Năm 2019 Kỷ Hợi: Năm yên bình vui vẻ. Bắt đầu lại một cuộc sống mới.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Năm 2019 Kỷ Hợi: Năm yên bình vui vẻ. Bắt đầu lại một cuộc sống mới.

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Ôi cháu cảm ơn bác vì đã góp ý cho cháu từ topic trước cháu mở đến topic này. Cám ơn bác vì những chia sẻ chân tình. Cháu ko tin lắm vào tình yêu bác ạ. Trừ khi cháu nhận thấy "đây là một người đàn ông chân thành, một cơ hội tốt cho cuộc sống mình" thì cháu sẽ ko bao giờ đặt bút ký vào đơn đăng ký kết hôn. Có thể cháu sẽ yêu nhiều người đàn ông trong cuộc đời, cũng có thể cháu sẽ tổ chức một đám cưới nhỏ để hợp thức hoá việc kết hôn nhưng việc cháu ký vào đơn đăng ký kết hôn là ko có đâu bác, để thừa nhận những tình nhân là chồng hợp phác thì việc đó gần như ko có, nhưng về hình thức mọi người sẽ hiểu đó là chồng mình. Việc cháu kiên quyết ko đăng ký kết hôn đã làm tổn thương vài người và một số ko chịu nổi những quy định khắc nghiệt mà cháu đặt ra, nên đã ra đi. Tính khí cháu rất thất thường và cháu thật sự rất khó sống với người khác, nhưng nếu có ai đó thật sự vì mình, thì những gì cháu làm cho họ, và tinh yêu sẽ là điều tuyệt vời nhất mà ko ai có thể làm được.

Còn về người đàn ông bây giờ. Cháu thấy cháu học đc nhiều điều hay từ anh ấy, nhờ anh mà cháu hiểu hơn về xã hội và có những thay đổi và cách xử lý tình huống linh hoạt hơn, anh có thể thấu hiểu và cảm thông, anh luôn động viên cháu nỗ lực hơn vì những gì cháu làm, những khi cháu gặp ác mộng hành hạ và cả bệnh tật khi sức khoẻ cháu ko còn đc như xưa nữa (cháu bị bệnh nhược thị, thị giác suy giảm qua hàng năm và đang cân nhắc đi chữa bệnh, và mắc bệnh suy nhược thần kinh, đau đầu, ảo giác vs mơ thấy ác mộng, khó kiềm chế cảm xúc), rối loạn nội tiết tố, máu huyết kém. Anh ấy khuyến khích cháu mỗi ngày cố gắng giữ gìn sức khoẻ. Có thể sau này cuộc sống của anh ấy và cháu nhiều thay đổi, có thể một ngày nào đó cháu sẽ yêu 1 người khác, nhưng cháu trân trọng khoảnh khắc hiện tại và cứ yêu thôi chẳng suy nghĩ. Cháu đã sống 1 cuộc đời đầy những toan tính, ngay trong phút này cháu thấy việc toan tính thiệt hơn ko cần thiêt nữa.

Còn tại sao cháu nhắc đến việc cuộc sống thay đổi, vì có thể sau này anh ta vê nhà mở một quán pub, một cửa hàng. Mặc dù anh ta đã khẳng định "khoảng cách có là gì, chỉ là một chuyến tàu vài tiếng mà thôi". Cháu có thể yêu, có thể chờ đợi, nhưng cháu khẳng định, cháu sẽ bước tiếp khi cuộc sống muốn cháu bước tiếp. Cháu ko phải là người chống lại số phận bất chấp, cháu ghét những việc hão huyền sắp đặt trước.

Trước khi cháu thích người này, cháu cũng yêu 1 người đàn ông rất đẹp trai và hấp dẫn hơn 1 năm, từng làm DJ trong quán bar và giờ anh ta sống ở Iceland. Khi cháu gặp người này, cháu chỉ có thể nói lời xin lỗi vs hắn vì cuộc sống muốn cháu bước tiếp. Cháu phải tiếp tục bước tiếp trong cuộc sống của cháu, quản lý tiền bạc, phát triển công việc, rèn luyện thể lực, bước tiếp trong guồng quay cuộc sống.

