Tham Vũ đồng hành

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
binbinbush
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: Tham Vũ đồng hành

Gửi bài gửi bởi binbinbush »

Teddy đã viết:Hi everybody!

Theo mình thì cách cục Mệnh/ Thân Tham Vũ đồng hành tại Sửu là đáng nói nhất, vì Âm Dương sáng (Nhật tại Dần, Nguyệt tại Tí) và được cách Nhật Nguyệt giáp Mệnh / Thân. Và theo mình, an Thân nên có cách Tham Vũ thì càng phát về hậu vận hơn!
Người ta hay nhắc nhiều đến Âm Dương sáng là tốt trong lá số, nhưng cũng chỉ rõ rệt khi nằm trong tam hợp Mệnh Thân thôi. Tham Vũ tại Sửu, Mệnh Tài Quan ôm chắc Phá Toái, sẽ là tốt hay là xấu đây?
Đầu trang

Nguyenducstrung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nguyenducstrung »

Toi moi nhap mon tu vi nen cung chua hieu dc nhieu.nho moi nguoi chi giao jup cho nhe.thanks.
Minh co cach Tham Vu o Mui.co Kinhduong va Linhtinh,Hoaloc,hoa quyen. Cung nhihop Noboc co Dong,Nguyet hamdia
Cung Menh Vo chinhdieu co Xuong,Khuc,Hoaky,Tuan dong o day. Cung nhi hop Huynhde cung Vochinhdieu co Tuan,Khoi,Taphu,Hoatinh nua.
Tuoi Kymui, Sinh 20/9amlich, gio Dau.Than cu Thien di. Cuc Thuynhi cuc.Ko biet cach nay co kha hon ve hau van dc ko?vi thay noi co cung Hoa Linh se ko kha dc?o Mui la ha cach co dung ko vay?va bi yeu mang nua? Cam on moi nguoi nhieu!

-----

VIẾT BÀI KHÔNG CHỈ ĐỂ CHO MÌNH ĐỌC MÀ NÊN VIẾT ĐỂ CHO NGƯỜI KHÁC ĐỌC ĐƯỢC.

Tôi đã định xóa bài này, nhưng về sau quyết định sửa lại để bạn rút kinh nghiệm về việc gửi bài lên diễn đàn. Sống thì theo tập thể, đừng một mình mình một kiểu.

Sửa bởi HoangHa. Thân mến
Sửa lần cuối bởi HoangHa vào lúc 21:50, 17/05/09 với 1 lần sửa.
Nguyên nhân: Nhắc nhở cách viết bài.
Đầu trang

thamvu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thamvu »

Teddy đã viết:
Hi everybody!

Theo mình thì cách cục Mệnh/ Thân Tham Vũ đồng hành tại Sửu là đáng nói nhất, vì Âm Dương sáng (Nhật tại Dần, Nguyệt tại Tí) và được cách Nhật Nguyệt giáp Mệnh / Thân. Và theo mình, an Thân nên có cách Tham Vũ thì càng phát về hậu vận hơn!

Sau đó binbinbush lại viết:
Người ta hay nhắc nhiều đến Âm Dương sáng là tốt trong lá số, nhưng cũng chỉ rõ rệt khi nằm trong tam hợp Mệnh Thân thôi. Tham Vũ tại Sửu, Mệnh Tài Quan ôm chắc Phá Toái, sẽ là tốt hay là xấu đây?
Em mới gia nhập diễn đàn. Em không biết về tử vi mấy nhưng rất thích tìm hiểu về tử vi. Tuy nhiên, vì hiện không có nhiều thời gian nên chưa tìm hiểu được mấy. Vì bản thân cũng có cách này: tham vũ đồng hành ở mệnh tại cung Sửu, giáp nhật nguyệt, có Xương khúc (M), Khoa, kỵ (D), Linh tinh (H), có Tuần đóng thì thế nào ạ? mong các bác giúp em với. Cảm ơn nhiều nhiều.
Đầu trang

thamvu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thamvu »

Thôi chết hôm nay vào diễn dàn mới đọc được câu nhắc nhở của anh Hoangha. Em mới gia nhập DĐ nên không biết, chỉ thấy có topic phù hợp với trường hợp của mình nên hỏi thôi. Kính nhờ các quản trị viên xóa hộ bài viết của em với. Để hôm nào em vào mục tu vấn em hỏi sau vậy. Cảm ơn anh Hoangha đã nhắc nhở. Thành thật xin lỗi mọi người!

Thamvu
Đầu trang

bootcamp
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Tham Vũ đồng hành

Gửi bài gửi bởi bootcamp »

Noi' tren ly' thuyet' thoi. Tham Vu dong hanh khong phai la` bo sao tot. Nghe may nguoi` Tham Vu dong` hanh` ai cung~ so'ng mot. doi` trac' tro, khong phai chi truc trac tinh` yeu ko ma` su nghiep cung ko dau ra dau. Di vo han. cung ko tot'. Nguoi` ta can` nhat' la` han. tot' ma` vong` sao co' tham vu co' nhung sao ket hop ko tot'. Vi' du. nhu tu vi that sat (noi tieng thi` co', nhung that' sat' am' chi su trac' tro. Cang`noi tie'ng thi` cang` de chet') hay dong am, co luong cung co' the la tot. Tuy nhien di qua het bon' nam cai' han vo chinh' dieu. Thu nghi ko kiep vo ko cach' gi go noi.
Đầu trang

simsuper
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi simsuper »

Cung tài bạch của em cũng thsm vũ đồng hành, nhưng có phá toái, tuế phá, cả thiên hư, có phải là hay bị mất trộm không các bác?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

Số em thầy phán khổ và 35 tuổi mới cưới vợ được các bác xem đúng không ạ
Hình ảnh
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

mệnh có Tham, Thân có vũ thì mới phải.
Còn vũ tham đồng cung thì không. Vũ hành kim, tham hành mộc. Chỉ có mệnh kim hoặc mệnh hỏa mới hưởng hết cái đẹp của vũ tham
Tiền bần hậu phú, vũ tham đồng Thân Mệnh chi cung.
Đầu trang

loanbuivtv
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi loanbuivtv »

Em xin góp lá số của em cũng chuẩn Tham Vũ Đồng Hành các cụ ạ.
Tiền bần hậu phú ntn e ko rõ- nhưng tiền đúng là bần các cụ ạ- Hậu e chưa rõ- chỉ thấy có vẻ phất lên từ sau 30 mới ổn ổn chút chút thôi chứ ổn hẳn thì chưa đâu ạ- nhìn chung còn thăng trầm nhiều đấy ạ.
Em rất mong được lĩnh hội cao kiến của các cụ ạ.
Cảm ơn cả nhà ah.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: thamvu88
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

chị Mênh Thủy Nhị CỤC có sách nói sau 32 là phất rồi chị, năm nay 33 là tốt quá
mong chị kiểm chứng