Lá số này vượng công danh hay tiền tài?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Đồng Âm 201
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số này vượng công danh hay tiền tài?

Gửi bài gửi bởi Đồng Âm 201 »

Người chạy theo tiền, người chạy theo danh, người chạy theo tình.
Lá số này chạy theo gì thì hợp thưa các bác?
Đỉnh cao vào năm mấy tuổi ạ?
Hình ảnh
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Lá số này vượng công danh hay tiền tài?

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Đỉnh Kout là vào ngay năm post lá số đây này :))
Ls này có chịu nghe theo ai ko mới là một chuyện đấy. Mưu cầu lại cao quá, có thể trời ban cho thuận lợi nhưng tâm khi có một lại muốn mười nên ko lúc nào bình yên được.
Thân gái nên snghi cẩn trọng trong tình yêu, đừng có yêu rồi bất chấp dâng hiến hết mình thì chỉ có tự chuốc lấy khổ cho bản thân.
Đầu trang

Đồng Âm 201
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tvthientuong đã viết: 19:55, 12/04/19 Đỉnh Kout là vào ngay năm post lá số đây này :))
Ls này có chịu nghe theo ai ko mới là một chuyện đấy. Mưu cầu lại cao quá, có thể trời ban cho thuận lợi nhưng tâm khi có một lại muốn mười nên ko lúc nào bình yên được.
Thân gái nên snghi cẩn trọng trong tình yêu, đừng có yêu rồi bất chấp dâng hiến hết mình thì chỉ có tự chuốc lấy khổ cho bản thân.
Ngay năm nay có gì hot thế ạ? Khởi nghiệp thì em chưa bắt đầu năm nay.
Em cảm ơn bác tvthientuong có lời khuyên ạ. Em không biết là theo đường học vấn hay đường cào cướp kinh doanh hợp hơn ạ? Người ta thường bảo CNDL hiền, kinh doanh dễ bị bắt nạt lém :)).
Đầu trang

Đồng Âm 201
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tên đã viết: 20:31, 12/04/19
Thế đây là mệnh tốt? Thân tốt hay có qua vận tốt ạ?
Với con mắt thiển cận thì em đồ rằng có vẻ có vận 43-53 tốt ạ?! :))
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Đồng Âm 201 đã viết: 21:25, 12/04/19
tvthientuong đã viết: 19:55, 12/04/19 Đỉnh Kout là vào ngay năm post lá số đây này :))
Ngay năm nay có gì hot thế ạ? Khởi nghiệp thì em chưa bắt đầu năm nay.
Em cảm ơn bác tvthientuong có lời khuyên ạ. Em không biết là theo đường học vấn hay đường cào cướp kinh doanh hợp hơn ạ? Người ta thường bảo CNDL hiền, kinh doanh dễ bị bắt nạt lém :)).
Bé này chắc thích trang điểm làm dáng lắm nè :P chắc là đẹp lắm :D . Tam hóa chiếu mệnh, có cả Lộc Tồn, Thân giáp Xương Khúc, Mệnh Thái Âm Hóa Lộc...ôi chu choa ko giàu thì cũng sang :)) . Muốn kinh doanh thì cứ kinh doanh, ko ai làm gì mà ko có trặc trẹo buổi đầu, hư keo này bày keo khác chứ nghe ngta nói ko kinh doanh được cái là thôi luôn hả. Vậy chăng mình sống cuộc đời mình để theo ý thiên hạ hay sao ;;) .

Nghe thầy bói phán nghèo cái nhục chí, buồn phiền, than trời trách đất ko cố gắng thì nghèo thật chứ chả chơi. Còn nghe thầy phán số giàu sang cái ko làm gì hết, nằm chờ sung rụng thì cũng nghèo mạc. Tất cả mọi quyết định sai lầm của mình đều dẫn về thất bại chứ ko phải do trời, còn thầy bói nói nghe chơi cho vui thôi. Chẳng hạn thằng thầy lang băm đang post bài đây =)) .

Mới 23t chưa nếm trải mùi đời chưa biết cay đắng đâu bé ơi. Đừng quan tâm Tử Vi nhiều, cứ học hành cho giỏi, thích làm gì cứ chuyên tâm làm một cv đó, rồi trong quá trình học tập, làm việc sẽ có cơ duyên gặp người này người nọ, họ sẽ giúp rất nhiều cho chí hướng mình sau này. Lúc thành lúc bại, lúc vượng lúc suy sẽ tích lũy được thêm kinh nghiệm, và kinh nghiệm đó sẽ thay đổi chí hướng của mình sau này là điều chắc chắn. Xem tử vi cũng vậy, ko xem cũng vậy, biết xui cũng chẳng né được 8-> .
Đầu trang

Đồng Âm 201
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn anh nhiều ạ.
Em cũng đang tuổi nhí :)) Có thầy nào phán em cũng chọn cái hay cái đẹp để cố gắng, cái không hay thì cứ từ từ điều chỉnh.
Nhớ lời anh tvthientuong về tình duyên rồi ạ dù biết có mấy ai rơi vào lưới tình mà tỉnh :)).
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Vượng giao du, giỏi kết giao, thích đi :D, à em có học trường năng khiếu nào k ??
Đầu trang

Đồng Âm 201
Mới gia nhập
Mới gia nhập

cự nhật không kiếp đã viết: 10:15, 13/04/19 Vượng giao du, giỏi kết giao, thích đi :D, à em có học trường năng khiếu nào k ??
Tưởng vượng gì chứ vượng mỗi giao du ạ? :D
Đi du lịch thì cũng không nhiều ạ, chỉ có đi học với đi làm thường di chuyển nhiều thôi ạ.
Năng khiếu dạng đàn sáo mĩ thuật thì em không ạ.
Đầu trang

motminh1986
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi motminh1986 »

Còn trẻ quá. Giống mình hồi đó, nhiều hoài bãi, tự tin có thừa, nhưng đôi lúc đời ko như mơ.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Đồng Âm 201 đã viết: 13:10, 13/04/19
cự nhật không kiếp đã viết: 10:15, 13/04/19 Vượng giao du, giỏi kết giao, thích đi :D, à em có học trường năng khiếu nào k ??
Tưởng vượng gì chứ vượng mỗi giao du ạ? :D
Đi du lịch thì cũng không nhiều ạ, chỉ có đi học với đi làm thường di chuyển nhiều thôi ạ.
Năng khiếu dạng đàn sáo mĩ thuật thì em không ạ.
ừ em, vượng gì cũng tốt chứ e, vẫn hơn là k vượng gì ;;) , theo a thì ls này hoàn toàn có thể tự tìm và ổn định được công việc, cộng thêm có khả năng kiếm tiền sớm từ những việc làm thêm chẳng hạn, nên có thể a đoán là ngoài thời gian học em dạy gia sư , kèm thêm ..., còn về mấy phần vượng những cái kia thì tạm thời a chưa nhìn ra, mà em nên chú ý các mối quan hệ của mình để tránh bị lợi dụng nhé
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”