Nhận xem 10 lá số tử vi để nghiệm lý!!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hieupham87
Chính thức
Chính thức

Re: Nhận xem 10 lá số tử vi để nghiệm lý!!!

Gửi bài gửi bởi hieupham87 »

Phuong.7261 đã viết: 20:45, 28/05/19 A ơi xem hộ e lá số này vs ạ
E là con út trong 2 con.
E đang học đại học sắp ra trường, nhà ở hà nội.
A xem công việc và tình cảm giúp e vs ạ
Mệnh vô chính diệu có tuần tại mệnh, trong tam hợp có tuần, triệt, thiên không (anh ko cho là đắc tam ko đâu nhé). Âm dương nghịch lý, mệnh khắc cục thì sinh ra trong gia đình khá giả nhưng có thể ko đc thuận lợi về mặt tình cảm, học tập (gia đình thiếu hòa khí, học tốt nhưng thi cử lận đận, chọn sai ngành nghề...). Mệnh trong tổ hợp Âm dương lương có Cự Cơ Đào hồng hỷ chiếu về thì em rất thông minh, giỏi ngoại ngữ, ngoại hình khá xinh xắn. Tính vui vẻ nhưng nhiều khi ko chịu tiếp thu ý kiến của người khác, hay thích gì làm nấy, tự mình giải quyết vấn đề, rất đào hoa và có nhiều người theo đuổi.
Em đang trong đại vận cung Huynh đệ có Liêm Trinh, Thiên Hình, Hóa kị... nên phải cẩn thận trong các mối quan hệ bạn bè. Bạn tốt có mà bạn xấu cũng nhiều. Đại vận này tự hóa kị tại bản cung nên chuyện tình cảm thường mang lại cho em nhiều rắc rối.
Phụ mẫu trong tổ hợp Sát Phá tham ở nơi đế vượng ôm Linh Hỏa có Khoa quyền, Phong cáo, Quang quý, Long trì phượng các giải thần, hoa cái... cha mẹ em có trình độ bằng cấp, có địa vị, kinh tế rất khá.
Cung Phúc: có Thiên Đồng phúc tinh đóng ở cung phúc gặp đất lâm quan rất tốt. Hội Lộc quyền, Tả hữu, Thiên khôi, họ hàng nhiều người giàu có.
Anh em mất 1 người còn 1 anh trai, có Hóa kị ở đây thì anh em ko hợp tính nhau, Có Song Hao, Tang Hổ, Bộ tam ám Diêu Đà Kị hội về ông anh rất ăn chơi, có thể gặp vấn đề liên quan đến pháp luật.
Cung Phu vô chính diệu có Địa không đc Nhật nguyệt Thiên không xung chiếu, hội đủ Khoa quyền lộc, Tả Hữu Thanh long, long đức, Tướng Ấn. Chồng đẹp trai tài giỏi nhưng có Không Kiếp Phục Binh lưu hà Kình dương tuế phá thiên hư thì khá nóng nảy, 2 vợ chồng hay bất đồng quan điểm, hay trục trặc, nói chung là về kinh tế thì tốt nhưng về mặt tình cảm thì ko đc thuận lợi.
Cung tử thất sát cư ngọ nhiều nhất đc 2 đứa, gái đầu trai sau, con cái thông minh, có tuế hư, Kình dương thiên khốc nhị hợp với Địa không phục binh thì khả năng có bị nạo xảy.
Cung tật có triệt lộ thì sức khỏe cơ bản tốt.
Cung điền có Vũ khúc Thiên Phủ tam thai bát tọa chiếu về thì sau này điền sản lớn, 1 phần là nhờ cha mẹ tạo dựng, 1 phần là em có thể kinh doanh buôn bán rất tốt (cung tài có song lộc hội về)
Âm dương cư quan lại có tướng ấn, em học ngoại thương, tài chính thì hợp, mệnh có Đào hồng hỷ nên có duyên buôn bán kinh doanh, làm việc gì cũng giỏi. Tử tướng gặp triệt làm nhà nước khó thăng tiến.
Thiên di có thanh long tả hữu ra ngoài rất may mắn, đi đâu cũng được quý mến và có nhiều người giúp đỡ.
Tuy nhiên a thấy Thiên di có Không kiếp phục binh, Cung tật có tử tướng triệt lộ, Cung nô có mã ngộ tang môn, thân lại có con kiếp sát phá toái tử phù thì đi xe cẩn thân nhất là năm 26,35 tuổi.
Đại vận cung phu từ 26-35, có Nhật nguyệt chiếu về hội đủ tam hóa, tả hữu, Đại vận này ra ngoài buôn bán hay làm cho các công ty nước ngoài đều tốt.
Năm nay năm hợi tại cung Phúc mọi việc vẫn thuận lợi, năm nay học xong thì tháng 8 có chuyến đi chơi xa, tháng 9 nhận bằng tốt nghiệp, phi hóa kị về cung huynh đệ thì quan hệ anh em ko tốt.
Em chia sẻ để nghiệm lý nhé!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ne0
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ne0 »

