3 lá số đặc biệt:Lá số VCD thọ 99 tuôi,lá số mệnh VCD của bác Hùng Tôn và lá số VCD tuổi Kỷ Sửu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: 3 lá số đặc biệt:Lá số VCD thọ 99 tuôi,lá số mệnh VCD của bác Hùng Tôn và lá số VCD tuổi Kỷ Sửu

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Nghiệm lý thì thôi đi, để đủ tiêu chuẩn nghiêm cứu nghiệm lý thì đầu tiên phải là lá số chuẩn đã rồi mới đến chuyện lá số đó hay ... Hơn nữa, nghiệm lý 1 ngàn lá số bát nháo sơ sài ko bằng chỉ nghiệm kỹ 1 lá thôi nhưng nghiệm cả ngàn lần.

Tán phét thôi. :D

3 lá kia đều mỗi lá mỗi vẻ nhưng xét trong nhóm VCD thì cũng là đẹp. Đều trên 6 điểm cả, lá nhật nguyệt chiêu hư ko kia phải được đến 8 điểm. Tôi nhận thấy 1 điều là thời các cụ xưa thì ko biết nên ko nói, nhưng tầm từ 1980 đến nay thì những lá số biến cách phản cách đều thành tựu cao hơn những lá chính cách. KO rõ có phải là do chu kỳ thiên vận 180 năm bắt đầu từ 1980 hay ko nữa. Các tỷ phú triệu phú 10 người thì 8 người rơi vào phản cách biến cách

1 kinh nghiệm cá nhân nữa là khi xem lá VCD mà xem cung Di là cung đối để lấy chính tinh thì ko đủ đâu Từ Trường à. Vì mệnh VCD phụ thuộc nhiều vào môi trường sống nên xem lá VCD thì ưu tiên nhất là xem có hung tinh thủ mệnh ko, sau là xem Nhật nguyệt đẹp hay xấu, thứ 3 mới đến cung đối và tam hợp.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: 3 lá số đặc biệt:Lá số VCD thọ 99 tuôi,lá số mệnh VCD của bác Hùng Tôn và lá số VCD tuổi Kỷ Sửu

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Anh bạn tôi rất thông minh đẹp trai nhất trong nhóm có thể nói là đa năng mẫn tiệp.

Xin kể lại như sau

Hồi chúng tôi học cuối cấp năm lớp 12 mà chuẩn bị thi tốt nghiệp vs đại học và đang chuẩn bị đăng ký hồ sơ để thi vào trường nào.

Nó hỏi tôi hay tao vs mày làm 1 chuyến lên hà nội đi, tôi trợn chừng 2 mắt bảo lên làm gì nó bảo muốn lên thăm trường trước khi đăng ký để xem trường đó có thật sự tốt để vào hay ko còn tôi thì vẽ ra một đống lý do nào 2 thằng đi sợ lạc nào là chưa quen đường..hơn nữa làm gì có cái thể loại lên xem trường có ưng thì mới đăng ký thi trong khi còn đang lo trượt và cũng để chấm dứt cái ý nghĩ điên rồ kia nhưng thực bụng cũng muốn đi lắm vì nghe đồn cái cổng parabol của bách khoa hà nội cao lắm bao tay muốn trèo qua mà ngã sấp mặt hơn nữa cũng chưa từng được đặt chân lên hà nội bao giờ nên háo hức lắm. Thế là trưa hôm ấy sau khi tan học 2 thằng phi xe tốc lực về xin phép nhà tôi để đc đi mà phải có nó về xin cùng vì cái mồm nó dẻo quẹo nên xin sỏ cũng dễ.

Lúc đặt chân lên hà nội là ngã tư vọng chúng tôi lòng vòng 1 lúc cũng tìm đc địa chỉ người quen để ở nhờ ít hôm vì không biết đường lên nó bảo đi mua bản đồ cho dễ, nó bước vào trường kinh tế thấy có vẻ ưng lắm vì vốn thích làm ăn buôn bán sau nó bảo tao lên đây ôn thi.

