Cháu xin nhờ bác hungton, chú vio và các anh chị xem giúp ngày khai trương và nguyệt hạn 3 tháng sắp tới ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cháu xin nhờ bác hungton, chú vio và các anh chị xem giúp ngày khai trương và nguyệt hạn 3 tháng sắp tới ạ

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Em xin phép up up để xin được một ngày... đẹp trời :)
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cháu xin nhờ bác hungton, chú vio và các anh chị xem giúp ngày khai trương và nguyệt hạn 3 tháng sắp tới ạ

Đầu tháng cháu xin chúc các bác, các cô chú và anh chị nhiều sức khỏe và niềm vui ạ :)
Đầu trang

Co dai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Co dai »

HamanoRie đã viết: 23:06, 06/12/18 Em xin phép up up để xin được một ngày... đẹp trời :)
Hi e, nói thật là e hỏi trên đây khó có ai tìm được ngày cho e lắm. Một là e bỏ tiền ra đi xem chuyên gia, hai là e vô chùa hỏi thầy. Có một số thầy ở một số chùa rất giỏi về mấy ngày tháng khai trương kiểu này, e tìm hiểu rồi vô hỏi xong cúng dường. Chị nghĩ ngày khai trương rất là quan trọng nên e hãy tìm hiểu cho kĩ. Chúc e may mắn.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Tứ trụ của em thân nhược (giáp mộc) tài vượng (thổ)...các trụ năm tháng ngày giờ của em không có tỷ kiên kiếp tài để hỗ trợ thân nên a đoán là một em ít anh chị ruột thịt hai là ít giúp đỡ nhau ...trụ năm có nhâm thủy thấu can sinh cho thân bị trụ giờ khắc ( nhưng khắc xa ) ...trụ giờ bị nhật can khắc ( trụ giờ nói về con cái mà nhật can của em khắc trụ giờ nên số e vất vả về đường con cái đấy )

Đại vận đinh mùi : can đinh hỏa tọa quan đời ở mùi thương quan vượng mà thân nhược thì làm sao gánh được nổi thương quan để sinh tài đây , nhưng rất may là đinh nhâm hợp hóa mộc ( mộc là hỷ thần của em ) ...nên vận này tốt

Đại vận bính ngọ ( thực thần ): thực thương vượng , trụ năm can nhâm thủy khắc bính hỏa ( kiêu ấn đoạt thực ) đinh nhâm hợp hỏa mộc nhưng giáp hợp kỷ hóa thổ nên dụng thân bị khắc ngầm , vận này kém vất vả nên cân thận

Nói chung là tứ trụ của em thân nhược dụng thần là thủy hỷ thần là mộc ...đại vận 35-54 hỏa vượng thân nhược nên tuổi trung vận làm ăn kém ...đại vận 55-64 sáng nên nhưng đề phòng sực khỏe !

Thân nhược không đi theo hành vận thân vượng (phương đông hoặc bắc để lắm lấy danh vọng) ...lại đi về phương nam hỏa làm cho mình vất vả thêm (vì tiền bạc làm ăn mà vất vả)...thật đáng tiếc , đáng tiếc !
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

HamanoRie đã viết: 15:55, 06/12/18
cự nhật không kiếp đã viết: 14:08, 06/12/18
HamanoRie đã viết: 01:21, 06/12/18

Em sẽ mời nhé, khuyến mãi chỉ dành cho người vô duyên gặp thôi hihi.

Vậy chắc mẹ anh sau an cung thân nên khác chăng? Mà em nhớ thất sát của mẹ anh ở tỵ hay ở đâu nhỉ tự dưng đêm rồi không tỉnh táo nhớ lắm. Còn em ở cung ngọ nên rất khô khan, đối với cả gia đình và xã hội đều vậy. Quan tâm nhưng không thích thể hiện, đôi khi thấy phiền phức vì bị quan tâm nữa.

Nữ thất sát thời đại này quá hợp, vì phụ nữ cũng phải chiến đấu như đàn ông để chung tay gánh vác. Có cái câu ở đâu đó em đọc, bù lại cho thất sát vất vả một đời thì thường có ông chồng rất tốt bù lại. Vậy là mẹ anh được bù bố anh sau này làm cái cột vững chãi cho mẹ anh và anh dựa vào là mãn nguyện rồi. Không ai nói trước được sau này mà, chớ vội chê cười người hôm nay.

