Giao đấu luận tử vi - Mời!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Mao Ca
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Giao đấu luận tử vi - Mời!

Gửi bài gửi bởi Mao Ca »

Thôi mình cũng không rảnh đi đôi co với bạn. Mình thấy đang tự hạ thấp trí thông minh của bản thân.

Dù sao thì ý kiến của mình cũng đã bày tỏ như trên. :-bd
nhatminh8 đã viết: 15:05, 27/02/19 Các hảo hán trốn đâu cả?
Mao Ca đã viết: 15:59, 27/02/19 Ý bạn chủ top là bạn thớt sẽ bỏ 5tr ra với tư cách nhà tài trợ.

Xong mời các bạn trên này đăng ký cùng thi tài. Ai nhất thì cầm 5tr về.

Nhưng 5tr ít quá, người rảng thì đa số là sinh viên hoặc các bạn trẻ. Nhưng đa số các bạn đó thì kinh nghiệm ít, thời gian nghiên cứu thì chưa đủ lâu.

Còn với những người nghiên cứu lâu năm, phần lớn nghề nghiệp ổn định. Nên chỉ vì 5tr mà nhảy ra làm trò khỉ tranh nhau cho thiên hạ xem thì ko bõ.

Thành ra mình đề nghị bạn chủ top nên tài trợ nhiều hơn, VD ít ít cũng 50tr chẳng hạn. Như vậy ít ra còn có người hứng thú. Chứ với 5tr đã lên khai đàn thách đấu thì vẫn hơi ky. :-bd
nhatminh8 đã viết: 16:46, 27/02/19 Nếu vậy thì luật chơi sẽ thế này:
2/. Nếu người luận thua người đó trả tiền cho người thắng.

Nãy mình có ý kiến bạn nên tăng số tiền tài trợ lên, bởi với 5tr đã vội lập đàn thách đấu thì coi thường người khác quá. Bởi những người có kinh nghiệm nghiên cứu lâu năm thì chắc hẳn họ đều có gia đình vs nghề nghiệp ổn định cả rồi.

Chỉ vì lời thách thức + 5tr mà đã bu vô tranh nhau thì không ai tham gia đâu. Mỗi người đều có sỹ diện mà. Vả lại thấy bạn cũng cao giọng, thành ra mình mới góp ý là tăng số tiền nên ắt hẳn có cao thủ hứng thú - vừa đúng ý bạn muốn tìm hiểu thành viên diễn đàn này chỉ là đám hư danh hay thật thực học.

Sau khi nghe mình góp ý tài trợ từ 5 lên 50tr bạn liền đổi giọng. Và Ý bạn là bạn không muốn bỏ tiền tổ chức nữa. Mà chỉ gào mồm thách thức thiên hạ rồi ý rằng “bọn mày đấu với nhau đi cho tao xem rốt cuộc cái dd này còn cao thủ gì không? - Đứa nào thua thì tự bỏ tiền trả thằng thắng!”
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nhatminh8
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatminh8 »

nhatminh8 đã viết: 17:29, 27/02/19 Mình bỏ tiền tài trợ- nhưng ý bạn lại muốn 50 triệu. Mình vẫn giữ nguyên quan điểm bám đầu bỏ tiền tài trợ 5 triệu.
1/ các bạn sẽ vào tham gia luận giải để thể hiện khả năng.
2/ sẽ chọn người nào được bên đương sự xem phản hồi có độ chính xác cao nhất từ 70%
sẽ nhận giải:
5 triệu có thể chia thành 2 giải phong trào cho vui:
Giải nhất: 4 triệu
Giải 2: 1 triệu
Huy chương của ban quản trị tặng.
Đồng ý ko Cả nhà - mình sẽ là nhà tài trợ.
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Các bạn luận xem tháng 1/2019 âm lịch này mình có sự kiện gì xảy ra. Ai luận chính xác thì cao thủ tử vi rồi.thanks!
Tập tin đính kèm
Dung3.jpg (182.31 KiB) Đã xem 1139 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nhatminh8
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatminh8 »

Thiên an luận xem. Tại hạ tiếp chiêu.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

dung1 đã viết: 18:23, 27/02/19 Các bạn luận xem tháng 1/2019 âm lịch này mình có sự kiện gì xảy ra. Ai luận chính xác thì cao thủ tử vi rồi.thanks!
Em ko phải cao thủ nhưng trên tinh thần thích nghiệm lý nên xin võ đoán

