Nữ thất sát ngọ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hangnga304
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nữ thất sát ngọ

Gửi bài gửi bởi Hangnga304 »

519FB117-2F45-4287-8048-2B52915DE1DB.jpeg (262.49 KiB) Đã xem 1109 lần
Đây là lần đầu tiên con tham gia và đăng bài vào diênz đàn 😁
Con năm nay 20 tuổi, đang theo học đại học và có kinh doanh quần áo + sale du lịch
Sang năm con muốn phát triển thêm về mảng sale du lịch và bđs. Không biết với lá số này, con phù hợp làm với những công việc gì, những dự định trên của con có ổn k ạ?
Sơ qua về bản thân, gđ con là gđ trung lưu, trên con có 1 a trai làm bộ đội, bố mất năm 2016, gđ còn 3 ng thôi ạ.
Cuộc sống cx có nhiều mất mát song cx hay gặp điều may mắn, lúc trc đi hc thì hay làm MC, lớp trưởng, phụ trách đoàn trường các thứ. Sau lên đh thì bản thân cx xác định k kiếm tiền nhờ tấm bằng nên đang chọn lối đi riêng.
Monh cả nhà ghé qua cho con đôi lời :)) con cảm ơn
Đầu trang

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nữ thất sát ngọ

Gửi bài gửi bởi thachcamdang »

theo nghề dược liệu hóa chất , y học chứa bệnh hợp , có bán buôn thì cũng bán thuốc

không bằng cấp trình độ hẳng họi giờ làm sao mà sống , học cũng được mà không nên nản chí , cố mà có cái bằng rồi học thêm 1 ngoại ngữ , còn trẻ mà lười là sau này già hối hận
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Bỏ học, làm con buôn, ko phải là lưa chọn khôn ngoan.
Khi muộn hiểu ra thì quá trễ.
Sao ko học xong muốn làm gì làm
Có trình độ thì chồng sẽ tốt hơn
Dân ông có trình độ chọn vợ phải có trình độ
Nêu ko họ chỉ qua dương chú ko cưới đâu
Bên tôi những cô có học rất danh giá
Đầu trang

thanh018
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thanh018 »

Chịu khó học hành đi bạn trẻ,

Bạn có mệnh thân rất tốt, cả một đống văn tinh chiếu mệnh, không học thì thật phí. Can kỷ tham lang hoá quyền cư cung tài, thân lại cư tài nên ham tiền cũng đúng. nhưng bạn cần phải trang bị kiến thức, hiện tại bạn đang ở tuổi đẹp, đại vận đẹp, mọi thứ đều dễ dàng. tuy nhiên từ 25-44 tuổi là giai đoạn khó khăn. 25 thì cũng còn vài năm nữa là tới rồi nên phải trang bị kiến thức để đối phó. đại vận này gặp phải tuần triệt, bạn lại mệnh thổ, đi tới cung kim là sinh xuất nên sẽ khó khăn đấy. Cục thổ đi vào đất tràng sinh gặp ngay tuần triệt chẳng còn gì, Thất sát bị giam hãm 10 năm trong đấy e rằng ý chí cũng bị dập nát, đại vận nhâm thân thì vũ khúc hoá kỵ xung chiếu vào mệnh trong khi văn khúc hoá kỵ tại cung tài tam hợp mệnh, đây là thế lưỡng kỵ tương xung, công việc sẽ rất khó khăn. Đào hồng tại đất thiên di gặp miền đế vượng thì xuất ngoại là miền đất hứa, vợ chồng cũng có thể quen nhau ở nơi xa mà thành duyên thành nợ

Kiếm tiền là chuyện cả đời cần gì phải gấp. Tuổi đi học thì nên đi học cho tốt. Nếu bạn học hành thật tốt xong đi du học hay xuất ngoại làm gì đó chính là tốt không gì bằng, tránh được đại vận xấu lại có thể gặp dc nửa còn lại của mình...

Đôi lời góp ý với bạn, tôi chỉ luận theo lá số. Tương lai là do chính bạn quyết định. Chẳng có cái số nào quyết định dc mình, mọi chuyện nhân quả đều do sự lựa chọn của mình mà ra.

Thân ái,
Đầu trang

Hangnga304
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thachcamdang đã viết: 16:01, 28/12/18 theo nghề dược liệu hóa chất , y học chứa bệnh hợp , có bán buôn thì cũng bán thuốc

không bằng cấp trình độ hẳng họi giờ làm sao mà sống , học cũng được mà không nên nản chí , cố mà có cái bằng rồi học thêm 1 ngoại ngữ , còn trẻ mà lười là sau này già hối hận
Vâng, cháu chọn sai ngành học nhưng cx cố cho có tấm bằng gọi là có cái phòng thân, chứ cháu k bỏ ạ. Cháu muốn hỏi là sang năm, những kế hoạch đấy nếu cháu thực hiện thì có tốt k thôi ạ!
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Nên tập trung học
Kết quả tốt, thu thập kiến thức tốt, sẽ khác
Chểnh mảng sự học sẽ bê bết, sẽ nản, cuối cùng chẳng dc gì
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Lá số bạn chính tinh hệt mình, nhưng nhiều văn tinh hơn mình ôm sát tinh. Học sai ngành cũng cố nốt cho xong cái bằng, buôn bán mà ham quá dễ mất tập trung cho việc học đó nha.