Em chào anh ạ, mong được anh xem giúp Đại vận và Lưu niên năm nay. Với cả trên lá số của em có cách cục nào là sẽ xuất gia không ạ?
Hình ảnh
Đầu trang

Phuong.7261
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phuong.7261 »

hieupham87 đã viết: 10:17, 29/05/19
Phuong.7261 đã viết: 20:45, 28/05/19 A ơi xem hộ e lá số này vs ạ
E là con út trong 2 con.
E đang học đại học sắp ra trường, nhà ở hà nội.
A xem công việc và tình cảm giúp e vs ạ
Mệnh vô chính diệu có tuần tại mệnh, trong tam hợp có tuần, triệt, thiên không (anh ko cho là đắc tam ko đâu nhé). Âm dương nghịch lý, mệnh khắc cục thì sinh ra trong gia đình khá giả nhưng có thể ko đc thuận lợi về mặt tình cảm, học tập (gia đình thiếu hòa khí, học tốt nhưng thi cử lận đận, chọn sai ngành nghề...). Mệnh trong tổ hợp Âm dương lương có Cự Cơ Đào hồng hỷ chiếu về thì em rất thông minh, giỏi ngoại ngữ, ngoại hình khá xinh xắn. Tính vui vẻ nhưng nhiều khi ko chịu tiếp thu ý kiến của người khác, hay thích gì làm nấy, tự mình giải quyết vấn đề, rất đào hoa và có nhiều người theo đuổi.
Em đang trong đại vận cung Huynh đệ có Liêm Trinh, Thiên Hình, Hóa kị... nên phải cẩn thận trong các mối quan hệ bạn bè. Bạn tốt có mà bạn xấu cũng nhiều. Đại vận này tự hóa kị tại bản cung nên chuyện tình cảm thường mang lại cho em nhiều rắc rối.
Phụ mẫu trong tổ hợp Sát Phá tham ở nơi đế vượng ôm Linh Hỏa có Khoa quyền, Phong cáo, Quang quý, Long trì phượng các giải thần, hoa cái... cha mẹ em có trình độ bằng cấp, có địa vị, kinh tế rất khá.
Cung Phúc: có Thiên Đồng phúc tinh đóng ở cung phúc gặp đất lâm quan rất tốt. Hội Lộc quyền, Tả hữu, Thiên khôi, họ hàng nhiều người giàu có.
Anh em mất 1 người còn 1 anh trai, có Hóa kị ở đây thì anh em ko hợp tính nhau, Có Song Hao, Tang Hổ, Bộ tam ám Diêu Đà Kị hội về ông anh rất ăn chơi, có thể gặp vấn đề liên quan đến pháp luật.
Cung Phu vô chính diệu có Địa không đc Nhật nguyệt Thiên không xung chiếu, hội đủ Khoa quyền lộc, Tả Hữu Thanh long, long đức, Tướng Ấn. Chồng đẹp trai tài giỏi nhưng có Không Kiếp Phục Binh lưu hà Kình dương tuế phá thiên hư thì khá nóng nảy, 2 vợ chồng hay bất đồng quan điểm, hay trục trặc, nói chung là về kinh tế thì tốt nhưng về mặt tình cảm thì ko đc thuận lợi.
Cung tử thất sát cư ngọ nhiều nhất đc 2 đứa, gái đầu trai sau, con cái thông minh, có tuế hư, Kình dương thiên khốc nhị hợp với Địa không phục binh thì khả năng có bị nạo xảy.
Cung tật có triệt lộ thì sức khỏe cơ bản tốt.
Cung điền có Vũ khúc Thiên Phủ tam thai bát tọa chiếu về thì sau này điền sản lớn, 1 phần là nhờ cha mẹ tạo dựng, 1 phần là em có thể kinh doanh buôn bán rất tốt (cung tài có song lộc hội về)
