Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

Suchio đã viết: 18:59, 19/02/19 Em xin phép được xoá lá số cũ và gửi lại lá số đã sửa tên để nhìn thiện cảm hơn ạ :D

Hình ảnh

Anh tiếp tục nhé .

Bàn về vận hạn

Năm nay em 28 còn nằm trong ĐV 23-32 . ĐV cung Phúc này can Nhâm khiến Thiên Lương Hóa Lộc , Tử Vì Hoá Quyền, Tả Phù Hóa Khoa, Vũ Khúc Hóa Kỵ

Bàn về Thiên Lương Hóa Lộc

Như vậy Phi Lộc của ĐV nhập cung Huynh Đệ gặp Hóa Lộc năm sinh .
Vì cung Huynh Đệ là tha cung nên Lộc trong cung là Lộc Xuất . Cho nên Lộc ĐV gặp Lộc năm sinh sẽ hình thành cách Song Kỵ . Và chỉ cần một phi Hóa của LN bay vào sẽ kích hoạt Song Kỵ và các sát tinh để phá hoại cung Huynh Đệ này hay còn là cung Tử của ĐV.
Cung Huynh Đệ ngoài chủ về anh em côn ám chỉ cung tiền bạc mình cất giữ .
Cung Tử Tức ngoài con cái còn ám chỉ kẻ cấp dưới , thuộc hạ , bạn bè , tình nhân .

Lưu Niên Kỷ Hợi khiến Thiên Lương Hóa Khoa tạị cung Huynh Đệ. . Phi Khoa LN nhập cung Huynh Đệ kích hoạt Song Kỵ . Kết quả là cung Huynh Đệ hay cung Tử của ĐV năm nay bị phá .

Cung Huynh Đệ này của em giáp Kình Đà lại tập trung khá là nhiều anh chị sát tinh khét tiếng. Không Kiếp Hà Sát Hình Bệnh Phù , thêm các sao Lưu : Kình Đà Khốc Hư Bach Hổ.

Năm nay em có lẽ sẽ có nhiều món tiền bất ngờ và có lẽ cũng sẽ gặp nhiều chuyện rắc rối về bạn bè , tiền bạc, gái gú . Em phải nên cực kỳ cảnh giác . Đề phòng sông nước ( Hà Sát) , xe cộ ( Hình , Không, Kiếp) gặp đám đánh nhau tranh chấp ( Kình Đà Hình Không Tiếp) thì nên tránh xa khéo kẻo bị vạ lây , đổ máu ( Hình Hổ) oan ức , hoặc có thể vướng vào lao lý .
Chẳng đến nỗi mất mạng những cũng làm em hết hồn bởi vì Phi Hóa Khoa của ĐV nhập cung Phúc Đức của Thiên Bàn . Hóa Khoa là thần cứu mệnh chứ không phải là thần hộ mệnh . Phải để bị tai nạn rồi thì Khoa mới ra tay cứu giải .

Bàn về Tả Phụ Hóa Khoa

Như vậy Phi Khoa của ĐV nhập cung Phúc hay cung Mệnh của ĐV.
Mệnh ĐV có Liêm Tham Hỏa Linh Quyền Phi Khoa thì khả năng kiếm tiền khủng trong ĐV này khá cao . Do có Đại Tiểu Hao nên càng khẳng định lộc này cũng là lộc xuất , trong ĐV này em tốn hoặc tiêu tiền cũng nhiều không kém .

Lưu Niên Kỷ Hợi khiến Phi Quyền nhập cung Quan thì chủ về em đi xa phát triển sự nghiệp . Anh thấy năm nay cũng là năm bận rộn nhất của em .

Thực ra em biết không cung Mệnh trong ls của em có Thất Sát Kình Lực tọa cung ám chỉ người có tài nhưng không được trọng dụng . Nên trong lòng em bất mãn và luôn muốn cố gắng thật nhiều để được tốt hơn . Cái ý chí này rất mạnh .

Và chung quanh em cũng khá là nhiều cơ hội lẫn cạm bẫy cám dỗ em vào đường tà . Mệnh giáp Không Kiếp Hóa Lộc, Lộc Tồn .

Không Kiếp Song Lộc thì mang tính cách bạo phát , bạo tàn . Bạo phát là do may mắn , bạo tàn là do rủi ro, xui xẻo không liên quan gì đến tài nặng thực sự của mình mà phát lên.