Tầm tuổi bạn mình không năng động được như bạn đâu, nhưng thời điểm nào thì làm việc đó. Cứ ra trường bằng khá giỏi, thành tích hoạt động đoàn ầm ầm thì sau muốn làm gì cũng dễ, kể cả buôn bán.

Bây giờ người người buôn, nhà nhà làm sale. Cái khó là làm một người buôn bán có học thức, bạn sẽ thấy khác hẳn chỉ là một người buôn bán bình thường. Đôi lời chia sẻ hì.
Đầu trang

Hangnga304
Mới gia nhập
Mới gia nhập

HamanoRie đã viết: 18:58, 28/12/18 Lá số bạn chính tinh hệt mình, nhưng nhiều văn tinh hơn mình ôm sát tinh. Học sai ngành cũng cố nốt cho xong cái bằng, buôn bán mà ham quá dễ mất tập trung cho việc học đó nha.

Tầm tuổi bạn mình không năng động được như bạn đâu, nhưng thời điểm nào thì làm việc đó. Cứ ra trường bằng khá giỏi, thành tích hoạt động đoàn ầm ầm thì sau muốn làm gì cũng dễ, kể cả buôn bán.

Bây giờ người người buôn, nhà nhà làm sale. Cái khó là làm một người buôn bán có học thức, bạn sẽ thấy khác hẳn chỉ là một người buôn bán bình thường. Đôi lời chia sẻ hì.
E c ơn c nhiều ạ, htrc ms lên diễn đàn, có thấy nick của c, lần theo fb, c xinh dã mann luôn í :)) hehe
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Hangnga304 đã viết: 01:08, 29/12/18
HamanoRie đã viết: 18:58, 28/12/18 Lá số bạn chính tinh hệt mình, nhưng nhiều văn tinh hơn mình ôm sát tinh. Học sai ngành cũng cố nốt cho xong cái bằng, buôn bán mà ham quá dễ mất tập trung cho việc học đó nha.

E c ơn c nhiều ạ, htrc ms lên diễn đàn, có thấy nick của c, lần theo fb, c xinh dã mann luôn í :)) hehe
Cố gắng học và chơi hết mình những năm đại học nha. Đây là nền tảng để mai sau cho bạn rẽ nhánh sang ngang đấy :D. Kinh nghiệm thực tiễn của mình là vậy, có mối quan hệ tốt với giới trí thức sẽ giúp đỡ bạn kiếm tiền nhiều hơn là chỉ loanh quanh kết giao với chỉ hội buôn bán. Tuổi nào làm việc đó là chính xác nghen :D

Cùng hội thất sát ngọ, thân cư tài nên mình rất hiểu suy nghĩ của bạn lúc này. Bạn hơn mình ở tuổi trẻ tài cao, nên cần được định hướng để không đi chệch ra sẽ rất phí :D. Hãy nghe những lời khuyên của các anh chị cô chú ở trên nhé.

Cám ơn bạn đã động viên, sáng đọc được lời khen mà cứ thấy vui vui ^^
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

Hangnga304 đã viết: 15:33, 28/12/18 [img]519FB117-2F45-4287-8048-2B52915DE1DB.jpeg
Đây là lần đầu tiên con tham gia và đăng bài vào diênz đàn 😁
Con năm nay 20 tuổi, đang theo học đại học và có kinh doanh quần áo + sale du lịch
Sang năm con muốn phát triển thêm về mảng sale du lịch và bđs. Không biết với lá số này, con phù hợp làm với những công việc gì, những dự định trên của con có ổn k ạ?
Sơ qua về bản thân, gđ con là gđ trung lưu, trên con có 1 a trai làm bộ đội, bố mất năm 2016, gđ còn 3 ng thôi ạ.
Cuộc sống cx có nhiều mất mát song cx hay gặp điều may mắn, lúc trc đi hc thì hay làm MC, lớp trưởng, phụ trách đoàn trường các thứ. Sau lên đh thì bản thân cx xác định k kiếm tiền nhờ tấm bằng nên đang chọn lối đi riêng.
Monh cả nhà ghé qua cho con đôi lời :)) con cảm ơn
Lá số đẹp.Chúc mừng cháu.Sát Phá Tham có thể không cần bằng cấp cao lắm nhưng vẫn phải có bằng cấp.Học để cho người khác không khinh mình,học để nâng cao khí chất,hàm dưỡng bản thân,học để nâng cao trí tuệ,kiến thức và quan trọng nhất có bằng cấp thì mọi việc thuận lợi,kiếm tiền dễ dàng.Người có chuyên môn giỏi thực sự
( chuyên môn đó xã hội coi trọng) thì không lo chết đói.Thất Sát là 1 thanh kiếm báu,kiếm phải xông pha mới tốt,nhưng xông pha mà không có trí tuệ,không có bằng cấp thì cũng không khác gì bọn võ biền,hữu dũng vô mưu kiểu như Lã Bố.Đời người còn dài,chúc cháu tập trung vào học tập,đừng nghĩ xa xôi quá.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”