Thất sát nữ mệnh xin hỏi về cung Phu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Thất sát nữ mệnh xin hỏi về cung Phu

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

HamanoRie đã viết: 12:41, 16/05/18
Thú thực anh ko nhớ nữa...nhưng dù sao em.ổn cũng là tốt rồi...kinh doanh đứng ra như thế là giỏi rồi...

Anh xin đính chính lại phục binh ko kiếp
Phục binh là ám chỉ hành động vụng trộm , khi tốt thì chộp dật cơ hội khi xấu bị phục kích.
Ko kiếp tùy chỗ mà luận nhưng gặp ko kiếp phục thì em biết rồi..lúc nào cũng có thể thừa cơ tăng giá điện giá nước...tăng tiền thuê nhà để kiếm trác.

Muốn hôn nhân bất ngồ là bộ khác..hjj.
Em đào hoa cư dậu lại ngộ toái thiên không thì lúc rất gần mà lại rất xa..lúc gần thành lại hóa ko..

Anh luânn sai nhiều lắm..ls em.lâu anh cũng quên thật..có dịp xem.lại sau..
Có hann hôn sự thì báo cho mọi người nghiêmh với nha.

Thôi anh lượn đây..

Thân.
Được cảm ơn bởi: HamanoRie
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

vnfaker98 đã viết: 01:03, 14/07/19
HamanoRie đã viết: 12:41, 16/05/18
Thú thực anh ko nhớ nữa...nhưng dù sao em.ổn cũng là tốt rồi...kinh doanh đứng ra như thế là giỏi rồi...

Anh xin đính chính lại phục binh ko kiếp
Phục binh là ám chỉ hành động vụng trộm , khi tốt thì chộp dật cơ hội khi xấu bị phục kích.
Ko kiếp tùy chỗ mà luận nhưng gặp ko kiếp phục thì em biết rồi..lúc nào cũng có thể thừa cơ tăng giá điện giá nước...tăng tiền thuê nhà để kiếm trác.

Muốn hôn nhân bất ngồ là bộ khác..hjj.
Em đào hoa cư dậu lại ngộ toái thiên không thì lúc rất gần mà lại rất xa..lúc gần thành lại hóa ko..

Anh luânn sai nhiều lắm..ls em.lâu anh cũng quên thật..có dịp xem.lại sau..
Có hann hôn sự thì báo cho mọi người nghiêmh với nha.

Thôi anh lượn đây..

Thân.
Em đang tự thắc mắc lá số em xoá rồi sao anh vẫn gửi lời được cho em, hay là còn xem được ở chỗ nào. Hoá ra là do anh nhớ được :P . Em đùa cho vui thôi chứ không định nói là anh luận sai đâu, tự em cũng thấy không kiếp năm nay em toàn bị chơi xấu khắp nơi :-$

Em mà lấy nổi chồng, chắc chắn em vào trả lời lại toàn bộ phần luận từ đầu của các bác, chú và các anh :)

Chúc anh đợt xa xa HN này công tác tốt, nhiều sự may mắn anh nha :P
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

HamanoRie đã viết: 01:11, 14/07/19
Anh không nhớ nên phải lục ở cái mục cung an thân đó..sau đó lưu lại mới biết mình lưu rồi..vì anh xem ko thể 1 phát nhìn qua là nhớ ngay đc..nên thi thoảng phải nhìn ls nên mới lưu vào máy để tiện xem.

Cảm ơn em nhiều nhé...bb em
Được cảm ơn bởi: HamanoRie
Đầu trang

ThichDocSach
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThichDocSach »

HamanoRie đã viết: 23:26, 13/07/19
ThichDocSach đã viết: 09:05, 12/07/19
HamanoRie đã viết: 18:07, 10/07/19
2 hôm nay em công việc bận nên giờ mới lên đây thấy bác đã trả lời từ lúc nào :)

Cám ơn ví dụ sinh động của bác, làm em cảm thấy vấn đề dễ hiểu hơn được nhiều. Chắc bình thường do em cũng hay sinh hoạt kém lành mạnh, thích ăn những món không bổ béo rồi tự dằn vặt mình nên hiểu được ngay hì. Đọc nhiều lời của bác viết, em cũng bắt đầu bình tâm lại rồi bác ạ :)

