Xem tử vi chuyên sâu 12 cung và hạn từng năm cho tất cả mọi người

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
namphong68
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Xem tử vi chuyên sâu 12 cung và hạn từng năm cho tất cả mọi người

Gửi bài gửi bởi namphong68 »

Nhờ anh xem giúp em. Em cảm ơn anh !
1. Bố (sinh năm 1957) hiện giờ ở nhà trước kia làm bộ đội.
2. Mẹ ( sinh năm 1960) bị tai biến.
3. Em giờ làm ngành sản xuất vợ sinh năm 1992
Hình ảnh
Đầu trang

trancongtrung789
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi trancongtrung789 »

hungmanh82 đã viết: 07:16, 10/04/19
trancongtrung789 đã viết: 22:15, 09/04/19
hungmanh82 đã viết: 21:52, 09/04/19

Luận giải:
Cái lá số trên an sai hết sao rồi b nhé!
Bạn mệnh thổ cung mệnh tại hợi là đc hưởng phúc cha mẹ ông bà nên hồi bé rất sướng vật chất đầy đủ nhưng bản tính bạn thì luôn lo nghĩ quá nhiều mà sinh ra tổn hại bản thân,bạn là 1 người khá nóng tính làm cái gì cũng muốn hơn người khác.nhiều lúc bạn ra ngoài rất hay gặp may mắn,lại khá đẹp trai nên đc nhiều e gái để ý.quan lộc khá đẹp nên bạn đôi lúc đi làm khá là may mắn và dễ gặp nhiều chỗ ăn chơi vui vẻ,ko có gì là căng thẳng.bạn là 1 người rèn luyện cho mình nhiều tài năng nhưng trong con người bạn có 1 cái bệnh gì đó mà tôi ko dám đoán chắc chắn nhưng nó có ảnh hưởng khá lớn đến cuộc sống của bạn cũng như vợ con sau này.bạn là 1 người sống rất tình cảm và nhân nghĩa nên đc nhiều người yêu quý nể nang bạn.vợ bạn sinh năm 91 thì có thể nói là cực kì nóng tình cương cường.2 người rất khắc nhau có lẽ trước đây lấy nhau quá nhanh chưa tìm hiểu mà vậy.trước khi lấy vợ thì tình duyên của bạn luôn có sự lừa lọc và có thể nói là nhiều chuyện gây cản trở lớn gây mất tình cảm.bạn có 1 sự ám ảnh nào đó mà luôn ko vừa lòng với vợ mình.
Con cái: vợ dễ sinh mổ,sinh gái nhiều hơn trai,con cái sau này ko đc ở gần bố mẹ.
Bạn thân cư quan nên sau này cũng có nhà có xe ngon lành nên chăm lo gia đình nhiều hơn,vợ chồng hay cãi nhau nhưng rất khó bỏ nhau.
Hạn năm 2018 vừa qua bạn đầu tư cái gì mà tiêu hao khá nhiều tiền bạc,năm 2017 khoảng giữa năm thì bị tai nạn,va chạm khá nặng .nhiều chỗ đen.
Năm nay 2019_thì nhiều chuyền buồn phiền cô đơn,tổn thất tình cảm vì con cái .
Mấy năm tới đây ko đc mấy tốt đẹp nên bạn phải chuẩn bị tinh thần nhé.sang năm 2022 mới đỡ.
Cảm ơn anh! Nhờ anh xem giúp em thêm về công việc , em đang có ý định thay đổi, và con cái đang mong mà chưa thấy có.
Công việc thì b phải thay đổi rất nhiều lần bạn nhé!bạn nên kinh doanh khu vui chơi giải trí rất hợp mệnh.
Con cái thì năm nay hoặc năm sau sẽ có thôi.bạn nên xa vợ 1 thời gian khoảng mấy tháng đó thì khắc có con!
Luận giải:
Bạn mệnh thổ cung mệnh tại hợi là đc hưởng phúc cha mẹ ông bà nên hồi bé rất sướng vật chất đầy đủ nhưng bản tính bạn thì luôn lo nghĩ quá nhiều mà sinh ra tổn hại bản thân,Gia đình lúc bé thì cũng k có điều kiện nhưng là út nên được chiều nên cũng sướng.
bạn là 1 người khá nóng tính làm cái gì cũng muốn hơn người khác.nhiều lúc bạn ra ngoài rất hay gặp may mắn,lại khá đẹp trai nên đc nhiều e gái để ý.khoản đẹp trai thì em không dám nhận nhưng cũng có 1,2 em để ý
quan lộc khá đẹp nên bạn đôi lúc đi làm khá là may mắn và dễ gặp nhiều chỗ ăn chơi vui vẻ,ko có gì là căng thẳng.Đúng là công việc của em không quá căng thẳng nhưng chưa đc như ý muốn
bạn là 1 người rèn luyện cho mình nhiều tài năng nhưng trong con người bạn có 1 cái bệnh gì đó mà tôi ko dám đoán chắc chắn nhưng nó có ảnh hưởng khá lớn đến cuộc sống của bạn cũng như vợ con sau này.cái này anh có thể nói rõ hơn 1 chút đc không ạ
bạn là 1 người sống rất tình cảm và nhân nghĩa nên đc nhiều người yêu quý nể nang bạn. cái này thì đúng vì em k có ý xấu vs ai cả
vợ bạn sinh năm 91 thì có thể nói là cực kì nóng tình cương cường.2 người rất khắc nhau có lẽ trước đây lấy nhau quá nhanh chưa tìm hiểu mà vậy.trước khi lấy vợ thì tình duyên của bạn luôn có sự lừa lọc và có thể nói là nhiều chuyện gây cản trở lớn gây mất tình cảm.bạn có 1 sự ám ảnh nào đó mà luôn ko vừa lòng với vợ mình.vợ chồng em quen nhau gần 1 năm thì cưới, có hay cãi nhau nhưng vẫn yêu thương nhau lắm
Con cái: vợ dễ sinh mổ,sinh gái nhiều hơn trai,con cái sau này ko đc ở gần bố mẹ. Phần này em chưa nhận xét
Bạn thân cư quan nên sau này cũng có nhà có xe ngon lành nên chăm lo gia đình nhiều hơn,vợ chồng hay cãi nhau nhưng rất khó bỏ nhau. Hi vọng em đc như vậy
Hạn năm 2018 vừa qua bạn đầu tư cái gì mà tiêu hao khá nhiều tiền bạc,năm 2017 khoảng giữa năm thì bị tai nạn,va chạm khá nặng .nhiều chỗ đen.Năm 2018 em mua nhà nên có hơi tốn, còn 2017 em bị ngã xe may chỉ khâu mấy mũi
Năm nay 2019_thì nhiều chuyền buồn phiền cô đơn,tổn thất tình cảm vì con cái .Năm nay vợ chồng em chỉ mong có con cái còn tổn thất như nào thì em k rõ
Mấy năm tới đây ko đc mấy tốt đẹp nên bạn phải chuẩn bị tinh thần nhé.sang năm 2022 mới đỡ.
Tổng kết những chuyện quá khứ em thấy bác em khá đúng, còn tương lai phải chờ thời gian em sẽ commen bác nhé. Em cảm ơn bác, chúc bác nhiều sức khỏe để tiếp tục đam mê nhé.
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungmanh82 »