Ôi nếu tôi mà quay lại đc cái lúc đó thì chỉ muốn nói một câu bạn thật là vãi nồi!!! Vậy về sau nó lên đây ôn thi còn tôi ôn tại gia và sau này hắn tâm sự tao lên đây ôn thi mới là quyết định đúng đắn, còn tôi thì ậm ờ cho qua.

Cái gì đến cũng đến 2 chúng tôi đỗ đại học.
Nhưng đến lớp hắn chơi thì lại gặp ngay cái tay ngày xưa ngồi thi cùng mình, chả là sợ trượt bách khoa tôi đăng ký kèm thêm trường đại học nông nghiệp và cao đẳng. Ngày gặp hắn trong cái bối cảnh cùng phòng và bắt chuyện là hôm đó buổi sáng anh tôi đưa tôi đi thi từ cầu diễn_ nhổn sang tận gia lâm để thi nhưng tôi quên ko mang ví thành thử thi xong buổi sáng đói thấy mồ đành lại làm quen vay tiền đi ăn.

trong phòng có có tay nhà có người quen làm thú y nên chỉ cần đỗ học xong ra là có việc mà năm nay ông ấy thì là năm 2 rồi nên lo lắm đến lúc thi hóa tôi cho ông nhìn hết còn môn sinh tôi làm như làm văn chỉ mong sau cho viết càng dài càng tốt về sau sinh 2.5 đ còn hóa 9.5 toán 8.5 nên vẫn đỗ khi xem điểm thi tôi xem cả cho ông kia và về sau hình như ông ấy cũng đỗ thì phải.

Lòng hoan hỉ khi bước chân vào đại học nhưng đâu có biết phía trước nó thế nào , hoàn cảnh mình gặp phải sẽ ra sao đấy là cung thiên di trong tử vi.

Bạn tôi thông minh ấy vậy mà vì tình duyên ngang trái cộng thêm mải mê chạy theo kiếm tiền bỏ bê học hành nợ môn và cuối cùng chán nản sau đó 2 năm bỏ mất tích ko 1 cuộc điện thoại về gia đình thi thoảng có điện cho tôi nhưng ko nói là ở đâu và rặn ko nói cho ai.

Ngày gặp lại nó thông báo với nhà là về quê nhưng mọi người đâu biết là đã xuất gia, áo nâu chàng hạt thành thử nhà làm cơm mời mọi người đến dự. Ai cũng mắt tròn mắt dẹt muốn xem nó ra sao sau vài năm biệt tích

Lúc về mẹ nó khóc ròng nhất là lúc ăn cơm, mọi người có thấy được cái cảnh cả nhà ăn cơm rượu thịt mà nó ngồi riêng một mâm chỉ ăn rau luộc chấm bột canh. Bố mẹ ăn ngon mà lỡ để con ăn vậy thì thử hỏi bố mẹ nào nuốt cho nổi QUẢ LÀ ĐẮNG LÒNG.

Có đứa con trai bao nhiêu niềm tin đặt vào nó vậy mà giờ nó như vầy nếu là mọi người có con thử hỏi có thấy nhói. Mãi sau này tôi lọ mò vào mấy trang tử vi mới xem là sao đi tu chứ lúc đầu ai biết tử vi là gì đâu.

Mọi người thông cảm tôi mệnh ôm lưu niên văn tinh nên hay viết lách là vậy nhưng có song hao nên hay đãng trí lắm lại ham chơi cụ thể khi đi đâu đó tôi hay nghĩ linh tinh mà chả mấy khi nhớ đường. Người ta nói mệnh ôm song hao thường hay nghiện cái gì đó, quả thật cái này đúng với tôi.

Quay trở lại lá số bạn tôi, vì ko biết luận giải nên vào mấy trang luận sẵn nhưng đọc chả hiểu mô tê gì nên cũng vứt đấy về sau biết hơn chút ít mệnh vcd đắc tuần tại hợi đc phủ tướng triều viên ở thế đào không nên mênhn ôm thiên đức thiên quý phúc đức thân cư phúc hình riêu cô quả hồng thiên quan.

