bất ngờ ạ ? em cảm ơn anh trước
lá số của em : https://lyso.vn/lasotuvi/2019/12JCG9EU.jpg
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ôi anh mở topic chém gió chứ không xem số đại trà đâu. Tí lại bao nhiêu người nhờ thì xem không xuể :v.
Số của em nhiều thứ phức tạp hơn chứ không đơn giản là song lộc + Hỏa Tinh. Bởi vì em mệnh Tham Lang nên em đề cao con Hỏa Tinh quá mà thôi. Kaka.
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Đan Trì đã viết: 07:01, 11/11/18
Hóa Lộc hay Lộc Tồn cư Mệnh, Phúc, Tài, Điền thì mới tính đến giàu có của bản thân. Còn cư các cung khác, thì chưa chắc đã thể hiện việc "có tiền", như phụ mẫu, phu thê, huynh đệ, tử tức...
Hóa Lộc là khởi đầu, khởi phát, đam mê, dục vọng. Nên cư tử tức thì lại thiên về ý nghĩa là nhiều con, cư phu thê nghĩa là nhân duyên tốt. Phải đi kèm các cách cục khác, nhất là chính tinh mới thể hiện phu thê hay con cái giàu có. Lộc Tồn tương tự, nhưng thiên về ổn định, bảo thủ, cứng nhắc. Thế nên lộc tồn cư các cung lục thân thì không có lợi về mặt tình cảm. Nhìn chung song lộc đồng cung là tốt. Nhưng trong cát có hung, vì kình đà kẹp 2 bên, mà cái tốt dồn 1 chỗ, cái xấu sẽ ở các chỗ khác.
Nhiều người luận Thổ Mộc tương khắc cho song Lộc. Em ko khoái kiểu đó lắm, vì nó ko diễn tả chính xác vấn đề.
Em thiên về tâm tính của các tinh diệu như anh nói hơn.
Hóa lộc là thể hiện khát khao, mang tính động. Lộc tồn lại là sự bảo thủ, ổn định. 2 cái trái ngược cùng 1 chỗ với nhau, em nghĩ rằng chỉ khiến khó lựa chọn và giằng xé hơn. Thường kết quả em thấy sẽ là: khi có khả năng thì yêu cầu cao lại cao hơn, thời điểm qua đi thì vuột mất rồi. Chậm mà ko phải tốt nhất. Nên em mới nói như ban đầu: khá mà ko giàu, lại thường xuyên trăn trở vì thế.
Chú vio luận cho 1 lá bên 2pic của anh thatsat có 2 Lộc đồng Phối: ck vừa lười vừa ham chơi. Em nghĩ ngoài cái đó: nền tảng gia đình anh này cũng phải khá mới thành tính đó dc.
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

MarkHolland đã viết: 11:01, 11/11/18 Nhiều người luận Thổ Mộc tương khắc cho song Lộc. Em ko khoái kiểu đó lắm, vì nó ko diễn tả chính xác vấn đề.
Em thiên về tâm tính của các tinh diệu như anh nói hơn.
Hóa lộc là thể hiện khát khao, mang tính động. Lộc tồn lại là sự bảo thủ, ổn định. 2 cái trái ngược cùng 1 chỗ với nhau, em nghĩ rằng chỉ khiến khó lựa chọn và giằng xé hơn. Thường kết quả em thấy sẽ là: khi có khả năng thì yêu cầu cao lại cao hơn, thời điểm qua đi thì vuột mất rồi. Chậm mà ko phải tốt nhất. Nên em mới nói như ban đầu: khá mà ko giàu, lại thường xuyên trăn trở vì thế.
Chú vio luận cho 1 lá bên 2pic của anh thatsat có 2 Lộc đồng Phối: ck vừa lười vừa ham chơi. Em nghĩ ngoài cái đó: nền tảng gia đình anh này cũng phải khá mới thành tính đó dc.
Người ta gán hành Mộc cho Hóa Lộc vì tính khởi phát, lòng tham, đam mê, khởi đầu của nó.
Người ta gán hành Thổ cho Lộc Tồn vì tính chậm rãi, từ từ, ổn định, đúng thời đúng vị của nó.
Trong tử vi thì hành Thổ là tốt nhất, thường gán cho các sao mang tính ổn định lâu dài, mang tính tích lũy.
Nhưng trong tương tác với nhau, không chắc cứ phải theo ngũ hành. Ví dụ nhìn ngoài mặt thì em rất hiền lành nhẹ nhàng, nhưng không có nghĩa em sẽ yêu người hiền lành, em lại thích yêu người đanh đá cũng nên.
Ngoài ra, ví dụ Liêm Trinh hóa lộc, thì Liêm Trinh mới là chủ. Hóa Lộc là vũ khí, áo bào, doping tiếp thêm cho Liêm Trinh, để nó mạnh hơn, khỏe hơn, và phát huy tính năng theo hướng "hóa Lộc". Tứ hóa là 4 loại vũ khí, 4 loại doping với tính chất khác nhau tiếp thêm sức mạnh cho sao. Chứ bản thân nó không phải là sao.
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Phuc8569 đã viết: 20:15, 10/11/18 Anh đan trì cho e hỏi , lá số tử vi có thể hiện đạo đức của đương số ko a ?
Tính cách xem ở Mệnh, nhân cách xem ở Thân.
Vì sinh ra có tốt có xấu, tính tốt tính xấu là thiên bẩm. Nhưng rồi sống trong các môi trường khác nhau thì vẫn phải rèn dũa và thay đổi theo môi trường.
Nhưng cơ bản thì, các sao đạo đức, quý nhân thường lại ở những vị trí oái oăm, trái khoáy, bắt cuộc đời khổ ải hoặc bất lợi gì đó 1 chút.
Chứ không lạnh lùng sao làm được đại gia lớn, không tàn nhẫn sao làm được chính trị.
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Anh Đan Trì ơi xin cho em hỏi một chút với ạ:

- Trước 30 tuổi hình dáng và tính cách theo chính tinh thủ mệnh, sau 30 tuổi theo cung thân phải không ạ? Em thấy nhân tướng em càng gần về 30 càng khác, không biết có phải vậy không?

- Em thân cư tài có Tham Linh đắc địa đồng cung, hỏa trong tam hợp nhưng có song hao đắc cách, điền VCD vậy có nên đầu tư cho BDS thay vì chứng khoán không ạ?

Em cám ơn anh. Vừa đủ 7 dòng ^^
Đầu trang

AmazingAmy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi AmazingAmy »

Anh Đan Trì ơi cho em hỏi vấn đề này ạ:
- Song lộc đồng cung mệnh thì có khác song lộc 1 thủ mệnh 1 chiếu mệnh ko ạ? Và liệu có đúng thân tốt hơn mệnh tốt ko a?
- Nhật nguyệt đồng cung thì ko tốt, nhưng đối cung mà vcd thì nhật nguyệt chiếu có tốt ko ạ?
- Luận 1 cung mà vừa dùng tam phương tứ chính vừa dùng cung xung chiếu có nhiều quá ko ạ? Ví dụ như lá số mệnh vcd dùng tam hợp và xung chiếu luận chính tinh ra rất nhiều cách đẹp, vậy họ có ăn đc hết các cách đẹp đó k a?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”