Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tlinh353
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi Tlinh353 »

Mong được hữu duyên ạ!
Tập tin đính kèm
A33E9E91-07E6-45AD-911C-C3560563AAAF.jpeg (245.32 KiB) Đã xem 1630 lần
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

duclinh1234 đã viết: 08:27, 27/01/19 Mong bác phán giúp em vài câu :D
Hình ảnh
Chào em

Em còn ở đây không ? Em nói cho anh biết em theo ngành gì đi em . Và em muốn anh xem về gì .?

Lá số em cũng khá thú vị lúc đầu nhìn 2 cung Mệnh và Tài thì thấy khó xem rồi , nhưng sau anh nhìn kỹ lại thì không đến nỗi .

Anh

@ em Khoapham12 : Anh đã luận được nửa bài rồi , tối nay nếu hoàn tất anh sẽ post trên. Chậm lắm là sáng mai .
Đầu trang

thái âm_0608
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thái âm_0608 »

thien_quan đã viết: 00:17, 27/01/19 :D Chào các bạn .

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
Em chào anh Thiên quan, chúc anh và gia đình năm mới bình an, phát tài phát lộc, nhờ anh xem giúp em nghiệm lý lá số đầu năm,em làm nhân viên văn phòng, chưa lập gia đình, hiện đang muốn chuyển việc sang làm công việc em yêu thích. em cám ơn anh nhiều ạ
Tập tin đính kèm
thái âm_0608.jpg
thái âm_0608.jpg (183.1 KiB) Đã xem 1584 lần
Đầu trang

HoaCai178
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi HoaCai178 »

thien_quan đã viết: 00:17, 27/01/19 :D Chào các bạn .

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
Bác thử nghiệm lá số này xem sao 🙂
Tập tin đính kèm
E4762DD3-76DC-4F8C-B3FE-62E15CA05DFB.jpeg (351.39 KiB) Đã xem 1582 lần
Đầu trang

Sesaman
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Sesaman »

thien_quan đã viết: 00:17, 27/01/19
Mong bác hữu duyên có thể luận cho mình về cung Quan lộc và Phu thê
nếu được bác có thể nói đôi chút về tiểu hạn năm 2019 của mình
Cám ơn bác!
Hình ảnh
Đầu trang

quangdavid
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi quangdavid »

http://tuvi.cohoc.net/la-so-tu-vi-nam-m ... 97858.html
Đây là lá số của vợ em. Cưới nhau từ cuối năm 2010, đẻ 1 thằng cò sn 18/8/2011 Dương Lịch. Em công tác trong Lực lượng vũ trang bác ạ. Nhờ bác xem giúp em. Em đang định sắp tới ly hôn rồi, 9 năm qua em khổ sở quá!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

thien_quan đã viết: 19:02, 01/02/19
Chào em Cương 

Anh điểm qua phần vận hạn của em nhé,.

Năm nay em 29 còn nằm trong ĐV 23-22 . ĐV cung Thê này can Canh khiến Thái Dương Hóa Lộc tại Nô , Vũ Khúc Hóa Quyền tại Phúc,  , Thái Âm Hóa Khoa tại Tật Ách và Thiên Đồng Hóa Kỵ tại Phụ Mẫu . 

Bàn về Thái Dương Hóa Lộc

Như vậy Phi Lộc của ĐV nhập cung Điền .  Vì Điền là ngã cung nên Lộc ở đây là Lộc thu vào . Nên trong ĐV này em sẽ có nhiều cơ hội phát triển về xe cộ , nhà cửa hay công ty em sở hữu nếu có .