Ls số của em anh bây giờ mới thấy thật khó để luận . Những ý anh vừa kể ở trên em nghe có vẻ làm em thấy không êm tai , ý anh muốn nói là em có số mệnh phú quý Thất Sát Ngưỡng Đầu nhưng bị phá cách nên sự phú quý có thể vì phá cách này mà một sớm một chiều có thể đổ xuống . Anh không muốn em bị uổng phí như vậy nhưng không biết diễn tả thế nào cho em hiểu .

Sau này kinh doanh buôn bán về ngành nghề của em thì nên chú trọng đến ngoại khoa thuốc men hoặc dung cụ ngoại khoa , dao kéo những gì liên quan đến giải phẫu vết thương thì sẽ tốt rất nhiều cho em .

Anh thấy trong ĐV này em có tiền và có vẻ cũng nhân tình , nhân ngải cũng nhiều lắm đấy . Mệnh của Thiên Bàn có Mộc Dục , Mệnh và Tật của ĐV có Liêm Trinh Thai , Đào.

Thôi anh dừng, anh đợi em hồi đáp vì anh muốn biết em phản ứng như thế nào . Không hiểu anh có nói điều gì làm phật lòng em .?!!

Anh Thiên Quan
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

thule2307 đã viết: 23:46, 19/02/19
thule2307 đã viết: 20:30, 14/02/19
thien_quan đã viết: 14:20, 14/02/19

Chào em Thule2307

Em còn ở đây không ? Em cho anh biết em theo ngành gì và nếu có thể nói thêm tí về gd của em được không ?

Thiên Quan
Dạ anh ơi em đây em mấy hôm bận cv không vào diễn đàn anh thông cảm cho em nhé.Mong anh xem giúp em em đang lo lắng lắm ạ .
Em học ngành kế toán nhưng bây giờ em làm phòng tổ chức của một công ty
Gia đình em có 4 chị em hai chị gái đã lấy ck ,sau em một em trai ạ.
Bố mẹ thì không hạnh phúc lắm ạ
Bản thân em tn đại học năm năm mới xin được vào cty này em đã đi làm đến năm nay là năm thứ ba a.
Mong anh xem giúp em
- năm nay có tính duyên không ạ
- năm nay cv có gì thay đổi không ạ
- khi nào sẽ kết hôn
- ck tương lai thế nào ạ
Em rất mong được sự hối đáp của anh,em xin chân thành cảm ơn anh.
Anh ơi xem hộ em cái ạ
Chào em Thule2307

Lá Số Vũ Phủ này của em cũng là ls phú quý . Nhưng anh chưa hiểu là Mệnh em ăn mạnh vào sao nào để anh suy diễn tiếp .

Theo cảm nhận thì anh nghĩ  em có vẻ ăn nhiều vô so Vũ Khúc hơn là Thiên Phủ .

Nếu là người Thiên Phủ thì đẹp ,  mặt đầy đặn phúc hậu  , răng đều người cũng có da có thịt . 

Người Vũ Khúc thì ốm hơn , mặt trái xoan dài , trong người có nhiều nốt ruồi , trông cũng đẹp nhưng lại là vẻ đẹp nghiêm trang để người ta thích chiêm ngưỡng hơn là gần gủi như ngườ Thiên Phủ 

. Người Thiên Phủ thì từ tốn khoan thai , còn người Vũ Khúc thì có vẻ hoạt động năng nổ hơn .

Cung Phụ Mẫu can Ất Thái Âm Hóa Kỵ nên cung Phụ Mẫu tự Hóa Kỵ . Tự Kỵ lại thêm Quyền Khoa nênì ba mẹ tranh chấp bất hòa thì cũng phải .

Cung Phúc Hóa Lộc Đại Tiểu Hao thêm Hồng Loan Thiên Không tại Tỵ Hợi thì em có lẽ khá là rộng lượng , 

Phúc,có song Hao thì chủ về sau này anh em không sống ở gần nhau

Phúc là cung vị khí số của cung Phu Thê . Phúc có Thiên Khốc thì quen người nào cũng có chuyện mà phải chia xa , tình cảm lận đận  

Cung Di có Thất Sát Kình Dương cư Ngọ thì hình như ra ngõ em dễ bị tại nạn thì phải chẳng hạn như vấp ngã , té xe ...

Em phản hồi anh sẽ nghiệm tiếp em nhé  

Anh
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

quyetgiahung đã viết: 09:54, 27/01/19 Kính nhờ bác xem giúp em lá số của em với
Hình ảnh
Chào em quyetgiahung .

