Yêu mấy bạn nữ thiên lương khó đúng không ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vuhoainamyeuem
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Yêu mấy bạn nữ thiên lương khó đúng không ạ?

Gửi bài gửi bởi vuhoainamyeuem »

LySoVietNam2016 đã viết: 14:19, 13/06/19
chienapple đã viết: 12:49, 13/06/19
vuhoainamyeuem đã viết: 12:36, 13/06/19
Em thương cô ấy nên kể cả có yêu thì em cũng muốn giữ gìn để cô ấy tron ven nhất ( nếu đó là ý cô ấy). Cô ấy xứng đáng có được điều mà cô ấy muốn.
Đúbg , nhưbg a thix Thái âm hơn , ko thix thiên lương lắm ,
Chắc ăn đã chán rồi nên chú mới vậy, vì mấy tháng trước thấy chú đòi chết lên chết xuống nếu ko lấy dc cô Thiên Lương người yêu của chú:-)))))))

Yêu rồi thì nên trân trọng, chú a. :-)))))
Em thì chẳng nghĩ nhiều như thế. Chỉ cần cô ấy ngó tới em một chút là đã mừng lắm rồi.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

vuhoainamyeuem đã viết: 14:24, 13/06/19
Chắc ăn đã chán rồi nên chú mới vậy, vì mấy tháng trước thấy chú đòi chết lên chết xuống nếu ko lấy dc cô Thiên Lương người yêu của chú:-)))))))

Em thì chẳng nghĩ nhiều như thế. Chỉ cần cô ấy ngó tới em một chút là đã mừng lắm rồi.
Hồi âm trên tôi viết cho chú ChienApple.
Đúng vậy. Người ta ngo tới là mừng rồi.
Đầu trang

vuhoainamyeuem
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LySoVietNam2016 đã viết: 14:46, 13/06/19

Không biết người yêu của bác ChienApple thế nào chứ cô Thiên Lương em đang theo đuổi thì khó quá. Cô ấy là người có học thức, thu nhập tốt. Đối xử tốt với mọi người, hào phóng, rõ ràng. Nói một câu từ chối thì kể cả 7,8 con voi cũng không rời nổi. Lo lắng cho gia đình, hay giúp đỡ mọi người, trước giờ chỉ lo học tập nên cũng không yêu ai. Giản dị, hay cười, nhìn có vẻ hơi cô đơn nhưng hay giúp đỡ người khác. Tin vào Phật Pháp, nhân quả. Nhìn thì có vẻ hơi trẻ con chút nhưng mà tình cảm và Tiền bạc rất rõ ràng, dứt khoát. Đã nói là bạn thì không bao giờ cố chuyện Đi quá giới hạn. Nhiều lúc mắng cũng không được, nhưng chỉ cần nhìn cô ấy là thấy vui.
Đầu trang

vuhoainamyeuem
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mà cũng chẳng biết bỏ lỡ rồi có gặp được người thứ 2 như vậy không nữa.
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

vuhoainamyeuem đã viết: 14:56, 13/06/19
Không biết người yêu của bác ChienApple thế nào chứ cô Thiên Lương em đang theo đuổi thì khó quá. Cô ấy là người có học thức, thu nhập tốt. Đối xử tốt với mọi người, hào phóng, rõ ràng. Nói một câu từ chối thì kể cả 7,8 con voi cũng không rời nổi. Lo lắng cho gia đình, hay giúp đỡ mọi người, trước giờ chỉ lo học tập nên cũng không yêu ai. Giản dị, hay cười, nhìn có vẻ hơi cô đơn nhưng hay giúp đỡ người khác. Tin vào Phật Pháp, nhân quả. Nhìn thì có vẻ hơi trẻ con chút nhưng mà tình cảm và Tiền bạc rất rõ ràng, dứt khoát. Đã nói là bạn thì không bao giờ cố chuyện Đi quá giới hạn. Nhiều lúc mắng cũng không được, nhưng chỉ cần nhìn cô ấy là thấy vui.
Thực ra chị nghĩ không phải Thiên Lương nào cũng tốt, phải coi lá số mới biết chắc, nồi nào thì vung đó, khi em tốt và trong sáng thì nhất định em cũng sẽ có bạn đời tương tự như vậy. Có những người nói với người con gái họ yêu là coi trọng người đó hơn cả bản thân. Nhưng có khi nó chỉ để diễn cho người đó xem để mong đạt được mục đích không trong sáng thôi. Khi em diễn để cua được họ thì em phải sống với con người không phải bản chất của em, sau này cưới được chắc chắn không hạnh phúc đâu.

