Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Lanchi93
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi Lanchi93 »

Hình ảnh

Chào anh! Em cũng tò mò muốn xem tử vi của mình ra sao, nhất là cung Thê với quan lộc ạ :)
Đầu trang

PHUONG123456
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi PHUONG123456 »

thien_quan đã viết: 17:39, 30/01/19
PHUONG123456 đã viết: 06:11, 27/01/19 Nếu còn cơ hội được xem mong anh nghiệm lý lá của em ạ, lá của em hình như cũng dễ xem ạ. Em đã lấy chồng nhưng lá chồng thì băn khoăn giữa 3 giờ sinh nên em cũng ko chắc lắm ạ. Em xin gửi lá của em trươc ạ! E cảm ơn anh ạ! Hình ảnh
Chào em Hoài Phương

Anh điểm qua vài nét về Mệnh Tài Quan nhé . Lá số em là ls Mệnh VCD tại Dậu nên phải mượn Cơ Cự ở đối cung để soi sáng . Nên em nói chung cũng có nhiều tính cách của Cơ Cự . Tính cách này chắc em cũng rành em nhỉ ? Nếu chưa thì anh hỏi thầy Google :)

Mệnh ôm Hóa Kỵ tuy ngoài đời gặp nhiều khổ tâm nhưng thường là người có chiều sâu , và cuộc sống cũng khá là phong phú . Người Cự Kỵ thêm Thiên Hình tọa mệnh thường thì ăn nói cũng sắc xảo . Thêm Thiên Quan Lưu Niên thì khá là thông minh lòng dạ hiền lương , mộ đạo . Em Mệnh Đại Tiểu Hoa chắc cũng không cao lắm , nhỏ người .

Ừ mà em còn ở đây không ? Anh sợ em chờ lâu quá rồi nản bỏ đi luôn , nên mới hỏi . Sẵn em cho anh hỏi em đang làm ngành gì . Em phản hồi nhé anh sẽ luận tiếp .

Thiên Quan
Dạ, em đây ạ, cảm ơn anh đã dành thời gian luận cho em. Em thấy em ứng với mệnh VCB nhất là khi cần quyết đoán thì lại không đưa ra quyết định dứt khoát được nhưng bù lại thì mẫu người VCD và Cự cơ đều cho em có đầu óc không đến nỗi tệ, hồi đi học cũng khá giỏi về các mon tự nhiên, tích cách cởi mở, nhưng em lại chưa kinh doanh buôn bán bao giờ, em đang làm kế toán ngân hàng ạ. Tính em hay suy nghĩ , ăn nói cũng tạm tạm nhưng hiểu biết cũng khá nên lĩnh vực nào em cũng có thể nói chuyện được ạ. Theo mọi người nhận xét thì em cũng được xếp vào dạng khá hiền lành, có mộ đạo nhưng không đến mức quá ạ. Em hồi nhỏ thì gầy nhỏ nhưng bây giờ lấy chồng sinh con xong thì bình thường vừa người và chiều cao ko thấp ạ, em cao 1m61. Nhờ anh luận tiếp cho em với ạ. Em có một việc đang rất muốn hỏi anh, anh xem tiểu hạn năm nay cho em khả năng có con không ạ, nếu khả năng có thì trai hay gái cao hơn ạ? Em cảm ơn anh!
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

PHUONG123456 đã viết: 10:10, 31/01/19
PHUONG123456 đã viết: 06:11, 27/01/19 Nếu còn cơ hội được xem mong anh nghiệm lý lá của em ạ, lá của em hình như cũng dễ xem ạ. Em đã lấy chồng nhưng lá chồng thì băn khoăn giữa 3 giờ sinh nên em cũng ko chắc lắm ạ. Em xin gửi lá của em trươc ạ! E cảm ơn anh ạ! Hình ảnh
Chào em Hoài Phương

Anh điểm qua vài nét về Mệnh Tài Quan nhé . Lá số em là ls Mệnh VCD tại Dậu nên phải mượn Cơ Cự ở đối cung để soi sáng . Nên em nói chung cũng có nhiều tính cách của Cơ Cự . Tính cách này chắc em cũng rành em nhỉ ? Nếu chưa thì anh hỏi thầy Google :)

Mệnh ôm Hóa Kỵ tuy ngoài đời gặp nhiều khổ tâm nhưng thường là người có chiều sâu , và cuộc sống cũng khá là phong phú . Người Cự Kỵ thêm Thiên Hình tọa mệnh thường thì ăn nói cũng sắc xảo . Thêm Thiên Quan Lưu Niên thì khá là thông minh lòng dạ hiền lương , mộ đạo . Em Mệnh Đại Tiểu Hoa chắc cũng không cao lắm , nhỏ người .