Em còn ở đây không ?

Nếu có thể em nói cho anh nghe chút ít về gđ với ngành em theo .

Anh Thiên Quan
Đầu trang

haquyen.1909
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi haquyen.1909 »

Hữu duyên mong được anh xem giúp ạ. Em cảm ơn :) Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
meomeo00
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi meomeo00 »

thien_quan đã viết: 00:17, 27/01/19 :D Chào các bạn .

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
Chào bạn,
Đọc các bài luận giải của bạn mình rất thích, cách bạn viết vừa chi tiết lại nhẹ nhàng
Không biết có duyên được bạn xem giúp không?
Hình ảnh
Đầu trang

thule2307
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thule2307 »

thien_quan đã viết: 19:35, 22/02/19
thule2307 đã viết: 20:30, 14/02/19
Dạ anh ơi em đây em mấy hôm bận cv không vào diễn đàn anh thông cảm cho em nhé.Mong anh xem giúp em em đang lo lắng lắm ạ .
Em học ngành kế toán nhưng bây giờ em làm phòng tổ chức của một công ty
Gia đình em có 4 chị em hai chị gái đã lấy ck ,sau em một em trai ạ.
Bố mẹ thì không hạnh phúc lắm ạ
Bản thân em tn đại học năm năm mới xin được vào cty này em đã đi làm đến năm nay là năm thứ ba a.
Mong anh xem giúp em
- năm nay có tính duyên không ạ
- năm nay cv có gì thay đổi không ạ
- khi nào sẽ kết hôn
- ck tương lai thế nào ạ
Em rất mong được sự hối đáp của anh,em xin chân thành cảm ơn anh.
Anh ơi xem hộ em cái ạ
Chào em Thule2307

Lá Số Vũ Phủ này của em cũng là ls phú quý . Nhưng anh chưa hiểu là Mệnh em ăn mạnh vào sao nào để anh suy diễn tiếp .

Nếu là người Thiên Phủ thì đẹp ,  mặt đầy đặn phúc hậu  , răng đều người cũng có da có thịt . 

Người Vũ Khúc thì ốm hơn , mặt trái xoan dài , trong người có nhiều nốt ruồi , trông cũng đẹp nhưng lại là vẻ đẹp nghiêm trang để người ta thích chiêm ngưỡng hơn là gần gủi như ngườ Thiên Phủ 

. Người Thiên Phủ thì từ tốn khoan thai , còn người Vũ Khúc thì có vẻ hoạt động năng nổ hơn .

Cung Phụ Mẫu can Ất Thái Âm Hóa Kỵ nên cung Phụ Mẫu tự Hóa Kỵ . Tự Kỵ lại thêm Quyền Khoa nênì ba mẹ tranh chấp bất hòa thì cũng phải .

Cung Phúc Hóa Lộc Đại Tiểu Hao thêm Hồng Loan Thiên Không tại Tỵ Hợi thì em có lẽ khá là rộng lượng , 

Phúc là cung vị khí số của cung Phu Thê . Phúc có Thiên Khốc thì quen người nào cũng có chuyện mà phải chia xa , tình cảm lận đận  

Cung Di có Thất Sát Kình Dương cư Ngọ thì hình như ra ngõ em dễ bị tại nạn thì phải chẳng hạn như vấp ngã , té xe ...

Anh
Dạ anh em xin phản hồi anh ạ
- em chắc là vũ khúc rồi ạ người hơi ốm ạ , nhièu nốt ruồi ạ, mặt thì không đầy đặn đâu ạ.
- bố mẹ em bất hoà ạ
- tính em nhiệt tình ạ
- anh chị em ở gần chỉ có hai chị gái lấy ck quê xa thôi ạ
- em yêu đương toàn thất bại anh ạ, người em
Ưng thì không ưng em còn người ưng em thì em không hề có tình cảm ạ
- dạ đúng emhay bị tai nạn trong ngõ, đi thẳng vẫn ngã ạ
Mong anh luận tiếp cho em ạ, tương lai có thể gặp ngừoi thế nào ạ, năm nào có hôn nhân, cv săp tới có gì thay đổi không ạ
Em chân thành cảm ơn anh ạ
Đầu trang

thule2307
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thule2307 »