Em không chú ý lắm đến cung an thân sau này sẽ có thay đổi gì với em. Chứ hiện đang ăn mạnh vào thất sát nên cũng khổ ải nhiều từ tâm mà ra. Chung quy nhất vẫn một chữ tiền. Khổ vì tiền, khát khao kiếm tiền và khẳng định bản thân thay vì cảm thấy vui niềm vui của những cô gái đang độ tuổi đẹp nhất. Em mà nói 10 câu với ai, chỉ đến câu thứ 11 lại quay về chủ đề tiền. Thế mới tài 😂
Ai lại để phụ nữ mời bao giờ, thất sát ở tý đó hamano, các sao thấy có vẻ giống khánh, ls mẹ mình xem từ lâu lắm rồi nên nhớ mang máng vậy thôi, giờ có chăng mình xem ls mình thôi :D , chứ ls cha mẹ cũng chả lôi ra xem chi nữa, vì đúng rồi nên thôi k gọt nữa :D , thực ra mẹ mình chấp nhận làm hậu phương để cho bố mh yên tâm công tác, chứ còn đúng ra bố mẹ mh thì k hợp nhau để cùng nhau tiến lên được, chứ còn vs mình thì kể cả bố mẹ có gì thì mình cũng k dựa được vào nó rồi, số phận chắc sẽ k cho mh dựa vào cái cột đó đâu, mà lại phải đi trồng cái cột khác, sau này chập 2 cái cột vào sau vậy . Những câu như hướng nôi, hay khát khao kiếm tiền, hay bàn về tiền nó khá giống vs mẹ mình, bà có đặc tính cứng và quyết đoán như đàn ông ấy, cái gì cũng làm k ngại gian nan, mà có kết quả như ý, chứ bố mình nhiều khi gặp việc khó là nhiều khi đau cả đầu, suy nghĩ lâu, đến nỗi mình lại phải tham gia cùng nữa, nhưng ông cũng là người mh rất tôn trọng và phục vì quá trình trải qua và cố gắng , có điều đến độ tuổi như mẹ mh thì nó giảm đi ít nhiều, vì vậy mình tin sau này cậu cũng sẽ là chỗ dựa cho gia đình của cậu thôi, cố gắng nhé, lá này đứng hợp lý thế này thì chỉ có thành công rồi còn gì :D
Anh CNKK rất tỉnh táo, phải chỉnh lại ngay: "tự mình đi trồng cái cột khác". Em bái phục 👏

Mẹ anh sau 30 tướng mạo có khác không? Em thấy em thay đổi theo tháng, tuy vẫn cái nét của thất sát nhưng do tùy tâm mà thay đổi. Người nhà em nhìn suốt mà vẫn nhận ra khuôn mặt em khác qua từng giai đoạn. Lúc tròn lúc dài, lúc vuông lúc nhỏ. Được đúng đôi mắt vẫn rất to và sáng quắc. Em chỉ sợ sau 30 lại "thấp béo, đậm người" của thất sát, đúng dáng mụ buôn thứ thiệt kaka
Bái phục gì chứ, khánh nói quá thế là mũi t sưng tếu rồi nè, mình chém gió thế thôi, đợi bao giờ có cột đã, hi :"> , mình cũng cố gắng giống khánh thôi, cũng muốn phát triển theo hướng riêng cho thoải mái, vs lại bố mẹ mình bình ổn quá k giống vs cá tính chập chập của mình, ra ngoài nhảy múa tí cho vui :D . Biết nói thế nào nhỉ, mẹ t hồi bé béo béo mũm mĩm, da hơi ngăm đen, chắc hồi bé chăn trâu nên vậy :D , lớn lên ra thành phố học đại học vs đi làm tự nhiên mẹ mh da lại trắng ng gầy nhỏ đi, mặt tự nhiên bé hơn so vs hồi trẻ, thế mới tự nhiên thành đẹp , hút vệ tinh lắm, có điều mẹ mh lại chọn bố mà bố lại kém hơn những đối thủ khác, chỉ là kém hơn khoản ăn nói vs gia thế thôi chứ công việc vs tính cách bố mh cũng k tệ lắm :D , bây giờ thì vẫn gầy vậy , có điều mặt phúc hậu và to đầy hơn trc khánh à, chắc là thay đổi đó theo thời kỳ hay sao ấy khánh, mẹ t thay đổi hình dạng 3 lần rồi, lúc béo lúc gầy giờ trung bình :D . Ờ ls cậu thì mh nghĩ là vận hạn là 1 chuyện nhưng đây là ls bố mẹ rất khá và bản thân ra ngoài cũng làm nên chuyện, chứ k dựa vào bố mẹ đâu, khánh đừng lo lắng quá nhé , ngoài tham khảo ý kiến các bác các anh trên đây, khánh thử làm theo cả ý kiến của chị co dai nhé, chị này khôn phết chứ chả dại đâu :D
Sửa lần cuối bởi cự nhật không kiếp vào lúc 19:00, 07/12/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Co dai đã viết: 10:57, 07/12/18
HamanoRie đã viết: 23:06, 06/12/18 Em xin phép up up để xin được một ngày... đẹp trời :)
Hi e, nói thật là e hỏi trên đây khó có ai tìm được ngày cho e lắm. Một là e bỏ tiền ra đi xem chuyên gia, hai là e vô chùa hỏi thầy. Có một số thầy ở một số chùa rất giỏi về mấy ngày tháng khai trương kiểu này, e tìm hiểu rồi vô hỏi xong cúng dường. Chị nghĩ ngày khai trương rất là quan trọng nên e hãy tìm hiểu cho kĩ. Chúc e may mắn.
Chị nhờ thầy xem cho ngày nào đẹp để mua team bóng đá chưa, nhớ mua xong rồi thì gọi em đến làm ông bầu nhé =)) , dạo này mu đá chán quá, k dám xem nữa rồi :D :D
Đầu trang

