Ascendant

Trao đổi về kiến thức Hán Nôm và cổ học
Trả lời bài viết
Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Ascendant

Gửi bài gửi bởi Trần Thúy »

Thật sự không thể đùa được với duyên phận.
Mình phải wow lên một phát không hề nhẹ chứ đừng đùa...
Cô gái đó khiến mình chú ý trong hàng tá tá tá mớ hỗn độn kia. Có thể nói rằng cách viết lách và cả tính cách của bạn ý không thuộc đúng gu của mình nhưng vẫn có gì đó khiến mình muốn tìm hiểu.

Và rồi chẳng mấy ngạc nhiên khi đó là một cô gái Song Ngư. Cũng lâu lâu rồi mình không quay lại đó, chỉ tình cờ tìm lại những bài viết của bạn ý mới biết được bạn ý từng vào topic của mình. Đúng là bất ngờ thật sự, giống hệt câu chuyện anh và mình va vào nhau 5 năm trước nhưng đến 5 năm sau mới gặp lại và quen nhau vậy.

Điều thật sự khiến mình phải trầm trồ lên là lá số của bạn ý giống hệt chính tinh của mình và mệnh nằm trong tam hợp mệnh - tài - quan của mình. Và check astro thì cô gái ấy có cung mọc là Kim Ngưu =))).

Mình thường chú ý tới các ngóc ngách vì muốn nhìn vào những điểm chẳng ai nhìn tới. Thế rồi mình tìm ra rất nhiều người, hầu hết những người mình nhìn được đều trở thành người quan trọng với mình trong một thời gian dài. Phải nói rằng mình chỉ không tốt trong chuyện nam nữ thôi còn lại các mối quan hệ khác mình phải tự nhận rằng mình luôn magician vãi lúa.

Đọc những lời của bạn ấy, mình chỉ ước rằng mình được trong trẻo như một Song Ngư đích thực. Thế nên mới thấy chắc rằng người giống nhau khó mà thu hút nhau, bởi bản tính của con người luôn là tìm tới những phần bản thân đã mất.

Cho tới khi mình tìm được chính mình thì mình sẽ không tìm bất cứ ai, không thể tìm nổi.

Dù sao thì đấy, chưa một ai bước vào đời mình một cách sắp đặt mà đáng nhớ cả nên thôi hãy chờ xem 11:11 hay 22:22 sẽ ập vào mặt mình như nào. Ít nhất hãy qua tháng 3, thời điểm này mình chưa muốn tiếp nhận xung quanh cho lắm.
Đầu trang

Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Ascendant

Cũng chẳng tin nổi được mình vừa đi xem phim về :)).
Những lúc thế này mới thấy đúng mình là nghiệt duyên của cục tạ. Chuyện đáng bất ngờ không phải xem phim nửa đêm về mà là ngoài trời 9 độ vẫn nhảy ra ngoài cho được.

Mình nghĩ nhiều khi cái tính của mình thế thì phải người hiểu mới có thể chơi cùng. Chắc cũng chỉ có cục tạ chịu được mình :)). Nhiều khi thấy buồn cười quá...

Ở cùng một nhà, suốt ngày mình ngồi trong phòng hét toáng "Nhanh nhanh, gấp gấp vào đây tao bảo" rồi nó tức tốc chạy vào thì "Ê lấy tao cái sạc dưới chân tao cái" (cách mình tầm 1m mà thôi)... Thế đấy, nhiều khi mình cứ nhiễu nhiễu kinh khủng. Nhưng cũng chỉ nó mới biết khi mình làm phiền nó chính là lúc mình muốn tạo chút funny giữa hai đứa, đây là thứ mà chỉ có nó hiểu về mình. Vì cái tính cách quái đản dở người, cứ dày vò người mình yêu quý nên đến giờ vẫn còn vài người xem mình như một con bé tồi tệ. Có vẻ vì cách thể hiện tình cảm của mình hơi khác người nên phải đến 80% số đàn ông ngang qua cuộc đời nghĩ mình ba lăng nhăng, vì thật sự còn chẳng biết đâu là đèn xanh đâu là đèn đỏ của mình nữa.

Cuộc đời này có quá nhiều thứ mang ý nghĩa thời điểm, bắt được đúng thời điểm hay không là cả một vấn đề to lớn. Chỉ riêng vụ đi xem phim tối nay chắc chỉ có cục tạ mới bắt đúng thời điểm của mình.

Lúc mình bảo tối nay đi xem phim nó có vẻ chần chừ... Vì ngoài trời lạnh vãi lúa ý... Giờ nghĩ lại sao thấy tội tội người bạn cùng nhà ghê cơ.
Nó bảo :"lạnh lắm".
Mình chỉ nói "OK".

