Cách cục nào sale bất động sản?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cách cục nào sale bất động sản?

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

Khi bạn buôn bán đất đai, thì đất đai lúc đó không phải là tài sản tích lũy, mà chính là hàng hóa của bạn.
Tương tự như khi vàng sốt thì bạn buôn vàng, lúc đó vàng là hàng hóa.

Cần phân biệt hàng hóa (có tính lưu động, mua vào bán ra kiếm lời liên tục), và tài sản tích lũy (mua với mục đích tích trữ lâu dài).

Thì cung Điền thể hiện sự tích lũy, Điền đẹp không có nghĩa là bạn sẽ nhà đất đẹp mà có nghĩa là khả năng tích lũy của bạn tốt, làm 10 đồng tiết kiệm được 5 chẳng hạn. Nhưng kiếm được 10 đồng hay 100, 1000 đồng thì chủ yếu dựa vào Phúc và Tài.

Do vậy buôn đất, buôn vàng hay buôn bán bất cứ gì khác, cũng phải xem cung Phúc và Tài. Chứ vào thời bất động sản đóng băng, ông nào Điền đẹp mấy buôn đất cũng cứ lỗ thôi.
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

Đan Trì đã viết: 11:02, 05/05/19 Khi bạn buôn bán đất đai, thì đất đai lúc đó không phải là tài sản tích lũy, mà chính là hàng hóa của bạn.

Cần phân biệt hàng hóa (có tính lưu động, mua vào bán ra kiếm lời liên tục), và tài sản tích lũy (mua với mục đích tích trữ lâu dài).

Thì cung Điền thể hiện sự tích lũy, Điền đẹp không có nghĩa là bạn sẽ nhà đất đẹp mà có nghĩa là khả năng tích lũy của bạn tốt, làm 10 đồng tiết kiệm được 5 chẳng hạn. Nhưng kiếm được 10 đồng hay 100, 1000 đồng thì chủ yếu dựa vào Phúc và Tài.

Do vậy buôn đất, buôn vàng hay buôn bán bất cứ gì khác, cũng phải xem cung Phúc và Tài. Chứ vào thời bất động sản đóng băng, ông nào Điền đẹp mấy buôn đất cũng cứ lỗ thôi.
Phúc Tài dính không kiếp thì có xấu quá ko a ?
Đầu trang

Kiwituoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Kiwituoi »

Đan Trì đã viết: 11:02, 05/05/19 Khi bạn buôn bán đất đai, thì đất đai lúc đó không phải là tài sản tích lũy, mà chính là hàng hóa của bạn.

Cách cục nào tạo nên xu hướng mua ạnh bán nhanh? Hình như là hao kiếp phá mữ
Đầu trang

Kiwituoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Có vẻ chả ai xem dc cách cục buôn bán
Đầu trang

Kiwituoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Xem nào các bác các bác ơi
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

buôn bán đất động sản thì có nhiều cách, phụ thuộc vào từng người. Kẻ làm môi giới thuần thì không kiếp hao ở điền, hay thiên không ở điền cũng thích mua đi bán lại nhà đất bạn nhé. Nếu có con đẩu quân ở điền chủ thay đổi chỗ ở nhưng cũng chỉ là bạn thích mua chỗ ở mới để ở. Có hóa quyền thì thích mua thêm đất đai, ở nhà cửa rộng rãi. tài có đại hao đắc địa chúng thủy triều đông thì làm đất là đầu cơ, nó không chỉ môi giới mà ôm đất .... có nhiều sao khác nhau chỉ cách bạn kinh doanh bất động sản. Mua tích lũy, mua xây lên bán, ... thường tài nhị hợp điền thì cũng có khi cắt phòng cho thuê , cũng là kinh doanh bất động sản. thế thì phải phân tích kha khá cung. Có khi bạn có cung nô đẹp, bạn bè quyền cao chức trọng, tài có đại hao, quan có thiên mã đắc địa thì nói thực là buôn bán tứ phương, nhà đất tứ phía, mua rẻ đánh dự án, góp vốn chơi bds dự án lớn có khi cả chục năm. Thế nên cách thì tùy lá mà vận, chứ nhìn 1,2 sao, nhìn bộ này không kết hợp bộ khác hay hoàn cảnh, vị trí mà đoán thì khó chuẩn, chỉ chung chung thôi.
Được cảm ơn bởi: khoapham12
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

Hungternopil đã viết: 10:31, 13/05/19 buôn bán đất động sản thì có nhiều cách, phụ thuộc vào từng người. Kẻ làm môi giới thuần thì không kiếp hao ở điền, hay thiên không ở điền cũng thích mua đi bán lại nhà đất bạn nhé. Nếu có con đẩu quân ở điền chủ thay đổi chỗ ở nhưng cũng chỉ là bạn thích mua chỗ ở mới để ở. Có hóa quyền thì thích mua thêm đất đai, ở nhà cửa rộng rãi. tài có đại hao đắc địa chúng thủy triều đông thì làm đất là đầu cơ, nó không chỉ môi giới mà ôm đất .... có nhiều sao khác nhau chỉ cách bạn kinh doanh bất động sản. Mua tích lũy, mua xây lên bán, ... thường tài nhị hợp điền thì cũng có khi cắt phòng cho thuê , cũng là kinh doanh bất động sản. thế thì phải phân tích kha khá cung. Có khi bạn có cung nô đẹp, bạn bè quyền cao chức trọng, tài có đại hao, quan có thiên mã đắc địa thì nói thực là buôn bán tứ phương, nhà đất tứ phía, mua rẻ đánh dự án, góp vốn chơi bds dự án lớn có khi cả chục năm. Thế nên cách thì tùy lá mà vận, chứ nhìn 1,2 sao, nhìn bộ này không kết hợp bộ khác hay hoàn cảnh, vị trí mà đoán thì khó chuẩn, chỉ chung chung thôi.
Có Hóa Kỵ, Tiểu Hao thì sao b (1 thằng thiên về giữ, một thằng thiên về bán)? Có mua mà phải ôm luôn ko?

