Xem 1 ls nào

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Xem 1 ls nào

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

mình luận 10 câu sai 9, đoán tiếp thì người ta bỏ đi hết, huhu,
Được cảm ơn bởi: nhondoan, cự nhật không kiếp, aib
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Hungternopil đã viết: 22:48, 26/06/19 hi vọng mình số 1, hehe, còn trẻ lắm, mới ra trường năm ngoái. :)) bác cứ băm nhiệt cho thành thái tử luôn, mà bếu cần vứt vô máy xay cho thành sinh tố càng mừng. chúc bác ngủ ngon/

Hình ảnh

Hình ảnh
- Số là người đa tài đa năng, khá nóng nảy nhưng cũng đào hoa , có khiếu kinh doanh

- mệnh hỏa liêm trinh chính là bản mệnh của mình nên vào đại vận đầu tiên thiên lương hội lộc hồng đào khoa thì học hành thi cư gặp may mắn trong giai đoạn này.
- số mày máu làm ăn kinh doanh thích đột phá nhưng phải dè chừng vì lý do
Tử phỉ kình dương tất cự thương, quan có vũ phá đều thích kinh doanh nhưng ngộ ko kiếp nhị hợp nô nên phảo dè chừng khi hùn hạp làm ăn..

Vì thân cư dậu tử tham ngộ hao là cảnh yếu thế , tiền bạc ko tụ dù sẽ có giai đoạn phát mạnh về tiền bạc.

- cung thê thiên tướng ngộ tuần hổ thì chậm về hôn nhân lại gia toái thì trc khi hôn nhân thường gãy đổ lớn về tình cảm , sau này lựa chọn kỹ lưỡng.

- bố mẹ trc làm ăn khó khăn sau này khá giả do hội song lộc.
- họ hàng ly tán, ko mhoef vả đc gì.

Thân.
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Hungternopil, aib
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Đoán nhé 10 câu:
1- mệnh ông liêm sát kình đà ông là người cá tính, cụ thể là nóng tính, tính cách anh 2.
2- bố mẹ ông là tầng lớp bình dân.
3- " vận khí" của mẹ rất kém. Ý là sức khỏe tuổi thọ hay làm ăn của mẹ kém. Tuổi thơ ông có biến cố đấy.
4- ông học hành thi cử không thuận. Cụ thể là không thể vào các trường đại học top 2 được.
5- ông muốn kiếm tiền hơn là học hành.
6- thủa học hành (cấp phổ thông) ham mê game hơn học.
7- da khô, mắt yếu, người gầy, thính giác không tốt (câi này đúng 1 cái là ok).
8- bann bè ông người tốt thì ít mà Lý Thông thì nhiều.
9- tình duyên ông vất vả. Tối nay vừa nói chuyện cách cục Mệnh cô quả cung thê tang hổ xong.
10- trong họ gần nhà mình có người chết trẻ.

Năm 2014 -2015 cực mệt mỏi.
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Hungternopil, Uyển Nghi Tỷ Tỷ, dung1, aib
Đầu trang

Toiyeulyso
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Toiyeulyso »

Cứ tưởng Vio thế nào, hóa ra là ông xem bói dạo.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

vnfaker98 đã viết: 23:12, 26/06/19
Hungternopil đã viết: 22:48, 26/06/19 hi vọng mình số 1, hehe, còn trẻ lắm, mới ra trường năm ngoái. :)) bác cứ băm nhiệt cho thành thái tử luôn, mà bếu cần vứt vô máy xay cho thành sinh tố càng mừng. chúc bác ngủ ngon/

Hình ảnh

Hình ảnh
- Số là người đa tài đa năng, khá nóng nảy nhưng cũng đào hoa , có khiếu kinh doanh

- mệnh hỏa liêm trinh chính là bản mệnh của mình nên vào đại vận đầu tiên thiên lương hội lộc hồng đào khoa thì học hành thi cư gặp may mắn trong giai đoạn này.
- số mày máu làm ăn kinh doanh thích đột phá nhưng phải dè chừng vì lý do
Tử phỉ kình dương tất cự thương, quan có vũ phá đều thích kinh doanh nhưng ngộ ko kiếp nhị hợp nô nên phảo dè chừng khi hùn hạp làm ăn..