Em cũng có phần cực đoan khi giao lưu kết bạn. Em ít ra ngoài đường, có những thời điểm cả 2 tuần em không bước chân ra đến cửa. Ở nhà nhiều nên tâm trí cũng có phần không sáng suốt, dễ bị cảm xúc nóng nảy tiêu cực và hay bị stress. Ở trên mạng xã hội rất nhiều người xin kết bạn, nhưng em không bao giờ accept. Tin nhắn lúc nào cũng full em chẳng trả lời một ai, trừ khi đó là của khách hàng. Mà khách hàng muốn mua hàng xong lại định đá đưa sang làm bạn là em cũng chặn luôn. Không biết vì thế nên em tránh được bớt thị phi ở ngoài đem đến không vì cung nô em chán lắm. Em cứ thân thiện với người ta là họ hiểu nhầm ngay. Hay là vì như thế nên mới bị càng nhiều người ghét. Tuy nhiên em không nhắn tin riêng với bất kể đàn ông nào, trừ khi em có cảm tình thích người ta, em mới trả lời. Một năm vừa rồi em chỉ nói chuyện với mỗi anh chàng kia thôi :)

Tính em nó cũng kì. Khó mở lòng nhưng lại mong tìm được người chịu khó nhẫn nại với mình. Lúc nào cũng mơ ước tìm được người bao dung, dẫn dắt mình cởi mở chia sẻ cảm xúc về cuộc sống, tình cảm hơn. Mà lại cứng rắn, giữ giá quá nên họ cũng ngại, cố được mấy tháng là phải chịu thua đầu hàng. Đôi khi em không hiểu mình bị làm sao nữa bác ạ ~X(

Thời gian này chắc em dành để tìm hiểu bản thân vậy, rốt cuộc mình có vấn đề ở đâu để mà sửa. Có lúc em còn tưởng bị vô cảm với tình yêu nữa kia. Vì khi không được quan tâm chăm sóc em cũng thấy bình thường, cảm thấy quen bị như thế rồi. Nhưng lại buồn bã vật vã vì không hiểu người ta đang thấy thế nào về mình. Lúc chưa bước vào mối quan hệ với ai thì cái tôi cao ngút trời, quen người ta rồi tự dưng không điều khiển được suy nghĩ của mình nữa, nó cứ rối hết cả lên ấy.

Em sẽ bình tĩnh qua nốt năm nay, cuối năm tốt hơn công việc bận rộn sẽ làm em quên đi mối tình sớm nở chóng tàn vừa rồi. Như hôm nay em cảm thấy vui vì chợt hiểu hoá ra mình đang cố ăn một món ăn ngon mà không hợp với cái dạ dày của mình. Vậy em không nên cố để không trở thành Vương Quý Phì ^^

Em cám ơn bác nhiều, đã làm sáng tỏ cho em :x
Hi bạn HamanoRie. Vài tuần qua tôi còn công chuyện chưa xong. Tôi chỉ định xuống núi gặp bạn bè xem World Cup thôi. Nhưng có người bạn nhờ tôi giúp về business thành ra tôi chưa lên núi trở lại. Tôi đang rảnh weekend này vì vậy vào đây viết.

Những chuyện yêu đương nó thật là rối. Nhưng thông thường thì trước sau gì nó cũng xong qua cách này hay cách nọ. Bạn feel better thì cũng hay rồi. Những chuyện hiểu người nó không khó. Người trong cuộc thì thường khó nhận xét hơn người ngoài nhìn vào.

