E chào anh chị trong group ạ, a chị cho e hỏi là 2 anh em xinh đôi sao lại có người giàu nguời nghèo ạ

Các bài viết trao đổi học thuật về môn tử vi
Nội qui chuyên mục
Các bài viết trong chuyên mục này mang tính nghiên cứu và nghiệm lý. Không được đăng lá số để nhờ xem ở đây.
attack
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: E chào anh chị trong group ạ, a chị cho e hỏi là 2 anh em xinh đôi sao lại có người giàu nguời nghèo ạ

Gửi bài gửi bởi attack »

Toàn nói tào lao cú đế, không hiểu gì hết. Coi sinh đôi vẫn có cách coi, sinh 3 thì siêu hiếm, không cần thiết nghiên cứu. Toàn dân dốt bàn chuyện.
Đầu trang

bakhia
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: E chào anh chị trong group ạ, a chị cho e hỏi là 2 anh em xinh đôi sao lại có người giàu nguời nghèo ạ

Gửi bài gửi bởi bakhia »

Gần nhà mình có cặp sinh đôi, 2 chị e đều làm ca ve
Được cảm ơn bởi: ledung01
Đầu trang

HoaCai01
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi HoaCai01 »

@huynhbk97

Cho tôi hỏi -- 2 người anh em này nhìn thấy giống nhau (hình dáng) lắm không ?

Có thể biết được tuổi của 2 người này ?
Đầu trang

daothi123
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi daothi123 »

tôi đã thấy tận mắt 1 trường hợp sinh đôi 2 trai sau lớn người anh lấy vợ trước sinh con bình thường ,người em lấy vợ sau đó vài năm nhưng trục trặc tình cảm sau 1 thời gian bị chết ,
1 căp nữa 2 cô gái :cô em lấy chồng trước sinh liền tù tỳ 4 đứa con nhưng nghèo ,cô chị lấy sau vài năm thì lại không sinh được ,kinh tế khá giả hơn
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

chỉ cần chênh nhau 10-15 phút là đã có sai khác do, trong 10 phút, mỗi 1 ngôi sao trong 118 ngôi sao đại diện cho 118 tính chất của vũ trụ,,, hay còn gọi là 118 tánh của phật giáo , mỗi ngôi sao đều có quỷ đạo và hướng riêng ko giống nhau, cho nên 10 phút thôi là đã có sai lệch rồi,,,, cơ bản là những vì sao chính sẽ giống nhau, họ giống chung phụ mẩu, cung phúc đức . còn cung thân mỗi người lại cư 1 cung nên càng lớn sau hậu vận sẽ khác nhau, ok chưa. chém gió thế thôi chứ biết đéo gì đâu
Được cảm ơn bởi: ledung01, tranminhngoctk28
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

sinh đôi cùng trứng và khác trứng là khác nhau rồi, khoa học hẳn hoi.
năm 1995 mình có gặp cặp sinh đôi. ông anh đi bộ đội, em lấy vợ sớm (khác nhau), ngày đẻ ra đã có người hàng xóm sang nói một trong 2 đứa sẽ chết trước năm 23 tuổi. Thì ông anh đi bộ đội điện giật chết khi 3 tháng nữa hết nghĩa vụ. Hôm đám ma mình gặp tưởng đội mồ sống dậy, giống nhau kinh dị. Thế là biết có khác nhau rồi. Tiếc là không có chú ý tử vi, nên cũng không có dịp tìm vị cao nhân kia để hỏi tại sao?
Được cảm ơn bởi: nhondoan, anhthu5993, ledung01
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nostress
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nostress »

Tử vi là một mô hình dự đoán số mệnh.
Cùng mô hình đó nhưng người dự đoán chính là đương số, họ có cách nhìn nhận và suy nghĩ như thế nào thì kết quả sẽ tương ứng sẽ gần như thế.
Người thầy xem tử vi giỏi tương ứng vs người đọc được suy nghĩ và dự đoán của đương số khá chính xác.
Vì thế nên bạn thấy rõ nhất là dù có sinh đôi như 2 giọt nước cũng sẽ có nhiều điểm khác nhau mà khoa học đã chứng minh.

Và nhấn mạnh là trường hợp như bạn kể trên chỉ chiếm số ít, còn lại đa số các cặp sinh đôi vẫn thường tương đồng tính cách và cũng rất dễ đưa ra một kết luận chung cho 1 mô hình dự đoán.
Thêm 1 ví dụ nhỏ để liên tưởng nhé: một cây táo, một cành táo và 2 quả táo cùng đã được 1 con ong thụ phấn nhưng cuối cùng bạn có thể ăn cả 2 quả ấy 1 lúc không ?
Còn tùy thuộc vào phong thủy nữa nhỉ :))
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, ledung01
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

Có câu chuyện Lưu Bang và người nuôi ong đấy, đọc thử xem bạn :)
Đầu trang

chân thật
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi chân thật »

Giả sử nhân giống nhau thì duyên cũng khác nhau rồi thì quả phải khác. Động não suy nghĩ sẽ ra. Không lao động có số đế vương cũng thành ăn mày
Đầu trang

leroicuaphat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi leroicuaphat »

Có một yếu tố khác biệt là cung phúc. Nhìn cung phúc biết phát dòng Trưởng hay út hoặc ...
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Nghiên cứu tử vi”