Tướng tai này tốt hay xấu?

Luận giải tư vấn trao đổi về tướng pháp, danh tính, chữ viết
viianhbaby
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tướng tai này tốt hay xấu?

Gửi bài gửi bởi viianhbaby »

Mong cao nhân xem giúp cháu tướng tai này với ạ :)
Tập tin đính kèm
F4A4E2DA-BB68-420D-8882-259B27FBB16A.jpeg (158.08 KiB) Đã xem 3397 lần
Đầu trang

Thợ mộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Tướng tai này tốt hay xấu?

Gửi bài gửi bởi Thợ mộc »

Đừng biến các thầy thành " thầy bói xem voi" =)) =)) =)) =)) ^:)^ ^:)^ ^:)^
Đầu trang

viianhbaby
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thợ mộc đã viết: 19:11, 17/11/18 Đừng biến các thầy thành " thầy bói xem voi" =)) =)) =)) =)) ^:)^ ^:)^ ^:)^
ah vâng ạ
Đầu trang

Thợ mộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đôi lời nhận xét về tướng tai của bạn đầu tiên tai của bạn trắng hơn mặt là tốt, xương vành tai trong cứng ( quách) vành tai ngoài ( thành) . Thành quách nên rõ ràng phân minh , thành phải bso bọc che trở cho quách mới tốt . Tai phải có các bộ vị quản từ 8~14 tuổi . Gồm hữu thiên luân quản năm 8~10 tuổi, nhân luân quản năm 11~12 tuổi, địa luân quản năm 13 ~ 14 tuổi. Tôi thấy phần giao giữa hai bộ vị hữu thiên luân với nhân luân có hình thái đi xuống rất đột ngột hẳn có biến cố gì lớn xảy ra với bạn hoặc gia đình bạn năm bạn 10 tuổi. " quách" cứng mà cao hơn thành , không được " thành" bao bọc che trở . Là tính cách cương nghị sớm phải tự lập...
Đầu trang

viianhbaby
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thợ mộc đã viết: 19:25, 18/11/18 Đôi lời nhận xét về tướng tai của bạn đầu tiên tai của bạn trắng hơn mặt là tốt, xương vành tai trong cứng ( quách) vành tai ngoài ( thành) . Thành quách nên rõ ràng phân minh , thành phải bso bọc che trở cho quách mới tốt . Tai phải có các bộ vị quản từ 8~14 tuổi . Gồm hữu thiên luân quản năm 8~10 tuổi, nhân luân quản năm 11~12 tuổi, địa luân quản năm 13 ~ 14 tuổi. Tôi thấy phần giao giữa hai bộ vị hữu thiên luân với nhân luân có hình thái đi xuống rất đột ngột hẳn có biến cố gì lớn xảy ra với bạn hoặc gia đình bạn năm bạn 10 tuổi. " quách" cứng mà cao hơn thành , không được " thành" bao bọc che trở . Là tính cách cương nghị sớm phải tự lập...
năm cháu 13t bố cháu bị bệnh nhiễm trùng máu suýt nữa là qua đời, đấy là biến cố lớn nhất của nhà cháu từ trước đến giờ. Cháu không được sống cùng với bố mẹ từ 3 tháng tuổi. Giờ cháu đang sống xa gia đình ạ
Đầu trang

Thợ mộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vậy là đúng tướng rồi bạn ah. Thật ra xem tướng nên xem tổng thể. Vì chỉ 1 bộ phận rất khó có nhiều dữ kiện để đoán định . Chắc bạn ngại nên không chụp toàn bộ khuôn mặt. Thật ra tôi chỉ tuổi anh bạn thôi ( thế hệ 8x) có gì bạn có thể inbox cho tôi có thời gian tôi sẽ chỉ cho bạn những gì mà tôi biết.
Đầu trang

Thợ mộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Quan sát trong hình bạn sẽ thấy hình thái tai của bạn đang cong đều mà lại đi thẳng xuống đột ngột.đường thẳng đó nằm trên 3 bộ vị mà ở trên tôi đã nói. Mà cụ thể là : Cuối của " hữu thiên luân" năm 10 tuổi chạy hết qua " nhân luân" năm 11, 12 tuổi đến đầu" địa luân" năm 13 tuổi. Tức biến cố sẽ xảy ra trên đường thẳng đó tức từ 10~ 13 tuổi. Tôi đã đoán nó xảy ra vào thời gian đầu tức năm 10 tuổi. Tôi không có ý giải thích, dù sao thì mình cũng đã đoán sai. Nhưng rất cám ơn bạn vì đây là nét tướng rất hy hữu mà tôi gặp được. Để tôi nghiệm lý thêm nhiều được cái lý khi các tiền nhân chia bộ vị và hình thái tượng.
Đầu trang

viianhbaby
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thợ mộc đã viết: 23:35, 20/11/18 Quan sát trong hình bạn sẽ thấy hình thái tai của bạn đang cong đều mà lại đi thẳng xuống đột ngột.đường thẳng đó nằm trên 3 bộ vị mà ở trên tôi đã nói. Mà cụ thể là : Cuối của " hữu thiên luân" năm 10 tuổi chạy hết qua " nhân luân" năm 11, 12 tuổi đến đầu" địa luân" năm 13 tuổi. Tức biến cố sẽ xảy ra trên đường thẳng đó tức từ 10~ 13 tuổi. Tôi đã đoán nó xảy ra vào thời gian đầu tức năm 10 tuổi. Tôi không có ý giải thích, dù sao thì mình cũng đã đoán sai. Nhưng rất cám ơn bạn vì đây là nét tướng rất hy hữu mà tôi gặp được. Để tôi nghiệm lý thêm nhiều được cái lý khi các tiền nhân chia bộ vị và hình thái tượng.

e cảm ơn a nha, tai em hiếm gặp lắm ạ?
Đầu trang

tranthanhlam
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tranthanhlam »

mục xem tướng càng ngày càng vắng...buồn quá!!!
giờ mà tụ họp lấy facebook làm 1 nhóm trao đổi học hỏi.. cho xôm tụ...
chứ kiểu này... rồi ai ai cũng từ từ mà bỏ đi hết thôi!!!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

tranthanhlam đã viết: 14:47, 23/11/18 mục xem tướng càng ngày càng vắng...buồn quá!!!
giờ mà tụ họp lấy facebook làm 1 nhóm trao đổi học hỏi.. cho xôm tụ...
chứ kiểu này... rồi ai ai cũng từ từ mà bỏ đi hết thôi!!!
Hay đấy lâm trần kêu gọi thợ mọc và mọi người đi. Tôi thì ok.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem tướng, chữ viết, đặt tên”