Lá số và tướng mạo khi sang cung thân

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lá số và tướng mạo khi sang cung thân

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Cháu/em xin chào cô chú và anh chị :)

Em có thắc mắc về hình tướng khi sang cung thân có phải sẽ thay đổi hơn hay không ạ?

Thời đi học em rất gầy, da ngăm đen (cũng một phần không biết giữ gìn). Nhưng sau tuổi 24 da càng ngày càng trắng, tròn người hơn, mặt lúc nào cũng có sắc đỏ ở má nhìn như đang tức giận. Khuôn mặt dài ra hơn, mọi người đều nhận xét chỉ trong 3 năm trở lại đây kể từ khi ra trường trông em khác rất nhiều lúc tốt nghiệp.

Người thất sát thì mắt to và lộ hung. Cái này em thấy đúng vì cả khuôn mặt em nhìn vào rất dữ dằn bởi đôi mắt. Em hay nhìn thẳng mắt người đối diện khi nói làm họ bối rối phải quay đi. Em có nhấn mí năm ngoái và lại sụp về gần như cũ. Trước đó là mắt mí lót, giờ thành hai mí thôi. Còn lại không chỉnh sửa gì. Nhưng nhấn xong tự thấy bị hiền hơn mắt cũ.

Có phải sang cung thân, tham lang linh hoả nên tướng mạo thay đổi hay không ạ? Và không biết với tướng mạo này ứng với lá số tử vi như thế nào, em mong được cô chú, anh chị luận giải và cho lời khuyên về gia đạo, tình cảm và tài bạch nếu xấu ạ :)

Em xin cám ơn ạ 😇.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số và tướng mạo khi sang cung thân

Gửi bài gửi bởi Answer »

2014/2008/2002/1996 bản thân có bị bệnh, thương tích... gì không bạn.
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Answer đã viết: 01:57, 18/05/19 2014/2008/2002/1996 bản thân có bị bệnh, thương tích... gì không bạn.
Em không bị bệnh gì đặc biệt nên không nhớ rõ lắm. 1996 chắc có mỗi vụ té cầu trượt ở trường mẫu giáo phải khâu cằm. Không nhớ chính xác là năm 2000 hay 2001 em bị viêm ruột thừa phải mổ xẻ. Còn lại thì em ít ốm vặt, đi đứng trộm vía ít va quệt ạ [-O<
Đầu trang

Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Answer »

HamanoRie đã viết: 02:18, 18/05/19
Answer đã viết: 01:57, 18/05/19 2014/2008/2002/1996 bản thân có bị bệnh, thương tích... gì không bạn.
Em không bị bệnh gì đặc biệt nên không nhớ rõ lắm. 1996 chắc có mỗi vụ té cầu trượt ở trường mẫu giáo phải khâu cằm. Không nhớ chính xác là năm 2000 hay 2001 em bị viêm ruột thừa phải mổ xẻ. Còn lại thì em ít ốm vặt, đi đứng trộm vía ít va quệt ạ [-O<
Về khía cạnh quan hệ nam nữ của bạn, t thấy tại vì cách cục ẩn trên lá số...khiến cho hay xuất hiện tình trạng " yêu - chia tay - đường ai nấy đi ". Nếu không có cách cục ẩn đó, thì tình thế sẽ như này " yêu - chia tay - quay lại ".😋😋😋
Đầu trang

U23VN Vô Địch
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi U23VN Vô Địch »

Mệnh là Mệnh mà Thân là Thân. Thất Sát ra đời được cọ sát mài dũa nên ngày 1 sắc bén xinh đẹp vẻ lạnh lùng
Hiểu nôm na nà dư thế đã :))
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Answer đã viết: 03:10, 18/05/19
HamanoRie đã viết: 02:18, 18/05/19
Về khía cạnh quan hệ nam nữ của bạn, t thấy tại vì cách cục ẩn trên lá số...khiến cho hay xuất hiện tình trạng " yêu - chia tay - đường ai nấy đi ". Nếu không có cách cục ẩn đó, thì tình thế sẽ như này " yêu - chia tay - quay lại ".😋😋😋
Chính xác ra là yêu - chia tay - quay lại xong lại chia tay đó anh :D. Em trước giờ chỉ mới yêu 2 người thì đều như vậy. Người đầu tiên yêu 3 năm - chia tay 1 năm - quay lại 1 năm - chia tay. Người thứ hai yêu 2 tháng - chia tay 6 tháng nhưng vẫn quan tâm âm thầm, đôi bên không quen thêm ai - định quay lại nhưng cũng chưa đến đâu vì lý do khoảng cách và công việc :-S
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

U23VN Vô Địch đã viết: 05:16, 18/05/19 Mệnh là Mệnh mà Thân là Thân. Thất Sát ra đời được cọ sát mài dũa nên ngày 1 sắc bén xinh đẹp vẻ lạnh lùng
Hiểu nôm na nà dư thế đã :))
Em vẫn hay tàu ngầm đọc cả ở trên đây và các nơi khác, em thấy có một số người cho là khi sang cung thân thì ngoại hình ăn vào chính tinh cung đó :-/
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Hình như tôi có xem lá này 1 lần rồi.