Âm dương cư quan lại có tướng ấn, em học ngoại thương, tài chính thì hợp, mệnh có Đào hồng hỷ nên có duyên buôn bán kinh doanh, làm việc gì cũng giỏi. Tử tướng gặp triệt làm nhà nước khó thăng tiến.
Thiên di có thanh long tả hữu ra ngoài rất may mắn, đi đâu cũng được quý mến và có nhiều người giúp đỡ.
Tuy nhiên a thấy Thiên di có Không kiếp phục binh, Cung tật có tử tướng triệt lộ, Cung nô có mã ngộ tang môn, thân lại có con kiếp sát phá toái tử phù thì đi xe cẩn thân nhất là năm 26,35 tuổi.
Đại vận cung phu từ 26-35, có Nhật nguyệt chiếu về hội đủ tam hóa, tả hữu, Đại vận này ra ngoài buôn bán hay làm cho các công ty nước ngoài đều tốt.
Năm nay năm hợi tại cung Phúc mọi việc vẫn thuận lợi, năm nay học xong thì tháng 8 có chuyến đi chơi xa, tháng 9 nhận bằng tốt nghiệp, phi hóa kị về cung huynh đệ thì quan hệ anh em ko tốt.
Em chia sẻ để nghiệm lý nhé!
Từ nhỏ đến lớn thì e sống rất hạnh phúc và thấy đầy đủ, đòi j bố mẹ đều chiều hết, thi cử đỗ đạt, cũng ít khi bị bố mẹ anh em mắng. Thực tế là có mắng, nhưng e chạy trc nên họ k bắt nạt đc nữa :))). Tính cách thì có thể gọi là vui vẻ, vẫn tiếp thu ý kiến người khác nhưng nhiều khi cứng đầu k nghe lời
Về cung phụ mẫu, huynh đệ, phúc đức thiên di thì đúng hết ạ.
Bố mẹ cũng khá giả, hiền lành nhưng thi thoảng nóng tính mắng cả 2 a e
Ông anh cũng giỏi nhưng đào hoa, nhiều cô thích, tán tỉnh này nọ
Họ hàng thì có người giàu có người bình thường
E ra ngoài bạn bè tốt xấu đều có, nhưng thường có xu hướng quý e
E đang học ngân hàng, chắc ra trường cũng làm kinh tế luôn vì e thích ngành này
Còn tật ách thì e chưa chắc nhưng với kiểu đi xe linh tinh như e thì xòe là chuyện bth :D
Mãi năm ngoái e mới yêu 1 anh, mối tình đầu luôn. A này e thấy cũng khá giỏi, nóng tính, nhưng k đẹp trai, ngoại hình bth, gia đình cũng bth. 2 đứa mới quen nhau mà cãi nhau liên tục, dc cái cũng cả 2 bên cũng nhịn nhau và mau quên, có j cãi vã thì nói luôn, sau thì k giận nữa. Xong chia tay, anh kia còn chưa nói rõ lí do cho e :((. Theo e nghĩ thì a đó thấy gia đình e khó khăn nên thôi.
Còn vụ nhiều người theo đuổi thì trc đây e k có, ế chổng mông đến tận năm ngoái mới có nhiều người để ý e và có ý làm quen.
Có người nói số e lấy 2 ck ạ, tuy e tin là số phận tự mk quyết định nhưng vẫn lo
Đầu trang

ducthuyson
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ducthuyson »

Nhờ thầy xem giúp. Tôi làm công chức nhà nước, ở Hà nội , đã lập gia đình
Tập tin đính kèm
lasotuvi.jpg (182.8 KiB) Đã xem 1171 lần
Đầu trang

thbuihp
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thbuihp »