thule2307 đã viết: 20:52, 22/02/19
thien_quan đã viết: 19:35, 22/02/19

Anh ơi xem hộ em cái ạ
Chào em Thule2307

Anh
Dạ anh em xin phản hồi anh ạ
- em chắc là vũ khúc rồi ạ người hơi ốm ạ , nhièu nốt ruồi ạ, mặt thì không đầy đặn đâu ạ.
- bố mẹ em bất hoà ạ
- tính em nhiệt tình ạ
- anh chị em ở gần chỉ có hai chị gái lấy ck quê xa thôi ạ
- em yêu đương toàn thất bại anh ạ, người em
Ưng thì không ưng em còn người ưng em thì em không hề có tình cảm ạ
- dạ đúng emhay bị tai nạn trong ngõ, đi thẳng vẫn ngã ạ
Mong anh luận tiếp cho em ạ, tương lai có thể gặp ngừoi thế nào ạ, năm nào có hôn nhân, cv săp tới có gì thay đổi không ạ
Em chân thành cảm ơn anh ạ
À còn một ý em quên em là người rộng lượng như anh nói đó ạ.
Đầu trang

Suchio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Suchio »

thien_quan đã viết: 16:06, 22/02/19
Anh tiếp tục nhé .

Bàn về vận hạn

Năm nay em 28 còn nằm trong ĐV 23-32 . ĐV cung Phúc này can Nhâm khiến Thiên Lương Hóa Lộc , Tử Vì Hoá Quyền, Tả Phù Hóa Khoa, Vũ Khúc Hóa Kỵ

Bàn về Thiên Lương Hóa Lộc

Như vậy Phi Lộc của ĐV nhập cung Huynh Đệ gặp Hóa Lộc năm sinh .
Vì cung Huynh Đệ là tha cung nên Lộc trong cung là Lộc Xuất . Cho nên Lộc ĐV gặp Lộc năm sinh sẽ hình thành cách Song Kỵ . Và chỉ cần một phi Hóa của LN bay vào sẽ kích hoạt Song Kỵ và các sát tinh để phá hoại cung Huynh Đệ này hay còn là cung Tử của ĐV.
Cung Huynh Đệ ngoài chủ về anh em côn ám chỉ cung tiền bạc mình cất giữ .
Cung Tử Tức ngoài con cái còn ám chỉ kẻ cấp dưới , thuộc hạ , bạn bè , tình nhân .

Lưu Niên Kỷ Hợi khiến Thiên Lương Hóa Khoa tạị cung Huynh Đệ. . Phi Khoa LN nhập cung Huynh Đệ kích hoạt Song Kỵ . Kết quả là cung Huynh Đệ hay cung Tử của ĐV năm nay bị phá .

Cung Huynh Đệ này của em giáp Kình Đà lại tập trung khá là nhiều anh chị sát tinh khét tiếng. Không Kiếp Hà Sát Hình Bệnh Phù , thêm các sao Lưu : Kình Đà Khốc Hư Bach Hổ.

Năm nay em có lẽ sẽ có nhiều món tiền bất ngờ và có lẽ cũng sẽ gặp nhiều chuyện rắc rối về bạn bè , tiền bạc, gái gú . Em phải nên cực kỳ cảnh giác . Đề phòng sông nước ( Hà Sát) , xe cộ ( Hình , Không, Kiếp) gặp đám đánh nhau tranh chấp ( Kình Đà Hình Không Tiếp) thì nên tránh xa khéo kẻo bị vạ lây , đổ máu ( Hình Hổ) oan ức , hoặc có thể vướng vào lao lý .
Chẳng đến nỗi mất mạng những cũng làm em hết hồn bởi vì Phi Hóa Khoa của ĐV nhập cung Phúc Đức của Thiên Bàn . Hóa Khoa là thần cứu mệnh chứ không phải là thần hộ mệnh . Phải để bị tai nạn rồi thì Khoa mới ra tay cứu giải .

Bàn về Tả Phụ Hóa Khoa

Như vậy Phi Khoa của ĐV nhập cung Phúc hay cung Mệnh của ĐV.
Mệnh ĐV có Liêm Tham Hỏa Linh Quyền Phi Khoa thì khả năng kiếm tiền khủng trong ĐV này khá cao . Do có Đại Tiểu Hao nên càng khẳng định lộc này cũng là lộc xuất , trong ĐV này em tốn hoặc tiêu tiền cũng nhiều không kém .

Lưu Niên Kỷ Hợi khiến Phi Quyền nhập cung Quan thì chủ về em đi xa phát triển sự nghiệp . Anh thấy năm nay cũng là năm bận rộn nhất của em .

