Cháu xin nhờ bác hungton, chú vio và các anh chị xem giúp ngày khai trương và nguyệt hạn 3 tháng sắp tới ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
leroicuaphat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Cháu xin nhờ bác hungton, chú vio và các anh chị xem giúp ngày khai trương và nguyệt hạn 3 tháng sắp tới ạ

Gửi bài gửi bởi leroicuaphat »

[/quote]

Hihi dạ, anh nói em hèn thì đúng thật. Con người em tổng hợp toàn sự mâu thuẫn. Em làm buôn bán từ 2014 ngay sau khi ra trường đến nay rồi. Kinh nghiệm đủ để em biết phải làm gì trong ngành hàng của mình. Nhưng tính cách em rất chần chừ vào giờ phút quyết định, kiểu như làm thì vẫn làm nhưng cứ nhấc lên đặt xuống toàn ba cái vớ vẩn. Lúc làm thì bạt mạng, không thèm lên kế hoạch mà thường chỉ nảy ra đường hướng trong suy nghĩ đã cắm đầu cắm cổ làm. Buôn bán không thèm nhìn đối thủ, nhìn thị trường mà một mình mình một kiểu, chắc vận tốt nên càng làm càng lên. Người sau bắt chước kiểu của em mà toàn ế hàng, chứ em phải nói là kiểu bán hàng rất chảnh và bắt khách hàng chạy theo mình.

Nhiều tiền cho gia đình em không tiếc, nếu người nhà cần em sẵn sàng cho luôn. Nhưng em chỉ lo lúc nào đó ngu dại bị bạn bè lừa mất tiền thì đau lắm. Em tốt tính hay tin người và chơi với bạn hết mình luôn. Rất khó nói từ chối khi người nào đó cần. Vậy nên đọc những dòng anh chia sẻ, đại vân sau em sẽ không hùn tiền cho bạn đầu tư mạo hiểm nữa (bất động sản là cái em đang quan tâm). Tiền kiếm được từ buôn bán 5 năm tới em cất ngân hàng cho lành ạ.
[/quote]

Kênh sinh lời nhanh nhất là bất động sản và chứng khoán . Tuy nhiên với số lá này thì không nên đầu tư bất động sản với người khác ở vận sau. Vì thấy vận sau thấy Không kiếp ( hãm địa ), bạn bè phá tiền chứ ko giúp gì dc. Nếu đầu tư bằng chính tiền của mình thì có thể phất bất ngờ ( tuyệt đối đừng vay ngân hàng mua bất động sản đầu cơ) , dùng tiền tươi của mình thôi. Tóm lại, có thể đầu tư bất động sản được nhưng đừng hùn hạp là dc .
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cháu xin nhờ bác hungton, chú vio và các anh chị xem giúp ngày khai trương và nguyệt hạn 3 tháng sắp tới ạ

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

leroicuaphat đã viết: 23:27, 09/12/18
Hihi dạ, anh nói em hèn thì đúng thật. Con người em tổng hợp toàn sự mâu thuẫn. Em làm buôn bán từ 2014 ngay sau khi ra trường đến nay rồi. Kinh nghiệm đủ để em biết phải làm gì trong ngành hàng của mình. Nhưng tính cách em rất chần chừ vào giờ phút quyết định, kiểu như làm thì vẫn làm nhưng cứ nhấc lên đặt xuống toàn ba cái vớ vẩn. Lúc làm thì bạt mạng, không thèm lên kế hoạch mà thường chỉ nảy ra đường hướng trong suy nghĩ đã cắm đầu cắm cổ làm. Buôn bán không thèm nhìn đối thủ, nhìn thị trường mà một mình mình một kiểu, chắc vận tốt nên càng làm càng lên. Người sau bắt chước kiểu của em mà toàn ế hàng, chứ em phải nói là kiểu bán hàng rất chảnh và bắt khách hàng chạy theo mình.

