Sao Thiên Lương – cây cao bóng cả

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nhaynhay
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Sao Thiên Lương – cây cao bóng cả

Gửi bài gửi bởi nhaynhay »

Mệnh thiên lương cung phu thê luôn có Cự muôn. Cũng là cái khổ tâm .
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

nhaynhay đã viết: 00:21, 25/06/19 Mệnh thiên lương cung phu thê luôn có Cự muôn. Cũng là cái khổ tâm .
Tâm mà đã tốt thì bắt nó khổ làm chi. Đã là cây cao đứng giữa nui sông ,sống ắt thuận theo tự nhiên, chẳng cần mất công hỏi tại Sao. Cái gì không ôm nổi thì buông. Tâm mà cố chấp như mang đá buộc chân . Muốn Đi xa ắt phải xả. :)) bỏ chư khổ đi cho đời thanh thản. Khổ làm chi cho mau già mau xấu à nha. \:D/
Được cảm ơn bởi: Tunu, nhaynhay
Đầu trang

Tunu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tunu »

nhaynhay đã viết: 00:21, 25/06/19 Mệnh thiên lương cung phu thê luôn có Cự muôn. Cũng là cái khổ tâm .
Mình cung Phu có cự môn tại tý gặp tuần nhưng chẳng thấy khổ tâm gì cả. Đương nhiên chuyện tương lai ko nói trước được, nhưng cho tới nay là hơn 7 năm, mọi thứ viên mãn. Chồng đạo đức, chuẩn mực, chăm chỉ, nhường nhịn, biết chiều vợ thương con, ko phải khoe nhưng hy vọng có ai đó đọc đc thì có thể an tâm và ko bị hù. Mình ko muốn các bạn đang gặp trắc trở nào đó lại phải lo lắng thêm chuyện chưa tới. Các phụ tinh hỗ trợ nó mới quan trọng. Với lại phần lớn là do hạnh ngộ bản thân, tùy mức độ nhận thức thì cách đối mặt với các pháp cũng sẽ khác. Nương nơi mình, lấy tâm làm gốc, ko trụ ko bám các pháp bên ngoài. Xem tất cả như huyễn, được ko huênh hoang, mất ko sầu não, cười nhẹ phát là xong. Tâm an thì vạn sự an, sống vẫn khỏe, ăn vẫn ngon, ngủ vẫn kỹ :)
Được cảm ơn bởi: Labannt, nhaynhay, Saosanglaplanh
Đầu trang

Anh23071995
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Anh23071995 »

Tunu đã viết: 04:30, 25/06/19
Mình cung Phu có cự môn tại tý gặp tuần nhưng chẳng thấy khổ tâm gì cả. Đương nhiên chuyện tương lai ko nói trước được, nhưng cho tới nay là hơn 7 năm, mọi thứ viên mãn. Chồng đạo đức, chuẩn mực, chăm chỉ, nhường nhịn, biết chiều vợ thương con, ko phải khoe nhưng hy vọng có ai đó đọc đc thì có thể an tâm và ko bị hù. Mình ko muốn các bạn đang gặp trắc trở nào đó lại phải lo lắng thêm chuyện chưa tới. Các phụ tinh hỗ trợ nó mới quan trọng. Với lại phần lớn là do hạnh ngộ bản thân, tùy mức độ nhận thức thì cách đối mặt với các pháp cũng sẽ khác. Nương nơi mình, lấy tâm làm gốc, ko trụ ko bám các pháp bên ngoài. Xem tất cả như huyễn, được ko huênh hoang, mất ko sầu não, cười nhẹ phát là xong. Tâm an thì vạn sự an, sống vẫn khỏe, ăn vẫn ngon, ngủ vẫn kỹ :)
Em nghe cự môn em cũng sợ lắm vì nhiều người nói không tốt lắm mà em cũng có đồng cự ở phu nghe bài của chị an ủi phần nào thôi cứ cố gắng sống tốt đã chị nhỉ 😊
Được cảm ơn bởi: Tunu, nhaynhay
Đầu trang

miy.lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi miy.lee »

Em cũng Thiên lương cung phu cự môn. Đúng là tâm an thì vạn sự an thật sự rất chuẩn ạ !!!
Tập tin đính kèm
C264EBE7-ADDC-4C66-9252-10E326EFD0DC.jpeg (297.81 KiB) Đã xem 1176 lần
Được cảm ơn bởi: Tunu
Đầu trang

Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Labannt »

Mình cũng nghĩ chính tinh ko phải là tất cả, cần phải xem các phụ tinh đi kèm. Bạn có thể cho biết ls chồng bạn có các phụ tinh gì hỗ trợ ko bạn?

Mình cung phu cũng cơ cự nên cũng thấy quan tâm😂
Được cảm ơn bởi: Tunu
Đầu trang

rockngo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi rockngo »

Bác viết hay quá,tiếc là thiên lương của mình ở Tỵ gặp hỏa tinh
Lộc tồn gặp địa không
Tham lang địa kiếp
Cự cơ thiên hình
Bác xem có cái gì sáng sủa lá này không a. Cam ơn bác
Tập tin đính kèm
Hoang thanh Nam.png
Hoang thanh Nam.png (333.31 KiB) Đã xem 1159 lần
Đầu trang