Cung Điền cũng là cung Nô của ĐV nên trong ĐV này cũng có khả năng em bị bạn bè , tôi tớ , bằng hữu lừa tiền . Trong đời em phải có ít nhất một lần em bị người quen lừa tiền . (Cung Tài can Mậu Tham Lang Hóa Lôc tại Tài  và Thiên Cơ Hóa Kỵ tai cung Nô Bộc - Lộc từ Tài mà chảy về  Nô )

Bàn về Vũ Khúc Hóa Quyền 

Như vậy Phi Quyền nhập cung Phúc . Cung Phúc can Nhâm khiến Vũ Khúc Hóa Kỵ . Nên cung Phúc tự Hóa Kỵ .

Cung Phúc tự Hóa Kỵ gặp Phi Quyền ĐV nghĩa là rắc rối nên đời sống tinh thần hay tình cảm lứa đôi của em  trong 10 năm này cũng héo úa . 

Cung Phúc cũng là cung Quan của ĐV.  Cung Quan tự Hóa Kỵ gặp Phi Quyền ĐV rồi đựng phải Phi Lộc của Lưu niên bay vào . Tượng này chủ về tuy trong chốn quan trường em có trải qua khó khăn nhưng năm Kỷ Hợi này là năm em có thu nhập tốt .

Bàn về Thái Âm Hóa Khoa

Như vậy Hóa Khoa của ĐV nhập cung Tật Ách . Phi Khoa DV nhập cung Tật Ách thì trong ĐV mọi chuyện rắc rối đều qua . Bệnh thì mau khỏi , tai nạn xui xẻo cũng chỉ nhẹ lướt qua thôi.

Bàn về  Thiên Đồng Hóa Kỵ tại Phụ Mẫu 

Như vây Hóa Kỵ của ĐV nhập cung Phụ Mẫu . Nên trong ĐV này ba mẹ em xảy ra chút vấn đề . Có lẽ là ba em vì Thái Dương tượng trưng cho người cha . Thái Dương tại Tị nằm trên đất Bệnh có Không Kiếp hợp chiếu . Và có thể em sẽ phải tốn chút tiền về bệnh tật của cha mẹ trong ĐV này Đây chỉ là bệnh nhẹ thôi em .
ĐV sau 2 bác sẽ tốt hơn, anh thấy không có sát tinh gì xâm phạm .

Em phản hồi có gì cứ hỏi em nhé

Anh HD. 

Dạ vâng. Về bố mẹ em thì đúng rồi anh ạ, bệnh tật thì đúng như anh nói, tình duyên tuy là sóng thần với gió bão giật kiểu không có số cấp, nhưng em vẫn đang rất cố gắng.
Sang năm theo anh nói là có lộc về xe cộ nhà cửa, em sẽ phản hồi lại ạ, nhưng mà em bị viêm màng túi, lủng thủng cả ví lâu năm thế này thì em cũng không hy vọng về một mùa xuân tươi sáng như vậy đâu anh 😐
Anh bảo em sẽ ít nhất 1 lần trong đời bị lừa tiền, anh cho em hỏi là khoản lừa hay những lần bị lừa đó có lớn(so với em) không anh?
Lá số của em xấu như vậy, anh cho em hỏi thêm là cái gọi là sự nghiệp của em nó có tí tẹo gì gọi là le lói, hay chỉ tối thui thủi hả anh :((
Đầu trang

maidinhyqn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi maidinhyqn »

Dạ e chào anh ạ. Anh có thể xem giúp lá số của em được không ạ?
Em hiện tại năm 3 ngành Marketing trường Đại học Kinh tế TP HCM
Tập tin đính kèm
3TKDE5KU.jpg (183.01 KiB) Đã xem 1527 lần
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

koollee đã viết: 09:29, 03/02/19
thien_quan đã viết: 19:02, 01/02/19
Chào em Cương 

Anh điểm qua phần vận hạn của em nhé,.

Năm nay em 29 còn nằm trong ĐV 23-22 . ĐV cung Thê này can Canh khiến Thái Dương Hóa Lộc tại Nô , Vũ Khúc Hóa Quyền tại Phúc,  , Thái Âm Hóa Khoa tại Tật Ách và Thiên Đồng Hóa Kỵ tại Phụ Mẫu . 