Nhiều tiền cho gia đình em không tiếc, nếu người nhà cần em sẵn sàng cho luôn. Nhưng em chỉ lo lúc nào đó ngu dại bị bạn bè lừa mất tiền thì đau lắm. Em tốt tính hay tin người và chơi với bạn hết mình luôn. Rất khó nói từ chối khi người nào đó cần. Vậy nên đọc những dòng anh chia sẻ, đại vân sau em sẽ không hùn tiền cho bạn đầu tư mạo hiểm nữa (bất động sản là cái em đang quan tâm). Tiền kiếm được từ buôn bán 5 năm tới em cất ngân hàng cho lành ạ.
[/quote]

Kênh sinh lời nhanh nhất là bất động sản và chứng khoán . Tuy nhiên với số lá này thì không nên đầu tư bất động sản với người khác ở vận sau. Vì thấy vận sau thấy Không kiếp ( hãm địa ), bạn bè phá tiền chứ ko giúp gì dc. Nếu đầu tư bằng chính tiền của mình thì có thể phất bất ngờ ( tuyệt đối đừng vay ngân hàng mua bất động sản đầu cơ) , dùng tiền tươi của mình thôi. Tóm lại, có thể đầu tư bất động sản được nhưng đừng hùn hạp là dc .
[/quote]

Em không chơi chứng khoán được vì cung tài của em không hợp đầu cơ vào tài chính :(. Em đã từng thử và thua lỗ liên tục. Lần gần nhất hùn với bạn mua mã tech tưởng được giá ưu đãi cuối cùng nó lên sàn rớt thảm hại.

Em cũng không có gan vay ngân hàng tiền đầu tư. Tính em hồi giờ có bao nhiêu tiêu bấy nhiêu chứ không thích vay mượn để tiêu và làm ăn. Anh bảo em dùng tiền của em được là em mừng ạ. Nhưng em hùn hạp với bạn bị mất tiền nhưng với chị ruột thì sao ạ? Chị đầu tiên của em buôn bán đất 2 năm nay rất mát tay, cũng có 3 bất động sản rồi ạ.
Đầu trang

leroicuaphat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Em không chơi chứng khoán được vì cung tài của em không hợp đầu cơ vào tài chính :(. Em đã từng thử và thua lỗ liên tục. Lần gần nhất hùn với bạn mua mã tech tưởng được giá ưu đãi cuối cùng nó lên sàn rớt thảm hại.

Em cũng không có gan vay ngân hàng tiền đầu tư. Tính em hồi giờ có bao nhiêu tiêu bấy nhiêu chứ không thích vay mượn để tiêu và làm ăn. Anh bảo em dùng tiền của em được là em mừng ạ. Nhưng em hùn hạp với bạn bị mất tiền nhưng với chị ruột thì sao ạ? Chị đầu tiên của em buôn bán đất 2 năm nay rất mát tay, cũng có 3 bất động sản rồi ạ.
[/quote]

Mệnh bạn hợp với nhà đất hơn, vì cung điền trạch yếu nên nhà cửa khó giữ phải bán hoặc sang tay nhiều người , hoặc có thể cho thuê chứ không ở . Vận này thi không có gì đáng ngại . Nếu là anh chị em ruột thịt thì dc , cha mẹ và bạn bè thì không nên. Thật ra chị em ruột hùn hạp ở đại vận sau vẫn dc nhưng tôi khuyên vận không kiếp thì nên tách ra và tự làm ăn một mình. Không kiếp rất đáng sợ , bạn phải cẩn trọng.
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

leroicuaphat đã viết: 23:45, 09/12/18 Em không chơi chứng khoán được vì cung tài của em không hợp đầu cơ vào tài chính :(. Em đã từng thử và thua lỗ liên tục. Lần gần nhất hùn với bạn mua mã tech tưởng được giá ưu đãi cuối cùng nó lên sàn rớt thảm hại.

