Nhờ Các Bạn xem giúp mình lá số tứ trụ.

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Nhờ Các Bạn xem giúp mình lá số tứ trụ.

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Mình không biết gì về tứ trụ. Thấy Các bạn luận hay và đúng nhiều quá. Nhờ Các Bạn luận giúp mình xem dụng thần và giai đoạn thuận lợi, khó khăn. Thanks.
Tập tin đính kèm
Tutru Dung1.jpg
Tutru Dung1.jpg (235.89 KiB) Đã xem 1498 lần
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhờ Các Bạn xem giúp mình lá số tứ trụ.

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Xin hỏi bạn có hay phải nhường nhịn vợ không? Vợ có vẻ át vía bạn nhiều ?
Bố bạn có đi bước nữa không ?
Bạn có con gái à ?
Bạn có làm về điện tử hay IT ?
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

yesterday2016 đã viết: 13:31, 15/09/18 Xin hỏi bạn có hay phải nhường nhịn vợ không? Vợ có vẻ át vía bạn nhiều ?
Bố bạn có đi bước nữa không ?
Bạn có con gái à ?
Bạn có làm về điện tử hay IT ?
Chào Bạn. Mình không phải nhường nhịn vợ. Mình tự chủ cao không bị vợ át vía. Bố mẹ mình khắc khẩu nhiều nhưng bố mình không có hai vợ. Bố mình vẫn khoẻ, mẹ mình yếu hơn chút. Mình có một con trai sinh năm 2013. Mình làm về xây dựng.
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Úp lên nào. Bạn nào xem giúp mình dụng thần và các đại vận tốt xấu với. Thanks.
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Nhờ các bạn xác định giúp dụng thần và tốt xấu của các đại vận tiếp theo. Thanks.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Tứ trụ a dụng kim a ạ, vận 48-57 là vận đẹp nhất đó a . Hnay e ghé qua đây thấy bài a, a nghiên cứu tứ trụ luôn đi a , mấy môn kia e thấy a rất giỏi, hình như còn môn này a chưa tìm hiểu ạ
Được cảm ơn bởi: dung1
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

cự nhật không kiếp đã viết: 22:32, 24/03/19 Tứ trụ a dụng kim a ạ, vận 48-57 là vận đẹp nhất đó a . Hnay e ghé qua đây thấy bài a, a nghiên cứu tứ trụ luôn đi a , mấy môn kia e thấy a rất giỏi, hình như còn môn này a chưa tìm hiểu ạ
Anh sợ tìm hiểu rồi sẽ đam mê mất nên không muốn tìm hiểu môn này nữa. Anh không rõ tứ trụ anh là kim vượng hay hay kim yếu vì nếu kim vượng cần hỏa mà kim yếu lại cần thổ. Mà khi đại vận có cả kim lẫn thủy thì là vận tốt hay xấu vậy em. Vd như 48_57 và 58_67 có kim và thủy luôn.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

dung1 đã viết: 23:11, 24/03/19
cự nhật không kiếp đã viết: 22:32, 24/03/19 Tứ trụ a dụng kim a ạ, vận 48-57 là vận đẹp nhất đó a . Hnay e ghé qua đây thấy bài a, a nghiên cứu tứ trụ luôn đi a , mấy môn kia e thấy a rất giỏi, hình như còn môn này a chưa tìm hiểu ạ
Anh sợ tìm hiểu rồi sẽ đam mê mất nên không muốn tìm hiểu môn này nữa. Anh không rõ tứ trụ anh là kim vượng hay hay kim yếu vì nếu kim vượng cần hỏa mà kim yếu lại cần thổ. Mà khi đại vận có cả kim lẫn thủy thì là vận tốt hay xấu vậy em. Vd như 48_57 và 58_67 có kim và thủy luôn.
Dạ, tìm hiểu thêm môn này cho biết a, a chắc học nhanh mà, e lười đọc sách nên lúc nào có việc dùng máy tính thì lên mạng đọc tí cho biết thôi, chứ nó tự khắc ứng vào cuộc sống mà a, vs em từ cái nhỏ tí xíu nó cũng ứng , và bất cứ cái gì em lựa chọn hay do ng khác mang đến cũng đều là dụng thần cả, a để ý xem sao nhé , thế nên k đến nỗi mê mẩn đâu a , a cứ yên tâm tìm hiểu thêm nha a, hehe :D , chứ nếu thế thì như em sẽ bị nghiện nhiều thứ lắm vì tội tìm hiểu đó :D , vận có cả kim thủy chỉ có vận 48 thôi a bởi vì nó phát huy tối đa tác dụng chế mộc, hao bớt hỏa, vận này dễ giàu , trong ls a có yếu tố giàu rồi, nhưng phải ăn cái vận này thì nó mới lên, chứ vận 58 k đẹp a ạ, ui chết em chém gió linh tinh vs bậc đàn a nhiều quá :D , dạo này a thế nào ạ, đã ổn định hơn chưa ạ, lâu rồi ae k nc
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