trancongtrung789 đã viết: 09:12, 10/04/19
hungmanh82 đã viết: 07:16, 10/04/19
trancongtrung789 đã viết: 22:15, 09/04/19
Cảm ơn anh! Nhờ anh xem giúp em thêm về công việc , em đang có ý định thay đổi, và con cái đang mong mà chưa thấy có.
Công việc thì b phải thay đổi rất nhiều lần bạn nhé!bạn nên kinh doanh khu vui chơi giải trí rất hợp mệnh.
Con cái thì năm nay hoặc năm sau sẽ có thôi.bạn nên xa vợ 1 thời gian khoảng mấy tháng đó thì khắc có con!
Luận giải:
Bạn mệnh thổ cung mệnh tại hợi là đc hưởng phúc cha mẹ ông bà nên hồi bé rất sướng vật chất đầy đủ nhưng bản tính bạn thì luôn lo nghĩ quá nhiều mà sinh ra tổn hại bản thân,Gia đình lúc bé thì cũng k có điều kiện nhưng là út nên được chiều nên cũng sướng.
bạn là 1 người khá nóng tính làm cái gì cũng muốn hơn người khác.nhiều lúc bạn ra ngoài rất hay gặp may mắn,lại khá đẹp trai nên đc nhiều e gái để ý.khoản đẹp trai thì em không dám nhận nhưng cũng có 1,2 em để ý
quan lộc khá đẹp nên bạn đôi lúc đi làm khá là may mắn và dễ gặp nhiều chỗ ăn chơi vui vẻ,ko có gì là căng thẳng.Đúng là công việc của em không quá căng thẳng nhưng chưa đc như ý muốn
bạn là 1 người rèn luyện cho mình nhiều tài năng nhưng trong con người bạn có 1 cái bệnh gì đó mà tôi ko dám đoán chắc chắn nhưng nó có ảnh hưởng khá lớn đến cuộc sống của bạn cũng như vợ con sau này.cái này anh có thể nói rõ hơn 1 chút đc không ạ
bạn là 1 người sống rất tình cảm và nhân nghĩa nên đc nhiều người yêu quý nể nang bạn. cái này thì đúng vì em k có ý xấu vs ai cả
vợ bạn sinh năm 91 thì có thể nói là cực kì nóng tình cương cường.2 người rất khắc nhau có lẽ trước đây lấy nhau quá nhanh chưa tìm hiểu mà vậy.trước khi lấy vợ thì tình duyên của bạn luôn có sự lừa lọc và có thể nói là nhiều chuyện gây cản trở lớn gây mất tình cảm.bạn có 1 sự ám ảnh nào đó mà luôn ko vừa lòng với vợ mình.vợ chồng em quen nhau gần 1 năm thì cưới, có hay cãi nhau nhưng vẫn yêu thương nhau lắm
Con cái: vợ dễ sinh mổ,sinh gái nhiều hơn trai,con cái sau này ko đc ở gần bố mẹ. Phần này em chưa nhận xét
Bạn thân cư quan nên sau này cũng có nhà có xe ngon lành nên chăm lo gia đình nhiều hơn,vợ chồng hay cãi nhau nhưng rất khó bỏ nhau. Hi vọng em đc như vậy
Hạn năm 2018 vừa qua bạn đầu tư cái gì mà tiêu hao khá nhiều tiền bạc,năm 2017 khoảng giữa năm thì bị tai nạn,va chạm khá nặng .nhiều chỗ đen.Năm 2018 em mua nhà nên có hơi tốn, còn 2017 em bị ngã xe may chỉ khâu mấy mũi
Năm nay 2019_thì nhiều chuyền buồn phiền cô đơn,tổn thất tình cảm vì con cái .Năm nay vợ chồng em chỉ mong có con cái còn tổn thất như nào thì em k rõ
Tổng kết những chuyện quá khứ em thấy bác em khá đúng, còn tương lai phải chờ thời gian em sẽ commen bác nhé. Em cảm ơn bác, chúc bác nhiều sức khỏe để tiếp tục đam mê nhé.
Cảm ơn bạn đã trả lời đầy đủ để thầy tử vi xem còn biết đường thế nào.nói chung lá số bạn thuộc diện khá,nếu biết chăm lo cho gia đình hơn thì tốt đẹp.
Tuổi tốt cho sự nghiệp của bạn là:tỵ dậu sửu,
Tuổi hay làm tiểu nhân hại bạn là:hợi mão mùi nhé!
Nên mở kinh doanh riêng.
Đầu trang