Mệnh bạn hợp với nhà đất hơn, vì cung điền trạch yếu nên nhà cửa khó giữ phải bán hoặc sang tay nhiều người , hoặc có thể cho thuê chứ không ở . Vận này thi không có gì đáng ngại . Nếu là anh chị em ruột thịt thì dc , cha mẹ và bạn bè thì không nên. Thật ra chị em ruột hùn hạp ở đại vận sau vẫn dc nhưng tôi khuyên vận không kiếp thì nên tách ra và tự làm ăn một mình. Không kiếp rất đáng sợ , bạn phải cẩn trọng.
[/quote]

Khó giữ sang tay nhiều người đúng là hợp buôn đi bán lại, không ở lâu thật anh nhỉ. Bà chị em cũng có đất mà toàn cho thuê với mua bán liên tục, bản thân thì đi thuê chung cư cao cấp ở chứ nhất quyết không mua ở. Công nhận là thoát ra khỏi tư duy lối mòn là cứ phải an cư một chỗ mới được.

Em sẽ nghe theo lời khuyên của anh ạ, dù sao thì tính em cứ kết hợp làm ăn với ai là y rằng cãi vã, khó nhìn mặt nhau. Em xin hỏi anh một chút nữa vì em vẫn còn đại vận 42 phía trước. Hết đại vận đó em cũng nghỉ không muốn bon chen kiếm tiền nữa để tĩnh dưỡng tinh thần và sức khỏe. Đại vận đó có tham hỏa linh bạo phát liệu có gì đáng ngại dẫn đến bạo tàn không ạ? Sau tuổi 5x mà trắng tay thì cũng khổ lắm. Có người lại nói em hậu vận tốt hơn, ngoài 50 mới tốt, theo anh leroicuaphat thì sao ạ?
Đầu trang

suonbonuong
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi suonbonuong »

HamanoRie đã viết: 23:33, 09/12/18

leroicuaphat đã viết: 23:27, 09/12/18 Kênh sinh lời nhanh nhất là bất động sản và chứng khoán . Tuy nhiên với số lá này thì không nên đầu tư bất động sản với người khác ở vận sau. Vì thấy vận sau thấy Không kiếp ( hãm địa ), bạn bè phá tiền chứ ko giúp gì dc. Nếu đầu tư bằng chính tiền của mình thì có thể phất bất ngờ ( tuyệt đối đừng vay ngân hàng mua bất động sản đầu cơ) , dùng tiền tươi của mình thôi. Tóm lại, có thể đầu tư bất động sản được nhưng đừng hùn hạp là dc .
HamanoRie đã viết: 23:33, 09/12/18 Em không chơi chứng khoán được vì cung tài của em không hợp đầu cơ vào tài chính :(. Em đã từng thử và thua lỗ liên tục. Lần gần nhất hùn với bạn mua mã tech tưởng được giá ưu đãi cuối cùng nó lên sàn rớt thảm hại.
leroicuaphat đã viết: 23:27, 09/12/18 Em cũng không có gan vay ngân hàng tiền đầu tư. Tính em hồi giờ có bao nhiêu tiêu bấy nhiêu chứ không thích vay mượn để tiêu và làm ăn. Anh bảo em dùng tiền của em được là em mừng ạ. Nhưng em hùn hạp với bạn bị mất tiền nhưng với chị ruột thì sao ạ? Chị đầu tiên của em buôn bán đất 2 năm nay rất mát tay, cũng có 3 bất động sản rồi ạ.
"mã tech tưởng được giá ưu đãi"
Hồi chiều em có đọc quyển "tư duy rành mạch", thì có thấy phân tích về vấn đề này .

Về vấn đề cổ phiếu thì em sẽ nói như thế này:

Để đầu tư cẩn thận thì cần nắm được thông tin nội bộ của tập đoàn/ công ty, cơ cấu, tổ chức của công ty/ tập đoàn đó, các sản phẩm, chiến lược trong tương lai và cả vấn đề liên quan đến chính phủ. Người lãnh đạo tập đoàn là ai. Sau đó để đưa ra quyết định phù hợp thì dựa trên những chiến lược của mình đã vạch ra, trong trung hạn, dài hạn (cái này còn tùy thuộc vào quy ước của mỗi người cho tăng tính linh động nữa) hoặc ăn xổi.