Năm 2016-2017 đột nhiên hăn gọi bằng số khác tôi hỏi sao mày gọi được cho tao vậy thì nó nói nay SẾP đi vắng. Tôi bảo bộ mày gọi chủ trì là sếp hả. Nó cười, đấy cái mồm nó dẻo ăn nói thông minh nên ai cũng quý vì mệnh có văn khúc hội khoa xương lưu hà đào hoa chiếu về.

Có lần nó lên hà nội rồi qua thăm tôi, tôi dẫn nó đi gặp bạn bè năm xưa sau cuộc về chúng tôi ôn lại chuyện cũ đột nhiên nó bảo thôi đừng nói nữa tao đau đầu lắm tôi liền bảo lấy paradol mà uống thì nó bảo ko phải vì giờ đầu ta sạch sẽ rồi nếu nói nữa sẽ làm ta nhớ lại chuyện xưa làm tôi hiểu rằng con người ta khi đi tu thì đầu toàn phật pháp giờ kể lại toàn chiyeenj yêu đương ngày xưa hay nói nhiều chuyện đời cũng ko tốt.

Thế mới thấy chú vio nói đúng những người tu hành họ sống khác nên ko xem cũng là đúng.
Thôi tạm đến đây vậy.
Được cảm ơn bởi: nhondoan
Đầu trang

Trutri
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Trutri »

Lại phải like- viết hay đọc hồi hộp.Mà mấy cụ học tử vi toàn dân trí thức vắt ngang hay sao ý.
Đầu trang

ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ĐỗVạnThông »

Bà con coi, nó luận giải như thế này đây:

Hoa Cái Bạch Hổ là chảy máu âm hộ (vì Cái là giống cái; hoa là cái ấy; nên hoa cái là cái ấy của phụ nữ). Bạch Hổ là máu thì đúng là chảy máu âm đạo rồi. :))

Quý là thân thể phụ nữ hợp Mạu là bị xâm hại... ^:)^

Thế mà đi đâu cũng đòi tranh cao thấp!
vio đã viết: 20:42, 26/11/17
Năm bính thân 2016 thấy hoa cái bạch hổ là hiện tượng bị chảy máu khu vực âm hộ. Năm này dễ có vấn đề ... năm 2016 thấy 2 thân xung phá dần là xung bố, bố có vấn đề.
Với các thông tin trên mình nghĩ người này có thể bị hiếp dâm hai năm có thể có họa này là năm 2011 và 2016.
Về tứ hóa vận 13 văn phúc cung phu hóa kị, niên bính thân liêm hóa kị là xung kị tuyến quan.
Ngoài ra theo kinh nghiệm vio năm 2016 -2018 rất dễ có việc xuất ngoại.

Tứ trụ thì chữ quý nó là cơ thể của phụ nữ, quý hợp mậu, thấy năm quý tị 2013, quý này tranh hợp mậu trụ năm dần tỵ hại mà tỵ tàng bính là sát, năm này thế nào cũng bị bạn bè hãm hại.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

ĐỗVạnThông đã viết: 07:01, 15/11/18 Bà con coi, nó luận giải như thế này đây:

Hoa Cái Bạch Hổ là chảy máu âm hộ (vì Cái là giống cái; hoa là cái ấy; nên hoa cái là cái ấy của phụ nữ). Bạch Hổ là máu thì đúng là chảy máu âm đạo rồi. :))

Quý là thân thể phụ nữ hợp Mạu là bị xâm hại... ^:)^

Thế mà đi đâu cũng đòi tranh cao thấp!
vio đã viết: 20:42, 26/11/17
Năm bính thân 2016 thấy hoa cái bạch hổ là hiện tượng bị chảy máu khu vực âm hộ. Năm này dễ có vấn đề ... năm 2016 thấy 2 thân xung phá dần là xung bố, bố có vấn đề.
Với các thông tin trên mình nghĩ người này có thể bị hiếp dâm hai năm có thể có họa này là năm 2011 và 2016.
Về tứ hóa vận 13 văn phúc cung phu hóa kị, niên bính thân liêm hóa kị là xung kị tuyến quan.
Ngoài ra theo kinh nghiệm vio năm 2016 -2018 rất dễ có việc xuất ngoại.