Ừ mà em còn ở đây không ? Anh sợ em chờ lâu quá rồi nản bỏ đi luôn , nên mới hỏi . Sẵn em cho anh hỏi em đang làm ngành gì . Em phản hồi nhé anh sẽ luận tiếp .

Thiên Quan
Dạ, em đây ạ, cảm ơn anh đã dành thời gian luận cho em. Em thấy em ứng với mệnh VCB nhất là khi cần quyết đoán thì lại không đưa ra quyết định dứt khoát được nhưng bù lại thì mẫu người VCD và Cự cơ đều cho em có đầu óc không đến nỗi tệ, hồi đi học cũng khá giỏi về các mon tự nhiên, tích cách cởi mở, nhưng em lại chưa kinh doanh buôn bán bao giờ, em đang làm kế toán ngân hàng ạ. Tính em hay suy nghĩ , ăn nói cũng tạm tạm nhưng hiểu biết cũng khá nên lĩnh vực nào em cũng có thể nói chuyện được ạ. Theo mọi người nhận xét thì em cũng được xếp vào dạng khá hiền lành, có mộ đạo nhưng không đến mức quá ạ. Em hồi nhỏ thì gầy nhỏ nhưng bây giờ lấy chồng sinh con xong thì bình thường vừa người và chiều cao ko thấp ạ, em cao 1m61. Nhờ anh luận tiếp cho em với ạ. Em có một việc đang rất muốn hỏi anh, anh xem tiểu hạn năm nay cho em khả năng có con không ạ, nếu khả năng có thì trai hay gái cao hơn ạ? Em cảm ơn anh!
Vâng anh nghiệm lý tiếp đây .

Từ ngày bắt đầu học tv đến bây giờ , thỉnh thoảng anh nghe người ta nói người mệnh có Cơ Cự hoặc Đại Tiểu Hao ở Mão Dậu thường thì giàu . Trên thực tế thì anh chưa có dịp tiếp xúc với một người giàu nào mà ls có mệnh cách này . Nhưng hôm nay ngồi nghiệm ls của em anh cảm thấý em sẽ giàu thật . Thôi để anh lý giải cho em xem .
Muốn nói giàu nghèo thì trước hết phải xét ba cung Tài , Điền và Huynh Đệ để xem tiền mình thoát ra ở cửa nào .

Bàn về cung Tài

Cung Tài can Kỷ khiến Vũ Khúc Hóa Lộc tại Điền và Văn Khúc Hóa Kỵ tại Mệnh . Lộc từ Điền chảy về Mệnh . Đây là cát tượng .

Bàn về cung Điền

Cung Điền can Bính khiến Liêm Trinh Hóa Lộc tại cung Huynh Đệ và Thái Dương Hóa Kỵ tại cung Quan . Lộc từ Huynh Đệ chảy về cung Quan . Đây là tượng em dùng tiền để dành để đầu tư . Nói chung và chuyện đầu tư này không nhất thiết là thành công em ạ .
Cho nên đây chẳng phải là cát tượng và cũng chẳng là hung tượng .

Bàn về cung Huynh Đệ

Cung Huynh Đệ can Tân khiến Cự Môn Hóa Lộc tại Di và Văn Xương Hóa Kỵ tại Tài . Lộc từ Di đổ lại về Tài. Đây cũng là cát tượng.

Nói chung nếu em nghiên cứu kỹ trước khi đầu tư thêm thu nhập thì anh thấy em giữ tiền khá tốt .

Bàn về cung Quan .

