Năm mới cháu xin kính chúc mọi người an lành thịnh vượng. Mong cao nhân xem giúp cháu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Oanhvb
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Năm mới cháu xin kính chúc mọi người an lành thịnh vượng. Mong cao nhân xem giúp cháu

Gửi bài gửi bởi Oanhvb »

Cháu lần đầu tham gia diễn đàn, gần đây cuộc sống cháu vất vả quá, mong mọi người rủ lòng thương tư vấn vài điều.
Xin chúc mọi người năm mới an lành hạnh phúc.

Hình ảnh
Đầu trang

Hoangkhai88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Năm mới cháu xin kính chúc mọi người an lành thịnh vượng. Mong cao nhân xem giúp cháu

Gửi bài gửi bởi Hoangkhai88 »

Re: ĐẶT TÊN THEO TT- CẢI TẠO ĐƯỢC VẬN MỆNH ( tiếp tục )
Gửi bài gửi bởi Hoangkhai88 » 23:20, 13/02/19

Con em sinh 21.30 ngày 3.2.2019. Cháu là gái.
Em tính đặt tên Nguyễn Thái Nghi
Chị em đặt Nguyễn xuân nghi.
Băn khoăn quá. Các sư phụ cho em xin lời chỉ giáo ạ.
Em cám ơn nhiều.
Đầu trang

Oanhvb
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Năm mới cháu xin kính chúc mọi người an lành thịnh vượng. Mong cao nhân xem giúp cháu

Gửi bài gửi bởi Oanhvb »

Hoangkhai88 đã viết: 15:32, 14/02/19 Re: ĐẶT TÊN THEO TT- CẢI TẠO ĐƯỢC VẬN MỆNH ( tiếp tục )
Gửi bài gửi bởi Hoangkhai88 » 23:20, 13/02/19

Con em sinh 21.30 ngày 3.2.2019. Cháu là gái.
Em tính đặt tên Nguyễn Thái Nghi
Chị em đặt Nguyễn xuân nghi.
Băn khoăn quá. Các sư phụ cho em xin lời chỉ giáo ạ.
Em cám ơn nhiều.
Dạ cái này em không hiểu anh hay chị nói gì cả ạ.
Em đang chán nản quá!
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Xin hỏi
Cha mẹ bạn còn ở vs nhau ko?
Sống ko hợp cha mẹ, khắc cha hoặc xa cha từ nhỏ?
Cha mẹ có người thứ 3 xen vào ko?
Bạn hay lo lắng về gia đình? Chuyện gia đình có trục trặc j ko?
Đầu trang

Oanhvb
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Oanhvb »

vnfaker98 đã viết: 15:56, 14/02/19 Xin hỏi
Dạ con cám ơn thày!
Bố mẹ con đều là nông dân, vẫn sống cùng nhau.
Sau 20 tuổi con học đại học dân lập trên Hà Nội, sau con đi làm cho 1 công ty tư nhân ở HN, lương cũng ít thôi ạ.
Con lấy chồng đầu 2015, có cháu trai cuối năm 2015 ạ.
Chồng con là thợ cơ khí người Nam Định ạ, làm cho một doanh nghiệp Hàn Quốc, vì kinh tế eo hẹp, nên chồng con thường xuyên sang Hàn Quốc làm cho chính công ty này (đi 2 tháng lại về 1 lần).
Hôm trước tết, chồng con đang đi trên đường, thì có 1 người hơn 60 tuổi tự đâm xe máy vào xe chồng con, mặc dù chồng con đi ở vệ đường và không hề uống bia rượu, nhưng ông kia lại bị gãy chân, hình như nhà người ta to lắm hay sao ý, thế là chồng con bị họ giữ từ hôm ấy đến giờ ở trong trại giam. Mà nhà con thì không có tiền.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Oanhvb đã viết: 16:07, 14/02/19
vnfaker98 đã viết: 15:56, 14/02/19
Cứ chào anh thôi. Lên đây cứ xưng hô như bt thôi chứ ở đây là giao lưu hội viên chứ đâu nhất thiết cứ phải là thày phải ko??

