Tản mạn về lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
ngoisaocodon2k
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tản mạn về lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi ngoisaocodon2k »

Chào mọi người!
(Xin phép được xưng tôi vì trên diễn đàn có đủ mọi lứa tuổi)
Tôi có tìm hiểu về lá số tử vi cũng được một thời gian. Bản thân tôi thấy rằng lá số chỉ thể hiện một phần về cuộc đời của đương số. Minh chứng cho điều đó là cùng một lá số nhưng ngoại hình, tính cách, nghề nghiệp và các biến cố cuộc đời không phải ai cũng như nhau. Thậm chí có những lá số rất xấu nhưng cuộc đời của đương số vẫn tốt đẹp. Có phải số phận của con người như thế nào phụ thuộc vào cách sống của người đó hay không?Bản thân con người thường chỉ muốn nghe điều tốt chứ không ai muốn nghe những điều không hay ho về mình. Khi được luận giải nếu có điều gì đó không tốt, chúng ta nên thản nhiên, bơ đi mà sống hay là lo sợ rồi nghĩ cách nọ, cách kia để tránh những điều không tốt kia?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Tản mạn về lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi khoapham12 »

Nhưng mình thấy những người thanh công, giàu có đều có lá số đẹp
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Xin hỏi:
+bạn tiếp xúc dc 1k lá số chưa?
+bạn đã gặp bao nhiều trường hợp cùng ngày cùng giờ cùng tháng cùng năm?
+"mệnh tốt ko = vận tốt, nó dốt nhưng bố nó ko là tốt", chắc bạn đã từng nghe?
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

bạn có điều gì buồn về lá số của bản thân ?
Đầu trang

ngoisaocodon2k
Mới gia nhập
Mới gia nhập

khoapham12 đã viết: 23:38, 15/11/18 Nhưng mình thấy những người thanh công, giàu có đều có lá số đẹp
Cảm ơn bạn đã quan tâm đến topic. Theo ý kiến của bạn thì những người thành công, giàu có đều có lá số đẹp. Tôi xin phép hỏi bạn, cùng một lá số đẹp nhưng có người thì thành công, giàu có; có người lại nghèo khó, bần hàn là do đâu? Môi trường, hoàn cảnh, cách đối nhân xử thế, ý chí vươn lên, sự tác động từ người khác? Thử hỏi một người có lá số đẹp, giàu có nhưng lại không có chí tiến thủ, không nỗ lực vươn lên, sống không biết điều thì liệu có giàu có được hay không?
Đầu trang

ngoisaocodon2k
Mới gia nhập
Mới gia nhập

MarkHolland đã viết: 23:49, 15/11/18 Xin hỏi:
+bạn tiếp xúc dc 1k lá số chưa?
+bạn đã gặp bao nhiều trường hợp cùng ngày cùng giờ cùng tháng cùng năm?
+"mệnh tốt ko = vận tốt, nó dốt nhưng bố nó ko là tốt", chắc bạn đã từng nghe?
Cảm ơn bạn đã quan tâm đến topic. Có thể tôi chưa tiếp xúc và luận giải được nhiều lá số nhưng điều đó có thực sự quan trọng? Số lượng không quyết định đến khả năng của một con người. Trường hợp cùng ngày cùng giờ cùng tháng cùng năm sinh tôi đã gặp và thấy đều có sự khác biệt từ ngoại hình, cá tính, đến các biến cố cuộc đời của đương số. Theo bạn nói "mệnh tốt không bằng vận tốt", "nó dốt nhưng bố mẹ nó ko là tốt" tôi nghĩ chưa đúng. Bố mẹ hay các sự giúp đỡ khác tôi nghĩ đó chỉ là nhất thời. Bố mẹ cũng không thể sống với chúng ta mãi, những người giúp đỡ chúng ta cũng có cuộc sống riêng, nếu như bản thân không biết tự lo, tự chủ và quyết định cuộc sống của mình thử hỏi có tốt được mãi không?
Đầu trang

mylife123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi mylife123 »

Lải nhải làm gì, nói linh tinh vớ vẩn.
Đầu trang

Vũ Hoàng
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vũ Hoàng »

Tiếp nhận ý tốt của em gái: dù được nghe dự đoán gì về tương lai cũng hãy chọn lọc mà tin :)).

Còn chắc tuổi đời còn nhỏ mà được nghe luận và tự suy luận về lá số của mình nên đang bị rối bời suy nghĩ chút xíu nhỉ?
Ngoại hình khác nhau thì cũng dễ hiểu thôi vì bố mẹ không giống nhau, giống sao nổi. Một lá số nhưng điểm xuất phát khác nhau. Và hơn nữa hầu hết luận giải đều là sự tương đối, không phải tuyệt đối. Ví như phụ mẫu hiện lên giàu nhưng giàu ở nông thôn khác giàu ở thành phố đúng không?. Muốn đọc nhiều hơn về cái này thì tìm hiểu ở đây: https://www.lethuc.com/

Mà khác nhau là có vì nhiều lẽ nhưng không khác một cách đối lập đâu. Tử vi dựa trên xác suất thống kê nên không nghiệm lý đủ nhiều thì không nên kết luận (thường người ta cũng chỉ dùng từ "luận đoán" là vì thế).

Mà đừng bàn gì đến chuyện tốt xấu vì nó là từ ta quyết định, quyết định như nào lại từ bản mệnh và hành vận. Tóm lại nó có lý của nó hết đấy.

Anh nghĩ bé gái đừng nên nghĩ nhiều về tốt xấu lá số, cứ giữ niềm tin tự làm chủ quyết định cuộc đời mình nhé.

Mọi người đừng nặng lời với em nhỏ, giai đoạn đầu vào diễn đàn là thế! Nhỏ quá :))
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

Nếu đúng như a hoàng nói thì lá số của mình từng bị biết bao nhiêu người chê nát be nát bét đây này :)) , bạn cũng đừng lo nghĩ nhiều về lời ngta phán mà làm lệch lạch đi mục tiêu của bản thân
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”