Lá số mình xấu quá, nhờ mọi người chỉ mình cách tu thân tích đức

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
AdaCoree
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Lá số mình xấu quá, nhờ mọi người chỉ mình cách tu thân tích đức

Gửi bài gửi bởi AdaCoree »

Lá số mình thuộc cách cục Tinh anh nhập miếu nhưng bị phá cách, thân thì lại bị triệt, đường công danh lận đận, mong mọi người chỉ dùm mình cách tu thân tích đức như thế nào để cái số bớt xấu ạ #-o

Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

AdaCoree
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Lá số mình xấu quá, nhờ mọi người chỉ mình cách tu thân tích đức

mấy bác cuối tuần rảnh giúp mình với, chỉ dùm mình ít cách cứu giải, mình ko cần giàu, bớt khổ là mừng rồi [-O<
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

AdaCoree đã viết: 21:29, 07/04/19 mấy bác cuối tuần rảnh giúp mình với, chỉ dùm mình ít cách cứu giải, mình ko cần giàu, bớt khổ là mừng rồi [-O<
"mình ko cần giàu, bớt khổ là mừng rồi"

Âm thầm bố thí là cách tích âm đức không thể nghĩ bàn. Trước tiên ta sẽ thực hành hạnh bố thí tài vật vì ta không cần giàu. Có cơ hội là ta âm thầm thực hành ngay, không nên phân biệt việc lớn hay nhỏ. Khi ta thực hành bố thí tài vật , ta nên nhớ 1 điều, ta làm với tâm chân thành, thân ta thực hành hạnh bố thí nhưng tâm ta không được động.

Thực hành hạnh bố thí lâu ngày, ta sẽ thấy rõ ràng, tâm ta bớt động. Khi tâm ta bớt động là ta bớt khổ rồi đó vì ta khổ là do tâm ta động không ngừng.
Đầu trang

AdaCoree
Nhị đẳng
Nhị đẳng

KMD đã viết: 07:45, 08/04/19
AdaCoree đã viết: 21:29, 07/04/19 mấy bác cuối tuần rảnh giúp mình với, chỉ dùm mình ít cách cứu giải, mình ko cần giàu, bớt khổ là mừng rồi [-O<
"mình ko cần giàu, bớt khổ là mừng rồi"

Âm thầm bố thí là cách tích âm đức không thể nghĩ bàn. Trước tiên ta sẽ thực hành hạnh bố thí tài vật vì ta không cần giàu. Có cơ hội là ta âm thầm thực hành ngay, không nên phân biệt việc lớn hay nhỏ. Khi ta thực hành bố thí tài vật , ta nên nhớ 1 điều, ta làm với tâm chân thành, thân ta thực hành hạnh bố thí nhưng tâm ta không được động.

Thực hành hạnh bố thí lâu ngày, ta sẽ thấy rõ ràng, tâm ta bớt động. Khi tâm ta bớt động là ta bớt khổ rồi đó vì ta khổ là do tâm ta động không ngừng.
Cám ơn bác, mình sẽ tiếp thu :)
Đầu trang

hanhbap245
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hanhbap245 »

Bạn có theo ngành luật hem?
Đầu trang

AdaCoree
Nhị đẳng
Nhị đẳng

hanhbap245 đã viết: 05:56, 09/04/19 Bạn có theo ngành luật hem?
có bác, bác nhìn sao hay vậy ??? :-?
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

AdaCoree đã viết: 19:46, 07/04/19 Lá số mình thuộc cách cục Tinh anh nhập miếu nhưng bị phá cách, thân thì lại bị triệt, đường công danh lận đận, mong mọi người chỉ dùm mình cách tu thân tích đức như thế nào để cái số bớt xấu ạ #-o
Cách nc mở đầu topic thì là người đã biết ngâm cứu TV, vậy thì ai mà dám vào xem :D , đụng chân nhân núp lùm thì sao =)) . Thôi nhờ hội quán xem cho kỹ đi bác, có phí duy trì diễn đàn, cũng là một cách tích đức đấy :-bd .
Đầu trang

AdaCoree
Nhị đẳng
Nhị đẳng

tvthientuong đã viết: 11:46, 09/04/19
AdaCoree đã viết: 19:46, 07/04/19 Lá số mình thuộc cách cục Tinh anh nhập miếu nhưng bị phá cách, thân thì lại bị triệt, đường công danh lận đận, mong mọi người chỉ dùm mình cách tu thân tích đức như thế nào để cái số bớt xấu ạ #-o
Cách nc mở đầu topic thì là người đã biết ngâm cứu TV, vậy thì ai mà dám vào xem :D , đụng chân nhân núp lùm thì sao =)) . Thôi nhờ hội quán xem cho kỹ đi bác, có phí duy trì diễn đàn, cũng là một cách tích đức đấy :-bd .
Đọc lượm lặt thôi chứ ko hề nghĩ mình rành ạ, nguyên tắc của mình là ai nói gì thì tiếp thu. đúng sai tính sau 8->
Bác thấy gì cứ luận dùm mình ạ, người ngoài luôn có cái nhìn khách quan \:D/
Đầu trang

Gioheomay
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Gioheomay »

Yêu cầu của bác chủ quá dễ. Đoán: bác chủ là người mê truyện tiên hiệp. Vậy tu tiên là được rồi.
Đầu trang

AdaCoree
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gioheomay đã viết: 14:57, 09/04/19 Yêu cầu của bác chủ quá dễ. Đoán: bác chủ là người mê truyện tiên hiệp. Vậy tu tiên là được rồi.
ko hiểu bác nói gì hết :-O :-O
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”