Nhật Ký online

Khu vực dành cho các hoạt động offline, giao lưu, kết bạn, hội họp
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nhật Ký online

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

hôm nay ngày 8 tháng tư, chiều mưa rào nhẹ , rãnh rỗi, buồn tẽ. cuộc sống này lắm chông gai. haiii.... ngày mai sẽ ra sao
Đầu trang

vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nhật Ký online

Gửi bài gửi bởi vn007 »

truy mệnh đã viết: 19:11, 08/04/18 hôm nay ngày 8 tháng tư, chiều mưa rào nhẹ , rãnh rỗi, buồn tẽ. cuộc sống này lắm chông gai. haiii.... ngày mai sẽ ra sao
Truy mệnh huynh đài
Chiều mưa một mình
Nhìn ngắm hoàng hôn
Mưa rơi nhè nhẹ
Lòng buồn bâng khuân
truy mệnh tên hay
Truy là truy tìm
Mệnh do ta tạo
Sao không hướng tâm
Khỏi cần truy đuổi
Vọng tâm bên ngoài
Hướng tâm vào trong
Một mình tịch tỉnh
Ban đầu như biển
Dần dần như hồ
Vọng là cợn sóng
Mặt nước nhiều sóng
Dưới nước bình yên
Tùy duyên tự tại
Tùy duyên không đổi
Đối cảnh vô tâm
An nhiên tự tại
Chông gai thử thách
Do nhân đã tạo
Phải tự lãnh thọ
Đã làm phải chịu
Mới là nam nhi
Nhẫn được là tốt
Ngày đêm kiên trì
.....ngẫu hứng viết......VN tặng chủ tóp. Truy mệnh tên khá hay. VN sẽ đặt cho huynh tên mới là: Truy Niệm
Đầu trang

truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

cảm ơn bạn , tiếc là đến tận hôm nay mình mới đọc đc.

hiện tại bây giờ , chỉ những lúc buồn mới mò vào forum này, mình cô độc quá, giữa thế giới internet bao la ,,,, lạc lỏng , buồn tẽ , muốn kiếm 1 người bạn tâm sự cũng ko có, đành trút bỏ 1 chút tâm tư ký ức vào nhật ký này
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Bích Hải Triều Sinh khúc

Dạt dào sóng biển nhấp nhô
Chút hơi nồng mặn gió xô bốn bề
Không gian như có hương mê
Chân đà ngại bước đường về muốn xa
Phương tây bóng ngả tà tà
Chim trời mỏi mệt là đà cánh nghiêng
Vô tâm gió vẫn triền miên
Biển ùa con nước vỗ miền cát hoang
Xuyến xao xin tiễn ngày tàn
Hoàng hôn vừa tắt trăng vàng đã treo
Biển đêm bóng khách vắng teo
Đại dương trơ trọi sóng reo ầm ì

Bỗng đâu thấy cuộc phân ly
Hai người một khối tình si đượm sầu
Mỗi người mỗi ngả vì đâu
Sao đem minh nguyệt chứng câu tạ từ?
Có nghe tiếng biển gầm gừ
Mắng tình nhân thế sao như trò đùa
Đến trời đất cũng chào thua
Tâm tư mà bán mà mua lòng vòng
Tiếng "yêu" nhẹ tựa tơ hồng
Hỏi đâu còn kẻ long đong vì tình?

Lặng nhìn bích hải triều sinh
Ngớ người nhận thấy sao mình đa tâm
Bốn bề cảnh sắc thanh âm
Không xem lại cứ trầm ngâm chuyện người

Nghĩ đi nghĩ lại nực cười
Nhân tình thế thái mười muơi vậy rồi
Lo chi nhiều để lôi thôi
Triều sinh bích hải xin ngồi với đêm.

P/s: Quyét mắt khắp cả dd, tại hạ xưng tóc dài đệ nhị chắc chẳng ai dám xưng đưej nhất. Chợt thấy huynh đài tóc còn dài hơn cả tại hạ, chứng tỏ thâm tâm nhiều điểu phiền muộn #-o
Đầu trang

truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

các hạ có bài thơ quả nhiên tuyệt diệu , như là đang diễn tả tâm sự của mình vậy, mình số phận cô khổ gánh nợ trần gian thì phiền muộn là điều tất nhiên rồi, còn điều gì đáng buồn hơn chỉ còn mình với khói thuốc và màn đêm vô tận, gậm nhấm nỗi cô độc này,,, 1 chữ thôi... Sầu
Đầu trang

tranthanhlam
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tranthanhlam »

lại nữa...
bác cứ giữ mãi tâm trang buồn tẻ .. mấy năm sao??
buốn chi buồn hoài vậy bác?
Đầu trang

truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tại sao lúc nào mình cũng tâm trạng buồn tẽ và chán ngắt. Đã suốt mấy năm rồi . bởi vì chỉ những khi buồn tẽ mình mới mò vào diễn đàn này. Nên bộ mặt lúc nào cũng u sầu..... Thế nhưng lần này trở lại mình ko phải để than thân trách phận hay gì cả. Mình đã tìm đc 1 số chân lý . e là những người có tìm hiểu về tử vi mới hiểu..... Con người chúng ta có linh hồn.... Linh hồn là 1 dạng vật chất mà con người ko cảm nhận đc.gọi là nghiệp, duyên. Sóng âm . sóng điện gì cũng đc. Do ko cảm nhận đc nên nó chưa có tên... Những chòm sao. Ngôi sao cũng mang từ trường năng lượng của dạng vật chất ,tính chất như những chòm sao trong bộ môn tử vi các bạn đã biết. Tạo hóa xoai vần cho than người mang nghiệp vay trả trả vay. Ko còn thuần khiết như lúc đầu. Sống là để trả nợ nghiệp và rủ bỏ đi những đặc tính xâu để linh hồn của mình trở lại với bản chất . phản bổn qui chân đi. Tánh nào cự môn mồm mép điêu ngoa xảo trá. Tánh nào của điếu khách nghiện đỏ đen. Của tham lang. Thiên y dâm dục... Cơ hội sống chỉ có 1 lần. Thân người khó đc. Gieo duyên cho những ai có cơ hội đọc đc.... Cô gắng mà làm theo nhé.... Đây là đuc kết từ suy luận của cá nhân mình . chắc chắn có nhiều thiếu xót... Từ thực tế cho thấy. Nếu ai ko biết tu tập mà làm toàn những chuyện xằng bậy . bất hiếu gánh thêm nghiệp nặng thì tạo hóa trời đất cho cất xác đi. Việc đó là tôt cho linh hồn của kẽ ko biết tu thân. Những người sống biết tu tập rèn luyện. Dù đến hạn phải chết... Sẽ đc trời đất cho gia hạn... Vì vậy những cụ già sẽ còn lại phúc báo như ngọc trai . vầng thái dương sáng ngời.... Lúc này họ đã tu tập cả 1 đời. Thân xác già nua nhưng anh linh nhẹ nhàn. Đạt đc tầng số rung động cao... Đến những cảnh giới mà những người còn mê đắm sân si ko thể hiểu.
Đầu trang

truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tại sao lúc nào mình cũng tâm trạng buồn tẽ và chán ngắt. Đã suốt mấy năm rồi . bởi vì chỉ những khi buồn tẽ mình mới mò vào diễn đàn này. Nên bộ mặt lúc nào cũng u sầu..... Thế nhưng lần này trở lại mình ko phải để than thân trách phận hay gì cả. Mình đã tìm đc 1 số chân lý . e là những người có tìm hiểu về tử vi mới hiểu..... Con người chúng ta có linh hồn.... Linh hồn là 1 dạng vật chất mà con người ko cảm nhận đc.gọi là nghiệp, duyên. Sóng âm . sóng điện gì cũng đc. Do ko cảm nhận đc nên nó chưa có tên... Những chòm sao. Ngôi sao cũng mang từ trường năng lượng của dạng vật chất ,tính chất như những chòm sao trong bộ môn tử vi các bạn đã biết. Tạo hóa xoai vần cho than người mang nghiệp vay trả trả vay. Ko còn thuần khiết như lúc đầu. Sống là để trả nợ nghiệp và rủ bỏ đi những đặc tính xâu để linh hồn của mình trở lại với bản chất . phản bổn qui chân đi. Tánh nào cự môn mồm mép điêu ngoa xảo trá. Tánh nào của điếu khách nghiện đỏ đen. Của tham lang. Thiên y dâm dục... Cơ hội sống chỉ có 1 lần. Thân người khó đc. Gieo duyên cho những ai có cơ hội đọc đc.... Cô gắng mà làm theo nhé.... Đây là đuc kết từ suy luận của cá nhân mình . chắc chắn có nhiều thiếu xót... Từ thực tế cho thấy. Nếu ai ko biết tu tập mà làm toàn những chuyện xằng bậy . bất hiếu gánh thêm nghiệp nặng thì tạo hóa trời đất cho cất xác đi. Việc đó là tôt cho linh hồn của kẽ ko biết tu thân. Những người sống biết tu tập rèn luyện. Dù đến hạn phải chết... Sẽ đc trời đất cho gia hạn... Vì vậy những cụ già sẽ còn lại phúc báo như ngọc trai . vầng thái dương sáng ngời.... Lúc này họ đã tu tập cả 1 đời. Thân xác già nua nhưng anh linh nhẹ nhàn. Đạt đc tầng số rung động cao... Đến những cảnh giới mà những người còn mê đắm sân si ko thể hiểu.
Đầu trang

truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hôm nay ngày 25 tháng 8 . 2018. Sáng đi làm bình thường. Trưa đi ăn cơm chùa. Xong đi cafe võng. Cuộc đời lãng tử lang bạc.... Nhấp 1 ngụm cafe rít 1 hơi thuốc lá thở ra nhè nhẹ...nghe nhỏ nhỏ tiếng nhạc xa xa ....tuổi 30 mà ngở như trẻ thơ... Ước gì từ ngày anh xa mái trường.... Chắc là tác giả bài này lúc sáng tác tâm trạng củng đang như mình lúc này.... Tới 30 t mới bắt đầu trưởng thành đc 1 chút... Thôi kệ có còn hơn ko... Tu luyện tu luyện.... Số phận số phận... Haizzs. Vòng luẩn quẩn... Kiếp sau nhất định ta phải làm thần tiên..... Thà chết chứ ko bao giờ uống bát canh của mạnh bà rồi tiếp tục vào lục đạo luân hồi.... Rồi lại có ngày sẽ lại như bây giờ nữa. Khổ nảo bi ai. Buồn bả lại ko thể khóc. Biết tỏ cùng ai.... Ngỡ là mình mạnh mẽ. Vô ưu . đội trời đạp đất. Khí khái ngút trời.... Hóa ra cũng chỉ là con người ... Tầm thường.... Vớ vẩn như bao kẻ khác... Sầu 2 vai bước chậm qua đời
Đầu trang

truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ko biết kiếp trước làm cái nghiệp gì mà sao kiếp này khoái chó quá trời, mua cho nó nuôi hoài, cực khổ vì chó, con này con nọ con kia
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Câu lạc bộ - Giao lưu - Kết bạn”