Bàn về Thái Dương Hóa Lộc

Như vậy Phi Lộc của ĐV nhập cung Điền .  Vì Điền là ngã cung nên Lộc ở đây là Lộc thu vào . Nên trong ĐV này em sẽ có nhiều cơ hội phát triển về xe cộ , nhà cửa hay công ty em sở hữu nếu có .

Cung Điền cũng là cung Nô của ĐV nên trong ĐV này cũng có khả năng em bị bạn bè , tôi tớ , bằng hữu lừa tiền . Trong đời em phải có ít nhất một lần em bị người quen lừa tiền . (Cung Tài can Mậu Tham Lang Hóa Lôc tại Tài  và Thiên Cơ Hóa Kỵ tai cung Nô Bộc - Lộc từ Tài mà chảy về  Nô )

Bàn về Vũ Khúc Hóa Quyền 

Như vậy Phi Quyền nhập cung Phúc . Cung Phúc can Nhâm khiến Vũ Khúc Hóa Kỵ . Nên cung Phúc tự Hóa Kỵ .

Cung Phúc tự Hóa Kỵ gặp Phi Quyền ĐV nghĩa là rắc rối nên đời sống tinh thần hay tình cảm lứa đôi của em  trong 10 năm này cũng héo úa . 

Cung Phúc cũng là cung Quan của ĐV.  Cung Quan tự Hóa Kỵ gặp Phi Quyền ĐV rồi đựng phải Phi Lộc của Lưu niên bay vào . Tượng này chủ về tuy trong chốn quan trường em có trải qua khó khăn nhưng năm Kỷ Hợi này là năm em có thu nhập tốt .

Bàn về Thái Âm Hóa Khoa

Như vậy Hóa Khoa của ĐV nhập cung Tật Ách . Phi Khoa DV nhập cung Tật Ách thì trong ĐV mọi chuyện rắc rối đều qua . Bệnh thì mau khỏi , tai nạn xui xẻo cũng chỉ nhẹ lướt qua thôi.

Bàn về  Thiên Đồng Hóa Kỵ tại Phụ Mẫu 

Như vây Hóa Kỵ của ĐV nhập cung Phụ Mẫu . Nên trong ĐV này ba mẹ em xảy ra chút vấn đề . Có lẽ là ba em vì Thái Dương tượng trưng cho người cha . Thái Dương tại Tị nằm trên đất Bệnh có Không Kiếp hợp chiếu . Và có thể em sẽ phải tốn chút tiền về bệnh tật của cha mẹ trong ĐV này Đây chỉ là bệnh nhẹ thôi em .
ĐV sau 2 bác sẽ tốt hơn, anh thấy không có sát tinh gì xâm phạm .

Em phản hồi có gì cứ hỏi em nhé

Anh HD. 