Sự trò chuyện với bạn làm tôi nhớ đến 1 bạn trên Facebook ngày xưa. Tôi cũng giúp bạn đó về chuyện tình duyên. Bạn đó là hot girl ở Việt Nam, có hơn 200,000 followers vào thời điểm đó. Bạn đó cũng lắm mối và rắc rối về yêu đương tương tựa như bạn. Cuối cùng tôi cũng giúp bạn đó hiểu được thêm. Thời gian đó thì tôi còn dùng Facebook và bạn đó liên lạc với tôi bằng cách đó. Bạn đó có gì muốn tâm sự thì viết đến tôi rồi lúc nào tôi vào Facebook thì tôi reply. Nếu gặp online cùng lúc thì chat. Bạn đó có Mệnh Liêm Tướng cư Ngọ thành ra tính tình cũng nóng. Nhưng có Tam Đức cung Mệnh thành ra có ít nhiều đạo đức. Bạn đó ăn nói rất lịch sự và thật lòng. Khó 1 điều cho bạn đó là sự mau nóng tính đưa đến xích mích và còn trẻ thành ra có vài sự chưa hiểu. Sau này bạn đó lấy được 1 người chồng bác sĩ triệu phú ở hải ngoại. Hôn nhân hạnh phúc. Sau đó thì tôi và bạn đó cũng giữ liên lạc, chào hỏi, đến lúc tôi xóa Facebook.

Bạn viết về sự dễ bị người ta hiểu lầm vì thân thiện thì tôi cũng gặp vậy trên mạng và ngoài đời. Facebook nói chung thì có vô số thị phi. Cũng vì dùng Facebook mà tôi "nợ" tình vài chục bạn nữ vì họ hiểu lầm. Tôi thì tự nhiên và thật tình trong hành động, giúp người thì giúp đến bến (ngoại trừ khi họ làm chuyện xấu). Thành ra những bạn đó tưởng tôi thích họ và quan tâm đặc biệt đến họ vì vậy sinh ra hiểu lầm. Hiểu lầm rồi ghen, giận, oán, trách tùm lum. Có những bạn trong số đó là friends với nhau rồi cũng tranh đấu và xích mích vì thích chung 1 người. Nói chung thì tôi không làm gì sai nhưng có gây ra hiểu lầm. Rồi tôi "bị" nhận những thư yêu và thư giận. Cuối cùng tôi viết những lời good bye qua messages đến những bạn đó rồi xóa Facebook cho xong.

Ngoài đời cũng vậy. Có 1 lần tôi đi ăn trưa với 2 bạn nữ rồi tối hôm đó tôi nhận 1 email của 1 trong 2 bạn đó. Trong email nói là "Em tưởng anh chỉ đối sử tốt với em thôi. Nhưng hôm nay em mới biết là anh cũng như vậy với người khác." Còn người bồ xưa của tôi có tâm sự với tôi là "Anh là người quan tâm đến em nhiều nhất, quan tâm hơn cả gia đình của em." Lúc đó tôi và người đó chỉ là bạn. Tôi tưởng cô đó đã nói quá. Vì tôi chỉ là bạn thì làm gì mà quan tâm hơn được cả gia đình của cô đó. Đến lúc qua nhà cô đó thì tôi mới biết là cô đó nói sự thật. Mà mức độ quan tâm vào lúc đó đối với tôi chỉ là bạn bè. Vì nếu là người bồ thì tôi sẽ có rất nhiều hơn. Và nếu là Vợ thì sẽ hoàn toàn. Chuyện tình đó xảy ra trong Đại Học. Hai người còn nhỏ tuổi thành ra gây tùm lúc thành bồ. Không 1 lần nào trong 2 tuần mà không gây. Nhưng toàn là gây về những cái tuổi trẻ coi là đáng gây. Cũng vì 2 đứa có tình với nhau thật sự thành ra những chuyện gây đó cũng có lý, tuy không là gì quá đáng để gây. Cuối cùng duyên nợ tận thì cũng chia tay. Nhưng tôi và cô đó vẫn làm bạn hơn 2 năm sau đó. Có gì thì cô đó cũng gọi phone đến tôi. Tuy đã chia tay những cũng đã là bên nhau 1 thời gian. Thành ra tôi vẫn chăm lo cho cô đó. Nhưng tôi cũng nói với cô đó là khi cô đó có bồ mới thì tôi không lo hoặc giúp cô đó nữa. Vì đó là trách nhiệm của người bồ mới trở đi.

