Tứ Linh trong tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Vampy
Thất đẳng
Thất đẳng

Re: Tứ Linh trong tử vi

Gửi bài gửi bởi Vampy »

Cuchuoi_32 đã viết: 22:11, 05/11/18
Vampy đã viết: 22:03, 05/11/18
Chắc có duyên gì đây nhỉ :)) Vẫn vui. Lâu rồi cũng ko vào lyso do hết coi tử vi rồi, vào xem các bạn ngày xưa thế nào thôi 8-> B-) Ông thế nào?
Ngày xưa không còn nhiều nữa rồi, nhưng vẫn còn liên lạc facebook với nhau
Ra trường đi làm gì chưa
Đầu trang

Cuchuoi_32
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Cuchuoi_32 »

Hèn gì không thấy ai cả, inbox facebook liên lạc nào. Mình 6 tháng nữa ra trường, nhưng cũng đi thực tập lai rai cũng có thu nhập 👌🏻
Đầu trang

Trutri
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Trutri »

VanXuongD đã viết: 09:46, 27/04/18 Cho em/ cháu hỏi là nếu ở cung mệnh hoa cái chỉ ng con gái người con trai đẹp má hồng , xinh đẹp thích làm dáng . Những người này thì cuộc đời sẽ ít khi nghèo vì họ lúc nào cũng có ý chí muốn hơn người khác , người sống về tâm linh . Vậy có ứng với cung thân không ạ ? Mà cháu tưởng có suy nghĩ muốn hơn người khác là do con quan phù chứ nhỉ ? Cháu hoa cái ở thân ( thân tài bạch ) vậy là sau này cháu ăn diện ạ ? Chứ giờ cháu xùe xoà không quan trọng ăn mặc lắm , miễn đủ ấm là được . Nhưng đi ra ngoài có dịp quan trọng thì lồng lộn không kém ai @@
Mình hoa cái thủ mệnh: đi ra ngoài hay chú ý đến hình thức, vẻ bề ngoài bình thường ko bị chê xấu cũng chẳng khen đẹp.Đúng là mình có niềm tin vào tâm linh( ko mê muội), hay đi lễ chùa đầu năm, tì mò những chuyện tướng số, thờ cúng,....trong hội bạn mình là ng kinh tế kém nhất, kinh tế chẳng dư giả gì.Lúc nào cũng có suy nghĩ kiếm tiền nhiều cho thân đỡ vất , con cái dc nhờ- chẳng hề ghen tị với thành công của ng khác , . Vài điều cho bạn nghiệm lý.
Đầu trang

ThieuThan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThieuThan »

em có Bạch Hổ, Hoa Cái tại Sửu nhị hợp với cung Mệnh tại Tý thì có bị ảnh hưởng nhiều đến cung Mệnh không ạ?
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

ThieuThan đã viết: 10:30, 06/11/18 em có Bạch Hổ, Hoa Cái tại Sửu nhị hợp với cung Mệnh tại Tý thì có bị ảnh hưởng nhiều đến cung Mệnh không ạ?
Bạn đăng lá số lên thì rõ ràng hơn.Theo tôi được biết thì ảnh hưởng do nhị hợp các cặp:Tý Sửu và Ngọ Mùi là rất lớn,trong nhiều trường hợp ảnh hưởng mạnh hơn cả tam hợp chiếu,xung chiếu.
Đầu trang

ThieuThan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThieuThan »

thatsat275 đã viết: 12:13, 06/11/18
ThieuThan đã viết: 10:30, 06/11/18 em có Bạch Hổ, Hoa Cái tại Sửu nhị hợp với cung Mệnh tại Tý thì có bị ảnh hưởng nhiều đến cung Mệnh không ạ?
Bạn đăng lá số lên thì rõ ràng hơn.Theo tôi được biết thì ảnh hưởng do nhị hợp các cặp:Tý Sửu và Ngọ Mùi là rất lớn,trong nhiều trường hợp ảnh hưởng mạnh hơn cả tam hợp chiếu,xung chiếu.
dạ, em gửi bác lá số ạ
em không biết có đúng không, nhưng người ta bảo em có nghiệp làm thầy, và cái nghiệp này truyền từ mẹ do mẹ em cũng mang nghiệp mà không chịu làm. em có xem thầy Cao Anh trên youtube hay nói Mệnh có Bạch Hổ, Hoa Cái là số có căn tu. bác thatsat275 xem giúp em có phải như vậy không ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