Ví dụ như:
- Tập đoàn VietJet Air do bà Nguyễn Thị Phương Thảo là người đứng đầu tập đoàn. Cơ cấu tổ chức thì tập đoàn này là tập đoàn kinh doanh hàng không. Em wiki thử bà Thảo, thì trong một khoảng thời gian ngắn bà Thảo đã trở thành tỷ phú dollar, người đứng đầu một tập đoàn thì đây là một yếu tố để căn cứ vào đó dự đoán tình hình của tập đoàn. Sau khi mua hàng loạt Boing với giá tiền khổng lồ thì bà Thảo đưa cổ phiếu VietJet Air lên sàn, IPO (phát hành cổ phiếu lần đầu tiền). Ăn xổi, mua khi nó IPO, bán khi nó rớt giá.

Biểu đồ của nó đây ạ.
http://s.cafef.vn/hose/VJC-cong-ty-co-p ... ietjet.chn

- Hoặc tập đoàn Vingroup do Phạm Nhật Vương, thì Vingroup đã IPO khá lâu rồi và nó lên khá đều đặn theo hằng năm. Cơ cấu tổ chức thì nó đã xây dựng nên cả hệ sinh thái, các hệ thống đại lý bán lẻ (Vinmart), trường học, khu nghỉ dương, nhà ở Vinhome... thâu tóm rất nhiều tập đoàn, các đại lý khác. Chính trị Việt Nam có phần thay đổi và Vingroup được chính phủ hậu thuẫn, vì nó là tập đoàn lớn, ảnh hướng lên toàn cục cả nền kinh tế quốc gia. Sau khi ra mắt Vinfast, thì cổ phiếu nó lên chóng mặt và chắc sau đó nó sẽ không còn lên được nữa. "Voi không phi nước đại", thì Vingroup bây giờ đã trở thành voi rồi, việc đi lên theo kiểu chóng mặt thì chắc không còn nữa, trừ lần có tuyển bố sẽ phát triển tập đoàn con Vinfast.
Sửa lần cuối bởi suonbonuong vào lúc 00:57, 10/12/18 với 3 lần sửa.
Đầu trang

leroicuaphat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Khó giữ sang tay nhiều người đúng là hợp buôn đi bán lại, không ở lâu thật anh nhỉ. Bà chị em cũng có đất mà toàn cho thuê với mua bán liên tục, bản thân thì đi thuê chung cư cao cấp ở chứ nhất quyết không mua ở. Công nhận là thoát ra khỏi tư duy lối mòn là cứ phải an cư một chỗ mới được.

Em sẽ nghe theo lời khuyên của anh ạ, dù sao thì tính em cứ kết hợp làm ăn với ai là y rằng cãi vã, khó nhìn mặt nhau. Em xin hỏi anh một chút nữa vì em vẫn còn đại vận 42 phía trước. Hết đại vận đó em cũng nghỉ không muốn bon chen kiếm tiền nữa để tĩnh dưỡng tinh thần và sức khỏe. Đại vận đó có tham hỏa linh bạo phát liệu có gì đáng ngại dẫn đến bạo tàn không ạ? Sau tuổi 5x mà trắng tay thì cũng khổ lắm. Có người lại nói em hậu vận tốt hơn, ngoài 50 mới tốt, theo anh leroicuaphat thì sao ạ?
[/quote]

Cái đáng sợ là gặp vận thiên không ở tuổi giá vì vận này tàn phá sức khỏe khủng khiếp , các vận sau tôi thấy sức khỏe bạn không tốt lắm , từ 42 trở đi là sức khỏe có dấu hiệu đi xuống. Tôi ko muốn dọa bạn , chỉ khuyên bạn là với lá số này chỉ sợ ko có sức khỏe để hưởng thụ tuổi già thôi , chứ ko sợ thiếu tiền .
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

leroicuaphat đã viết: 00:11, 10/12/18

Cái đáng sợ là gặp vận thiên không ở tuổi giá vì vận này tàn phá sức khỏe khủng khiếp , các vận sau tôi thấy sức khỏe bạn không tốt lắm , từ 42 trở đi là sức khỏe có dấu hiệu đi xuống. Tôi ko muốn dọa bạn , chỉ khuyên bạn là với lá số này chỉ sợ ko có sức khỏe để hưởng thụ tuổi già thôi , chứ ko sợ thiếu tiền .
[/quote]

Dạ em xin lưu ý ạ. Vì bây giờ em đang tàn phá sức khỏe của em lắm luôn. Còn trẻ khỏe nên nghĩ mình được quyền phung phí. Em cám ơn anh nhiều ạ 😇
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

suonbonuong đã viết: 00:04, 10/12/18
Hồi chiều em có đọc quyển "tư duy rành mạch", thì có thấy phân tích về vấn đề này .