Đoán năm đã khó nói gì đến đoán tháng.
Năm nay anh bước vào đại hạn cung mùi có cơ ngộ triệt kình hổ tang môn gia toái tuế chiếu thẳng vào đại hạn.
Tiểu hạn đến cung ách có thái dương lưu mã ngộ đà hư
Lưu nguyệt hạn vào cung bào có thái âm hóa kị

Đại vận cung mùi có thiên cơ ngộ triệt gia kình hổ mà anh tuổi ất vậy năm nay anh hết sức cẩn thận chuyện đi lại và xe cộ nhất là tiểu hạn vào cung tỵ có lưu mã ngộ hư đà, nguyệt hạn có hổ kỵ thì cẩn thận bị té ngã đau.

Nhưng thiên cơ còn chủ huynh đệ vậy trong nhà anh chị em.cũng có thể gặp chuyện chẳng lành.

Thân.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Anh nhật minh sn 79 thì phải. Vậy em xin xưng hô anh em cho thoải mái.

Em ko có tiền cũng ko phải là cao thủ gì hết. Vậy em có đc tham gia đấu ko anh?

Em nghĩ anh đưa ra topic này chắc cũng ko phải để lấy của ai đó 5tr phảo ko anh?
Kính.
Đầu trang

synnovember
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi synnovember »

vnfaker98 đã viết: 19:48, 27/02/19 Anh nhật minh sn 79 thì phải. Vậy em xin xưng hô anh em cho thoải mái.

Em ko có tiền cũng ko phải là cao thủ gì hết. Vậy em có đc tham gia đấu ko anh?

Em nghĩ anh đưa ra topic này chắc cũng ko phải để lấy của ai đó 5tr phảo ko anh?
Kính.
Ý anh Nhatminh tài trợ ai thắng 4 triệu ,nhì 1 triệu đó anh :D
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

vnfaker98 đã viết: 19:45, 27/02/19
dung1 đã viết: 18:23, 27/02/19 Các bạn luận xem tháng 1/2019 âm lịch này mình có sự kiện gì xảy ra. Ai luận chính xác thì cao thủ tử vi rồi.thanks!

Năm nay anh bước vào đại hạn cung mùi có cơ ngộ triệt kình hổ tang môn gia toái tuế chiếu thẳng vào đại hạn.

Đại vận cung mùi có thiên cơ ngộ triệt gia kình hổ mà anh tuổi ất vậy năm nay anh hết sức cẩn thận chuyện đi lại và xe cộ nhất là tiểu hạn vào cung tỵ có lưu mã ngộ hư đà, nguyệt hạn có hổ kỵ thì cẩn thận bị té ngã đau.

Nhưng thiên cơ còn chủ huynh đệ vậy trong nhà anh chị em.cũng có thể gặp chuyện chẳng lành.

Thân.
Thanks em đã luận đoán. Năm nay thì Anh phải tránh hạn đi lại, sông nước rồi. Thậm chí là hình luật nữa. Sở dĩ muốn mọi người luận tháng 1/2019 âm lịch vì Anh có sự kiện. Nói những năm trước sợ nọi người đã biết tiểu sử Anh nên không dám đưa ra. Tháng 1 âm lịch có 1 sự kiện mọi người đoán thử xem.
Đầu trang

dangquocha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dangquocha »

Lấy vợ phải không bác :)) :)) :)) :))
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

dung1 đã viết: 19:56, 27/02/19
vnfaker98 đã viết: 19:45, 27/02/19

Thân.
Thanks em đã luận đoán. Năm nay thì Anh phải tránh hạn đi lại, sông nước rồi. Thậm chí là hình luật nữa. Sở dĩ muốn mọi người luận tháng 1/2019 âm lịch vì Anh có sự kiện. Nói những năm trước sợ nọi người đã biết tiểu sử Anh nên không dám đưa ra. Tháng 1 âm lịch có 1 sự kiện mọi người đoán thử xem.
Năm nay lưu tuế vào cung phụ có cự môn ngộ tuần tháng 1 có thái âm hổ kỵ hội tuế đà
Thái âm ngoài chủ về điền trạch còn chỉ về mẹ nữa vậy tháng 1 này mẹ anh có vấn đề gì ko?
Thân.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”