truongkhoa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi truongkhoa »

Kính anh, xin anh xem cho em:

1 .năm sinh bố 1958,hiện nay đã nghỉ hưu, bị đau bao tử
mẹ sinh năm 1961, đã nghỉ hưu, bị mất ngủ kinh niên
2.nghề nghiệp của em: Em đã hoàn thành xong Bác sĩ Y học cổ truyền và đang chờ xin việc

Hình ảnh
Đầu trang

hoainguyennam92
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hoainguyennam92 »

Em xin gửi một số thông tin.
1. Bố (sinh năm Bính Ngọ), hiện thỉnh thoảng vẫn nhận một số việc để làm(công trình xây dựng nhỏ), tuổi trung niên(2004), bố lao lực nên sinh bệnh kéo dài đến giờ. Nên gia đình khó khăn một thời gian dài. Những vẫn được giúp đỡ rất nhiều từ hai bên nội ngoại.
2. Mẹ (sinh năm Đinh Mùi), hiện bị một số bệnh xương khớp. Cuối năm nghỉ hưu.
2. 2008, được bà con xa nhận vào Nam học , và giúp đỡ khá nhiều.
3. 2011 thi đậu CĐ.
4. Em hiện công việc làm bên IT, chưa lập gia đình, nhà hai anh em, em là trưởng.

Nhờ Anh xem giúp em tháng 4, và tháng 10 năm nay có xảy ra việc xấu gì không ạ,
Về hạn tình cảm. Nhiều người bảo, số em có hai đời vợ ,
nhưng hiện tại người yêu vẫn chưa có nên nhờ anh xem giúp, ? :-S
Em cảm ơn anh !