Để đầu tư cẩn thận thì cần nắm được thông tin nội bộ của tập đoàn/ công ty, cơ cấu, tổ chức của công ty/ tập đoàn đó, các sản phẩm, chiến lược trong tương lai và cả vấn đề liên quan đến chính phủ. Người lãnh đạo tập đoàn là ai. Sau đó để đưa ra quyết định phù hợp thì dựa trên những chiến lược của mình đã vạch ra, trong trung hạn, dài hạn (cái này còn tùy thuộc vào quy ước của mỗi người cho tăng tính linh động nữa) hoặc ăn xổi.

Ví dụ như:
- Tập đoàn VietJet Air do bà Nguyễn Thị Phương Thảo là người đứng đầu tập đoàn. Cơ cấu tổ chức thì tập đoàn này là tập đoàn kinh doanh hàng không. Em wiki thử bà Thảo, thì trong một khoảng thời gian ngắn bà Thảo đã trở thành tỷ phú dollar, người đứng đầu một tập đoàn thì đây là một yếu tố để căn cứ vào đó dự đoán tình hình của tập đoàn. Sau khi mua hàng loạt Boing với giá tiền khổng lồ thì bà Thảo đưa cổ phiếu VietJet Air lên sàn, IPO (phát hành cổ phiếu lần đầu tiền). Ăn xổi, mua khi nó IPO, bán khi nó rớt giá.

Biểu đồ của nó đây ạ.

- Hoặc tập đoàn Vingroup do Phạm Nhật Vương, thì Vingroup đã IPO khá lâu rồi và nó lên khá đều đặn theo hằng năm. Cơ cấu tổ chức thì nó đã xây dựng nên cả hệ sinh thái, các hệ thống đại lý bán lẻ (Vinmart), trường học, khu nghỉ dương, nhà ở Vinhome... thâu tóm rất nhiều tập đoàn, các đại lý khác. Chính trị Việt Nam có phần thay đổi và Vingroup được chính phủ hậu thuẫn, vì nó là tập đoàn lớn, ảnh hướng lên toàn cục cả nền kinh tế quốc gia. Sau khi ra mắt Vinfast, thì cổ phiếu nó lên chóng mặt và chắc sau đó nó sẽ không còn lên được nữa. "Voi không phi nước đại", thì Vingroup bây giờ đã trở thành voi rồi, việc đi lên theo kiểu chóng mặt thì chắc không còn nữa, trừ lần có tuyển bố sẽ phát triển tập đoàn con Vinfast.
Hihi ừ, mình chỉ định đầu tư ngắn hạn cho vui thôi. Hồi thông tin mã đó sắp lên sàn ai cũng tranh nhau mua. Cái suất giá ưu đãi là dành cho nhân viên nội bộ có thành tích tốt trong công tác. Mà giờ giá mua cao lại trước khi nó chia, xong còn bắt cầm 6 tháng không được phép bán. Rõ chán đời. Tự dưng không đâu mất toi mấy chục triệu huhu.

Còn bình thường mình không giỏi đánh giá thông tin, những thứ cần tỉ mỉ lắm để chơi chứng khoán. Nhà mình cả nhà đều chơi và có lãi, mỗi mình cứ dính vào mã nào là nó xuống. Sau này chắc chẳng bao giờ mó lại nữa, đi buôn bán cho lành ^^
Đầu trang

suonbonuong
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi suonbonuong »

HamanoRie đã viết: 08:11, 10/12/18
suonbonuong đã viết: 00:04, 10/12/18

Ví dụ như:

Biểu đồ của nó đây ạ.