Dạ vâng. Về bố mẹ em thì đúng rồi anh ạ, bệnh tật thì đúng như anh nói, tình duyên tuy là sóng thần với gió bão giật kiểu không có số cấp, nhưng em vẫn đang rất cố gắng.
Sang năm theo anh nói là có lộc về xe cộ nhà cửa, em sẽ phản hồi lại ạ, nhưng mà em bị viêm màng túi, lủng thủng cả ví lâu năm thế này thì em cũng không hy vọng về một mùa xuân tươi sáng như vậy đâu anh 😐
Anh bảo em sẽ ít nhất 1 lần trong đời bị lừa tiền, anh cho em hỏi là khoản lừa hay những lần bị lừa đó có lớn(so với em) không anh?
Lá số của em xấu như vậy, anh cho em hỏi thêm là cái gọi là sự nghiệp của em nó có tí tẹo gì gọi là le lói, hay chỉ tối thui thủi hả anh :((
Anh có nói là lá số vừa em xấu bao giờ đâu em . Lá số em có rất rất và rất nhiều người muốn có mà không được đấy Cương ạ .
Ls Thất Sát Ngưỡng Đầu- Thất Sát Miếu Địa tại Dần được Tả Hữu Xương Khúc vây chiếu - là ls chủ về nắm quyền sinh sát , phú quý tột cùng . Là ls cực tốt đấy em , đừng nên thất vọng trước chút khó khăn mà làm phí phạm lá số đấy em .
Chuyện em phú quý là chuyện phải có . Chỉ là sớm hay muộn thôi .
Thực ra người có Hóa Kỵ cư Di như em thường có tâm trạng tiêu cực , nhìn đời là màu xám . Lý do là khi vận hạn ( ĐV hay Lưu Niên ) khởi Hóa Kỵ tại Di là nó không những phá Di và xung kích vào bản mệnh.
Nên cuộc đời em có lẽ đã đang và sẽ luôn đối mặt với những áp lực , tình huống bất lợi và trở ngại trùng trùng . Nó khiến cho em luôn cảm giắc lo lắng không yên về những chuyện trước mắt hay tiền đồ tương lai , dù lúc đó em ở những vận hạn an lành hay những lúc tột cùng phú quý .
Anh chia xẻ chuyện này của anh cho em nghe hy vọng em rút tỉa được kính nghiệm và cảm thấy đỡ hơn .
Anh không như em , ls có Hóa Kỵ cư Quan nên anh từ lúc bắt đầu làm đến bây giờ , ngày nào cũng phải đối đầu với khó khăn và đầy rẫy những ganh tị . Người Việt mình sống làm cu li ở nước ngoài thì không sao nhưng đến khi được một chút chức quyền thì càng bị để ý ganh tị . Anh bây giờ điều hành cho một công ty cơ khí với khoảng tầm 30 công nhân nên khó khăn càng nhiều . Nhưng anh chẳng nản chẳng than thở cứ cắm đầu làm việc , và cũng chẳng đòi hỏi . Chủ giao công trình gì thì anh ráng hoàn thành cho xong. Ngày xưa ông chủ mướn ba người để điều hành công ty, bây giờ chỉ còn mình anh . Nói như vậy để em hiểu công việc anh khó khăn như thế nào .
Mà em có biết anh làm cách nào để được như vậy không ? Anh tập trung làm việc , việc gì cũng cố gắng , chẳng để ý kỳ kèo là chủ đã giao việc ít hay nhiều . Đưa bao nhiêu anh cũng vui vẻ nhận và cố làm cho xong bấy nhiêu.
Và mỗi ngày anh lập cho mình một danh sách những gì phải làm trong ngày và cố gắng làm cho xong . Anh chẳng để tâm là mình giỏi hay dở hơn ai . Chỉ để ý mình có chiến thắng được với chính mình mỗi ngày .
Nếu em để ý những ls anh luận thì em có lẽ đoán được thái độ làm việc của anh như thế nào. Và anh hiểu anh sẽ phải luôn cố gắng như vậy nếu không anh sẽ chẳng ra gì bởi lẽ anh cũng như em , những người ls có Hóa Kỵ ở Mệnh , Tài ,Quan hoặc Di thì cần phải cố gắng từng ngày .
Vài dòng chia xẻ với em . Năm nay trong ls của em , Lưu Niên can Kỷ khiến Tham Lang Hóa Quyền tại Tài . Cung Tài lại tự Hóa Lộc . Quyền nắm Lộc nên năm này lợi và danh em có đủ .Không kém đầu . ĐV sau còn tốt hơn. Thôi có gì vui buồn nếu không thấy ai thì cứ lên đây chia xẻ với anh ,Cương nhé .
Nhân dịp xuân về anh cũng xin chúc em và gd một năm mới dồi dào tài lộc , mọi điều bình an.

Anh HD
Đầu trang

btnpro123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi btnpro123 »

anh xem giúp lá số của em ở trang 8 nhé, SPT của rm bị hãm nên mọi việc chán quá
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”