Mệnh Thái Dương cư Tị. Mời các bạn góp vui.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Mệnh Thái Dương cư Tị. Mời các bạn góp vui.

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

DVTPharma đã viết: 23:53, 15/11/18
vnfaker98 đã viết: 23:45, 15/11/18
Thực ra cách thì ko có vì mình phải hiểu mình sau đó mới dùng đến tử vi?
Xin hỏi dvt có thấy tính cách mình giống bố bạn thái dương cư tỵ ôm đà .

Thái dương là tượng là cha là chồng khi ôm đà la thì lầm lì khó tính? Khác với thái âm ôm đà thì hay thị phi.
Vũ khúc là sao kim tiền le lói mà cô độc nhưng vì mộc mệnh nên kiểu gì cũng có lần phá sản mà lúc giàu có lại cô đơn khăc vợ con.

Thân.
:) Cũng ko giấu faker, mình cũng võ vẽ vài câu tử vi với tứ trụ nên cũng có phần hiểu, nhưng nó là cưỡi ngựa xem hoa nên lại tự mình làm khó mình. Giả như rõ ràng thì tốt quá, đằng này dở ông dở thằng... Nên mới rơi vào cảnh loay hoay giữa dòng thế này.
Cũng chính vì cái khoản giống cha mà khiến mình băn khoăn.
Hjj, ko sao hết.
Nếu thấy mình quả thực là thái dương ôm đà thì giữ lấy nghiệm lý xem sao.
Mà Dvt cũng lầm lỳ khó tính đến độ cấm cản như có bầu cũng ko cho cưới?? Thì thấy hơi lạ vì bạn khá vui tính hòa đồng
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

M mà ko ngoan, t theo ám quẻ m, 😋. Tán m. Kakaka 😂😂😂
Tự dưng hôm nay buồn, nghĩ suy vẩn vơ, hồi tối đi bộ hết 2 dãy phố, mà giờ nghĩ lại mới thấy khi đó đi như thằng vô hồn, chỉ đi và đi, chẳng hiểu đi làm gì... Cái cảm giác này thật bất an. 1 thằng như t lười nhất khoản đi bộ vì lười và mệt... 😫 Haiz!
[/quote]

Cơ bản là anh k thích thú vs chú, theo anh làm vệ sỹ cho anh thì được =)) . Đi bộ cũng kêu , coi như vế trước càng k bao giờ xảy ra, tên này k hữu dụng rồi, haha B-) . Mà topic chả có ai vào nghiệm lý, toàn nói phét là nhiều =))
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thái dương cư tỵ thì sẽ trong tam hợp phá toái nên đã cấm thì dễ cấm.cho kỳ được mới thôi.
Ko chấp nhận dễ dàng

Tôi mệnh ở tam hợp tỵ dậu sửu nên tính tình nhiều lúc gàn dở ương đến độ biết đúng nhưng vẫn cố làm sai cho hả giận.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Co dai đã viết: 23:47, 15/11/18
cự nhật không kiếp đã viết: 23:39, 15/11/18
Co dai đã viết: 23:19, 15/11/18

Nhớ chị thiệt hok, sao k thấy đi tìm :((. Chị vẫn hay vô đó chứ mà tại k có gì vui nên k xuất hiện :). Chắc phải đợi chị về rồi chị e mình dụ hắn lên máy bay e lái rồi thả xuống biển cho cá mập ăn thôi chứ chị cũng k bít cách nào để trị :)). Tại vì ve vãn gái thì cho thành thái giám là hết chứ ve vãn trai thì bít làm gì giờ :(.
Chị k xuất hiện thì em làm sao mà tìm được chứ :D , chị có nhớ em không hả, thế mà thấy em k vào tỏ lời cho em phấn khởi chứ :"> . Đọc đoạn chị thi hành án cho hắn mà em cười đau cả ruột =)) , hơi ác nhưng thực sự em chưa nghĩ được cách gì hay hơn :D
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

vnfaker98 đã viết: 23:59, 15/11/18

Thái dương là tượng là cha là chồng khi ôm đà la thì lầm lì khó tính? Khác với thái âm ôm đà thì hay thị phi.
Vũ khúc là sao kim tiền le lói mà cô độc nhưng vì mộc mệnh nên kiểu gì cũng có lần phá sản mà lúc giàu có lại cô đơn khăc vợ con.