Chị nhớ trước đây đi chơi với bạn bè có vô một cái miếu để thắp hương. Lúc bạn bè đang xúm xít thì chồng chị giờ có một mình lại nhét tiền cho chú giữ miếu. Chị thấy hỏi thì chồng chị nói miếu đó ít người ghé, chắc chú đó không có thu nhập. Từ đó chị mới cảm giác thoải mái rồi mở lòng, như bật đèn xanh luôn cho chồng chị . Yêu đương không phải lúc nào cũng thuận lợi nhưng mà suốt 10 năm nay từ lúc quen nhau tới có 2 đứa con thì chồng chị luôn bảo vệ chăm sóc chị rất kỹ.

Cung phu Cự Môn theo suy nghĩ của chị nó không hẳn nói về cung mệnh người chồng mà còn nói về tính chất cuộc hôn nhân, hồi mới quen tụi chị cũng cãi nhau nhiều, bất đồng nhiều, nhất là do cái tính hơi bao đồng của chị nữa. Em yêu người ta vì điểm gì thì có thể lúc yêu nhau lâu đó chính là những chủ đề cãi nhau nhiều nhất lúc đó nên em cũng chuẩn bị tinh thần. Giống như khi em yêu họ vì họ thương người thì cũng chuẩn bị có ngày nào đó cô ấy bị sạch túi vì lỡ gặp người nào đó hoàn cảnh bế tắc mà đối với em không đủ thân để giúp nhiều, còn cô ấy thì nghĩ ngược lại. Cho tới khi cả 2 thực sự hiểu nhau quá rồi thì không thèm cãi nữa đâu. Nói câu trước đoán được câu sau. Rồi nhiều cái tương tự nữa. Nhưng mà mỗi lần cãi sẽ hiểu nhau hơn.

Nói chung là em đừng thần tượng hóa một khía cạnh nào đó quá, giống như sao Tử Vi luôn có 2 mặt. Dù so sánh hơi khập khiễng, nhưng giống như em rất mê một cái điện thoại cực kì đắt tiền. Em dành dụm mãi mới mua được mua được mới mua thì em rất hạnh phúc, nhưng có rồi xài lâu em mới thấy nó không mang lại cảm giác phấn khích cả đời như em tưởng, trừ khi em cảm nhận được hạnh phúc là bình dị.

Yêu Thiên Lương cũng được, Thái Âm Thái Dương gì cũng được, em hãy lựa yêu người mà sống với họ em thấy mình tốt lên, cảm giác vững chãi hơn, giống như kiểu đi làm hay đi đâu chỉ nôn về nhà để được buông lỏng hết vậy. Để mỗi lần cãi nhau muốn bỏ nhau thì vì đó mà giữ nhau lại. Tại nhà nào dù kín mấy cũng có lúc bị gió lùa. Với lại lúc cuộc sống gặp trắc trở, thất bại mọi người quay lưng thì mình còn thoải mái nghĩ "dù sao mình vẫn còn một mái nhà yên ấm, luôn có người ủng hộ mình" lúc đó thấy chuyện lớn thành nhỏ chuyện nhỏ thành không có. 😂😂
Được cảm ơn bởi: vuhoainamyeuem, cự nhật không kiếp, Chagio, Ne0, tuonqvy39
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi chienapple »

vuhoainamyeuem đã viết: 12:36, 13/06/19
Em thương cô ấy nên kể cả có yêu thì em cũng muốn giữ gìn để cô ấy tron ven nhất ( nếu đó là ý cô ấy). Cô ấy xứng đáng có được điều mà cô ấy muốn.
Đúbg , nhưbg a thix Thái âm hơn , ko thix thiên lương lắm ,