ps/ m có đầu tư vào đây, mới đầu cũng tính bán, mà đang tính ôm luôn cho rảnh =))
Đầu trang

khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khoapham12 »

Hungternopil đã viết: 10:31, 13/05/19 buôn bán đất động sản thì có nhiều cách, phụ thuộc vào từng người. Kẻ làm môi giới thuần thì không kiếp hao ở điền, hay thiên không ở điền cũng thích mua đi bán lại nhà đất bạn nhé. Nếu có con đẩu quân ở điền chủ thay đổi chỗ ở nhưng cũng chỉ là bạn thích mua chỗ ở mới để ở. Có hóa quyền thì thích mua thêm đất đai, ở nhà cửa rộng rãi. tài có đại hao đắc địa chúng thủy triều đông thì làm đất là đầu cơ, nó không chỉ môi giới mà ôm đất .... có nhiều sao khác nhau chỉ cách bạn kinh doanh bất động sản. Mua tích lũy, mua xây lên bán, ... thường tài nhị hợp điền thì cũng có khi cắt phòng cho thuê , cũng là kinh doanh bất động sản. thế thì phải phân tích kha khá cung. Có khi bạn có cung nô đẹp, bạn bè quyền cao chức trọng, tài có đại hao, quan có thiên mã đắc địa thì nói thực là buôn bán tứ phương, nhà đất tứ phía, mua rẻ đánh dự án, góp vốn chơi bds dự án lớn có khi cả chục năm. Thế nên cách thì tùy lá mà vận, chứ nhìn 1,2 sao, nhìn bộ này không kết hợp bộ khác hay hoàn cảnh, vị trí mà đoán thì khó chuẩn, chỉ chung chung thôi.
Hình ảnh
lá em có không kiếp chiếu điền, thấy đi buôn bán đất cũng có lộc ạ.
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

khoapham12 đã viết: 18:49, 13/05/19
Hình ảnh
lá em có không kiếp chiếu điền, thấy đi buôn bán đất cũng có lộc ạ.
theo quan điểm cá nhân thôi nhé, nhỏ ở với gia đình thì ở cùng huynh đệ nhìn đó xem. Lớn thì ở cùng vợ, tách ra lập thần thì xem về mình. Còn khi già thì dựa con cái.
không kiếp kia dính triệt, điền có tuần, dâu có xấu.
bạn thấy tuần triệt khó luận thì xem cung bên cạnh đó. cung bên cạnh đẹp thế kia mà, haha. Còn đẹp hơn mình chán. nhìn cung tài kia thì biết kiếm tiền ác rồi, đến vận 34-44, mình nghĩ chắc chuột sa chĩnh gạo, chạy khắp nơi làm việc, tiền vào như vỡ đập thủy điện tứ hiệp bên trung quốc, rồi cũng ăn chơi be bét, gùa nhờ khoản ăn chơi này đây. Tính bạn thắng rồi dễ tự kiêu, cũng đồng bóng lắm, nhưng thực sự thì nên chỉn chu lại tính cách. hóa kị ở mệnh, quan điếu khách tấu thư, tang môn thì giỏi ăn nói. cô thần quả tú ở quan tài thì làm một mình, ăn một mình, không thích làm chung, gặp việc thì nuốt một mình + con hóa kị ở mệnh thì người như thế để giàu cỡ vài ngàn tỷ thì mình nghĩ không được vậy đâu. thôi ít ra cũng có thể làm trọc phú được.

khuyên thêm câu nữa là đời cha ăn mặn thì đời con khát nước, bạn nên sống tốt không con gái lĩnh đủ. (hi vọng là mình đoán sai).

đại vận 24-34 thì có bằng có cấp, có danh có tiếng, có tích cóp, nhưng sẽ bị tai nạn thương tích, nó sẽ là tiền đề cho đại vận sau nhé.
Được cảm ơn bởi: khoapham12, khánh linh sâu
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

joienguyen đã viết: 11:18, 13/05/19
Có Hóa Kỵ, Tiểu Hao thì sao b (1 thằng thiên về giữ, một thằng thiên về bán)? Có mua mà phải ôm luôn ko?

ps/ m có đầu tư vào đây, mới đầu cũng tính bán, mà đang tính ôm luôn cho rảnh =))
còn tùy lá mà bạn, cái gì cũng có hai mặt. híc, thường hóa kỵ thì mua đất đai hay gặp tranh chấp, 2,3 người góp vốn làm chung là bung bét. Chỗ làm hay gặp điều tiếng, còn có nhiều người nói là cứ buôn đất là bại. hic. nhưng còn tùy người và tùy cách làm, vì vận hạn do bản thân mình mà, nhất là chuyện đất đai. Hôm rồi có ông mình nhìn tướng thì thấy rất lạ - đang làm ăn chung, ông này nhiều đất, nhiều nhà và phát kiểu không kiếp, giàu nhanh nghèo nhanh, trước làm đất đâu chết toi ở đấy. Từ tầm 3,4 năm nay vào vận nên làm đâu thắng đó nhưng cũng kiểu có quý nhân giúp.
Còn giàu cỡ nào thì phải xem giàu do ai, bé có bố mẹ giàu có thì muốn nghèo cũng khó, lớn vợ đảm làm cho cũng kinh lắm, mình tự làm cũng giàu được, con cái nó giàu thì mình cũng giàu. thế thì đất đai biết bao lời mà nói.
Điền mà có tử hay hoa cái thì quý lắm, haha
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”