Thân.
:) Cũng ko giấu faker, mình cũng võ vẽ vài câu tử vi với tứ trụ nên cũng có phần hiểu, nhưng nó là cưỡi ngựa xem hoa nên lại tự mình làm khó mình. Giả như rõ ràng thì tốt quá, đằng này dở ông dở thằng... Nên mới rơi vào cảnh loay hoay giữa dòng thế này.
Cũng chính vì cái khoản giống cha mà khiến mình băn khoăn.
Hjj, ko sao hết.
Nếu thấy mình quả thực là thái dương ôm đà thì giữ lấy nghiệm lý xem sao.
Mà Dvt cũng lầm lỳ khó tính đến độ cấm cản như có bầu cũng ko cho cưới?? Thì thấy hơi lạ vì bạn khá vui tính hòa đồng
Tính đó ngày xưa thôi faker. Hồi nhỏ mình khó tính lắm ý. Thích cái gì là phải được < đúng kiểu con ông giời Dương Tuế >, lại được bố chiều nhưng lại chẳng có chút nào đồng quan điểm, hiếm hoi lắm mới thấy ngồi vơi nhau nói vài câu.
Từ ngày 18t thì mình hòa đồng lắm, cũng biết kiềm chế bản thân. Thực ra nói chính xác thì ngày xưa cũng thích vui vẻ, và thích nhiều bạn nhưng cảm giác bản thân nó cứ sao sao ý.
À, có năm 1-2t gì đó mình và mẹ ốm thập tử nhất sinh, cũng vì lẽ khó nuôi nên bố mình mới về hưu non để chăm sóc, cũng vì lẽ đó mà ông ấy ko có đường công danh... Sau đó 1-2 năm thì do nhà nghèo nên bố mình lại vào Nam làm việc < làm địa chính>, đến năm 1997 thì về nhà ở hẳn. Cũng tầm năm này nhà mình xây nhà mới vì đk kinh tế cũng vượt lên. Nói chung ngày bé mình sống chủ yếu với mẹ.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Thân.
Cũng chính vì cái khoản giống cha mà khiến mình băn khoăn. Mặt mình rất giống bố, giống đến 80%, thực ra là giống ông nội hơn. Cái này cũng khó vì theo kiểu ADN thì phải vì có thằng ku e con nhà chú nó cũng giống mình như đúc từ mặt và dáng người đến tính cách... Khó tính thì nó là đặc điểm cố hữu của dòng họ nội nhà mình thì phải, mình thấy từ ông đến chú bác đều thế cả, nên khoản mình giống bố cái này là chuẩn.
Thêm 1 điểm nữa là chị gái mình tử vi là mệnh Thiên Lương, thân Thái Dương. Ko lẽ thằng e là mệnh Thái Dương, thân Thiên Lương... ^:)^
Con chả giống bố mẹ thì giống ai , t thấy nếu cứ lôi thái dương bảo tính cách giống cha thì k đúng đâu, đơn cử như t chả giống ai trong nhà, kể cả họ hàng về khoản tính cách và nói năng, trừ khuôn mặt hình dáng thì mỗi ng giống 1 tí, giống cả bố lẫn mẹ, giống bố khuôn mặt to, vai.. nhưng lại giống mẹ chiều cao, mũi, tai, miệng... , cứ khách quan xét thì đỡ nhầm đừng gò bó chi vậy rồi k biết dương đà hay vũ quả ;;)
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hjj. Mình cũng chí nói tử vi thôi còn thế nào dvt tự chọn vậy.
Nếu ko có hóa lộc cư mệnh thì cậu ko phải là cậu ấm trong nhà khi còn bé.

Vũ khúc là sao cương nghị quả quyết nóng nảy mà cô khắc người thân vì hóa khí là quả tú.

Nhưng sau lớn thì hóa lộc ( mộc) chủ phúc hậu ôn hòa làm dịu bớt cái nóng nảy nhưng nội tâm e là vẫn cô đơn lắm
Còn thái dương thì thông minh đoan chính nên dù có vướng đà cũng chỉ là hạng lầm lì khó tính

Hơn nữa nếu sinh về đêm thì càng khắc cha và xa cha mới đúng.
Hjj. Võ đoán vậy thôi vì ko ai hiểu dvt bằng chính dvt vậy.
Thân ái
Đầu trang

DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

vnfaker98 đã viết: 00:24, 16/11/18 Hjj. Mình cũng chí nói tử vi thôi còn thế nào dvt tự chọn vậy.
Nếu ko có hóa lộc cư mệnh thì cậu ko phải là cậu ấm trong nhà khi còn bé.

Vũ khúc là sao cương nghị quả quyết nóng nảy mà cô khắc người thân vì hóa khí là quả tú.

Nhưng sau lớn thì hóa lộc ( mộc) chủ phúc hậu ôn hòa làm dịu bớt cái nóng nảy nhưng nội tâm e là vẫn cô đơn lắm
Còn thái dương thì thông minh đoan chính nên dù có vướng đà cũng chỉ là hạng lầm lì khó tính

Hơn nữa nếu sinh về đêm thì càng khắc cha và xa cha mới đúng.
Hjj. Võ đoán vậy thôi vì ko ai hiểu dvt bằng chính dvt vậy.
Thân ái
Cảm ơn Faker đã giành thời gian cho mình. Quả thực nó khó quá làm mình băn khoăn!!! ~X(
Đầu trang

DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 00:16, 16/11/18

Thân.
Con chả giống bố mẹ thì giống ai , t thấy nếu cứ lôi thái dương bảo tính cách giống cha thì k đúng đâu, đơn cử như t chả giống ai trong nhà, kể cả họ hàng về khoản tính cách và nói năng, trừ khuôn mặt hình dáng thì mỗi ng giống 1 tí, giống cả bố lẫn mẹ, giống bố khuôn mặt to, vai.. nhưng lại giống mẹ chiều cao, mũi, tai, miệng... , cứ khách quan xét thì đỡ nhầm đừng gò bó chi vậy rồi k biết dương đà hay vũ quả ;;)
Haha, cũng đúng. ;;). Nay khó ngủ quá T.T
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Điều cự nhật nói đúng con ko giống cha thì giống ai?

Nhưng nếu là tuất thì cung mệnh trùng với cung phụ mẫu của lá số giờ hợi đều là thái dương cư tỵ nên phải có nét tương đồng vì thế mới hỏi có giống tính cha.
Vậy thôi chứ ko ai dại gì mà hỏi như thế cả.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”