Hihi ừ, mình chỉ định đầu tư ngắn hạn cho vui thôi. Hồi thông tin mã đó sắp lên sàn ai cũng tranh nhau mua. Cái suất giá ưu đãi là dành cho nhân viên nội bộ có thành tích tốt trong công tác. Mà giờ giá mua cao lại trước khi nó chia, xong còn bắt cầm 6 tháng không được phép bán. Rõ chán đời. Tự dưng không đâu mất toi mấy chục triệu huhu.

Còn bình thường mình không giỏi đánh giá thông tin, những thứ cần tỉ mỉ lắm để chơi chứng khoán. Nhà mình cả nhà đều chơi và có lãi, mỗi mình cứ dính vào mã nào là nó xuống. Sau này chắc chẳng bao giờ mó lại nữa, đi buôn bán cho lành ^^
Em nghĩ mệnh tứ sinh, thân tứ chính thì khá sợ thiên không. Nhưng may cái là thiên không nó ở cùng điền vô chính diệu rồi. Cung vcd, không sợ thiên không.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

HamanoRie đã viết: 20:51, 09/12/18
koollee đã viết: 01:19, 09/12/18
HamanoRie đã viết: 08:06, 06/12/18
Hihi. Cảm ơn khánh nhiều nhé, khi nào khai trương hay có thể public được địa chỉ thì tag mình với nhé, mình không chắc là khi nào ghé ủng hộ khánh được, nhưng nếu có dịp thì mình chắc chắn sẽ ghé(sức công phá của mình cũng khá là giá trị :D ), mình làm cái gì cũng âm thầm làm lắm, cũng có thể khánh và mình gặp nhau mà khánh không biết cũng nên đấy(nếu có duyên gặp) :))

Mình tưởng là khánh đã setup xong cả rồi, nên mới bạo gan mà ngứa mồm đề xuất với khánh ngày đó, khánh đang ở thời điểm vận tốt mà, nên dễ tìm được người giúp đỡ về mấy thủ tục đấy thôi. Người nào có duyên, có nghị lực và có số làm lớn thì sẽ ở lại lâu dài với khánh, nên khánh cứ nghĩ là 1 cái duyên với nhau, tận tình với nhau là được rồi, dẫu đi hay ở thì dù ở đâu cũng phải cố gắng thôi, còn sống là còn cố mà :))

Khánh cố lên nhé! Vì một tương lai của những tiểu thất sát chúng ta. Haha ...chaaa...yooô!
Hehe cám ơn anh Kule, nghe tiểu thất sát của anh mà em cười lăn bò. Quá dễ thương cho hội 7 sát 😂
Duccon_cdl13 đã viết: 16:45, 09/12/18
cho a hỏi e được không : mệnh sát phá thám tuy là tính cách của người sát phạt nóng nảy nhưng e là con người thương người hay động lòng dễ rơi nước mắt ?

a đọc qua thấy bảo có người nói e mùng 4/2/2019 làm lễ ngày đó vào ngày 30/12 tức đêm 30 tết ( âm lịch) ngày nhâm thân tháng ất sửu năm mâu tuất ...cho a hỏi bác nào nói với e là ngày đó làm lễ ?
Em thương người lắm, rất thích giúp đỡ người khác anh ạ. Hồi còn trẻ con dễ xúc động, gặp chuyện thương tâm, xem một bộ phim buồn, bị bố to tiếng, người khác gây sự là rớm nước mắt khóc. Bây giờ lại ghê quá chỉ làm người ta khóc thôi. Tuy nội tâm vẫn dễ động lòng nhưng ngoài mặt thì sắt như đá, ai cũng sợ.

Anh ấy bảo sau ngày đó để sang hẳn năm 2019 đó anh hihi
suonbonuong đã viết: 18:17, 09/12/18
Duccon_cdl13 đã viết: 17:56, 09/12/18

không phải đâu e :D
HamanoRie đã viết: 17:56, 05/12/18

Thấy avatar chị Hamanorie max xinh nên em cũng xem giúp thử chị ấy luôn. Anh xem thử em coi chính xác được bao nhiêu luôn ạ. Trình em non cho nên chỉ là hỗ trợ ý kiến thôi ạ.

