Nhật nguyệt đồng lâm tam hóa sao lại thất nghiệp gãy đổ đã 1 năm

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
evans
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Nhật nguyệt đồng lâm tam hóa sao lại thất nghiệp gãy đổ đã 1 năm

Gửi bài gửi bởi evans »

Cao nhân ơi người đi đâu rồi
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

evans đã viết: 07:36, 05/07/19 Cao nhân ơi người đi đâu rồi
Ngày còn bé, tôi được dạy là 1+1=2. Tôi nghĩ toán học là chân lý. Tôi cũng đc dạy rằng " Nhân chi sơ, tính bản thiện" và tôi cũng nghĩ đó là chân lý.

Lớn lên tôi mới biết rằng ko phải lúc nào 1+1 cũng =2. Ví dụ: 1 quả táo + 1 quả cam thì vẫn chỉ là 1 quả táo cộng 1 quả cam thôi chứ ko thể có kết quả là 2 quả Táo đc.

Đôi lúc 1+1 lại có tổng là 3 hay =4. VÍ dụ: 1 chồng (trai thẳng) + 1 vợ (gái chuẩn) thì sau 1 thời gian sẽ có tổng là 1 gia đình 3 hay 4 người. =))

Đến lúc đi làm, tôi lại học được công thức khác.
Bạn đã bao giờ nghe nói đến công thức 100 -1 = 0 bao giờ chưa?

Đó là công thức lòng người đó. Đừng nghĩ rằng mình giúp người vô tư thì họ sẽ biết ơn và lúc nào đó họ sẽ giúp mình. Dù bạn giúp họ 100 lần vô tư và miễn phí nhưng họ ko biết ơn bạn đâu. Họ coi rằng việc bạn giúp họ đó là việc đương nhiên, là tất lẽ dĩ ngẫu... là nghĩa vụ, là mục đích của cuộc đời bạn chỉ là đc sinh ra để giúp đỡ họ mà thôi.
Nhưng chỉ cần 1 lần bạn mệt mỏi, bạn kẹt tiền, bạn ko còn sức lực để giúp họ thì họ sẽ quên hết 100 lần bạn tốt với họ trước đó và sẽ quay ra tổng sỉ vả bạn ko ra gì =))

Đừng sốc nhé evans, đó chính là thực tế của cuộc đời này. =))

Ko phải " nhân chi sơ tính bản thiện" như Khổng Tử vẫn dạy đâu. Sai đấy. "Nhân chi sơ tính bản ác" mới đúng.

Tin tôi đi, trung bình cứ 100 người ta gặp trong đời thì có đến 98 kẻ là thuộc dạng vô ơn.

Cho nên, với những người như vậy, tốt hết là bơ họ đi. Ko đáng để giận họ đâu, hãy coi đây như 1 cơ duyên hiếm gặp trong đời để bạn hiểu được bản chất của 1 con người. Là học phí cho khóa học mang tên Hiểu lòng người

Thay vì giận họ thì hãy cố gắng để mình đứng dậy vươn lên mạnh mẽ hơn, để họ lại phải lần nữa xu nịnh mình như lúc mình chưa thất bại.

Về ls, tôi ko biết ls có chuẩn ko nhưng tôi thấy sắp tới có 2 cơ hội khá tốt cho CV là cuối năm nay và đầu năm sau: Tôi xem nguyệt hạn ko chuẩn nhưng nghi nhất là tháng 10 al/ 2019 và tháng 2 al/2020. 1 công việc gì đó, gò bó, ko thoải mái nhưng lương lậu khá ổn và có thể tích lũy đc. Công việc đó có thể sẽ bền và khá ổn định được tầm 2, 3 năm.

Chúc bạn chủ top ko phải học lại môn " Hiểu người" này lần nào nữa và có thể tận dụng đc cơ hội về CV sắp tới mà số phận trao cho. :-h

Bài học nữa là xoá hết facebook, Zalo đi và nhớ rằng ko bao giờ được chửi sếp hay đồng nghiệp trên mạng. Khi bạn chửi họ, dù bạn đúng thì những nhà tuyển dụng khác cũng sẽ loại hồ sơxin việc của bạn đi. KO ai muốn mình tương lai sẽ bị chửi như bọn đồng nghiệp cũ của bạn cả.
Được cảm ơn bởi: Andre, nhondoan, evans, Tealightdalat, 12010277, Ariance
Đầu trang

evans
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi evans »