Cung Quan can Đinh khiến Thái Âm Hóa Lộc tại Quan . Cung Quan tự Hóa Lộc .
Cung Quan Lộc trong ls của em có Âm Dương Đắc Địa tại Sửu lại tự Hóa Lộc lchủ về danh và lợi đều có đủ .
Người có Quan Âm Dương thì thích hợp với công việc hành chính , quản lý tài vụ , kế hoạch . Xem như ngành em đang theo khá phù hợp với ls.
Cung Tài em có Thiên Lương tọa thủ , thêm Hóa Khoa , Xương Khúc thì chủ về danh có trước rồi lộc đến sau . Nghĩa là sau này em đầu tư tạo một thương hiệu hay làm điều gì đó . Chỉ cần được danh tiếng là tài lộc sẽ đồi dào .
Tuy nhiên ĐV đương thời can Ất khiến Thái Âm Hóa Kỵ tại Quan . Phi Kỵ của ĐV nhập Cung Quan thì anh khuyên em trong ĐV này em chỉ nên đi làm hướng lương là tốt .Muốn làm điều gì thì nên chờ cho đến hết ĐV Thời gian này đầu tư vào chuyện con cái thi cũng nên :)

Bàn về cung Tử

Tử Tức mà có Thất Sát tọa cung thì ít con , có thêm Lộc Tồn thì càng ít . Con đầu lòng thì thường là con gái và con cái thì gái nhiều hơn trai . Đây chỉ là phía bên vợ . Cần phải biết cả ls của chồng thì mới đoán được .

Anh Thiên Quan
Đầu trang

thule2307
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thule2307 »

Hình ảnh
Mong hữu duyên được anh luận giúp liệu năm tới tình duyên và công việc có gì thay đổi không ạ
Đầu trang

anhtuanmdr
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi anhtuanmdr »

Kính nhờ anh xem giúp em đường công danh sự nghiệp có tốt không ạ, em là kỹ sư môi trường hiện đang làm việc trong 1 đơn vị sự nghiệp, tuy nhiên do lương cũng thấp quá nên tính nghỉ để ra kinh doanh riêng.
Tập tin đính kèm
Bùi Đức Anh Tuấn.jpg
Bùi Đức Anh Tuấn.jpg (183.71 KiB) Đã xem 1431 lần
Đầu trang

PHUONG123456
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi PHUONG123456 »

thien_quan đã viết: 16:35, 31/01/19
PHUONG123456 đã viết: 10:10, 31/01/19

Chào em Hoài Phương

Thiên Quan
Vâng anh nghiệm lý tiếp đây .

Từ ngày bắt đầu học tv đến bây giờ , thỉnh thoảng anh nghe người ta nói người mệnh có Cơ Cự hoặc Đại Tiểu Hao ở Mão Dậu thường thì giàu . Trên thực tế thì anh chưa có dịp tiếp xúc với một người giàu nào mà ls có mệnh cách này . Nhưng hôm nay ngồi nghiệm ls của em anh cảm thấý em sẽ giàu thật . Thôi để anh lý giải cho em xem .
Muốn nói giàu nghèo thì trước hết phải xét ba cung Tài , Điền và Huynh Đệ để xem tiền mình thoát ra ở cửa nào .

Bàn về cung Tài

Cung Tài can Kỷ khiến Vũ Khúc Hóa Lộc tại Điền và Văn Khúc Hóa Kỵ tại Mệnh . Lộc từ Điền chảy về Mệnh . Đây là cát tượng .

Bàn về cung Điền

Cung Điền can Bính khiến Liêm Trinh Hóa Lộc tại cung Huynh Đệ và Thái Dương Hóa Kỵ tại cung Quan . Lộc từ Huynh Đệ chảy về cung Quan . Đây là tượng em dùng tiền để dành để đầu tư . Nói chung và chuyện đầu tư này không nhất thiết là thành công em ạ .
Cho nên đây chẳng phải là cát tượng và cũng chẳng là hung tượng .

Bàn về cung Huynh Đệ

Cung Huynh Đệ can Tân khiến Cự Môn Hóa Lộc tại Di và Văn Xương Hóa Kỵ tại Tài . Lộc từ Di đổ lại về Tài. Đây cũng là cát tượng.

Nói chung nếu em nghiên cứu kỹ trước khi đầu tư thêm thu nhập thì anh thấy em giữ tiền khá tốt .

Bàn về cung Quan .