Tứ trụ thì chữ quý nó là cơ thể của phụ nữ, quý hợp mậu, thấy năm quý tị 2013, quý này tranh hợp mậu trụ năm dần tỵ hại mà tỵ tàng bính là sát, năm này thế nào cũng bị bạn bè hãm hại.
Phần này chưa ăn thua gì. Mày tìm mục luận nữ mệnh bán dâm còn hay hơn nữa.
Tầm óc lợn như Thông đọc có hiểu không?
E rằng con chó nó ăn c.ứt nó cũng không ngu như Thông. Đã ngu nhưng lai hay tỏ ra nguy hiểm, xem số vĩ nhân ư, xác định giờ sinh ư. Loại này học 100 năm nữa không đủ khả năng luận cơ bản. Nên bán nhà đi nhận thày Vinafake về dạy cho tý tử vi mà kiếm cơm Thông nhé.
Đã theo học được tẹo nào chưa?
Thông đưa ls mẹ Thông lên, tao xem chính xác ngày nào mẹ mày bị chó nó đi tơ. Tam xem 1 quẻ mẹ Thông tuôit con vịt bị bầy chó hiếp.
Thông up ls mẹ Thông lên luôn nhé.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Quý Bạn trẽ mến ,
Xin cám ơn Bạn ThatSat275, và Bạn Đan Trì , Bạn Đỗ Vạn Thông đã post các lá số hộ tôi .
Lời nói đầu tiên là chân thành cám ơn Quý Bạn đã cùng tôi tham luận qua topic này . Đặc biệt là có sự tham luận của Bạn Đan Trì , sau đó là Bạn Hà Thúc Đạo và người Bạn dễ thương Đặng Dược Sư Pharma. Và dĩ nhiên là có phần tham luận của Bạn VIO , người Bạn trẽ mà Tứ Trụ +Tử vi song toàn .
Phải nói dài dòng là vì Khoa Tử vi chúng ta đang học ở đây là chỉ có Tổ mà không có thầy, không có tài liệu chính truyền , các sách vở chỉ là tài liệu tham khảo chứ không có giá trị về mặt giáo dục được kiểm chứng và được chính thức công nhận … ? Thế thì tha hồ Tử vi trăm hoa đua nở? .
Xin đựợc trả lời :
1-Lá số Tuổi Đinh Mùi : là cụ thân sinh của một người bạn cùng nghiên cứu Tử vi từ năm 1981 . Cụ đã là trưởng ty Bưu Điện ở Hà Nội . Năm Giáp Ngọ . 1954 . di cư vào Nam , 48 Tuổi ở Đại hạn 45-54 tuổi ở Tỵ có Thiên Mã. Cụ mất 99 tuổi ở Đại hạn 95-104 ở Tý : Đào hoa Địa kiếp đồng cung . Số thọ nhờ Mệnh Thân cư Phúc có Việt Khôi .
2-Lá số 3 : Kỷ Sửu : Lá số của anh họ của bạn tôi , ở TP/ HCM . Hằng tuần chúng tôi có thảo luận 2 giờ vào ngày thứ Bảy về Tử vi . Lá số này chưa ai giải đúng , vì là Hỏa Mệnh , Có Thiên Không ở Ṃệnh và đắc Tam Không . Trước năm 1975 đã đi xem các thầy nổi tiếng ...và đều không ̣đúng .. Lá số kém công danh : cóThái Dương Miếu+ Lộc tồn Tuần : Phá công danh : Thái dương chủ về quan lộc. Thái Âm , Thiên Việt bị Triệt .Hóa Khoa , Thiên Khôi ở Thê không chiếu về Quan vì có Tuần án ngữ. Chỉ là Hạ sĩ quan xem sổ sách kho tiếp liệu . Mất ngày 25 tháng 2 . giờ Thân , năm Đinh Dậu, 2017 , thọ 69 tuổi .
Mến ,
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn ThatSat275 mến ,
Thể theo đề nghị của Bạn , nay tôi luận giải Lá số của GS Vũ Quốc Thông .
Theo quan điểm của tôi :
1-Đồng Âm ở Di nhờ Thiên Không làm cho Thái Âm sáng trở ḷại , thêm song Lộc Hóa Quyền đồng cung nên thuộc kỳ cách . Cự Nhật ở Thân là đắc. Hóa Kỵ Lưu Hà ở Tài tam hợp Thanh Long ở Quan thành cách Long Kỵ Hà : luôn luôn gặp may mắn , đắc thời cho Học hành công danh . Đang chờ xác nhận là mất năm nào , 71, 72 Tuổi ? Đại hạn 63-72 Tuổi : Lộc Tồn Thiên Không Đào hoa đồng cung là Tử Hạn .
2-Nhờ Bạn post hộ : Lá số của ông Bác cao tổ đời thứ hai nhà tôi : Gần giống LS của GS VQThông .
Sinh năm Mậu Ngọ< 1798> ngày 1 tháng 11, giờ Tý. Mệnh VCD ở Tý có Tuần ,Triệt , Hóa Khoa , Khốc Hư đồng cung . Nhờ tham luận về công danh , sự nghiệp , năm mất .. Đây là LS rất đặc biệt ?
Mến ,
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