Em Cảm ơn anh hà túc đạo rất nhiều, còn 3 tháng nữa e lãnh tiền bảo hiểm xh khá nhiều , lúc đó em sẽ xin vào chỗ mới làm, hiện tại em đang làm mấy việc linh tinh lang tang sống qua ngày, nhìn lại thấy mình ngu thật, cứ lo giúp người rồi tổn thương cuối cùng là mình. Bài học đắc giá quá.
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

evans đã viết: 12:14, 05/07/19 Em Cảm ơn anh hà túc đạo rất nhiều, còn 3 tháng nữa e lãnh tiền bảo hiểm xh khá nhiều , lúc đó em sẽ xin vào chỗ mới làm, hiện tại em đang làm mấy việc linh tinh lang tang sống qua ngày, nhìn lại thấy mình ngu thật, cứ lo giúp người rồi tổn thương cuối cùng là mình. Bài học đắc giá quá.
Đắt chứ ko phải đắc. Để ý xem trong Cv có những lỗi kiểu này ko?

Đừng ngồi chờ số phận lên tiếng vào tháng 10 hay tháng 2.
Nếu đã trả học phí và đã hiểu đc được ý nghĩa của môn học đó thì lên kế hoạch và hành động ngay từ bây giờ đi cô bé.
Biết đâu tôi xem sai, mà nếu lá số đúng thì năm 2018 của bạn cũng chỉ là Cự kỵ xương khúc thôi chứ ko thê thảm đến tận giờ đâu.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, evans
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

Hà Túc Đạo đã viết: 10:39, 05/07/19
evans đã viết: 07:36, 05/07/19 Cao nhân ơi người đi đâu rồi
Ngày còn bé, tôi được dạy là 1+1=2. Tôi nghĩ toán học là chân lý. Tôi cũng đc dạy rằng " Nhân chi sơ, tính bản thiện" và tôi cũng nghĩ đó là chân lý.

Lớn lên tôi mới biết rằng ko phải lúc nào 1+1 cũng =2. Ví dụ: 1 quả táo + 1 quả cam thì vẫn chỉ là 1 quả táo cộng 1 quả cam thôi chứ ko thể có kết quả là 2 quả Táo đc.

Đôi lúc 1+1 lại có tổng là 3 hay =4. VÍ dụ: 1 chồng (trai thẳng) + 1 vợ (gái chuẩn) thì sau 1 thời gian sẽ có tổng là 1 gia đình 3 hay 4 người. =))

Đến lúc đi làm, tôi lại học được công thức khác.
Bạn đã bao giờ nghe nói đến công thức 100 -1 = 0 bao giờ chưa?

Đó là công thức lòng người đó. Đừng nghĩ rằng mình giúp người vô tư thì họ sẽ biết ơn và lúc nào đó họ sẽ giúp mình. Dù bạn giúp họ 100 lần vô tư và miễn phí nhưng họ ko biết ơn bạn đâu. Họ coi rằng việc bạn giúp họ đó là việc đương nhiên, là tất lẽ dĩ ngẫu... là nghĩa vụ, là mục đích của cuộc đời bạn chỉ là đc sinh ra để giúp đỡ họ mà thôi.
Nhưng chỉ cần 1 lần bạn mệt mỏi, bạn kẹt tiền, bạn ko còn sức lực để giúp họ thì họ sẽ quên hết 100 lần bạn tốt với họ trước đó và sẽ quay ra tổng sỉ vả bạn ko ra gì =))

Đừng sốc nhé evans, đó chính là thực tế của cuộc đời này. =))

Ko phải " nhân chi sơ tính bản thiện" như Khổng Tử vẫn dạy đâu. Sai đấy. "Nhân chi sơ tính bản ác" mới đúng.

Tin tôi đi, trung bình cứ 100 người ta gặp trong đời thì có đến 98 kẻ là thuộc dạng vô ơn.

Cho nên, với những người như vậy, tốt hết là bơ họ đi. Ko đáng để giận họ đâu, hãy coi đây như 1 cơ duyên hiếm gặp trong đời để bạn hiểu được bản chất của 1 con người. Là học phí cho khóa học mang tên Hiểu lòng người

Thay vì giận họ thì hãy cố gắng để mình đứng dậy vươn lên mạnh mẽ hơn, để họ lại phải lần nữa xu nịnh mình như lúc mình chưa thất bại.

Về ls, tôi ko biết ls có chuẩn ko nhưng tôi thấy sắp tới có 2 cơ hội khá tốt cho CV là cuối năm nay và đầu năm sau: Tôi xem nguyệt hạn ko chuẩn nhưng nghi nhất là tháng 10 al/ 2019 và tháng 2 al/2020. 1 công việc gì đó, gò bó, ko thoải mái nhưng lương lậu khá ổn và có thể tích lũy đc. Công việc đó có thể sẽ bền và khá ổn định được tầm 2, 3 năm.