Cung Quan can Đinh khiến Thái Âm Hóa Lộc tại Quan . Cung Quan tự Hóa Lộc .
Cung Quan Lộc trong ls của em có Âm Dương Đắc Địa tại Sửu lại tự Hóa Lộc lchủ về danh và lợi đều có đủ .
Người có Quan Âm Dương thì thích hợp với công việc hành chính , quản lý tài vụ , kế hoạch . Xem như ngành em đang theo khá phù hợp với ls.
Cung Tài em có Thiên Lương tọa thủ , thêm Hóa Khoa , Xương Khúc thì chủ về danh có trước rồi lộc đến sau . Nghĩa là sau này em đầu tư tạo một thương hiệu hay làm điều gì đó . Chỉ cần được danh tiếng là tài lộc sẽ đồi dào .
Tuy nhiên ĐV đương thời can Ất khiến Thái Âm Hóa Kỵ tại Quan . Phi Kỵ của ĐV nhập Cung Quan thì anh khuyên em trong ĐV này em chỉ nên đi làm hướng lương là tốt .Muốn làm điều gì thì nên chờ cho đến hết ĐV Thời gian này đầu tư vào chuyện con cái thi cũng nên :)

Bàn về cung Tử

Tử Tức mà có Thất Sát tọa cung thì ít con , có thêm Lộc Tồn thì càng ít . Con đầu lòng thì thường là con gái và con cái thì gái nhiều hơn trai . Đây chỉ là phía bên vợ . Cần phải biết cả ls của chồng thì mới đoán được .

Anh Thiên Quan
Hi anh, anh luận cho em kĩ quá! Đúng như anh nói hiện tại em đang đi làm hưởng lương nhưng cơ quan em cũng thuộc một trog những nơi làm việc có môi trường và mức lương tốt nhất, vì vậy thu nhập của em chưa đủ giàu nhưng khá thoải mái và mua sắm đc đất đai xe cộ, chỉ có chưa coá tiền xây nhà thui ạ. Em nhìn cung điền của em em cũng nghĩ sau này chắc em không nghèo nhưng đến đại vận nào em mới có thể phất lên được anh? Em hiện tại đã có 2 con, 1 gái sn 2015, 1 trai sn 2017, bg e mới lỡ đứa t3 mà đang băn khoăn ko biết có nên sinh ko vì e sợ không đủ điều kiện nuôi 3 đứa được tốt, em sợ sức khoẻ cũng bị kém đi nếu sinh con liên tịc nữa. Chồng em sinh đêm ngày 10/2/1988 tức 23 tháng chạp năm đinh mão, nhưng ông bà ko nhớ giờ sinh là 11h đêm hay 12h đêm hay sang 1h sáng ngày 11/2/88 nữa. Chồng em là công chức, ko cao nhưng mặt thì khá nét đc trai và cũng hiền lành ạ, đc cái có vẻ hay gặp may mắn trong cuộc sống từ nhỏ đến lớn anh ạ. Hiện tại em và chồng ở xa nhau do công việc, nhờ anh xem giúp em xem khi nào thì bọn em có thể về gần nhau tức em có hạn chuyển công việc và nơi ở ko ạ? Làm phiền anh nhiều ngại quá! Anh có gì cần nghiệm lý em sẽ trả lời hết ạ! Cảm ơn anh nhiều ! 🙂
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Ngày trước cũng có đụng chạm HongDuc 1 lần, không biết lần này nhờ HongDuc tư vấn hộ lá số vợ mình có được không. Chân thành cảm ơn bạn.
Hình ảnh
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

quách xảo què đã viết: 20:41, 31/01/19 Ngày trước cũng có đụng chạm HongDuc 1 lần, không biết lần này nhờ HongDuc tư vấn hộ lá số vợ mình có được không. Chân thành cảm ơn bạn.
Hình ảnh
Chào bác

Rất vui và cảm ơn bác đã ghé top và cho mình cơ hôi .
Minh đang nghiệm lý theo thứ tự . Khi đến lúc mình luận ls của chị nhà hộ bác nhé

Cầu chúc bác và quý gia quyến moi điều an lành .

Trân trọng

Thiên Quan (HD12)
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

khoapham12 đã viết: 06:42, 27/01/19
thien_quan đã viết: 00:17, 27/01/19 :D Chào các bạn .

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
Hoan hỷ hữu duyên được bạn xem cho
Hình ảnh

Chào bạn

Không hiểu bạn còn ở đó không ? Nếu có thể bạn cho mình biết về anh chị em trong nhà của bạn . Mình thấy cung Huynh Đệ trong ls bạn nhiều sát tinh Kinh quá . Không Kiếp giáp Kình Đà Kỵ . Và bạn muốn mình xem kỹ về mặt nào .?

Thiên Quan.
Đầu trang

kamichan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kamichan »

Mong hữu duyên được anh xem giúp

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”