Có phải lá số của em phải làm phận thiếp không ạ? Các bậc tiền bối chỉ giúp em với!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
phantuoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Có phải lá số của em phải làm phận thiếp không ạ? Các bậc tiền bối chỉ giúp em với!

Gửi bài gửi bởi phantuoi »

Đầu to đã viết: 13:41, 17/01/19 Nói ra thì phũ mồm chứ đã biết họ có gia đình còn cố tiếp tục, lại còn để đến mang thai thì thật không còn gì để nói. Cứ bảo nói chia tay thì ông kia đánh đập khùng lên này nọ, thực chất bạn cũng không kiên quyết bỏ. Có gì đâu mà đổ cho số phận, đổ cho ông kia làm bạn không chia tay được, chẳng qua là thèm cu quá, đang dùng quen rồi k bỏ được thì bây giờ chịu thôi. Người đáng thương k phải là bạn mà là vợ con ng ta, là bố mẹ bạn, là con của chính bạn đấy, làm gì thì cũng nghĩ đến người khác chứ k phải là sống bản năng rồi đổ cho số phận. Mà thôi có khi dăm bữa nữa bạn lại cho ra đời vài đứa nữa k biết chừng
Cảm ơn bạn đã chân thành phản hồi bài viết của mình!
Mình không giải thích viết lên đây cũng ko mong nhận được sự thông cảm! Đời người còn dài rộng, chúc bạn vạn sự được như ý!
Đầu trang

phantuoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Có phải lá số của em phải làm phận thiếp không ạ? Các bậc tiền bối chỉ giúp em với!

Hà Túc Đạo đã viết: 11:57, 17/01/19 Ko có ý an ủi bạn nhưng thực sự thì lá số này đúng là lá số người thứ 3. Mà làm được như bạn kể là rất tốt rồi. Tôi thấy xã hội thật buồn cười. Cứ có chuyện là lao vào ném đá người thứ 3 mà ko biết rằng ko phải người thứ 3 nào cũng xấu

Vợ chồng là duyên phận thế người thứ 3 ko phải là duyên phận hay sao? Nếu duyên 2 người ko cạn ko mỏng thì người thứ 3 nào xen vào được. Đã là duyên phận thì ko có trước sau. Càng ko theo luật hôn nhân và gia đình, hay quan niệm đạo đức của vài người nào đó. Duyên phận chỉ tuân theo luật nhân quả. Riêng ls này thì tôi tin rằng cả bạn và cả bố của đứa trẻ sinh cuối 2017 là đều có tình cảm với nhau đúng nghĩa. Ko lợi dụng, ko lừa gạt, lừa tình, ko vì tiền bạc vật chất mà chỉ vì tính tình hòa hợp. Chỉ éo le cái rằng 2 người gặp nhau sai thời điểm mà thôi.

Ko ai có lỗi cả, lỗi là số phận. Thậm chí nếu xét lá số thì cả bố đứa trẻ cũng ko sai, bạn hợp với anh ta hơn vợ cũ. Nhưng giờ thì nói thế để làm gì.
Bạn yên tâm là với ls này thì lựa chọn bạn ko sai, thậm chí còn có phúc. Đạo đức mịa gì, tiểu hạn năm Tuất 2018 mà lưa chọn như bạn năm 2018 tôi thấy là bạn có đạo đức. Tôi ko hiểu chuyện thực tế xảy ra ntn nhưng cứ như cái hạn 2018 này thì nếu bạn tranh chồng thì bạn sẽ thắng đấy. Có điều bạn ko tranh thôi.
Mà cũng ko nên tranh, mệnh này, phu này, tử này, hạn này mà bạn tranh chồng thì bạn sẽ thắng đấy nhưng thắng xong thì sợ rằng cũng ko bền, ko giữ nhau đc lâu

Cung tử tức có tử sát hóa khoa, xương khúc là dễ có con riêng, nhưng con thông minh giỏi giang, tôi thấy bạn từ mang thai đến nuôi con đều vất vả nhưng thôi bạn đã chọn con đường khó khăn gian khổ rồi thì cố nuôi nó 20 năm thành người. Híc, 2 đại hạn vất vả. Nhưng chắc chắn hậu vận bạn sẽ hái quả ngọt.

Bạn muốn tìm hiểu thêm ý nghĩa từng sao từng cung thì vào đây mà đọc. Hoặc tự search gg
http://tuvi.cohoc.net/la-so-tu-vi-nam-t ... -9144.html
Cảm ơn bác!
Em biết em viết lên đây sẽ thấy đc nhiều miệt thị! Nhưng em tin nhân quả và nghiệp báo, mọi sự trên lá số cũng là quả mà kiếp trc em làm lên! Người nhìn rộng sẽ khác, ng nhìn vào 1 việc sẽ khác!
Đầu trang

phantuoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

KMD đã viết: 12:05, 17/01/19
phantuoi đã viết: 11:25, 17/01/19
KMD đã viết: 10:45, 17/01/19
Bạn yên tâm, có Phật pháp là có phương pháp giải quyết vấn đề.