Ah. Hóa ra em muốn hỏi xem chuyện ck ah? Giờ sinh chuẩn xác ko??
Đầu trang

Oanhvb
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Oanhvb »

vnfaker98 đã viết: 16:30, 14/02/19
vnfaker98 đã viết: 15:56, 14/02/19
Cứ chào anh thôi. Lên đây cứ xưng hô như bt thôi chứ ở đây là giao lưu hội viên chứ đâu nhất thiết cứ phải là thày phải ko??

Ah. Hóa ra em muốn hỏi xem chuyện ck ah? Giờ sinh chuẩn xác ko??
Dạ! Bác con đưa mẹ con đi đẻ, thì nghi lại chính xác là 5 giờ 24 phút sáng ạ.
Dạ con đội ơn thầy xem giúp con!
Đúng ra thứ 4 tuần này chồng con đi sang Hàn Quốc tiếp rồi, chẳng giấu gì thầy chồng con sang bên ấy làm công nhân 2 tháng một lần đi lương cũng chỉ 20tr/tháng, chi tiêu thuê nơi ở... rồi cũng chẳng còn bao nhiêu, mà lương con chỉ nhiều hơn mỗi tháng thuê nhà 1,5Tr, giờ chồng con bị như vậy có thể họ tuyển công nhân khác. Bố mẹ chồng cùng mẹ con nhà con có đến nhà ông bà ấy quỳ xuống xin, nhưng họ không nói gì, bà chỉ nói: lông chân ông ấy cũng quan trọng lắm. Nhà con có làm cam kết hết bao tiền viện phí của ông nhà con xin chịu cả, hiềm một nỗi hôm ấy nhà con gom cả cũng chỉ có 5 triệu thôi. Nên cũng không nói chuyện được với nhà người ta.
Sửa lần cuối bởi Oanhvb vào lúc 16:46, 14/02/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

hanhbap245
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hanhbap245 »

Dạ con cám ơn thày!
Sau 20 tuổi con học đại học dân lập trên Hà Nội, sau con đi làm cho 1 công ty tư nhân ở HN, lương cũng ít thôi ạ.
Chồng con là thợ cơ khí người Nam Định ạ, làm cho một doanh nghiệp Hàn Quốc, vì kinh tế eo hẹp, nên chồng con thường xuyên sang Hàn Quốc làm cho chính công ty này (đi 2 tháng lại về 1 lần).
Hôm trước tết, chồng con đang đi trên đường, thì có 1 người hơn 60 tuổi tự đâm xe máy vào xe chồng con, mặc dù chồng con đi ở vệ đường và không hề uống bia rượu, nhưng ông kia lại bị gãy chân, hình như nhà người ta to lắm hay sao ý, thế là chồng con bị họ giữ từ hôm ấy đến giờ ở trong trại giam. Mà nhà con thì không có tiền.
[/quote
Chỉ là tai nạn giao thông sao chồng chị lại bị giữ lâu vậy ạ? Chồng chị có tiền án tiền sự gì ko?
Đầu trang

Oanhvb
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Oanhvb »

hanhbap245 đã viết: 16:43, 14/02/19
Dạ con cám ơn thày!
[/quote
Chỉ là tai nạn giao thông sao chồng chị lại bị giữ lâu vậy ạ? Chồng chị có tiền án tiền sự gì ko?
Dạ không ạ, chồng con làm công nhân hiền lắm. Từ nhỏ đã vất vả và chỉ cao 1,5M nhỏ con (47Kg) và cần mẫn, không dám nói to với ai bao giờ ạ.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ck bạn làm cty hàn quốc là có chế độ bảo hiểm rồi..
Đã làm hàn quốc mà có thể nói có trình rồi.. mình ko tin công nhân quèn đâu.

Bạn mệnh ko đào lưu hà thì ăn nói khôn khéo lắm, mà cũng mưu mẹo nữa nhưng hành động thì kìm chế vì thân thế long đức nên ăn nói lúc nào cũng thầy thầy mà bụng có thực thầy ko nữa.

Nữ mệnh ôm đào hồng thân âm đồng thì mặn mà nhưng hỏa tinh tại mệnh thì chỉ đằm thắm chứ ko xinh xuất chúng.

Ck bạn làm 20tr mà gom tất cả đc 5tr??
Theo mình thấy nữ mệnh ôm âm đồng mà có hổ riêu hình hội họp là cách đa lệ phối duyên, tức là vất vả về đg chồng. Còn lý do thì chỉ bạn mới biết.
Thân.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”