Ngoc_vp
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Ngoc_vp »

Mùng 10 dương lịch mình cũng khai trương.chủ top khai trương cùng cho vui đê :D
Đầu trang

Co dai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Co dai »

cự nhật không kiếp đã viết: 18:34, 07/12/18
Chị nhờ thầy xem cho ngày nào đẹp để mua team bóng đá chưa, nhớ mua xong rồi thì gọi em đến làm ông bầu nhé =)) , dạo này mu đá chán quá, k dám xem nữa rồi :D :D
Không cần ngày đẹp để mua đâu e, chỉ cần 9 tháng 10 ngày là team có đc 1 thành viên, cứ nhân lên cho 11 là đủ 1 đội =)) :))
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Rất xin lỗi cả nhà, công việc hôm nay bận rộn nên em không có thời gian lên hóng ạ.

Em cám ơn chị Cỏ đã động viên em 😍. Trước cửa hàng đầu tiên em cũng có nhờ sư thầy xem và cúng cho. Nhưng em thấy sư thầy đặt ban thờ thần tài cũng chưa đúng vị, đã có 1 bậc ngâm cứu phong thủy đến xem và chê :(. Với hai nữa cũng ngại phiền nhiều đến thầy nên lần này em không dám nhờ nữa :(. Định tự khấn không biết có được không :D
Ngoc_vp đã viết: 19:30, 07/12/18 Mùng 10 dương lịch mình cũng khai trương.chủ top khai trương cùng cho vui đê :D
Ui em chúc mừng chị. Cửa hàng chị Ngọc kinh doanh về gì đó ạ? Chúc chị khai trương hồng phát trước đã nhé 😍. Em ngày 10 mới bắt đầu sơn sửa, hôm nay vẫn chưa chốt được thiết kế nữa nên xác định mất 1 tháng òa òa.
cự nhật không kiếp đã viết: 18:24, 07/12/18
HamanoRie đã viết: 15:55, 06/12/18
cự nhật không kiếp đã viết: 14:08, 06/12/18
Bái phục gì chứ, khánh nói quá thế là mũi t sưng tếu rồi nè, mình chém gió thế thôi, đợi bao giờ có cột đã, hi , mình cũng cố gắng giống khánh thôi, cũng muốn phát triển theo hướng riêng cho thoải mái, vs lại bố mẹ mình bình ổn quá k giống vs cá tính chập chập của mình, ra ngoài nhảy múa tí cho vui . Biết nói thế nào nhỉ, mẹ t hồi bé béo béo mũm mĩm, da hơi ngăm đen, chắc hồi bé chăn trâu nên vậy , lớn lên ra thành phố học đại học vs đi làm tự nhiên mẹ mh da lại trắng ng gầy nhỏ đi, mặt tự nhiên bé hơn so vs hồi trẻ, thế mới tự nhiên thành đẹp , hút vệ tinh lắm, có điều mẹ mh lại chọn bố mà bố lại kém hơn những đối thủ khác, chỉ là kém hơn khoản ăn nói vs gia thế thôi chứ công việc vs tính cách bố mh cũng k tệ lắm , bây giờ thì vẫn gầy vậy , có điều mặt phúc hậu và to đầy hơn trc khánh à, chắc là thay đổi đó theo thời kỳ hay sao ấy khánh, mẹ t thay đổi hình dạng 3 lần rồi, lúc béo lúc gầy giờ trung bình . Ờ ls cậu thì mh nghĩ là vận hạn là 1 chuyện nhưng đây là ls bố mẹ rất khá và bản thân ra ngoài cũng làm nên chuyện, chứ k dựa vào bố mẹ đâu, khánh đừng lo lắng quá nhé , ngoài tham khảo ý kiến các bác các anh trên đây, khánh thử làm theo cả ý kiến của chị co dai nhé, chị này khôn phết chứ chả dại đâu
Dạ vâng em cám ơn anh CNKK động viên tinh thần em quá. Chỉ mong sau em cũng được như mẹ anh thôi 😍. Bố mẹ em thì khá thật, em cũng được nhờ bố mẹ nhiều lắm, nhưng cố gắng thành công sau này còn làm cái cột cho bố mẹ dựa vào. Nhà có 3 con gái nên mình phải mạnh mẽ lên hihi.
Duccon_cdl13 đã viết: 12:00, 07/12/18 Tứ trụ của em thân nhược (giáp mộc) tài vượng (thổ)...các trụ năm tháng ngày giờ của em không có tỷ kiên kiếp tài để hỗ trợ thân nên a đoán là một em ít anh chị ruột thịt hai là ít giúp đỡ nhau ...trụ năm có nhâm thủy thấu can sinh cho thân bị trụ giờ khắc ( nhưng khắc xa ) ...trụ giờ bị nhật can khắc ( trụ giờ nói về con cái mà nhật can của em khắc trụ giờ nên số e vất vả về đường con cái đấy )

