Em bị trẩm cảm nặng, được khuyên nên đi theo tôn giáo, nhờ các anh chị xem giúp em lá số em thế nào mà bị như vậy ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
lazlo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Em bị trẩm cảm nặng, được khuyên nên đi theo tôn giáo, nhờ các anh chị xem giúp em lá số em thế nào mà bị như vậy ạ?

Gửi bài gửi bởi lazlo »

ohtruong đã viết: 10:48, 15/03/18 Em chào mọi người, mong mọi người xem giúp em với ạ.
Em xin nói sơ qua về bản thân:
- Hiện đang ở Mỹ (em du học từ năm 2015)
- Phải vừa học vừa làm, xa gia đình nên áp lực và vất vả lắm ạ
- Vừa chia tay bạn trai quen 1 năm được 3 tháng
- Tính em trầm và hướng nội nên không chia sẻ với ai được khi gặp chuyện buồn, lâu ngày chồng chất nên thành ra trầm cảm và có suy nghỉ tiêu cực nhiều. Em có tập thiền định mong được an yên nhưng mà khó quá. Có nhiều người khuyên em nên theo tôn giáo nhưng em không biết sao
Mọi người có thể xem giúp em là
- Em có thọ trường và mạnh khỏe không ạ?
- Có lập gia đình không, nếu có thì năm nào và khi nào thì mới gặp người đó, hay là đă gặp rồi chưa ạ?

Hình ảnh

Em cảm ơn mọi người nhiều.
Về lá số của bạn tôi thấy bạn là người khá nặng về vấn đề công việc, học tập, trong công việc phải đảm đương nhiều vị trí, hay phải thay đổi nhà cửa, ngày bé có thể hay gặp nạn sông nước và xa bố mẹ. Kinh tế gia đình cũng không phải là kém. Bạn có sẵn mầm mống mấy bệnh về tâm lý này từ trước rồi, có thể từ khi đang còn là học sinh đã mắc mấy bệnh kiểu này rồi.
Đến năm 2015 đang còn tốt đẹp nhiều nhiều nhưng từ 2016 đến nay sẽ có nhiều thay đổi rõ rệt, vất vả hơn. riêng năm ngoái ngoài vất vả về tiền bạc và bệnh tật ra có thể còn thay đổi chỗ ở, dính tới pháp luật và được người trong nhà cho một khoản tiền nữa.
Đầu trang

ohtruong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Em bị trẩm cảm nặng, được khuyên nên đi theo tôn giáo, nhờ các anh chị xem giúp em lá số em thế nào mà bị như vậy ạ?

Gửi bài gửi bởi ohtruong »

phucmh đã viết: 08:22, 01/05/18 Ít bạn là do cô thần quả tú chiếu cung nô, cái này giống mình.
Mà lá của bạn và mình giống nhau phải đến 80-90℅ mất, có j inbox mình trao đổi rút kn nha :)
Haha. Có lẽ vậy mà mình không nhiều bạn, và ít có nhu cầu kết bạn, mình cảm thấy ổn khi một mình. Chỉ đôi khi tâm trạng tệ quá thì cần có người bên cạnh thôi. Cảm ơn bạn nhé.
Đầu trang

ohtruong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

lazlo đã viết: 10:55, 01/05/18
ohtruong đã viết: 10:48, 15/03/18 Em chào mọi người, mong mọi người xem giúp em với ạ.
Em xin nói sơ qua về bản thân:
- Hiện đang ở Mỹ (em du học từ năm 2015)
- Phải vừa học vừa làm, xa gia đình nên áp lực và vất vả lắm ạ
- Vừa chia tay bạn trai quen 1 năm được 3 tháng
- Tính em trầm và hướng nội nên không chia sẻ với ai được khi gặp chuyện buồn, lâu ngày chồng chất nên thành ra trầm cảm và có suy nghỉ tiêu cực nhiều. Em có tập thiền định mong được an yên nhưng mà khó quá. Có nhiều người khuyên em nên theo tôn giáo nhưng em không biết sao
Mọi người có thể xem giúp em là
- Em có thọ trường và mạnh khỏe không ạ?
- Có lập gia đình không, nếu có thì năm nào và khi nào thì mới gặp người đó, hay là đă gặp rồi chưa ạ?

Hình ảnh

Em cảm ơn mọi người nhiều.
Về lá số của bạn tôi thấy bạn là người khá nặng về vấn đề công việc, học tập, trong công việc phải đảm đương nhiều vị trí, hay phải thay đổi nhà cửa, ngày bé có thể hay gặp nạn sông nước và xa bố mẹ. Kinh tế gia đình cũng không phải là kém. Bạn có sẵn mầm mống mấy bệnh về tâm lý này từ trước rồi, có thể từ khi đang còn là học sinh đã mắc mấy bệnh kiểu này rồi.
Đến năm 2015 đang còn tốt đẹp nhiều nhiều nhưng từ 2016 đến nay sẽ có nhiều thay đổi rõ rệt, vất vả hơn. riêng năm ngoái ngoài vất vả về tiền bạc và bệnh tật ra có thể còn thay đổi chỗ ở, dính tới pháp luật và được người trong nhà cho một khoản tiền nữa.
Chào bạn,
Bạn nói cũng khá đúng,
Mình rất cô trọng việc học và công việc.
Mình chưa bị tai nạn sông nước, và luôn ở gần ba mẹ cho đến năm 2015 thì đi du học. Tuy nhiên lúc ở VN thì có khoảng 5 năm mình ở nhà người bà kế bên nhà ba mẹ, không biết như vậy có tính là không ở chung với ba mẹ không.
Tính mình luôn trầm và hay suy nghĩ lo lắng nên chắc là bạn nói đúng rồi.
2016 đến nay mình đổi nhà 4 lần. Du học nên gia đình cấp tiền bạc khá nhiều.