Bạn có sẵn sàng giải quyết vấn đề chưa?
Mình nghĩ mỗi ng có một số phận, mình đang trả nghiệp. Trời cao sắp đặt r, mình cố gắng sống thật tốt tránh lặp lại những sai lầm. Mỗi ng một g sinh, mỗi ng 1 lá số một duyên một nghiệp.
Xin bạn LySoVietNam2016 hoan hỷ chấp nhận cho tôi được trích nguyên văn bài viết dưới đây cho bạn phantuoi tham khảo. Hy vọng bài viết này giúp cho bạn nhìn thấy con đường mới.

LySoVietNam2016 đã viết: ↑
01:04, 13/12/18
Hôm qua tôi đã viết 1 bài thật dài, nhưng bấm 1 cái mất hết. Giờ tôi tóm tắt như vầy.

Số phận là do chính chúng ta tạo nên. Chúng ta luân hồi từ nhiều kiếp nên đã tạo vô số tội nghiệp. Luật nhân quả chi phối tất cả. Khi biết rằng số phận là do nhân quả chúng ta tự tạo, ko 1 đâ'ng linh thiêng nào đặt để, nếu chúng ta sám hối nghiệp chướng và tu dưỡng thân tâm, tạo nhiêu phước thì bạn sẽ thấy cuộc sống của bạn sẽ khác. Cho nên, bạn tham khảo những góp y sau đây của tôi. Bạn sẽ có cuộc sống viên mãn hơn.

1. Sám hối nghiệp chướng. Tôi sám hối bằng cách lạy Địa Tạng Chiêm Sát Sám Nghi. Vì nghiệp lực khiến chúng ta có những tính tình và hành vi như ngày nay. Sám hối thì dần dần bạn sẽ thấy bạn đổi thay. Khi xưa nóng tánh thì dần dần sẽ nguội. Và lúc đó khuôn mặt của bạn sẽ thay đổi.
2. Tôi nghe pháp của HT Tịnh Không giảng là chủ yếu. Nghe giảng pháp giúp tôi hiểu hơn để hành cho đúng. Khi hiểu và hành đúng tức là hạn chế phạm lỗi mới. Ko tạo lỗi xưa kia cũng là chân sám hối.
3. Phóng sanh. Phóng sanh là phương pháp giúp bạn giải nghiệp và tạo phước rất nhiều. Nghiệp sát khiến người ta khó có con. Cũng vì nghiệp sát nên nếu có con, oan gia báo thù vào nhà để báo oán. Đó là những cảnh con giết cha mẹ như chúng ta thấy. Đừng mua vật giết để có thịt tươi ăn. Chắc chắn họ sẽ bảo oán và phước của chúng ta sẽ mất nhiều. Khi có phước lướt hêt nạn tai. Khi kém phước thì nạn vô đơn chí.
4. Trì chú Lăng Nghiêm. Khi trì nên giữ tâm lương thiện. Trì chú Lăng Nghiêm thì băn muốn trai cô trai, muôn gái có gái, muốn con ra sao sẽ dc nấy. Nêu ra tiệm mua đê đeo rất tốt.
5. Khi thai nghén nhớ lạy Địa Tạng Chiêm Sát và niệm danh hiệu Nam mô Địa Tạng Vương Bồ Tát. Đọc kinh Địa Tạng. Bạn sẽ sinh ra những đứa trẻ có đầy đủ phước báo.

Bạn làm theo những điều trên sẽ thấy cuộc sống viên mãn hơn. Như cô tiên sĩ y khoa tôi kể trên, thực sư khi tôi vừa gặp là tôi choáng luôn vì vô cùng đẹp. Lần đầu thấy cô ta tôi cứ lãng vãng gần đó đê ngắm nhan sắc và nghĩ vì sao có 1 cô bác sĩ mổ đẹp kinh người đến thế, mặc dầu gái đẹp đối với tôi ko lạ gì. Cô ấy Là lead trong nhóm surgeons. Rất đẹp. Đó là vị họ có phước.
Cảm ơn bác ạ!
Từ khi bầu cháu đã nguyện phóng sinh, đến lúc đầu năm cháu cũng nhờ thầy làm lễ phóng sinh rồi ạ!
Cháucamr ơn bác đã chỉ cho cháu những việc làm cho cuộc sống của cháu tốt đẹp hơn!
Cháu chúc bác vạn sự tinh tấn!
Đầu trang

sansan042017
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi sansan042017 »