Chúc bạn chủ top ko phải học lại môn " Hiểu người" này lần nào nữa và có thể tận dụng đc cơ hội về CV sắp tới mà số phận trao cho. :-h

Bài học nữa là xoá hết facebook, Zalo đi và nhớ rằng ko bao giờ được chửi sếp hay đồng nghiệp trên mạng. Khi bạn chửi họ, dù bạn đúng thì những nhà tuyển dụng khác cũng sẽ loại hồ sơxin việc của bạn đi. KO ai muốn mình tương lai sẽ bị chửi như bọn đồng nghiệp cũ của bạn cả.
Môn "Hiểu người" này khó học quá a ơi, giúp người không nên giúp chắc không khác gì mình đi hại họ. :D .Em học môn này trầy da tróc vảy a :P. Đôi lúc mình hiểu họ nhưng thấy họ tội quá cũng ăn không ngon ngủ không yên, đôi khi phải tập cân đong đo đếm trước sau, tập nhắm mắt bịt tai trước khó khăn của người ta để họ còn có cơ hội làm người tốt chứ đôi lúc tại mình làm họ thấy làm người xấu vẫn sướng hơn. Giống như tại mình mà họ thành người xấu ah a. :))
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tealightdalat đã viết: 15:14, 05/07/19

Môn "Hiểu người" này khó học quá a ơi, giúp người không nên giúp chắc không khác gì mình đi hại họ. :D .Em học môn này trầy da tróc vảy :P. Đôi lúc mình hiểu họ nhưng thấy họ tội quá cũng ăn không ngon ngủ không yên, đôi khi phải tập cân đong đo đếm trước sau, tập nhắm mắt bịt tai trước khó khăn của người ta để họ còn có cơ hội làm người tốt chứ đôi lúc tại mình làm họ thấy làm người xấu vẫn sướng hơn. Giống như tại mình mà họ thành người xấu ah a. :))
Thực ra, nếu giúp đc họ mà mình ko có hại gì (hoặc có hại nhưng ko đáng kể) thì vẫn nên giúp.
Vì suy cho cùng, cuộc đời này, vốn ko nên chỉ được tạo ra bởi những điều xấu xa và ích kỷ.
Vì suy cho cùng, trên mọi toan tính nhỏ nhen, vẫn còn có số phận và luật nhân quả.
Vì suy cho cùng, trong 100 người kia vẫn còn có 1, 2 người tử tế
Vì suy cho cùng, con người ko thể sống mà tách biệt với xã hội đc

Chỉ có cái là ta ko biết bao giờ mới đến ngày phán xét cuối cùng.
1 đời hay ngàn đời, 1 năm hay ngàn năm

Có điều, 1 khi đã dính đòn rồi, như bạn evans bây giờ, thì tốt nhất là nên tự sướng rằng ít ra mình cũng còn có giá trị để họ lừa =))
Được cảm ơn bởi: Thupy, Tealightdalat, Andre, Ne0, Ariance
Đầu trang

evans
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi evans »

Hà Túc Đạo đã viết: 14:19, 05/07/19
evans đã viết: 12:14, 05/07/19 Em Cảm ơn anh hà túc đạo rất nhiều, còn 3 tháng nữa e lãnh tiền bảo hiểm xh khá nhiều , lúc đó em sẽ xin vào chỗ mới làm, hiện tại em đang làm mấy việc linh tinh lang tang sống qua ngày, nhìn lại thấy mình ngu thật, cứ lo giúp người rồi tổn thương cuối cùng là mình. Bài học đắc giá quá.
Đắt chứ ko phải đắc. Để ý xem trong Cv có những lỗi kiểu này ko?

Đừng ngồi chờ số phận lên tiếng vào tháng 10 hay tháng 2.
Nếu đã trả học phí và đã hiểu đc được ý nghĩa của môn học đó thì lên kế hoạch và hành động ngay từ bây giờ đi cô bé.
Biết đâu tôi xem sai, mà nếu lá số đúng thì năm 2018 của bạn cũng chỉ là Cự kỵ xương khúc thôi chứ ko thê thảm đến tận giờ đâu.
Vậy thì tại sao lại như vậy, em về tỉnh xin viec, người ta lại vạch lá tìm sâu thăm dò sao có ho khẩu tphcm mà phải về đây làm, người tp mà k được đi học sao lại xin mấy việc bưng bê làm, tọc mạch đủ thứ... E thấy sao lại như thế. An phận nhưng xh cứ dồn mình vào chân tường, em cũng k hiểu tại sao lá số và con người sự việc xảy ra quá ư tham hại, đến nỗi buồn mua con chó nuôi nó bị care chết luôn mới nuôi 10 ngày nó mất, xóm nói con bả hết thời đi bán ế k được giờ nuôi chó chết luôn. Tủi nhục đủ thứ
Đầu trang

evans
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi evans »