Bạn có thể xem giúp mình đến khi nào mình mới qua khỏi nạn này không? Cảm ơn bạn.
Đầu trang

ohtruong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Chào cả nhà ạ,

Em rất cám ơn mọi người đã cho em vài lời quý báu trong bài viết này. Số là một mối tình nữa lại vừa đi qua em. Em hoang mang quá, mọi người có thể luận giúp em sẽ còn lận đận đến khi nào không ạ?
Vậy là không thấy hưởng thụ gì rồi bạn Baobinhkts ơi.
baobinhkts đã viết: 11:34, 15/03/18 năm sau sẽ hưởng thụ
Anh Vietnam bảo là gặp người để cưới cũng khoobg thấy luôn, gặp thì có gặp nhưng chia tay rồi ạ.

Có bạn bảo năm nay cưới thì nghe càng vô vọng.

Em chỉ muốn biết là khi nào em gặp đúng người để cưới. Khi nào cưới? Và từ đây đến đó em còn qua bao nhiêu cuộc bể dâu nữa ạ?

Em xin cảm ơn mọi người.
Đầu trang

ohtruong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Em/cháu nhờ các anh chị cô chú ra tay giúp em/cháu với ạ.
Đầu trang

Co dai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Co dai »

ohtruong đã viết: 23:41, 14/04/19 Chào cả nhà ạ,

Em rất cám ơn mọi người đã cho em vài lời quý báu trong bài viết này. Số là một mối tình nữa lại vừa đi qua em. Em hoang mang quá, mọi người có thể luận giúp em sẽ còn lận đận đến khi nào không ạ?
Anh Vietnam bảo là gặp người để cưới cũng khoobg thấy luôn, gặp thì có gặp nhưng chia tay rồi ạ.

Em chỉ muốn biết là khi nào em gặp đúng người để cưới. Khi nào cưới? Và từ đây đến đó em còn qua bao nhiêu cuộc bể dâu nữa ạ?

Em xin cảm ơn mọi người.
Cùng 89 như mình. Năm 2018 mình cũng đc quá trời người phán có tình duyên rồi cưới mà chẳng thấy ma nào tới, năm nay cũng lại đc phán cưới tiếp, cũng có người nói hạn hỉ năm tí, sửu, dần, mão năm nào cũng có khả năng :)).
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Co dai đã viết: 12:38, 15/04/19

Em xin cảm ơn mọi người.
Cùng 89 như mình. Năm 2018 mình cũng đc quá trời người phán có tình duyên rồi cưới mà chẳng thấy ma nào tới, năm nay cũng lại đc phán cưới tiếp, cũng có người nói hạn hỉ năm tí, sửu, dần, mão năm nào cũng có khả năng :)).
Thấy chị cmt hài quá nên em vào "bon chen" đôi lời. Chị lần theo con sao Thiên Diêu để tìm năm cưới. Cái này em lôi hết lá số cả họ ra nghiệm rồi. Chính xác tầm 70%
Đầu trang

Co dai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Co dai »

silverlight267 đã viết: 15:03, 15/04/19

Em xin cảm ơn mọi người.
Thấy chị cmt hài quá nên em vào "bon chen" đôi lời. Chị lần theo con sao Thiên Diêu để tìm năm cưới. Cái này em lôi hết lá số cả họ ra nghiệm rồi. Chính xác tầm 70%
Em xem con Thiên Diêu của chị ở mệnh như vầy thì năm nào?

Hình ảnh

Đúng là năm Thân chị có tình duyên nhưng chia tay đúng vào 30 Tết :((. Từ đó tới giờ thì chẳng có ai mới cả :(
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Co dai đã viết: 15:16, 15/04/19

Hình ảnh

Đúng là năm Thân chị có tình duyên nhưng chia tay đúng vào 30 Tết :((. Từ đó tới giờ thì chẳng có ai mới cả :(
Vận của chị đẹp nhé. Cung Phu của chị như này sao ế được, ế là do khó tính rồi.
Năm sau năm Tý tam hợp Diêu Hỉ Đào Hoa, hạn tình cảm hôn nhân khá rõ. Ồ, chắc là gặp anh nào đấy ở nơi xa như nước ngoài chẳng hạn hoặc ít nhất cũng phải xa quê^^

Chứ giờ mà em nói đến 2024 mới chắc ăn lấy chồng chắc chị đạp phát em bay luôn quá. :)) :)) :))

Chị chắc cũng đi xa quê, hoặc làm việc nơi xa, hay xuất ngoại hem nhỉ?
Đầu trang

Co dai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Co dai »

silverlight267 đã viết: 15:23, 15/04/19
Co dai đã viết: 15:16, 15/04/19

Hình ảnh

Vận của chị đẹp nhé. Cung Phu của chị như này sao ế được, ế là do khó tính rồi.
Năm sau năm Tý tam hợp Diêu Hỉ Đào Hoa, hạn tình cảm hôn nhân khá rõ. Ồ, chắc là gặp anh nào đấy ở nơi xa như nước ngoài chẳng hạn hoặc ít nhất cũng phải xa quê^^

Chứ giờ mà em nói đến 2024 mới chắc ăn lấy chồng chắc chị đạp phát em bay luôn quá. :)) :)) :))

Chị chắc cũng đi xa quê, hoặc làm việc nơi xa, hay xuất ngoại hem nhỉ?
Chị dễ tính lắm e, k có thằng nào xuất hiện để chị khó tính lun á :((. Em nói 2024 là chị khóc ròng luôn, giờ mới 2019, ế 5 năm nữa chịu sao nổi ~X( .
Đúng là hiện chị đang ở nn nhưng chắc vài tháng nữa hết visa phải về nước rồi :((.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”