Cháu nói với anh ấy rằng, trời tuyết rơi trắng xoá bên Châu Âu thật đẹp, nhưng cháu ko thể tiếp tục ngắm tuyết rơi mỗi ngày với anh ta hay nghe anh ấy chơi nhạc đc nữa. Cảm giác này cũng giống như 4 năm trước, khi chuyện làm ăn phi pháp sụp đổ, cha của người yêu 4 năm trước vào tù 12-13 năm, cháu cũng đã gửi lời xin lỗi để tiếp tục quay về trường đại học cũ trả nợ và tiếp tục cuộc sống, công việc còn dang dở.

Cháu ko muốn làm tổn thương ai hết, kể cả bạn bè cũ, tình nhân cũ, hay những người từng hợp tác làm ăn chung, nhưng khi ko còn chung trên 1 con đường, khi cuộc sống trở nên vô lý và cản trở cháu quá nhiều, cháu đành phải nói lời tạm biệt.

LySoVietNam2016 đã viết: 16:02, 05/05/19 Cháu lựa quen người đàn ông yêu thương cháu chân thành là đúng rồi. Khi đàn ông yêu thật sự, cháu sẽ có hạnh phúc.

Đừng nên gọi người đàn ông của cháu là nó. Đọc rất phản cảm.
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

Bạn chơi cái gì ? Chứng khoán sàn ở mình hay forex ?
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Phuc8569 đã viết: 20:05, 05/05/19 Bạn chơi cái gì ? Chứng khoán sàn ở mình hay forex ?
em chơi chứng khoán ở sàn mình bác ạ. bác có chơi mấy môn này ko
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 20:47, 05/05/19
Phuc8569 đã viết: 20:05, 05/05/19 Bạn chơi cái gì ? Chứng khoán sàn ở mình hay forex ?
Mình ít chơi ở sàn mình , chủ yếu trade giá vàng vs ngoại tệ trên forex . Mình thì thấy mệnh cách của bạn ko đầu tư cái này đc đâu , đối vs bạn môn này chủ yếu là bài bạc vs đỏ đen thôi .
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Phuc8569 đã viết: 20:51, 05/05/19
Mình ít chơi ở sàn mình , chủ yếu trade giá vàng vs ngoại tệ trên forex . Mình thì thấy mệnh cách của bạn ko đầu tư cái này đc đâu , đối vs bạn môn này chủ yếu là bài bạc vs đỏ đen thôi .
Cám ơn bạn đã góp ý. Mình đang định hướng tới nghành nghề kinh doanh khách sạn nhà nghỉ (có sẵn) và mở 1 cty dịch thuật và dạy học. Cũng như hướng đến những trải nghiệm nhiều hơn trong cuộc sống của mình. Còn chứng khoán mình vẫn theo dõi và học tập từ thị trường mỗi ngày. và cũng có rút ra cho mình những nguyên tắc giao dịch cũng như những nguyên tắc khi bắt đầu một thương vụ. Mình may mắn ko gặp cảnh thua lỗ nặng như nhiều bạn bè, tất cả mọi thứ đối với mình đều là một sự trải nghiệm trong cuộc sống.
Cuộc sống của mình hiện tại mặc dù có bố mẹ, anh chị em, họ hàng bên cạnh và rất quan tâm đến mình nhưng mình vẫn cảm thấy có nhiều cô đơn trong lòng. Có thể đó là do những ngày tháng cô đơn (từ 19 đến 24) khi mình phải bươn trải, chịu nhiều khổ cực trong cuộc sống.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tienthanhbk1102 đã viết: 17:52, 05/05/19 Cung phu lá số có cách hồng không cô quả rùi, vk ck đâu có thấu hiểu chia sẻ cho nhau. Lại giáp hoả tinh, không kiếp thế, thì đường hôn phối ko được tốt cho lắm
Trước đây cháu đã từng trải qua rất nhiều cuộc tình lãng mạn và ngắn ngủi, cho đến khi gặp người yêu hiện tại. Cháu mới bắt đầu học cách yêu 1 người, cảm thông, chia sẻ cho người ấy. Cách đây ít lâu, cháu gặp 1 tai nạn do bất cẩn khiến trong vòng vài ngày, cháu ko nhìn thấy gì cả, cháu mất đi thị lực trong vòng 2 ngày. Khi đột nhiên mất hoàn toàn ánh sáng, cháu cảm thấy quá đau khổ, đau khổ như năm 2018 mình mất đi một nửa thính lực, thứ làm mình đỡ hơn, ko phải những người tình cũ hay bạn bè, cũng chẳng phải tiền bạc hay đồ trang sức vàng bạc châu báu, mà người ở bên cạnh xoa dịu và làm mình thấy yên tâm hơn là bạn ấy. Cháu quyết định chia tay với người tình hơn 1 năm bên iceland và quyết tâm hơn bao giơ hết cắt đứt đoạn tuyệt hoàn toàn với tất cả bạn bè lẫn tình nhân cũ.

