Tướng mũi sử tử

Luận giải tư vấn trao đổi về tướng pháp, danh tính, chữ viết
Trả lời bài viết
trantheco1
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tướng mũi sử tử

Gửi bài gửi bởi trantheco1 »

Mọi người xem giúp em tướng người này có phải mũi sư tử không ạ. Em cảm ơn ạ

Hình ảnh
Đầu trang

goddest
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Tướng mũi sử tử

Gửi bài gửi bởi goddest »

Mũi bình thường thôi bạn, đây là dạng mũi tẹt. Mũi sư tử đặc trưng của nó khác.
Đầu trang

Thợ mộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thợ mộc »

Mũi bạn không phải dạng mũi sư tử. Mũi sư tử là mũi có sống mũi thẳng,cứng phần dưới " chuẩn đầu, gian đài, đình úy " to, dày, nở , hơi nhăn, có hình thái hơi hếch lên chút xíu, lỗ mũi rộng..... Xét về ngũ nhạc của bạn không cân xứng lưỡng quyền quá thấp
Đầu trang

mylife123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi mylife123 »

Mũi này cắm, bất đắc kỳ tử.
Đầu trang

Thợ mộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

mylife123 đã viết: 23:06, 10/11/18 Mũi này cắm, bất đắc kỳ tử.
Thế mũi này phạm vào " độc sơn cô phong"
Đầu trang

trantheco1
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi trantheco1 »

Thợ mộc đã viết: 11:21, 14/11/18
Độc sơn cô phong tức là ntn ạ, cháu chụp 360 nên nhìn nó ko nổi lưỡnng quyền.
Đầu trang

Thợ mộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

trantheco1 đã viết: 21:21, 20/11/18
Thợ mộc đã viết: 11:21, 14/11/18
Độc sơn cô phong tức là ntn ạ, cháu chụp 360 nên nhìn nó ko nổi lưỡnng quyền.
" thế độc sơn cô phong" nghĩa là núi cao đơn độc bị gió thổi. Trên khuôn mặt gồm có ngũ nhạc hay 5 ngọn núi. Mà cụ thể trán là hoành sơn ( hành hỏa hướng nam) phải vuông vắn và rộng là cát tướng, hàm dưới hay cằm ( hành thủy hướng bắc) phải tròn và dày mới tốt, gò má trái hay quyền trái ( hành mộc hướng đông) và gò má phải là hoa sơn ( hành kim hướng tây) tức lưỡng quyền phải tròn, không khuyết, lõm, hãm màu sắc tươi nhuận là tốt, mũi hay còn gọi là tung sơn ( hành thổ trung tâm) cao thẳng thế mạnh mới tốt . Năm bộ vị này phải chầu vào nhau, phải tiếp khí hay bổ trợ cho nhau, nổi lên không được lõm xuống mới tốt. Quan sát qua thấy mũi bạn cao to, quá dày quá rộng nổi quá cao chèn ép 2 bên lưỡng quyền xương hàm thu thế không nở tức hãm tuy được trán vuông rộng tiếp khí nhưng yếu. Chính vì mũi không được bổ trợ , tiếp khí từ 4 núi hay " nhạc" kia nên bị cô lập gọi là " độc sơn" mà núi cao thì gió mạnh mà gió mạnh mà không được bao bọc che trở thì dễ bị sụp đổ... Gọi là thế độc sơn cô phong.
Đầu trang

Mặt trời
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mặt trời »

Thợ mộc đã viết: 10:09, 26/10/18 Mũi bạn không phải dạng mũi sư tử. Mũi sư tử là mũi có sống mũi thẳng,cứng phần dưới " chuẩn đầu, gian đài, đình úy " to, dày, nở , hơi nhăn, có hình thái hơi hếch lên chút xíu, lỗ mũi rộng..... Xét về ngũ nhạc của bạn không cân xứng lưỡng quyền quá thấp
Bác thợ mộc làm ơn xem giúp cháu , người này có phải mũi sư tử không ạ? Cảm ơn bác!
Đầu trang

Thợ mộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

:-bd :-bd :-bd
Mặt trời đã viết: 20:43, 25/11/18
Thợ mộc đã viết: 10:09, 26/10/18 Mũi bạn không phải dạng mũi sư tử. Mũi sư tử là mũi có sống mũi thẳng,cứng phần dưới " chuẩn đầu, gian đài, đình úy " to, dày, nở , hơi nhăn, có hình thái hơi hếch lên chút xíu, lỗ mũi rộng..... Xét về ngũ nhạc của bạn không cân xứng lưỡng quyền quá thấp
Bác thợ mộc làm ơn xem giúp cháu , người này có phải mũi sư tử không ạ? Cảm ơn bác!
Bạn hãy xem hình ảnh của chủ tịch nước chnd trung hoa Tập cận bình thì sẽ rõ hơn về mũi sư tử nhé
Đầu trang

Mặt trời
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mặt trời »

Thợ mộc đã viết: 00:10, 26/11/18 :-bd :-bd :-bd
Mặt trời đã viết: 20:43, 25/11/18
Bạn hãy xem hình ảnh của chủ tịch nước chnd trung hoa Tập cận bình thì sẽ rõ hơn về mũi sư tử nhé
Cháu không biết xem nhân tướng đâu ạ, chỉ muốn hỏi bác để biết câu trả lời thôi ạ. Nhưng nếu nhìn thì cháu thấy mũi của Tập Cận Bình và mũi ở trên có nét tương đồng, đoán chắc đều là mũi sư tử . Không biết cháu nghĩ như vậy có đúng không ạ? Cảm ơn bác!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem tướng, chữ viết, đặt tên”