Bộn bề băn khoăn, lo lắng, hy vọng có cao nhân giúp luận giải

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
meopau
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bộn bề băn khoăn, lo lắng, hy vọng có cao nhân giúp luận giải

Gửi bài gửi bởi meopau »

Xin chào các bác, các anh, chị và các bạn ạ!

Cháu năm nay còn trẻ nhưng cũng nghiên cứu sơ qua tử vi được một vài năm. Chủ yếu là tự luận giải lá số của bản thân mình. Nhưng càng đọc, càng tìm hiểu cháu lại càng thấy lo lắng, băn khoăn về tương lai, nhất là trong giai đoạn gần đây khi mà cháu đang chuẩn bị đầu tư toàn bộ vốn liếng ít ỏi vào việc kinh doanh sau một thời gian không tính là dài nhưng cũng không ngắn lao động, học hỏi.

Vì vậy, cháu xin mạn phép lên đây để mong cô chú, bác, bạn cho lời khuyên về tương lai sắp tới.

Cháu xin cám ơn ạ! Dưới đây là lá số của cháu.

Hình ảnh
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Bộn bề băn khoăn, lo lắng, hy vọng có cao nhân giúp luận giải

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

Vận này k nên kinh doanh nhé
Đầu trang

meopau
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi meopau »

Linhchauhacbach đã viết: 12:18, 10/05/19 Vận này k nên kinh doanh nhé
Cám ơn bác ạ, không biết bác có thể giải thích rõ giúp e, và cho lời khuyên nên làm gì không ạ.
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

meopau đã viết: 12:40, 10/05/19
Cám ơn bác ạ, không biết bác có thể giải thích rõ giúp e, và cho lời khuyên nên làm gì không ạ.
ý bác ấy theo mình là đại vận này không tốt, khó làm ăn. Tính bạn thích đầu cơ nhưng làm một mình thì ổn hơn làm chung. sang đại vận sau thì tính tiếp.
đi làm thì phải dùng cái miệng, phải ăn nói tốt mà bạn lại không thích nói nhiều.
Đầu trang

meopau
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi meopau »

Hungternopil đã viết: 12:58, 10/05/19
meopau đã viết: 12:40, 10/05/19
ý bác ấy theo mình là đại vận này không tốt, khó làm ăn. Tính bạn thích đầu cơ nhưng làm một mình thì ổn hơn làm chung. sang đại vận sau thì tính tiếp.
đi làm thì phải dùng cái miệng, phải ăn nói tốt mà bạn lại không thích nói nhiều.
vâng cám ơn bác ạ, vậy không biết bác có thể mạn phép cho em hỏi về trường hợp "song hao tài phúc" ở lá số trên được không ạ. Em có tìm hiểu nhưng thấy ít tài liệu về vấn đề này quá. Mong bác giúp đỡ.
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

song hao hao tài phúc ở trường hợp này của bạn ý chỉ cách chi tiêu của bạn là việc bạn chủ động chi tiêu lớn, có thể chi cho đầu cơ (mua bán bất động sản - nếu cung điền tốt, đầu cơ - nếu làm trong ngành tài chính, hay cá độ cờ bạc, hoặc một số người cho rằng sẽ mở tiệm cầm đồ cho vay nặng lãi (cách này có chút ổn phúc) nhưng tương hợp với lá số thì cũng ổn.
Song hao đắc đại là một trong những cách kinh doanh vô cùng ghê gớm, nếu gặp thời thì chỉ vài năm là xây dựng cơ đồ khổng lồ, nhưng khoản chi tiêu cũng nhiều. Như của bạn thì việc mở cửa hàng kinh doanh ăn dần, làm những việc ít biến động là khá khó.
Mình thấy cách này ở nhiều trong hội dân đầu cơ, chứng khoán lướt sóng, dù có cơ sở kinh doanh hay công ty rồi cũng chuyển hẳn sang đầu cơ là chính vào các đại vận có đại hao đắc địa.
Với cái lá trên theo mình nghĩ thì là một người đơn thương độc mã buôn bán ở xa, buôn các mặt hàng mới mua thấp bán cao nhưng phải di chuyển nhiều- tính đầu cơ liều ăn nhiều, làm một lần ăn cả năm là rất lớn. Nên chú ý các đại vận may mắn 10 năm gặp lúc thì ắt tiền ra thì nhiều nhưng tiêu chẳng bao giờ hết. LÚc đại vận xấu thì biết điều ngồi nhà thà ăn hại còn hơn phá hại. sẽ ổn.
Được cảm ơn bởi: Hnagnad, jodyngo2__
Đầu trang

meopau
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi meopau »

Hungternopil đã viết: 15:06, 10/05/19 song hao hao tài phúc ở trường hợp này của bạn ý chỉ cách chi tiêu của bạn là việc bạn chủ động chi tiêu lớn, có thể chi cho đầu cơ (mua bán bất động sản - nếu cung điền tốt, đầu cơ - nếu làm trong ngành tài chính, hay cá độ cờ bạc, hoặc một số người cho rằng sẽ mở tiệm cầm đồ cho vay nặng lãi (cách này có chút ổn phúc) nhưng tương hợp với lá số thì cũng ổn.
Song hao đắc đại là một trong những cách kinh doanh vô cùng ghê gớm, nếu gặp thời thì chỉ vài năm là xây dựng cơ đồ khổng lồ, nhưng khoản chi tiêu cũng nhiều. Như của bạn thì việc mở cửa hàng kinh doanh ăn dần, làm những việc ít biến động là khá khó.
Mình thấy cách này ở nhiều trong hội dân đầu cơ, chứng khoán lướt sóng, dù có cơ sở kinh doanh hay công ty rồi cũng chuyển hẳn sang đầu cơ là chính vào các đại vận có đại hao đắc địa.
Với cái lá trên theo mình nghĩ thì là một người đơn thương độc mã buôn bán ở xa, buôn các mặt hàng mới mua thấp bán cao nhưng phải di chuyển nhiều- tính đầu cơ liều ăn nhiều, làm một lần ăn cả năm là rất lớn. Nên chú ý các đại vận may mắn 10 năm gặp lúc thì ắt tiền ra thì nhiều nhưng tiêu chẳng bao giờ hết. LÚc đại vận xấu thì biết điều ngồi nhà thà ăn hại còn hơn phá hại. sẽ ổn.
Cám ơn bác ạ, luận giải của bác cháu thấy cũng phù hợp với bản thân mình. Xin cám ơn bác nhiều ạ.

Được đẩy lên lần cuối bởi meopau vào lúc 12:26, 13/03/24.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”