Mình cũng đúng kiểu đã muốn làm gì là làm ngay lập tức và chắc chắn phải làm theo đúng dự định cho bằng được. Ngay lúc đấy là đã xác định cmn mình sẽ đi ra ngoài đi dạo và đi đâu đó đến hẳn nửa đêm mới về, dù rằng mình sẽ chỉ đi một mình. Nhiều khi cũng quái đản, mình là đứa lười ơi là lười mà nổi hứng muốn ra ngoài là phải đòi đi ngay... Mình chẳng biết nữa, hôm nay mình muốn mặc đẹp ra ngoài uống vài chút ấm nóng và đi dạo chơi thư giãn.

Mình cá là nó biết mình định làm gì, nó bắt đúng ngay thời điểm chứ không là for sure nó sẽ bị bỏ rơi trong 2 ngày nghỉ lễ tiếp theo :)). Cuối cùng nó cũng chạy sang hỏi muốn xem suất mấy giờ để đặt vé. Cả rạp chỉ có vài người, nó còn bảo chắc chắn 4 vé trong rạp kia thì chắc chắn sẽ là 1 cặp bạn thân dẩm l cùng 1 cặp đôi có con ny dẩm l :)). Đúng chính xác là vậy, chắc chỉ có bị điên mới đi xem phim vào cái thời tiết này.

Nhiều khi sao thấy may sao mình có nó. Và có thể nó cũng may mắn khi có mình?? :)). Tự dưng nhiều khi thấy chuyện nhẹ nhàng yêu thương nhau chưa chắc đã lãng mạn và thú vị bằng câu chuyện thỉnh thoảng điên loạn của mình và con gà ác - cục tạ Kim Ngưu này...

Những điều này chắc chắn m sẽ chẳng bao giờ được nghe từ t "cảm ơn m vì vẫn luôn ở đó, không quá đà và không nhạt nhẽo". Dù rằng ở ngoài đời m lạnh lùng còn t ấm áp nhưng trong tình bạn của chúng ta m đã luôn ấm áp mặc cho t lạnh lùng tới cỡ nào. Cơ mà thôi t tin t luôn biết giới hạn và cả tính t cũng là như vậy, nếu một ngày t trở nên ấm áp với m thì chắc chắn dã có vấn đề gì đó rồi ấy chứ :)). T tin rằng m hiểu được sự lạnh nhạt chính là cách biểu hiện tình cảm ấm áp nhất của t rồi đấy.... Thật ngôn tình nhưng hôm nay thật vui và ấm áp, dù rằng thời tiết thì cold vl cold.

M từng nói có thể sau này người yêu m sẽ giống t, lúc đó t thấy thật hoang đường... Nhưng mà giờ thì hết hoang đường rồi, t nghĩ chúng ta cần một phiên bản khác giới của nhau để có một tình yêu bền vững... Có vẻ những phiên bản người khác đều làm phương trình vô nghiệm hoặc không nằm trong tập xác định mất rồi :)).

Chúng ta hãy cùng chúc nhau may mắn nhá :))).
Đầu trang

Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Ascendant

Mình ngồi ở một góc chẳng ai thấy mặt, có cửa kính chắn mắt nhìn xuống ngã tư của quán.
Tình cờ nhìn thấy một chàng trai trẻ dừng xe ngay giải phân cách để dẫn một cụ bà sang đường trong dòng xe tấp nập hôm nay.

Nhìn cảnh đấy ấm lòng thật đó. Có lần nghe một chú kể rằng bắt đầu yêu vợ từ hình ảnh cô ý cho một cụ già chiếc ô của mình trong ngày mưa. Ngày trước mình đã nghĩ rằng họ hơi bị lí tưởng hóa...

Mình thích vị trí này. Ngồi ở đây qua tấm kính chắn trước mặt mình thấy được rất nhiều thứ. Mình thấy chính mình đang ngồi ngo ngoe ngay trước mắt mình, thấy những người sau lưng mình mà chẳng cần quay đầu nhìn lại, mình cũng thấy cả những người đi đường ở ngã tư trước quán này.

Mình không hiểu rõ cảm giác ngay lúc này là gì. Có rất nhiều thứ phía trước nhưng mình chẳng biết bắt đầu từ đâu.

Đang nghe "The One that got away".

Số phận là thứ đáng ghét, biết để chấp nhận vì khi biết rồi thì không thể thay đổi.

Nhưng thôi qua rồi mẹ ơi, mẹ xứng đáng với những điều tốt đẹp. Con sẽ không để đời này bắt nạt mẹ thêm nữa đâu!!!

20.01.2019
Somebody
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Cầm kỳ thi họa”