Đại vận đinh mùi : can đinh hỏa tọa quan đời ở mùi thương quan vượng mà thân nhược thì làm sao gánh được nổi thương quan để sinh tài đây , nhưng rất may là đinh nhâm hợp hóa mộc ( mộc là hỷ thần của em ) ...nên vận này tốt

Đại vận bính ngọ ( thực thần ): thực thương vượng , trụ năm can nhâm thủy khắc bính hỏa ( kiêu ấn đoạt thực ) đinh nhâm hợp hỏa mộc nhưng giáp hợp kỷ hóa thổ nên dụng thân bị khắc ngầm , vận này kém vất vả nên cân thận

Nói chung là tứ trụ của em thân nhược dụng thần là thủy hỷ thần là mộc ...đại vận 35-54 hỏa vượng thân nhược nên tuổi trung vận làm ăn kém ...đại vận 55-64 sáng nên nhưng đề phòng sực khỏe !

Thân nhược không đi theo hành vận thân vượng (phương đông hoặc bắc để lắm lấy danh vọng) ...lại đi về phương nam hỏa làm cho mình vất vả thêm (vì tiền bạc làm ăn mà vất vả)...thật đáng tiếc , đáng tiếc !
Em đang dùng thủy dưỡng mộc như anh thientuongsuu khuyên đây anh ạ :D. Cũng chỉ để cải thiện một phần thôi. Cái đường vận nó phập phù thôi thì cố gắng ăn tiêu bơn bớt mà tiết kiệm lại. Mà nói thế chứ tối nay em lại lạc trôi quên lối về và tài khoản báo âm hết cả tiền rồi huhu

Đường con cái em xấu do cái con địa kiếp phải không anh? Không tốt là khó có con, hay con sinh ra khó nuôi ạ? Chắc ko đến nỗi không có con chứ @.@
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Co dai đã viết: 19:30, 07/12/18
cự nhật không kiếp đã viết: 18:34, 07/12/18

Không cần ngày đẹp để mua đâu e, chỉ cần 9 tháng 10 ngày là team có đc 1 thành viên, cứ nhân lên cho 11 là đủ 1 đội =)) :))
Team này hơi lạ nhỉ, để em google xem cách thành lập đội này là gì nhé =)) , ui mẹ ơi đủ 11 người chắc mất tầm 3000 ngày, vị chi là gần 10 năm , sao mất thời gian vô bổ thế chị ơi , lập team khác đi, team đó k dc đâu :D =))
Sửa lần cuối bởi cự nhật không kiếp vào lúc 00:12, 08/12/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”