Thực ra em biết không cung Mệnh trong ls của em có Thất Sát Kình Lực tọa cung ám chỉ người có tài nhưng không được trọng dụng . Nên trong lòng em bất mãn và luôn muốn cố gắng thật nhiều để được tốt hơn . Cái ý chí này rất mạnh .

Và chung quanh em cũng khá là nhiều cơ hội lẫn cạm bẫy cám dỗ em vào đường tà . Mệnh giáp Không Kiếp Hóa Lộc, Lộc Tồn .

Không Kiếp Song Lộc thì mang tính cách bạo phát , bạo tàn . Bạo phát là do may mắn , bạo tàn là do rủi ro, xui xẻo không liên quan gì đến tài nặng thực sự của mình mà phát lên.

Ls số của em anh bây giờ mới thấy thật khó để luận . Những ý anh vừa kể ở trên em nghe có vẻ làm em thấy không êm tai , ý anh muốn nói là em có số mệnh phú quý Thất Sát Ngưỡng Đầu nhưng bị phá cách nên sự phú quý có thể vì phá cách này mà một sớm một chiều có thể đổ xuống . Anh không muốn em bị uổng phí như vậy nhưng không biết diễn tả thế nào cho em hiểu .

Sau này kinh doanh buôn bán về ngành nghề của em thì nên chú trọng đến ngoại khoa thuốc men hoặc dung cụ ngoại khoa , dao kéo những gì liên quan đến giải phẫu vết thương thì sẽ tốt rất nhiều cho em .

Anh thấy trong ĐV này em có tiền và có vẻ cũng nhân tình , nhân ngải cũng nhiều lắm đấy . Mệnh của Thiên Bàn có Mộc Dục , Mệnh và Tật của ĐV có Liêm Trinh Thai , Đào.

Thôi anh dừng, anh đợi em hồi đáp vì anh muốn biết em phản ứng như thế nào . Không hiểu anh có nói điều gì làm phật lòng em .?!!

Anh Thiên Quan

Chắc chắn phật lòng thì không có đâu, em cảm ơn anh còn không hết; em hiểu thuốc đắng giã tật, có những việc phải nói thẳng vào vấn đề mới hiệu quả, với em cũng được xem hộ lá Tử Bình không được đẹp nên lá Tử Vi em cũng lường trước được ạ, anh cứ việc thoải mái trao đổi với em, được anh chỉ dẫn càng nhìu em càng hân hoan hơn ạ :D

Dạ được nghe năm nay tài vận của em không tốt không buồn thì hơi điêu nhưng mà em chấp nhận được ạ, vấn đề em quan tâm nhất là quan vận của em đi xa được anh bảo tốt vậy thôi là em cũng đủ mãn nguyện cho năm nay rồi ạ. Em sẽ ghi nhớ cẩn thận lời căn dặn chỉ dẫn của anh ạ, tính em thì ít thích động tay động chân nên chắc sẽ đỡ chút ít :D

Em thắc mắc là em xem tài liệu trên mạng có ghi Quang Quý Sửu Mùi có thể hoá giải được Sát tinh hãm địa đơn thủ ở cung nhị hợp, lá số của em có nhưng em cảm thấy không có tác dụng gì hết, giống như anh nói vậy ạ từ trước đến giờ công việc em góp công không ít nhưng vẫn bị đánh giá thấp về công sức đóng góp ạ :(

Em xin cảm ơn anh rất nhiều ạ, hy vọng sẽ nhận thêm được nhìu lời quý báu của anh để có thể vượt qua được một năm khó nhằng này ạ, em biết là làm phiền anh quá em cũng ngại lắm nhưng cũng lo cho năm này anh thông cảm cho em nhe, em xin cảm ơn anh thật nhìu :D
Sửa lần cuối bởi Suchio vào lúc 22:33, 22/02/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Thuyduong31101999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thuyduong31101999 »

Mong anh nghiệm giúp em ạ. Em cảm ơn :(
Tập tin đính kèm
6AAEA3C7-7FE5-4B24-A896-0A279EF36355.jpeg (221.94 KiB) Đã xem 1797 lần
Đầu trang

hnt.vo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hnt.vo »

thien_quan đã viết: 00:17, 27/01/19 :D Chào các bạn .

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
Chào bạn, bạn nghiệm lý giúp mình ls nhe. Bạn xem giúp cung phu mình thế nào và khi nào thì gặp duyên ah. Cảm ơn bạn

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”