Hiện tại e vẫn yêu và trân trọng cô ấy anh ạ . E xác địbh cô này , nếu ko thành e nên chùa .
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi chienapple »

Chuẩn thế , giống ý chang cô Thiên Lương ng yêu của mình . Mọi thứ đều rất ok , chỉ là hay cãi lắm ( nhưng cãi kiểu cute dễ thương ) bạn thân mình là con gái cũbg là Thiên Lương , gái thiên lương quả thật là ngoan .
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Cô ấy là Phật tử và thật tin vào nhân quả thì bạn nên bắt lấy cơ hội. Chỉ khi 1 người thật tin vào nhân quả mới ko dám làm sai quấy. Nếu ko sẽ ko bảo đảm dc gì.

Nữ Thiên Lương mà tôi biết đã từng nhịn đói, đưa hết phần trưa của mình cho 1 bạn ăn vì bạn ấy doi, mặc dù cô ta ko thân quen với bạn ấy trước đó. Đó là điểm tôi thương yêu o con người của những nữ thiên lương.

Người ấy cũng giống người bạn yêu là có học thức. Rất có học thức nữa là đằng khác. Cô ta và ông chồng đều là tiến sĩ về tây y. Những cô vừa đẹp vừa giỏi thật ko dễ với tới. Đến nay cô ta vẫn rất, rất xinh đẹp. Có lẽ tướng tùy tâm sanh.

Bạn nên nắm bắt cơ hội.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

vuhoainamyeuem đã viết: 15:10, 13/06/19 Mà cũng chẳng biết bỏ lỡ rồi có gặp được người thứ 2 như vậy không nữa.
Chú cũng biết rồi, đàn ông đã yêu ai cho dù bất cứ lý do gì là điều quan trọng, vì chỉ khi thật yêu họ mới chấp nhận tất cả.

Chú cũng đã biết rằng ko ai hoàn hảo cả. Chúng ta yêu vì đặt nặng 1 đức tánh nào đó. Đó là cái khung chung. Tất cả các thứ còn lại đều là chi tiết.

Như tôi thích mẫu người có học thức cao (trình độ tiến sĩ), và sống cho mọi người, ngoại hình phải bắt mắt, phải thật tin nhân, quả. Lẽ di nhiên khi tôi đưa ra yêu cầu gì thì tôi đều có những cái đó để offer.
Được cảm ơn bởi: vuhoainamyeuem
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

chienapple đã viết: 18:46, 13/06/19

Hiện tại e vẫn yêu và trân trọng cô ấy anh ạ . E xác địbh cô này , nếu ko thành e nên chùa .
Quan trọng là vế sau mà chú lại ko điền vào, để lửng. Nếu ko thành chú lên chùa.....để làm gì? Lên đó lấy đà để.....cua cô khác hay sao? Haha. Chọc chú tí thôi.

Khi xưa tôi coi thường tình cảm của người khác, vì đối với tôi tình cảm ko khó có. Đa số 1 cái nháy mắt, 1 bữa date là chốt hạ. Tôi đã rất tự tin vào khả năng của mình, vì chưa bao giờ thất bại khi đã muốn cua ai. Đến khi gặp đúng đối tượng thì mới hiểu dc cảm giác khi đùa giỡn với tình cảm của người khác.

Cho dù rất yêu đó, tôi chưa bao giờ đi quá giới hạn với người tôi yêu. Thực sự tôi ko nghĩ là người ta biết là tôi yêu người. Tôi vẫn âm thầm doi theo để make sure người tôi yêu luôn dc bình an. Đó cũng là 1 thứ hạnh phúc.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”