Vì thân cư dậu tử tham ngộ hao là cảnh yếu thế , tiền bạc ko tụ dù sẽ có giai đoạn phát mạnh về tiền bạc.

- cung thê thiên tướng ngộ tuần hổ thì chậm về hôn nhân lại gia toái thì trc khi hôn nhân thường gãy đổ lớn về tình cảm , sau này lựa chọn kỹ lưỡng.

- bố mẹ trc làm ăn khó khăn sau này khá giả do hội song lộc.
- họ hàng ly tán, ko mhoef vả đc gì.

Thân.
confirm lại: chả biết tài năng gì nhưng cũng làm được khá nhiều việc, đa phần làm mảng phân tích chiến lược và kế hoạch, tham gia phân tích và dự báo khá chuẩn cuộc chiến tranh ucraina và dự báo kết quả, đúng 80%. ngoài ra còn làm nhiều nghề tay trái như dịch sách, phiên dịch, ....
mảng kinh doanh thì đánh trung dài hạn, chọn hàng chiến lược khá ok. tham gia mảng đầu tư và thu thập thông tin từ 2005, khá ổn trong việc phân tích mà kinh doanh.
giai đoạn đầu đời thì thi học sinh gỏi, sử, anh, toán, địa lý, hóa học, .... trường chuyên lớp chọn nhiều, học ở các trường top 50 thế giới.
làm ăn thì cứ hùn hạp là chết, nhưng tin tức từ bạn bè thì chuẩn, như mình thì mấy người biết khuyên làm sân sau cho các xếp, còn các xếp thì chọn làm phó hay khuyên làm chính trị.
bản thân không bao giờ có tiền nhiều trong túi, mặc dù được phân công cầm tiền từ hôi 2005, thường có thể quyết các khoản chi lớn tầm vài cái biệt thự nhưng thực không có tiền trong túi, sáng dậy ba mẹ lại nhét tiền vô túi. ^^!

Hôn nhân thì chậm muộn, lúc nào cũng có gái đẹp theo mà như cù lần, nửa nạc nửa mỡ, khi thì các em ấy ngại, khi thì mình ngại dù cả 2 có những cảm tình cho nhau.

bố mẹ trước làm ăn khó, từ 2012 thì có đổi vận, làm việc khó khăn, từ 2016 thì mình tiếp quản mảng kinh doanh cũng ăn nên làm ra. Chuẩn đầu bố mình giờ khá đẹp, sáng bóng và đầy đặn, nên khả năng có tiền. gò thổ tinh trên tay mình khá đầy đặn nên trong thời gian vừa qua dù bố con xung khắc nhau nhưng khéo lựa chọn việc đầu tư buôn bán nên chắc cũng sớm đủ tiền nghỉ hưu trong 2,3 năm nữa.

đất quê mình thì ai xa quê đều làm ăn được, mỗi người một phương và khá thành đạt, nhưng không nhờ gì nhau, đa phần bố mình gánh hết công lên việc xuống nên thường xuất tiền đỡ anh em còn lại trong nhà.

bác nói chuẩn hết rồi đó. :))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Uyển Nghi Tỷ Tỷ, aib
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

huynh19 đã viết: 22:54, 26/06/19 Lá này đi Vio, để xem tệ đến đâu :D
Hình ảnh
Hình ảnh
Nữ thủy mệnh đc bộ vũ tham thủ mệnh.
Vũ tham thủ mệnh tam thập.lục tổng phát phúc lại ngộ tuần triệt thành ra làm việc buổi đàu gian nan vất vả.