Nguyennguyen01
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nguyennguyen01 »

cự nhật không kiếp đã viết: 22:46, 24/06/19
Nguyennguyen01 đã viết: 15:16, 24/06/19 2 bác ơi, 2 bác thượng võ với tinh thần võ sĩ đạo thượng đẳng nha
Cháu post lá số mong 2 bác đoán hạn
Hạn năm 2014 và hạn năm nay mong 2 bác luận
Đây là hình của cháu
Mệnh bạn đặc biệt khắc bố và tính cách khá nhu nhược, mạnh mẽ lên bạn, quan hệ vs mn nên rõ ràng, b hoàn toàn dễ rơi vào thị phi do chính mình tạo ra, tình cờ vào đọc topic của bác tukylan thấy ls của bạn nên có mấy lời vs bạn vậy
Mình cảm ơn bạn nhiều, thật ra mình ko nhu nhược, chắc nếu có chỉ có mình bị nhu nhược vs một người thôi, còn lại tính mình ở ngoài , khá trầm, ít nói, bình tĩnh và lạc quan, khi dứt khoát mình rất dứt khoát, chắc tại cách hành văn của mình trên đây chắc giống con gái 😄
Mình cảm ơn bạn lần nữa nhé
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Nguyennguyen01 đã viết: 10:36, 25/06/19
cự nhật không kiếp đã viết: 22:46, 24/06/19
Nguyennguyen01 đã viết: 15:16, 24/06/19 2 bác ơi, 2 bác thượng võ với tinh thần võ sĩ đạo thượng đẳng nha
Cháu post lá số mong 2 bác đoán hạn
Hạn năm 2014 và hạn năm nay mong 2 bác luận
Đây là hình của cháu
Mệnh bạn đặc biệt khắc bố và tính cách khá nhu nhược, mạnh mẽ lên bạn, quan hệ vs mn nên rõ ràng, b hoàn toàn dễ rơi vào thị phi do chính mình tạo ra, tình cờ vào đọc topic của bác tukylan thấy ls của bạn nên có mấy lời vs bạn vậy
Mình cảm ơn bạn nhiều, thật ra mình ko nhu nhược, chắc nếu có chỉ có mình bị nhu nhược vs một người thôi, còn lại tính mình ở ngoài , khá trầm, ít nói, bình tĩnh và lạc quan, khi dứt khoát mình rất dứt khoát, chắc tại cách hành văn của mình trên đây chắc giống con gái 😄
Mình cảm ơn bạn lần nữa nhé
Đâu bạn, chỉ mấy câu văn thì làm sao kết luận người đó ra sao được , ai bảo giống con gái đâu, vãi =)) , nhu nhược với người yêu và nhu nhược vs chính ng vợ sau này, có gia đình bạn sẽ thấy rõ hơn, k nên việc gì cũng để vợ quyết, việc dứt khoát của bạn đa phần chỉ là những việc nhỏ, việc to sau này kiểu gì bạn cũng để vợ bạn quyết thay đấy, nên bỏ câu không biết được đi, hoặc làm gì tùy em đi :x , anh em cùng hội thái dương mình thấy vậy nên chia sẻ để b biết trc :D
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

Chào nhaynhay,

Chính tinh chỉ là hình thái cơ bản mang tính khoanh vùng và bộ khung, chưa nói hết chất lượng. Cho nên chúng ta chẳng nên lo lắng bi quan, hay phiền muộn với mấy ông sao đó. Thiên Lương không phải ai cũng lương thiện, Cự Môn không phải lúc nào cũng xấu.
Chúng ta sẽ có thêm bài Cự Môn để mổ xẻ đa chiều về sao này.

Tôi muốn nói với bạn và những bạn đang vật vã đau khổ với môn Tử Vi rằng, chúng ta nên lạc quan và tích cực để bước đi dù thuận hay không thuận. Chẳng nên nên quá vui mừng vì có lá số đẹp, cũng không nên bi quan vì thấy lá số xấu. Mỗi chúng ta, mang trong mình cái tốt và cái xấu, chịu ảnh hưởng của vận tốt và vận xấu, sống chung với người tốt người xấu... Hãy tìm ra điểm tốt trên lá số và sống tích cực với nó, đừng chăm chú vào cái xấu vì nó ngày càng làm cho ta yếu đuối và tiêu cực.
Ví dụ, ta nhìn Cự Môn dưới cái nhìn lạc quan như sau:

Cự Môn là cái cửa, nơi ta ra vào tiếp xúc với bên ngoài. Không có cửa, ta là người mù trong bóng tối. Vậy ta nên tự hào vì ta "có cửa"

Cự Môn là cái miệng, giúp ta ăn và nói. Ăn gì nói gì là quyền ta được lựa chọn, vậy nếu Cự Môn ở cung phu thê, ăn nói với Phu Thê như thế nào là do ta quyết định. Ăn nói thiếu thận trọng và khéo léo, Cự Môn đá văng ta ra ngoài cửa, vén môi lên cãi ta cả ngày... Nhưng nếu ngược lại, thì Cự Môn mở rộng cửa đón ta vào phòng, đón nhận ta với nụ hôn (Cự Môn)

Cự Môn là ám tinh, luôn che đi ánh sáng của người khác. Nếu bạn Thiên Lương thanh cao, bạn ở cao hơn người khác, cái ám của Cự Môn không che nổi Thiên Lương cổ thụ. Không phải cái ám nào cũng xấu, sao ta không nghĩ rằng có thể là ám trợ (trợ giúp ngầm), ám Lộc ( lộc ẩn, ngầm)...

Tương tự như vậy, còn nhiều nhiều nữa. Mục tiêu của việc xem số, nên chăng là để thanh thản và lạc quan hơn?
Tư Kỳ Lân
Được cảm ơn bởi: Labannt, Tunu, rockngo, nhaynhay, bacnam08
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”