Đây là lần đầu tiên, cháu quyết định học cách yêu một người thật chân thành. Quyết định vì một người mà thay đổi để nếm thử phong vị của hạnh phúc và làm phong phú những trải nghiệm của mình hơn, sống bớt toan tính và chạy theo tiền bạc vật chất hơn. Vì tương lai mà tiếp tục bước đi.
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 21:25, 05/05/19

Cám ơn bạn đã góp ý. Mình đang định hướng tới nghành nghề kinh doanh khách sạn nhà nghỉ (có sẵn) và mở 1 cty dịch thuật và dạy học. Cũng như hướng đến những trải nghiệm nhiều hơn trong cuộc sống của mình. Còn chứng khoán mình vẫn theo dõi và học tập từ thị trường mỗi ngày. và cũng có rút ra cho mình những nguyên tắc giao dịch cũng như những nguyên tắc khi bắt đầu một thương vụ. Mình may mắn ko gặp cảnh thua lỗ nặng như nhiều bạn bè, tất cả mọi thứ đối với mình đều là một sự trải nghiệm trong cuộc sống.
Cuộc sống của mình hiện tại mặc dù có bố mẹ, anh chị em, họ hàng bên cạnh và rất quan tâm đến mình nhưng mình vẫn cảm thấy có nhiều cô đơn trong lòng. Có thể đó là do những ngày tháng cô đơn (từ 19 đến 24) khi mình phải bươn trải, chịu nhiều khổ cực trong cuộc sống.
Mệnh thân dính nhiều sao ám , thân tự hoá kỵ . Mình nghĩ bạn nên kiếm cái nghề nào có đồng lương ổn định mà làm , đừng tự kinh doanh làm ăn chứ chưa nói đến đầu tư chứng khoán ... Mệnh âm dương tại sửu dính hoá kỵ , tâm lý ko vững , thậm chí cực đoan thái quá
Vài lời thiển cận mong bạn bỏ qua
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 18:47, 05/05/19 Ôi cháu cảm ơn bác vì đã góp ý cho cháu từ topic trước cháu mở đến topic này. Cám ơn bác vì những chia sẻ chân tình. Cháu ko tin lắm vào tình yêu bác ạ. Trừ khi cháu nhận thấy "đây là một người đàn ông chân thành, một cơ hội tốt cho cuộc sống mình" thì cháu sẽ ko bao giờ đặt bút ký vào đơn đăng ký kết hôn. Có thể cháu sẽ yêu nhiều người đàn ông trong cuộc đời, cũng có thể cháu sẽ tổ chức một đám cưới nhỏ để hợp thức hoá việc kết hôn nhưng việc cháu ký vào đơn đăng ký kết hôn là ko có đâu bác, để thừa nhận những tình nhân là chồng hợp phác thì việc đó gần như ko có, nhưng về hình thức mọi người sẽ hiểu đó là chồng mình. Việc cháu kiên quyết ko đăng ký kết hôn đã làm tổn thương vài người và một số ko chịu nổi những quy định khắc nghiệt mà cháu đặt ra, nên đã ra đi. Tính khí cháu rất thất thường và cháu thật sự rất khó sống với người khác, nhưng nếu có ai đó thật sự vì mình, thì những gì cháu làm cho họ, và tinh yêu sẽ là điều tuyệt vời nhất mà ko ai có thể làm được.

Còn về người đàn ông bây giờ. Cháu thấy cháu học đc nhiều điều hay từ anh ấy, nhờ anh mà cháu hiểu hơn về xã hội và có những thay đổi và cách xử lý tình huống linh hoạt hơn, anh có thể thấu hiểu và cảm thông, anh luôn động viên cháu nỗ lực hơn vì những gì cháu làm, những khi cháu gặp ác mộng hành hạ và cả bệnh tật khi sức khoẻ cháu ko còn đc như xưa nữa (cháu bị bệnh nhược thị, thị giác suy giảm qua hàng năm và đang cân nhắc đi chữa bệnh, và mắc bệnh suy nhược thần kinh, đau đầu, ảo giác vs mơ thấy ác mộng, khó kiềm chế cảm xúc), rối loạn nội tiết tố, máu huyết kém. Anh ấy khuyến khích cháu mỗi ngày cố gắng giữ gìn sức khoẻ. Có thể sau này cuộc sống của anh ấy và cháu nhiều thay đổi, có thể một ngày nào đó cháu sẽ yêu 1 người khác, nhưng cháu trân trọng khoảnh khắc hiện tại và cứ yêu thôi chẳng suy nghĩ. Cháu đã sống 1 cuộc đời đầy những toan tính, ngay trong phút này cháu thấy việc toan tính thiệt hơn ko cần thiêt nữa.