Người mệnh thân khôi việt dễ làm hàng trưởng hay gánh trưởng trong gia đình hơn nữa đại vânn đi thuận đến cung thìn những tưởng đc bộ cự nhật quyền lưu ha thanh long nhưng thủy mệnh đến cung cấn là cách thủy kiệt nên cực mệt mỏi trong vận này nêm học hành ko đc thuânn lợi

- đây là mẫu người nặng lo luôn cho mình có trách nhiệm gánh vác nhưng mã tỵ đầy đọa thủy mệnh nên đương số có xu thế ẩn dật tìm đến nơi phật pháp và có thể rất mê tín.

- mệnh có kỵ kình tang hổ dễ chịu điều tiếng và ôm trong lòng chứ ko bày tỏ.

- cung tử vcd có bật hỏa tinh hãm lại có phục thì có thể khó mà có còn dù có đậu thai..hoặc ít ra cũng bị xảy bỏ

Phụ mẫu cự nhật quyền lại ngộ cô quả thì thủa nhỏ có thể ko đc gần cha dù cha có chức vị...

Thân.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, aib
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Toiyeulyso đã viết: 23:26, 26/06/19 Cứ tưởng Vio thế nào, hóa ra là ông xem bói dạo.
Bói dạo còn không xong đây này.
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, nhondoan, Hungternopil, aib
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

vio đã viết: 23:20, 26/06/19 Đoán nhé 10 câu:
1- mệnh ông liêm sát kình đà ông là người cá tính, cụ thể là nóng tính, tính cách anh 2.
3- " vận khí" của mẹ rất kém. Ý là sức khỏe tuổi thọ hay làm ăn của mẹ kém. Tuổi thơ ông có biến cố đấy.
4- ông học hành thi cử không thuận. Cụ thể là không thể vào các trường đại học top 2 được.
9- tình duyên ông vất vả. Tối nay vừa nói chuyện cách cục Mệnh cô quả cung thê tang hổ xong.

hi, confirm lại bác thế anyf.
1. cá tính và nóng tính, đè đầu cưỡi cổ thằng khác. chuẩn luôn đó. có điều nghèo mà anh hai chỉ được quý chứ dặt dẹo lắm.
2. bố mẹ mình xuất thân bình dân, nhưng ông già là tướng trấn ải biên thùy, vang danh chứ không kém đâu, luyện quân nghiêm lắm. nhà mình 4 đời làm lính chiến.
3. mẹ mình vận khí kém thật, nhưng chắc chắn thọ hơn bố. các cụ bà đằng ngoại nhà mình đều thọ gần 100, các cụ ông đều 90, nên nếu nói về độ thọ thì theo nhân tướng mình nghĩ không thể kém thọ đâu. có điều mũi hơi hếch, giữ tiền kém nên trước có thời ăn bữa nay lo bữa mai. bé mình đi mót thóc, lúa ngoài đồng hoài.
4. mình học hành không thuận, hồi cấp 1 bị đau mắt phải nằm viện 6 tháng và ngoại trú 1 năm, dù là đội tuyển học sinh giỏi, học trường chuyên và thi thử 3 lần đều max điểm nhưng vẫn bằng trung bình. cấp 2 mải chơi thật và dù có thi học sinh gỏi nhưng cũng bằng trung bình vì vừa làm vừa chơi. cấp 3 ra nước ngoài học giỏi dù năm đầu đội sổ vì không biết tiếng. các trường đại học mình học đều thuộc top của quốc gia hay thế giới, thường là top 3.
5. mình thích kiếm tiền hơn học hành, cái này không có gì bàn cãi.
6. thưở đi học cấp phổ thông từ tiểu học đã mê game. chơi quên ngày tháng.
7. mắt yếu, người gầy đét, giờ thì béo rồi, thính giáng tốt.
8. bạn bè mình thì nhiều nhưng kẻ thân thì rất rất ít. mình không nhờ cậy gì và chỉ cần bạn nhậu nên cũng không để ý lắm. nhưng có lẽ đúng.
9. tình duyên vất vả, biết yêu từ cấp 2 mà lận đận quá.
10. cái này thì rất rất nhiều, cả đằng ngoại và nội. ^^!
năm 2014 và 2015 mất tiền, 2016 mới là năm mệt mỏi, :)) , bị ám sát hụt không biết tính là mệt mỏi không? he he, từ 6/2016 tới 2/2017 là một chuỗi ngày bị khủng bố tình thân, đấu tranh sinh tồn. xd
cám ơn bác đã đoán mệnh nhé.
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Uyển Nghi Tỷ Tỷ, aib
Đầu trang

nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhondoan »

Mong hữu duyên cho vài lời khuyên với lá số "Phá gia chi tử" ạ :)
Hình ảnh
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, aib
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Hungternopil đã viết: 23:38, 26/06/19
vio đã viết: 23:20, 26/06/19 Đoán nhé 10 câu:

hi, confirm lại bác thế anyf.
1. cá tính và nóng tính, đè đầu cưỡi cổ thằng khác. chuẩn luôn đó. có điều nghèo mà anh hai chỉ được quý chứ dặt dẹo lắm.
2. bố mẹ mình xuất thân bình dân, nhưng ông già là tướng trấn ải biên thùy, vang danh chứ không kém đâu, luyện quân nghiêm lắm. nhà mình 4 đời làm lính chiến.
3. mẹ mình vận khí kém thật, nhưng chắc chắn thọ hơn bố. các cụ bà đằng ngoại nhà mình đều thọ gần 100, các cụ ông đều 90, nên nếu nói về độ thọ thì theo nhân tướng mình nghĩ không thể kém thọ đâu. có điều mũi hơi hếch, giữ tiền kém nên trước có thời ăn bữa nay lo bữa mai. bé mình đi mót thóc, lúa ngoài đồng hoài.
4. mình học hành không thuận, hồi cấp 1 bị đau mắt phải nằm viện 6 tháng và ngoại trú 1 năm, dù là đội tuyển học sinh giỏi, học trường chuyên và thi thử 3 lần đều max điểm nhưng vẫn bằng trung bình. cấp 2 mải chơi thật và dù có thi học sinh gỏi nhưng cũng bằng trung bình vì vừa làm vừa chơi. cấp 3 ra nước ngoài học giỏi dù năm đầu đội sổ vì không biết tiếng. các trường đại học mình học đều thuộc top của quốc gia hay thế giới, thường là top 3.
5. mình thích kiếm tiền hơn học hành, cái này không có gì bàn cãi.
6. thưở đi học cấp phổ thông từ tiểu học đã mê game. chơi quên ngày tháng.
7. mắt yếu, người gầy đét, giờ thì béo rồi, thính giáng tốt.
8. bạn bè mình thì nhiều nhưng kẻ thân thì rất rất ít. mình không nhờ cậy gì và chỉ cần bạn nhậu nên cũng không để ý lắm. nhưng có lẽ đúng.
9. tình duyên vất vả, biết yêu từ cấp 2 mà lận đận quá.
10. cái này thì rất rất nhiều, cả đằng ngoại và nội. ^^!
năm 2014 và 2015 mất tiền, 2016 mới là năm mệt mỏi, :)) , bị ám sát hụt không biết tính là mệt mỏi không? he he, từ 6/2016 tới 2/2017 là một chuỗi ngày bị khủng bố tình thân, đấu tranh sinh tồn. xd
cám ơn bác đã đoán mệnh nhé.
Cám ơn bạn đã phúc đáp!
Bạn có tài mà tính bạn khô khan lắm.
Được cảm ơn bởi: vnfaker98, Uyển Nghi Tỷ Tỷ, cự nhật không kiếp, Hungternopil, aib
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”