Cháu hiện đang là học sinh, là con út trong gđ, hiện đang ở Hải Dương.
Mong bác xem giúp cháu công việc học hành và đại vận tiểu vận với ạ!
Hình ảnh
Đầu trang

hieupham87
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hieupham87 »

ducthuyson đã viết: 10:51, 29/05/19 Nhờ thầy xem giúp. Tôi làm công chức nhà nước, ở Hà nội , đã lập gia đình
Anh mệnh Đồng lương ở Đất Tràng sinh trong tổ hợp Cơ nguyệt đồng lương, tuổi Đinh Tị trong tam hợp hành kim đóng ở tam hợp hành thủy, Mệnh Thổ đóng nơi đất kim, mệnh anh ở thế sinh xuất nên khá là vất vả. Vất vả thứ nhất ở cung Thê vợ chồng khó ở đc với nhau lại ở đất quan đới thì điều này là khó tránh khỏi, tính tình vợ anh khôn ngoan có tài ăn nói nhưng tính hơi tham, hơi khó chịu, cẩu thả, chăm con vụng; vất vả thứ 2 ở cung Quan có tài nhưng ko gặp thời, công việc của anh kiếm tiền tốt có chút vị trí có lợi lộc nhưng làm phó hay trợ lý phò tá, chứ để lên trưởng hay làm chức này chức kia thì khó.
Mệnh Đồng lương ở đất tràng sinh có Tam Hóa, cô quả Phục Binh, lưu hà phi liêm,
Mệnh đắc vòng âm long trực, anh người hơi mập cao gần 1.7m, tính cách của anh hiền lành nhẹ nhàng, sống nhường nhịn.
Cung phụ mẫu: Vũ sát Song hao, có ln văn tinh, Quang quý, Thai phụ phong cáo, Long phượng hổ cái, ông bà có học vấn, kinh tế cơ bản khá.
Cung Huynh đệ: Anh là con út, bên trên còn 1 chị gái và 1 anh trai, anh em và vợ anh không hợp nhau, như nước với lửa. Trong 3 anh em thì anh là hợp với cha mẹ hơn cả.
Cung tử: 2 đứa 1 trai 1 gái, gái đầu trai sau, năm 30 tuổi lấy vk, 31 tuổi sinh con gái đầu lòng. Sang đến đại vận từ 35-44 có Khôi Việt Quang quý chiếu về thì đẻ thêm đc thằng cu. Con cái thông minh, anh chăm sóc con cái và đầu tư cho con cái học hành rất tốt.
Cung Quan: Thiên cơ ngộ hỏa gặp tuần, lại thêm Hóa kị Thiên Hình Thiên không chiếu về, may mắn có tam hóa, Song lộc, Thanh long long đức nên trong công việc vất vả công danh khó hiển nhưng lại vẫn có thu nhập và lợi lộc tốt. Phi liêm cư quan thì cũng hay phải đi công tác. Anh có thể làm ở các sở ban ngành liên quan đến giáo dục đào tạo hoặc là bên tài chính.
Cung Tài: Thái âm hóa lộc gặp nơi Đế vượng, kinh tế của anh rất khá, về tài chính anh cũng rất nhanh nhạy và quản lý tiền bạc tốt.
Cung Điền: có Liêm Tham chăn nuôi bất lợi. Có Phượng các Giải thần Đường Phù Thiên Phúc Hỉ thần Xương khúc chiếu về điền sản khá, có nhà cao cửa rộng, nhà anh thiết kế đẹp.
Cung Nô: trong tổ hợp Sát phá tham ôm sao Linh tinh, Quang quý, Long trì Phượng các Hoa cái Giải thần, Phong cáo, Hóa khoa bạn bè đồng nghiệp nhiều người học vấn cao, tài giỏi. Nhưng có Kình Đà Tang Hổ thì cũng có những người xấu có thể làm hại anh. Cô Thần tại mệnh anh cũng khá ít bạn, chủ yếu các mối quan hệ trong cơ quan.
Anh đang trong đại vận cung tử, con cái học hành tốt, vào đại vận sát phá tham thì vất vả nhưng tạo dựng được về kinh tế, công việc. Năm nay năm hợi tại cung Nô tự hóa lộc tại bản cung, phi hóa quyền về cung thê, phi hóa khoa về cung tài, phi hóa kị về cung tử. Tiểu vận có Tang Hổ Kình Đà hội đủ lưu tang lưu hổ lưu kình, lưu đà lưu hư, thì năm nay là 1 năm mệt mỏi của anh, có quan phủ quan phù kình dương, năm nay vợ chồng trục trặc. Trong năm nhà có tang. Sang đại vận sau thì anh đỡ vất vả và tài vận cũng tốt lên nhiều. Anh chia sẻ để nghiệm lý nhé!
Được cảm ơn bởi: ducthuyson
Đầu trang

pirlo8x
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi pirlo8x »