Thấy lúc trước có người đăng bài phân tích nói là hồng không cô quả là nghiệp duyên đó em. Mệnh em hồng không cô quả thì là em đang mắc vào cái nghiệp duyên này rồi ^:)^
Tử vi thì chị không biết cách cục nào là làm vợ bé nhưng tứ trụ thì có đề cập đến cách "quan khinh tỷ kiếp trọng là cách không làm bé thì cũng làm vợ kế".
Tự bản thân em cũng hiểu rõ làm người thứ 3 thì sẽ có hậu quả gì nên chị cũng không nhắc nữa. Mỗi người đều có số phận của riêng họ cả. Nếu lá số của em có cách cục làm lẽ thì đương nhiên ông chồng chắc chắn là lá số có vợ 2, có con riêng, còn chị vợ lớn thì có lá số bị chồng phản bội. Số phận em không thay đổi được nhưng em hãy cố gắng giảm thiểu tối đa tác hại mà nó mang lại. Nếu như có 1 ngày chồng hờ em bảo rằng sẽ ly dị vợ để cưới em thì em sẽ trả lời thế nào, em sẽ giải quyết thế nào? Em có đồng ý không? Nếu em đồng ý em sẽ mang nghiệp giật chồng người ta. Còn nếu em không đồng ý thì lời khuyên chị dành cho em là hãy ra đi và đừng để người đàn ông này tìm gặp nữa.
Hy vọng em sẽ có những quyết định sáng suốt cho cuộc đời mình
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Lá số chị thì hẳn là xấu, hồng không cô quả đi với không kiếp đà la.

phantuoi đã viết: 09:53, 17/01/19
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 03:06, 17/01/19
phantuoi đã viết: 23:48, 16/01/19 Một số thông tin của em:
Thân hình cao, chân tay dài, phom ng tương đối chuẩn, mắt to, mũi cso, men răng xấu, có nốt ruồi vùng kín và nốt ruồi son dưới lòng bàn chân phải!
Tính tình: có sự bảo thủ trong suy nghĩ, tất tình cảm cs những ng thân cận, nhưng cũng rất lý trí vs ng ngoài, biết mình đứng ở đâu, cần gì và nên làm những gì!
Gia cảnh, gđ bình thường cha mẹ kinh doanh, cha mẹ khắc khẩu, có 2 em trai sinh đôi, học giỏi.
Đã yêu một người cùng quê, bằng tuổi, 6 năm, đã chia tay sau đó yêu một ng đã có gđ và đã có con gái vs ng đã có gđ!
Nhờ các bậc tiền bối chỉ đáp giúp lá số!
Chị còn trẻ đẹp như vậy sao lại đi làm thiếp ko danh phận cho 1 người đàn ông đã có gia đình. haiz
Ngày trước, tôi ghét thấy cảnh ngoại tình, cũng ghét luôn ng đàn bà thứ 3, ấy vậy rồi.... chính tôi lại trong cái cảnh trớ trêu đó đấy bác.
Tôi cũng chưa bg yêu cầu bố nó có trách nhiệm vs cuộc đời mẹ con tôi cũng chưa bg nói bố nó bỏ gia đình và chưa bao giờ có lời nói bất kính nào đến vợ con gia đình bố nó. Có bầu tôi tự đi, tự lang thang sinh đẻ 1 mình, giờ con gái tôi cũng đc hơn 1 tuổi rồi, trộm vía trời cao đất dày còn thương tình cho mạnh khoẻ, còn sống qua tháng qua ngày bác ạ!
Bố nó cũng làm ăn khó khăn, gđ cũng biết chuyện, nên tôi vẫn 1 mình nuôi con bé! Ngta nói hồng nhan bạc phận là đúng, tôi k phải đẹp xuất sắc nhưng cũng đc trời ưu ái nhiều. Đời không ai được trọn vẹn cả. Khuyết thiếu ắt phải có bác nhỉ!:((
Đầu trang

phantuoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

sansan042017 đã viết: 16:27, 17/01/19 Thấy lúc trước có người đăng bài phân tích nói là hồng không cô quả là nghiệp duyên đó em. Mệnh em hồng không cô quả thì là em đang mắc vào cái nghiệp duyên này rồi ^:)^
Tử vi thì chị không biết cách cục nào là làm vợ bé nhưng tứ trụ thì có đề cập đến cách "quan khinh tỷ kiếp trọng là cách không làm bé thì cũng làm vợ kế".
Tự bản thân em cũng hiểu rõ làm người thứ 3 thì sẽ có hậu quả gì nên chị cũng không nhắc nữa. Mỗi người đều có số phận của riêng họ cả. Nếu lá số của em có cách cục làm lẽ thì đương nhiên ông chồng chắc chắn là lá số có vợ 2, có con riêng, còn chị vợ lớn thì có lá số bị chồng phản bội. Số phận em không thay đổi được nhưng em hãy cố gắng giảm thiểu tối đa tác hại mà nó mang lại. Nếu như có 1 ngày chồng hờ em bảo rằng sẽ ly dị vợ để cưới em thì em sẽ trả lời thế nào, em sẽ giải quyết thế nào? Em có đồng ý không? Nếu em đồng ý em sẽ mang nghiệp giật chồng người ta. Còn nếu em không đồng ý thì lời khuyên chị dành cho em là hãy ra đi và đừng để người đàn ông này tìm gặp nữa.
Hy vọng em sẽ có những quyết định sáng suốt cho cuộc đời mình
Em cảm ơn chị, nếu giành giật em giành từ lâu r chi! Khi gđ biết ch chị vợ có nc vs em nhưng em nói anh còn yêu thương mẹ con chị, chị để cho anh một cơ hội ko tội các con. Rồi em cắt liên lạc hết. Một mình nuôi con đến g! Trăm đường không tránh khỏi số hẳn ko sai!
Em sẽ cố gắng tỉnh táo nhất để làm theo chỉ dạy của chị!
Em cảm ơn chị, chúc chị vạn sự an lạc!
Được cảm ơn bởi: Ariance
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Bạn phantuoi:
Năm 2019, ai cho tiền thì cứ lấy nhưng đừng đầu tư làm ăn gì. Năm nà cũng có thể sẽ có thay đổi về chỗ ở hoặc công việc.
Năm 2020, nếu có bạn bè anh em rủ kinh doanh buôn bán, gì đó có tính chất liên quan đến thời trang hoặc mỹ thuật thì chia vốn làm 2 phần mà làm, lần đầu có lẽ sẽ thất bại đấy nhưng đừng lo, làm lần 2 sẽ thành công nhưng chắc cũng chỉ đủ dư dả để nuôi con. Chú ý có thể có bệnh về răng, tóc hoặc bộ máy tiêu hóa nhưng chắc cũng nhẹ thôi
2021 tốt cho công việc và tiền bạc, thích gì mạnh dạn mà làm, năm này ko cần chú ý gì.
2022, 2023, 2024 đều có nhiều người đến có ý thương mẹ con mình thì cũng bình tĩnh mà lựa chọn vì xấu tốt lẫn lộn. 2025 hạn đẹp cho lập gia đình.

@: 1/ Tôi ko sống bằng nghề này nên dùng nick diễn đàn là ảo, mail cũng ảo luôn, mail của bạn gửi thì tôi ko nhận được.
2/Các mốc thời gian tôi đưa ra chỉ có tính tham khảo và nhiều khi bị lệch 1 chút, ví dụ tôi nói 2019 thì trên thực tế là tháng 12/2018 al đã xảy ra rồi.
Chúc mẹ con bạn may mắn.
Được cảm ơn bởi: Ariance
Đầu trang

phantuoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hà Túc Đạo đã viết: 18:00, 17/01/19 Bạn phantuoi:
Năm 2019, ai cho tiền thì cứ lấy nhưng đừng đầu tư làm ăn gì. Năm nà cũng có thể sẽ có thay đổi về chỗ ở hoặc công việc.
Năm 2020, nếu có bạn bè anh em rủ kinh doanh buôn bán, gì đó có tính chất liên quan đến thời trang hoặc mỹ thuật thì chia vốn làm 2 phần mà làm, lần đầu có lẽ sẽ thất bại đấy nhưng đừng lo, làm lần 2 sẽ thành công nhưng chắc cũng chỉ đủ dư dả để nuôi con. Chú ý có thể có bệnh về răng, tóc hoặc bộ máy tiêu hóa nhưng chắc cũng nhẹ thôi
2021 tốt cho công việc và tiền bạc, thích gì mạnh dạn mà làm, năm này ko cần chú ý gì.
2022, 2023, 2024 đều có nhiều người đến có ý thương mẹ con mình thì cũng bình tĩnh mà lựa chọn vì xấu tốt lẫn lộn. 2025 hạn đẹp cho lập gia đình.

@: 1/ Tôi ko sống bằng nghề này nên dùng nick diễn đàn là ảo, mail cũng ảo luôn, mail của bạn gửi thì tôi ko nhận được.
2/Các mốc thời gian tôi đưa ra chỉ có tính tham khảo và nhiều khi bị lệch 1 chút, ví dụ tôi nói 2019 thì trên thực tế là tháng 12/2018 al đã xảy ra rồi.
Chúc mẹ con bạn may mắn.
Bác ơi!
Cháu muốn liên lạc với bác thì làm thế nào ạ?
Bác có dùng zalo không ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”