ThieuThan đã viết: 13:26, 06/11/18
thatsat275 đã viết: 12:13, 06/11/18
dạ, em gửi bác lá số ạ
em không biết có đúng không, nhưng người ta bảo em có nghiệp làm thầy, và cái nghiệp này truyền từ mẹ do mẹ em cũng mang nghiệp mà không chịu làm. em có xem thầy Cao Anh trên youtube hay nói Mệnh có Bạch Hổ, Hoa Cái là số có căn tu. bác thatsat275 xem giúp em có phải như vậy không ạ.
Hình ảnh
Có số làm thầy còn làm hay không lại khác. Xd
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

thatsat275 đã viết: 01:33, 27/04/18 Đọc Tử vi hay nghe đến khái niệm Tứ Linh gồm :Long Trì (con rồng nằm trong dòng sông);Phượng Các ( chim Phượng);Bạch Hổ ( con Hổ);Hoa Cái.Tôi có mấy câu hỏi thắc mắc mong các chuyên gia Tử vi cho ý kiến.
1.Long Trì,Phượng các,Bạch Hổ đều chỉ con vật,vậy Hoa Cái có chỉ con vật nào không?Có người nói Hoa Cái chỉ con Quy,tôi chưa rõ con Quy như thế nào?.
2.Có người nói Mệnh có Hoa Cái thì chỉ sự thông thái,cái thế,không rõ điều này đúng không?
3.Xếp theo thứ tự giá trị,mạnh giảm dần trong Tứ linh ( ví dụ:Long Trì>Phượng các>Bạch Hổ>Hoa Cái) thì phải xếp theo thứ tự như thế nào?Hoa Cái chắc là kém nhất trong Tứ linh?
4.Mệnh VCD ở Sửu có Long Trì,Phượng Các,Hoa Cái,Tấu Thư đồng cung,cung Di có Nhật nguyệt sáng ở Mùi,có Kình dương miếu địa ở Mùi.Vậy trong trương hợp này mệnh VCD có được hưởng cách Kình Phượng uy danh không? hay cách này Kình Phượng phải đồng cung mới được uy danh?
Tôi xin chân thành cảm ơn tất cả các bạn.
Tứ linh là hợp nhóm 4 yếu tố gộp lại mang một ý nghĩa nào đó nhất định bảo gồm cả 4 yếu tố trên như tứ vinh, tứ đức và cũng không thể xét rỏ chuyện đúng tên, nếu muốn truy ra đúng tên thì Thiên, Nguyệt, Long, Phúc trong chữ Đức sẽ phải truy; Cáo, Phụ, Thai, Tọa cũng phải tìm, việc gì chấp nhận buông bỏ tất sẽ vui hơn vì cố tìm ý nghĩa Hoa cái ám chỉ vật gì thì Hoa Cái ở Tử Bình có nghĩa là Hàm Trì lại phải hiểu thêm nữa. Rồi Kình Dương ở Tử Bình lại có tên khác nữa.... Hiểu ra lại thật đau cả đầu.
Đầu trang

nhatminhhp1999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nhatminhhp1999 »

phucmh đã viết: 09:57, 27/04/18 Tứ linh thì Bạch hổ là thiêng nhất chứ, tứ linh chiếu mệnh thì có căn nhà thánh. Người có tứ linh thì thánh thần và cả ma vong đều dễ nhập. Các thanh đồng hầu hết đều có tứ linh chiếu mệnh cả.
Bạch hổ tại mệnh thì căn lại càng mạnh hơn nữa.
Hú hồn em tam linh chiếu mệnh thêm bạch hổ cư mệnh nữa. Bác làm em sợ quá @@ ( từ bé đến lớn em rất sợ ma) hồi bé cũng bị quấy 1 lần cứ 12h đêm lại khóc rồi đi ra cửa đến nỗi phải vời thầy. Ngày xưa mẹ kể là đi qua đình chùa ( bên cạnh trường em là 1 ngôi đình) người ta quý nên theo @@ ( hy vọng lá chỉ quý thôi )
Đầu trang

lehieu1001
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi lehieu1001 »

Hình ảnh
Xem giúp mình vs
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”