Còn tại sao cháu nhắc đến việc cuộc sống thay đổi, vì có thể sau này anh ta vê nhà mở một quán pub, một cửa hàng. Mặc dù anh ta đã khẳng định "khoảng cách có là gì, chỉ là một chuyến tàu vài tiếng mà thôi". Cháu có thể yêu, có thể chờ đợi, nhưng cháu khẳng định, cháu sẽ bước tiếp khi cuộc sống muốn cháu bước tiếp. Cháu ko phải là người chống lại số phận bất chấp, cháu ghét những việc hão huyền sắp đặt trước.

Trước khi cháu thích người này, cháu cũng yêu 1 người đàn ông rất đẹp trai và hấp dẫn hơn 1 năm, từng làm DJ trong quán bar và giờ anh ta sống ở Iceland. Khi cháu gặp người này, cháu chỉ có thể nói lời xin lỗi vs hắn vì cuộc sống muốn cháu bước tiếp. Cháu phải tiếp tục bước tiếp trong cuộc sống của cháu, quản lý tiền bạc, phát triển công việc, rèn luyện thể lực, bước tiếp trong guồng quay cuộc sống.

Cháu nói với anh ấy rằng, trời tuyết rơi trắng xoá bên Châu Âu thật đẹp, nhưng cháu ko thể tiếp tục ngắm tuyết rơi mỗi ngày với anh ta hay nghe anh ấy chơi nhạc đc nữa. Cảm giác này cũng giống như 4 năm trước, khi chuyện làm ăn phi pháp sụp đổ, cha của người yêu 4 năm trước vào tù 12-13 năm, cháu cũng đã gửi lời xin lỗi để tiếp tục quay về trường đại học cũ trả nợ và tiếp tục cuộc sống, công việc còn dang dở.

Cháu ko muốn làm tổn thương ai hết, kể cả bạn bè cũ, tình nhân cũ, hay những người từng hợp tác làm ăn chung, nhưng khi ko còn chung trên 1 con đường, khi cuộc sống trở nên vô lý và cản trở cháu quá nhiều, cháu đành phải nói lời tạm biệt.

LySoVietNam2016 đã viết: 16:02, 05/05/19 Cháu lựa quen người đàn ông yêu thương cháu chân thành là đúng rồi. Khi đàn ông yêu thật sự, cháu sẽ có hạnh phúc.

Cháu có nhiều mối tình còn hơn tôi he he he. Thật ra tôi ko có 1 tình cảm thật sự nào cả, vì tôi ko thể yêu 1 ai khác ngoài 1 người duy nhất trong đời. Nhưng cháu là nữ thì như vậy ko tốt đâu. Cho cháu thì là phí tuổi xuân.
Đầu trang

thanh163
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanh163 »

Phuc8569 đã viết: 21:53, 05/05/19
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 21:25, 05/05/19