Hình ảnh
Đầu trang

nguyenducanh412
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguyenducanh412 »

Kính anh, mong anh xem giúp em
- Bố em sinh năm 1972 đang làm mộc
- Mẹ em sinh năm 1978 làm nông nghiệp
Em hiện công việc làm bên IT, chưa lập gia đình, nhà hai anh em, em là trưởng.
Hình ảnh
Đầu trang

vipslip_king
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vipslip_king »

Nhờ anh xem giúp em.
Bố sn 1959 hiện đã đi định cư
Mẹ sn 1966 làm nội trợ tại nhà.
Em hiện đang làm công việc văn phòng được 7 năm rồi ạ.
Mong được hữu duyên

Hình ảnh
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungmanh82 »

hdh112 đã viết: 23:37, 02/04/19 Chào Bác Hungmanh, mong bác xem giúp e
Hình ảnh
1.Ba sinh năm 1966, sức khỏe bình thường, công việc k ổn định, mẹ là người trụ cột. Mẹ sinh năm 1964, sức khỏe kém, đã về hưu. E có một chị sinh năm 1993
2.Em sinh năm 1998(1997 âm lich), học đại học 2 năm, lên năm 3 đã nghỉ vì trái ngành, hiện nay học thiết kế đồ họa và tự học nhiếp ảnh
3.Em chưa có vợ
Nam mệnh thủy cung mệnh đóng tại hợi là 1 người có tài năng chăm chỉ tháo vát nhưng lại bị 1 bầy bại tinh hãm hại nên thành ra chịu nhiều vất vả và đen đủi mà làm gì cũng khó khăn và dễ thất bại.bạn sẽ phải làm nhiều nghề đổi nhiều ngành về sau này nhưng tôi khuyên là nên làm ngành nào liên quan đến phát luật và đi lại nhiều mới tốt đẹp đc.bạn là 1 người nóng tính đôi lúc cọc cằn thô lỗ nên ko hợp ai trong nhà,bạn khá là hãm dục vọng nên đề phòng bệnh phong tình.dễ bị ảnh hưởng đến đường con cái sau này.
Số bạn tuy là khó khăn vất vả nhưng đôi lúc nhờ phúc nhà mà đc may mắn,nhiều khi tự nhiên đc tiền ,cảm thấy như có thần linh giúp vậy.
Bạn lấy vợ rất vợ rất muộn.muốn lấy vợ thì phải tu tâm dưỡng tính,bỏ chơi bời,bỏ tính khoe khoang đj.tu chí làm ăn mới lấy đc.
Hạn trước đây những năm nhỏ tuổi dễ bị đuổi nước.
Năm 2017 vừa rồi bị khẩu thiệt nhiều điều đen đủi.bố mẹ cãi nhau,bị lừa hoặc lừa người ta mà đc tiền .
Năm 2018 thì bị mặc hạn đào hoa nên bị đen đủi.dễ bị tai nạn .năm 2018 vừa rồi có đi đâu xa ăn chơi ,công việc trục trặc đổi việc khác,có người giúp kiếm việc và chỉ bảo tận tình,nhiều chuyện buồn phiền than khóc.
Năm 2019 này tốt đẹp đc cục tiền to từ mẹ mình.năm này có 1 mối tình yêu nhau dễ dàng nhưng dễ ra đi trong sự cô đơn và buồn bã.năm này mọi chuyện êm ấm khá đẹp nên có hiếu với bố mẹ.
Đầu trang

ptkckhanhchi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ptkckhanhchi »

Mong xem giúp cháu ạ
Bố 1960 mẹ 1967 ( cháu không chắc vì mẹ có bảo là làm giấy ks bị sai ) bố mẹ trc đây đều rất vất vả,bây giờ mới có của để ạ.Bố gần đây bắtđầu yếu,mẹ thì đau ốm triền miên , thi cử của cháu cũng không ăn thua,mà nghe nói lá số bên cung phu thê và quan lộ của cháu cực xấu phải không ạ
Nhờ xem giúp cháu với ạ
Tập tin đính kèm
FFF43B01-2942-477F-9001-E883AF0B2B0E-2851-000005C3E84C5291.jpg (285.23 KiB) Đã xem 1259 lần
Đầu trang

thaibk61
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thaibk61 »

Hình ảnh
1.+Bố đã mất năm 2009
+Mẹ sn 1974 đang làm giáo viên,sức khỏe bình thường
+1 e trai sn 2004
2. E đang là sinh viên năm 3 học về viễn thông
E muốn hỏi về đại vận của năm nay là từ đầu năm đến giờ gia đình gặp rất nhiều chuyện phức tạp,người nhà đau ốm rồi bản thân e đi học xa thì bị hao tốn tiền bạc rất nhiều.Có phải năm nay e hạn sao Thái Bạch nên xấu k ạ.E mong a giải đáp giúp,e xin cảm ơn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”