hungton đã viết: 10:44, 16/11/18 Quý Bạn trẽ mến ,
Xin cám ơn Bạn ThatSat275, và Bạn Đan Trì , Bạn Đỗ Vạn Thông đã post các lá số hộ tôi .
Lời nói đầu tiên là chân thành cám ơn Quý Bạn đã cùng tôi tham luận qua topic này . Đặc biệt là có sự tham luận của Bạn Đan Trì , sau đó là Bạn Hà Thúc Đạo và người Bạn dễ thương Đặng Dược Sư Pharma. Và dĩ nhiên là có phần tham luận của Bạn VIO , người Bạn trẽ mà Tứ Trụ +Tử vi song toàn .
Phải nói dài dòng là vì Khoa Tử vi chúng ta đang học ở đây là chỉ có Tổ mà không có thầy, không có tài liệu chính truyền , các sách vở chỉ là tài liệu tham khảo chứ không có giá trị về mặt giáo dục được kiểm chứng và được chính thức công nhận … ? Thế thì tha hồ Tử vi trăm hoa đua nở? .

2-Lá số 3 : Kỷ Sửu : Lá số của anh họ của bạn tôi , ở TP/ HCM . Hằng tuần chúng tôi có thảo luận 2 giờ vào ngày thứ Bảy về Tử vi . Lá số này chưa ai giải đúng , vì là Hỏa Mệnh , Có Thiên Không ở Ṃệnh và đắc Tam Không . Trước năm 1975 đã đi xem các thầy nổi tiếng ...và đều không ̣đúng .. Lá số kém công danh : cóThái Dương Miếu+ Lộc tồn Tuần : Phá công danh : Thái dương chủ về quan lộc. Thái Âm , Thiên Việt bị Triệt .Hóa Khoa , Thiên Khôi ở Thê không chiếu về Quan vì có Tuần án ngữ. Chỉ là Hạ sĩ quan xem sổ sách kho tiếp liệu . Mất ngày 25 tháng 2 . giờ Thân , năm Đinh Dậu, 2017 , thọ 69 tuổi .
Mến ,
Cháu cảm ơn bác Tôn Hùng.
Như vậy lá số thứ 3: Sinh ngày 29/1/1949 khoảng 0h-0h59' đúng ko bác.
Càn tạo: Mậu Tý- Ất Sửu - Kỷ Mùi - Giáp Tý. Năm 2017 Đinh Dậu, đại vận Nhâm Thân.
Bác cho cháu hỏi ngày 25/02/2017 kia là bác đang nhắc đến ngày âm lịch phải ko ạ.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn DVTPharma mến ,
̣Đúng như vậy: Âm lịch 25/2/ G Thân năm Đinh Dậu .
Mến ,
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

hungton đã viết: 11:46, 16/11/18 Bạn DVTPharma mến ,
̣Đúng như vậy: Âm lịch 25/2/ G Thân năm Đinh Dậu .
Mến ,
Dạ.
Như vậy là bác ấy tạ thế giờ Canh Thân, ngày Mậu Thân, tháng Quý Mão, năm Đinh Dậu.
Cháu cảm ơn bác, cháu lưu lại để nghiệm lý và học hỏi thêm.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”