cự nhật không kiếp đã viết: 23:56, 24/03/19
dung1 đã viết: 23:11, 24/03/19
Dạ, tìm hiểu thêm môn này cho biết a, a chắc học nhanh mà, e lười đọc sách nên lúc nào có việc dùng máy tính thì lên mạng đọc tí cho biết thôi, chứ nó tự khắc ứng vào cuộc sống mà a, vs em từ cái nhỏ tí xíu nó cũng ứng , và bất cứ cái gì em lựa chọn hay do ng khác mang đến cũng đều là dụng thần cả, a để ý xem sao nhé , thế nên k đến nỗi mê mẩn đâu a , a cứ yên tâm tìm hiểu thêm nha a, hehe :D , chứ nếu thế thì như em sẽ bị nghiện nhiều thứ lắm vì tội tìm hiểu đó :D , vận có cả kim thủy chỉ có vận 48 thôi a bởi vì nó phát huy tối đa tác dụng chế mộc, hao bớt hỏa, vận này dễ giàu , trong ls a có yếu tố giàu rồi, nhưng phải ăn cái vận này thì nó mới lên, chứ vận 58 k đẹp a ạ, ui chết em chém gió linh tinh vs bậc đàn a nhiều quá :D , dạo này a thế nào ạ, đã ổn định hơn chưa ạ, lâu rồi ae k nc
Anh thì không biết gì về tứ trụ đâu. Chỉ là xem lại cuộc đời mình những năm tốt xấu rồi so sánh với các năm khác để tìm ra quy luật thôi. Như vận 48_57 anh thấy quý dậu thì can thủy chi kim và vận 58_67 nhâm thân cũng can thủy chi kim anh thấy giống nhau mà. Vậy sao kết quả lại khác nhau vậy em. Anh nhân thấy những năm mộc vượng là kém mà kim thổ vượng là ổn hơn. Lật lại đại vận 38_47 ,48_57,58_67 anh thấy trùng với 3 năm 92,93,94 thì anh thấy 92 ,93 quý dậu và nhâm thân anh học rất tốt. Đến vận 94 giáp tuất anh học kém nhất trong 12 năm học phổ thông. Căn cứ vào đó anh đoán đại hạn chắc cũng tương tự. Theo em đại vận hay vận năm thì ngũ hành can hay ngũ hành chi quan trọng hơn và lấy ngũ hành nào ( can hay chi) để luận sự tốt xấu của vận. Vd giả như anh thân kim yếu mà dụng thần là thổ và hỷ thần là kim. Vậy vận 48_57 là quý dậu thì can quý thủy là kị thần. Mà dậu kim là hỷ thần vậy này sao lại biết vận này là tốt hay xấu. Cũng tương tự như vận 58_67 giống với 48_57. Theo như những năm trải qua anh thấy vận có can chi kim với thổ, hay cùng thổ, cùng kim và kim với hỏa đều tốt cả. Chỉ khi nào có thủy hoặc mộc chen ngang là y như là lúc tốt lúc xấu rất khó phân định nhưng xấu nhiều hơn tốt. Anh cũng chưa đọc sách tứ trụ nhưng thiết nghĩ chắc tứ trụ coi trọng sự bổ khuyết ngũ hành nên cứ đoán vậy xem sao. Công việc Anh vẫn vậy nhưng chịu khó làm để chờ cơ hội mới xem sao. Hiện vẫn chưa nhìn thấy cơ hội thay đổi nào. Dạo này em khỏe không, thấy em xem cũng giỏi nhiều môn và học môn mới rất nhanh. Anh thì bận nhiều nên cũng ngại tìm hiểu thêm tứ trụ.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Dạ, thỉnh thoảng e đọc kiến thức trên mạng, kiến thức của các chú vs a, rảnh thì luận tí cho vui thử khả năng tí thôi ạ, giống kiểu cảnh sát điều tra :)), chứ giỏi gì đâu a, câu đó phải dành cho a mới hợp lý vì e chứng kiến r ^^, ý em là hay tò mò tìm hiểu nhiều thứ khác nhau ý ạ, chứ k phải tò mò tìm hiểu nhiều môn huyền học đâu a :D. mai e ib cho a tiện ae mh nc vs trao đổi lun, è bùn ngủ quá, giờ e đi ngủ đây ạ, a ngủ ngon nhé
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”