Mệnh thân dính nhiều sao ám , thân tự hoá kỵ . Mình nghĩ bạn nên kiếm cái nghề nào có đồng lương ổn định mà làm , đừng tự kinh doanh làm ăn chứ chưa nói đến đầu tư chứng khoán ... Mệnh âm dương tại sửu dính hoá kỵ , tâm lý ko vững , thậm chí cực đoan thái quá
Vài lời thiển cận mong bạn bỏ qua
lời khuyên có ích,đúng người đúng thời điểm
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cuộc đời vốn dĩ bất định. Tình yêu cũng vậy bác ạ. Ngày hôm nay có thể yêu nhau, nhưng ngày mai lại xa nhau. Thật ra cháu nghĩ cho đến giờ phút này, thì những người đàn ông đến bên cuộc đời cháu chẳng ai thât lòng yêu cháu, còn bạn bè thì chơi xấu phản bội bất chấp tình nghĩa để đạt đc lợi lộc :D Cho nên cháu sẽ ko bao giờ ký vào tờ giấy đăng ký kết hôn hay cho bạn cháu đứng tên chung tài sản hay cơ sở làm ăn, nghe lời bạn bè, bất luận như thế nào. Bất luận cho bạn cháu có tốt vs cháu như thế nào, cháu chỉ dùng sự sòng phẳng để đối đãi. Khi bố mẹ cháu để lại cho 1 tài sản quá lớn, 1 căn nhà chục tỷ, vài miếng đất biệt thự bên q7 cũng hơn cả chục tỷ, đất dự án, tiền bạc trong ngân hàng các kiểu. Mà cháu biết có những người làm cả đời chẳng dư nổi 100 triệu. Trong khi đất và nhà, tiền, càng để lâu càng có giá trị. :D Nhưng chỉ vì cháu yêu người ta, cháu sẽ tiếp tục đối xử tốt, đến 1 ngày cháu cảm thấy đủ rồi, mọi thứ đã đi đến giới hạn của nó và quay lưng vứt bỏ. Cháu là con người đôi khi yêu và đối xử tốt với ai chẳng vì mục đích gì cả hehe. Tình yêu của cháu khiến cháu hạnh phúc, cho dù niềm hạnh phúc đó ngắn ngủi.

Cháu chẳng phải là loại người dễ bị ai đó qua mặt hay ràng buộc bằng những lời dối trá hay những hành động giả vờ đối đãi tốt. Nếu 1 ngày nào đó, khi cháu đứng trước ranh giới giữa sự sống và cái chết, khi cháu đứng trước nguy cơ phá sản trắng tay mất hết tất cả, khi cháu cảm thấy bất lực vì tất cả mọi thứ quay lưng với cháu. Người đàn ông nào bên cạnh và chia sẻ cho cháu những gì anh ta có, nắm lấy bàn tay cháu, cháu mới đặt bút ký vào tờ giấy đăng ký kết hôn.

Người đàn ông nào vượt qua tất cả những thử thách mà cháu đặt ra, cháu mới công nhận anh ấy là chồng cháu. Cháu cũng ko sợ việc ko có chồng hay khó lấy chồng, vì sức khoẻ yếu từ khi còn nhỏ và bệnh suy nhược thần kinh, trầm cảm ảo giác kéo dài, chưa chắc cháu đã có thể đủ sức khoẻ để mang thai đâu.

Hãy thử vận mệnh của mình, nếu ko phải là tình yêu tuyệt vời nhất, người đàn ông tuyệt vời nhất, thì sẽ không là gì cả.
LySoVietNam2016 đã viết: 22:08, 05/05/19
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 18:47, 05/05/19 Ôi cháu cảm ơn bác vì đã góp ý cho cháu từ topic trước cháu mở đến topic này. Cám ơn bác vì những chia sẻ chân tình. Cháu ko tin lắm vào tình yêu bác ạ. Trừ khi cháu nhận thấy "đây là một người đàn ông chân thành, một cơ hội tốt cho cuộc sống mình" thì cháu sẽ ko bao giờ đặt bút ký vào đơn đăng ký kết hôn. Có thể cháu sẽ yêu nhiều người đàn ông trong cuộc đời, cũng có thể cháu sẽ tổ chức một đám cưới nhỏ để hợp thức hoá việc kết hôn nhưng việc cháu ký vào đơn đăng ký kết hôn là ko có đâu bác, để thừa nhận những tình nhân là chồng hợp phác thì việc đó gần như ko có, nhưng về hình thức mọi người sẽ hiểu đó là chồng mình. Việc cháu kiên quyết ko đăng ký kết hôn đã làm tổn thương vài người và một số ko chịu nổi những quy định khắc nghiệt mà cháu đặt ra, nên đã ra đi. Tính khí cháu rất thất thường và cháu thật sự rất khó sống với người khác, nhưng nếu có ai đó thật sự vì mình, thì những gì cháu làm cho họ, và tinh yêu sẽ là điều tuyệt vời nhất mà ko ai có thể làm được.

Cháu có nhiều mối tình còn hơn tôi he he he. Thật ra tôi ko có 1 tình cảm thật sự nào cả, vì tôi ko thể yêu 1 ai khác ngoài 1 người duy nhất trong đời. Nhưng cháu là nữ thì như vậy ko tốt đâu. Cho cháu thì là phí tuổi xuân.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”