Đây ko phải mắt thất sát linh hỏa. Chắc luôn. Ai nói mắt thất sát thì dữ và tròn. Bậy. Còn tính nóng thì có 1 tỷ cách cục nóng tính chứ ko chỉ mệnh TS cư ngọ.
Dáng người đầy đặn như thế này càng ko phải. Thất sát muốn tăng cân thì phải sang đại vận thứ 4 kìa.

Tóm lại là chỉ có cái mũi và bờ vai là khá giống lá số, có điều chụp nghiêng góc 35° thế này thì cũng khó tưởng tượng.

Tóm lại là xét về hình tướng thì khả năng sai số là 60% :))

Xét về tiểu hạn. Lá này lấy ck năm 2016 hoặc tầm tháng3 2017. Chồng cùng tuổi hoặc hơn kém 1. Đẹp trai, nam tính, cằm thon, năm nay 2019 hoặc cuối năm ngoái có thể con đầu lòng. Trong khi text đương số thì rõ ràng có mùi FA.

Chốt lại là, ca nghĩ, lá này khả năng sai số 70%.

Answer đệ bảo đúng thì đoán xem mối tình 2 tháng kia năm nào xem. Tả luôn hình dáng mối duyên sớm nở tối tàn nữa thì ca phục và ko bao giờ trêu đệ là Đạo hâm nữa. Ca thề, ca hứa, ca đảm bảo =))

Phía trên đương số chưa nói vào năm nào
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 08:58, 18/05/19 Hình như tôi có xem lá này 1 lần rồi.

Đây ko phải mắt thất sát linh hỏa. Chắc luôn. Ai nói mắt thất sát thì dữ và tròn. Bậy. Còn tính nóng thì có 1 tỷ cách cục nóng tính chứ ko chỉ mệnh TS cư ngọ.
Dáng người đầy đặn như thế này càng ko phải. Thất sát muốn tăng cân thì phải sang đại vận thứ 4 kìa.

Tóm lại là chỉ có cái mũi và bờ vai là khá giống lá số, có điều chụp nghiêng góc 35° thế này thì cũng khó tưởng tượng.

Tóm lại là xét về hình tướng thì khả năng sai số là 60% :))

Xét về tiểu hạn. Lá này lấy ck năm 2016 hoặc tầm tháng3 2017. Chồng cùng tuổi hoặc hơn kém 1. Đẹp trai, nam tính, cằm thon, năm nay 2019 hoặc cuối năm ngoái có thể con đầu lòng. Trong khi text đương số thì rõ ràng có mùi FA.

Chốt lại là, ca nghĩ, lá này khả năng sai số 70%.

Answer đệ bảo đúng thì đoán xem mối tình 2 tháng kia năm nào xem. Tả luôn hình dáng mối duyên sớm nở tối tàn nữa thì ca phục và ko bao giờ trêu đệ là Đạo hâm nữa. Ca thề, ca hứa, ca đảm bảo =))

Phía trên đương số chưa nói vào năm nào
Anh Hà Túc Đạo chưa luận cho em bao giờ ạ, em cũng chưa từng còm với anh hihi.

Lá này của em giờ chính xác vì sau khi sinh bố em ghi ngay giờ vào 1 tờ lịch của năm đó, đến giờ vẫn còn lưu.

Ảnh này em chọn ảnh năm nay, chụp lên nhìn có vẻ dịu hơn và cũng do nhấn mí rồi. Lúc trước chưa thì nhìn sắc hơn (ảnh áo cam). Lông mày em đậm ở đầu và nhạt ở đuôi nên thường phải kẻ thêm (cái vụ lông mày ts em cũng đọc được ở 1 top của bạn hỏi tìm giờ sinh và em thấy đúng vậy). Tóc em rất dày và đen, khoẻ. Em bắt đầu tăng kg từ năm 2013. Đỉnh điểm 51kg hơi béo vào năm 2014, sau đó giảm và giữ 46kg đến bây giờ.

Thêm nữa là em có 1 chị sinh đôi, sinh trước 5’ nhưng là giờ Mão (trước 7h). Tuy giống nhau nhưng mắt không giống nhau :)
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Thông thường phải nhìn thực tế mới rõ đc.

Một ls có nhiều sao và một người ngoài chịu ảnh hưởng của chính tinh thủ mệnh còn có tam hợp và xung chiếu, chưa kể là sẽ thay đổi qua các đại vận.

Tại sao lại như vậy???

Như em mệnh kim thì đúng là thất sát..thông thường bộ sát phá tham là trắng lại có văn xương ( kim) thì ko xinh mới lạ.

Mênh thân là 1 cặp thể dụng ví như mệnh là cái xe mà thân là người lái xe.

Thế tại sao lại có thể thay đổi qua các đại vận???
Vì giả như qua 1 đại vận nào đó mà bà chủ hananorie phát mạnh lại gặp hao đắc địa thì tính đi phâuz thuật thẩm mỹ thì liệu có thay đổi??

Hay 1 anh chàng nào đó gặp vận xấu gặp tai nạn vào việt đức gọt bớt một vài thứ thì hỏi ngoại hình có thay đổi???

Vài dòng làm vui đến em.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”