Trước tiên là về câu hỏi của chị Hamanorie:

Gốc vận năm tuất có tiểu hao, lưu thiên mã với trường sinh coi như là có lộc, với chắc chắn sẽ có đầu tư. Xung chiếu với hội chiếu đều có khoa, quyền tả, hữu. Cung nhị hợp có hóa lộc với thiên việt nhị hợp. Năm nay đầu tư chắc sẽ thuận lợi.

Về nguyệt hạn, vào tháng 11 âm năm nay, có tiểu hao ở tháng 5, đại hao tháng 11 cho nên chắc chắn sẽ đầu tư, và có hữu bật, nhiều người hỗ trợ. Còn chính xác ngày nào nên đầu tư thì em chịu.

Tổng quát lá số: lá số quá tốt. Tam hợp mệnh tài quan khá tốt, vận lại đi rất tốt. Tuy nhiên do lộc tồn, với cô thần ở cung nô cho nên ít bạn, thích một mình hơn. Cung phụ mẫu hơi không tốt, nhưng giáp cung mệnh với cung phúc được nhật nguyệt chiếu bích lên nên có thể gọi cũng có cái không tốt, mà cũng có cái tốt.

Anh Duccon_cdl13 thử cho nhận xét về cách xem của em ạ.
Mình cám ơn suonbonuong nhiều (tên nghe... ngon quá). Vẫn hay đọc các bài luận của bạn trên topic của người khác, hôm nay mới được bạn tham gia top của mình, rất hoan hỉ ^^

Mình đã xuất tiền xong xuôi vào ngày 6 và mùng 8 để đầu tư rồi :D. Còn lần đầu nghe có bạn bảo vận mình đi tốt đó :D. Các anh chị khác đều chép miệng giá vận mình chạy ngược lại thì đỡ hơn hihi

Mình có nhiều bạn bè, toàn người giàu có và có địa vị xã hội. Giao thiệp rộng rãi, ai cũng mong được kết thân với mình nhưng bản thân mình rất kén bạn. Có ít bạn thân nhưng đều là người cực kỳ tốt.

Về phụ mẫu, mình vẫn đồng ý với phần luận của anh CNKK và anh Duccon. Bố mẹ mình khá giả, yêu chiều và hỗ trợ mình rất lớn trong mọi mặt cuộc sống. Có cái không tốt chính ở bản thân mình không có nhiều tình cảm với bố mẹ :(. Mình hay cãi lời các cụ với làm các cụ buồn vì bản mặt khó chịu của mình. Mặc dù không cố tình muốn vậy nhưng với bạn bè thì mình thể hiện cảm xúc đỡ hơn chút, với người yêu và gia đình thì cực kì kém.

Vài lời phản hồi, cám ơn suonbonuong đã ghé qua, và còn khen mình xinh nữa. Mình thích được khen xinh lắm :">
[/quote]

Thật ra thì đại vận của bạn này đi không thuận...nếu đi sang phương thân dậu tuất thuộc tam hội kim thì cung hành với bản mệnh ( đắc địa lợi ) ...vận bạn này lại đi sang phương đông mão thìn ( bản mệnh khắc lại đại vận vất vả ) !

Sao lộc tồn là lộc trời bạn đóng cung nào có thể kiếm tiền ở cung đó ...nhưng lộc tồn đóng phụ mẫu và huynh đệ thì là chắc chắn là không hợp với cha mẹ và anh chị em có sự bất hòa ...như lá số bạn Hà Mã Ăn No Rồi Em : lôc tồn đóng cung nô bộc là số kén bạn , bạn thân thì ít bè thì nhiều ...nhưng đối với người làm ăn buôn bán thì cần lộc tồn ở nô bộc đấy , vì cung nô bộc là cung giao hữu là quan hệ là khách hàng là người dưới quyền của đương số ...!

cung thiên di có vũ phủ : ra ngoài hay gặp những người thành đạt có địa vị , đương số ra ngoài hay gặp những người hơn tuổi mình ít tuổi thì ít và cũng được người lớn tuổi giúp đỡ nhiều hơn là ít tuổi hơn đương số !
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”