Hà Túc Đạo đã viết: 15:37, 05/07/19
Tealightdalat đã viết: 15:14, 05/07/19

Môn "Hiểu người" này khó học quá a ơi, giúp người không nên giúp chắc không khác gì mình đi hại họ. :D .Em học môn này trầy da tróc vảy :P. Đôi lúc mình hiểu họ nhưng thấy họ tội quá cũng ăn không ngon ngủ không yên, đôi khi phải tập cân đong đo đếm trước sau, tập nhắm mắt bịt tai trước khó khăn của người ta để họ còn có cơ hội làm người tốt chứ đôi lúc tại mình làm họ thấy làm người xấu vẫn sướng hơn. Giống như tại mình mà họ thành người xấu ah a. :))
Thực ra, nếu giúp đc họ mà mình ko có hại gì (hoặc có hại nhưng ko đáng kể) thì vẫn nên giúp.
Vì suy cho cùng, cuộc đời này, vốn ko nên chỉ được tạo ra bởi những điều xấu xa và ích kỷ.
Vì suy cho cùng, trên mọi toan tính nhỏ nhen, vẫn còn có số phận và luật nhân quả.
Vì suy cho cùng, trong 100 người kia vẫn còn có 1, 2 người tử tế
Vì suy cho cùng, con người ko thể sống mà tách biệt với xã hội đc

Chỉ có cái là ta ko biết bao giờ mới đến ngày phán xét cuối cùng.
1 đời hay ngàn đời, 1 năm hay ngàn năm

Có điều, 1 khi đã dính đòn rồi, như bạn evans bây giờ, thì tốt nhất là nên tự sướng rằng ít ra mình cũng còn có giá trị để họ lừa =))
Phải chẳng do khẩu nghiệp uất hận quá sinh ra chửi rủa đã thành mang nghiệp
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

evans đã viết: 20:01, 05/07/19

Phải chẳng do khẩu nghiệp uất hận quá sinh ra chửi rủa đã thành mang nghiệp
Nghiệp thì chắc là ko đâu? Hạn thị phi chia ly năm 2018 của bạn nó nằm trong lá số rồi nên bạn ko chửi người thì người cũng chửi bạn thôi.

Tôi sợ là ls ko chuẩn ấy. Tôi xem cv tương lai cho bạn qua lá số chứ có qua âm binh đâu. Lá số ko chuẩn thì bảo sao tôi đúng cho đc. Có đúng cũng là ăn may
Lá số nhật nguyệt này của bạn có ai xác định chuẩn chưa? Hoặc bạn tham gia diễn đàn lâu rồi thì đã có ai xem đúng được đến hạn năm cho bạn bằng lá số đó chưa? Hay chỉ đúng về gia đạo tính cách.
Giờ sinh 2h57 là giờ nhạy cảm, giờ khe. Hic. Bạn sinh ở miền nam nhỉ? Text bạn có mùi khẩu ngữ nam bộ.

Mà năm 2018 của bạn, ngoại trừ hạn thị phi và công việc ra có chuyện buồn gì về tình duyên ko vậy? Kiểu như bạn thích 1 ai đó xong bị người khác cướp mất.
Năm 2017, bạn buôn bán gì vậy? Dược phẩm hay thuốc gì đó đúng ko?

Tầm 2015, 2016 gì đó, chắc chỉ cuối 2015 thôi, trong họ có tang gần gì đó ko?
Được cảm ơn bởi: Triệu nhân, Tealightdalat
Đầu trang

evans
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi evans »

Đúng là em truân chuyên nên làm gì cũng vướng phải lần 2,3 mới được nhất là giấy tờ, cả cái số mệnh cũng vướng, người nói em lá vũ phủ người nói em nhật nguyệt vì nhật nguyệt mới bị lận đận như vậy, đi làm ở đâu cũng bị lợi dụng rồi bị ngta chơi nhưng 2 năm nay thì quá cay nghiệt thầy cao anh ngoài bắc vô Sài Gòn xem cho em thầy nhất quyết nói em là nhật nguyệt. Mẹ em sinh em ra mẹ nhìn ngay đồng lúc lọt lòng 3g sáng. Nên mới dở khóc cười k biet giờ nào luôn Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”