Nhờ bạn xem hộ ls của mình với. Mình làm công chức nhà nhà nước, mới chuyển công tác từ năm ngoái, lấy vợ cuối 2016 nhưng vẫn chưa có con.
Hình ảnh
Đầu trang

Truongnguyenhuy1600
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Truongnguyenhuy1600 »

Hữu duyên nhờ anh xem giúp ạ 😅
Tập tin đính kèm
03ADD328-774E-4635-9EE0-2D0248EAADED.jpeg (255.69 KiB) Đã xem 1113 lần
Đầu trang

tuananh1993vn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tuananh1993vn »

hieupham87 đã viết: 18:40, 22/05/19
hoangduong87 đã viết: 16:38, 22/05/19 Xin lỗi nhé mình có một vài lời bình. Tại mình cũng cự môn cư tý cung phu thê có thái âm bị tuần, khi nghiệm lý cung phu thê bị tuần và cung thân không đóng đó thường phải cuối đại vận 24-33 mới lấy được vợ, nó có nhiều lý do mà khó kết hôn được lắm (do bị tuần vây hãm). Số này phải vất vả đến hết 33 tuổi qua đại vân 34-43 có thiên phủ tiền bạc mới vào được, số mệnh này phù hợp với làm kinh doanh, môi giới, đào tạo (nói chung những nghề liên quan đến miệng). Có đôi lời chia sẻ mong các bạn đóng góp thêm. Bạn này có em trai em gái vậy?
Bạn ơi lá số này đang trong Đại vận cung Thê, phi hóa lộc về cung phúc, phi hóa kị về cung Điền. Sang năm tiểu vận lại ở cung Thê hội Thanh long Nguyệt Đức Đào Hồng Thiên Quan Thiên Đức nên dễ có cưới hỏi. Còn trong đại vận này dính đến đất cát thì rắc rối chứ chưa tốt đâu. Còn bạn ấy có thể kinh doanh tốt mình không phủ nhận, chỉ là môi giới bất động sản hay đào tạo như bạn nói thì ko phù hợp thôi. Bạn ấy nói là con 1 nên mình ko đề cập đến vấn đề huynh đệ. Còn lá số có thể giống nhau nhưng tuổi khác nhau, mệnh khác nhau và còn rất nhiều yếu tố khác nữa bạn nhé!
Cảm ơn 2 anh đã đặc biệt quan tâm đến lá số của em.
Em là con 1.
Hiện nay cũng đang tìm hiểu thêm về marketing.

Đúng là như anh hieupham87 nói thì em có vẻ không hợp về làm môi giới bất động sản và đào tạo vì tính em khá hiền, thật thà, không đủ ranh mãnh để cạnh tranh (ai cũng bảo em không hợp). Mặc dù nếu may mắn thì trong 2 năm qua em đã kiếm được số tiền rất lớn rồi nhưng hết lần này đến lần khác, là do người khác lừa chứ không phải do bản thân không chốt được.
Bản thân em cũng không thích làm vê đào tạo, dù mất 2 năm học 1 trường khác rồi sang học trường báo chí vì có bác định hướng làm giảng viên nhưng em không thích công việc gò bó và cảm thấy bản thân không đủ năng lực. Tính em cũng không quen luồn cúi bất kì ai, nhược điểm là biểu hiện yêu - ghét rất rõ nên nhiều khi cũng bất lợi trong công việc.

Trân thành cảm ơn anh hoangduong và hieupham đã cho em lời khuyên!
Đầu trang

bachlienhoa93
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi bachlienhoa93 »

thuong13011991 đã viết: 20:49, 26/05/19 Em sinh 13/1/1991
H sinh 21-22h
Gd có 3 anh em chị gái anh trai và em
Em tn đh 2014 đi làm năm 2015
Năm ngoái chia tay người yêu vì lô đề năm nay lại cứ dây dưa lại liệu em có lấy người này làm ck không ạ hay là chấm dứt ạ.Rất mong anh hữu duyên xem hộ em ,em cảm ơn anh.
Hình ảnh
Chị làm nghề gì thế
Được cảm ơn bởi: thuong13011991
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”