Ngày xưa tôi có vài Bác nói với tôi là tôi đào hoa lắm thành ta phải xem chừng chuyện "ăn phở" vì sẽ làm cho "cơm" bị buồn. Lá của tôi thì có những cách "cưới vì yêu", vợ chồng thương nhau lắm và không có sự ly dị, cả hai đều đào hoa. Cũng may mắn là cả hai đều thương nhau và có sự nghiêm túc, chung thủy. Đôi lúc thấy cô đơn thì tôi nghĩ đến chuyện hôn nhân của tôi sẽ tốt thành ra cũng an ủi hoặc vui lên được vài phần. Nhưng Vợ tôi là người rất ghen. Thành ra chén đĩa chắc cũng sẽ bay vèo vèo. Bay cho vui. 8-> Chén đĩa mà để nằm 1 đống nhìn cũng chán ha bạn ha. Để nó bay tùm lum nhìn cho lạ. :D

Lúc tôi khoảng 25 tuổi thì tôi sống với 1 câu tự chế là "Nếu không phải vợ mình thì mình đừng đụng đến." Một câu như vậy rất đơn giản nhưng bao gồm cả chuyện phải biết ai sẽ là Vợ mình và ai sẽ không, và phải biết mình là người như thế nào, vì vậy cũng có những phần khó trong đó.

Và vì câu nói dễ nhớ "Không phải vợ mình thì mình đừng đụng đến." mà tôi rất nghiêm túc về những quan hệ với người khác. Phần nữa là vì sự tôn trọng người khác. Những người phụ nữ đều là con người giống mọi người, và nên được có sự tôn trọng. Và họ cũng là con gái của người ta, vợ tương lai của ai đó, và tương lai có thể là mẹ của người khác. Họ cũng có thể là chị, em, cô, dì, của người khác. Thành ra họ nên được sự tôn trọng của những người khác.

Chuyện bạn "khó mở lòng nhưng lại mong tìm được người chịu khó bao dung" v.v. cũng không có gì đáng lo. Bạn cứ tự nhiên là okay thôi. Từ từ theo tuổi và gặp đúng người thì bạn sẽ khác. Tim của bạn như là đang khóa cửa. Gặp đúng người thì sẽ mở được tấm lòng.

Bạn nên vui lên. Chuyện đến thì sẽ đến. Chuyện đi thì cũng sẽ đi. Sớm muộn gì bạn cũng sẽ lập gia đình. Bạn chú tâm vào kinh doanh cho đỡ phải nghĩ đến tình yêu.

Nếu bạn có quote tôi thì khi nào tôi thấy thì tôi sẽ trả lời. Topic này của bạn tôi ngừng viết và nhường lại cho các bạn khác viết và để họ giúp bạn về câu hỏi của bạn về cung Phu. Các bạn đó là những người tốt bụng. Và trong đây cũng có nhiều bạn tốt tính.

Hỷ sự 1 ngày sẽ đến. :-bd
Được cảm ơn bởi: HamanoRie, 12010277, Alabahama, Tại Tâm
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ThichDocSach đã viết: 07:38, 14/07/19
ThichDocSach đã viết: 09:05, 12/07/19
Câu chuyện tình thời trẻ của bác làm em cười quá, đúng là bác đào hoa thật đấy :-bd . Chung quy cũng vì bản tính mình tốt, lại lịch sự với ai cũng thế làm cho người ta hiểu nhầm. Cái này cũng phải thông cảm cho vợ bác sau này mà cho chén dĩa tập bay vậy thôi, nếu mà em có đức ông chồng điểm 10 mà cô nào cũng nhẹ nhàng galant thì nhà em đảm bảo chẳng còn cái chén dĩa nào dùng hihi.

Bác trải qua nhiều chuyện qua thời gian, mà có sự tu tập nên cách nhìn nhận mọi sự nó rõ ràng mà bình thản. Em không biết bao giờ được như vậy, nên cứ đi lòng vòng chờ đến khi nào mình tỉnh táo thật đây, tất nhiên vẫn là được nhờ những người đi trước như bác chỉ bảo, để tiết kiệm thời gian hơn hì.

Không biết bác bao nhiêu tuổi rồi, nhưng hy vọng về cuộc sống gia đình hạnh phúc của bác giờ này làm em thấy có nhiều niềm tin hơn. Bác hẳn là rất đàn ông một cách dịu dàng, tinh tế, lại biết trân trọng phái nữ nên chắc ông trời sẽ tặng bác một mối duyên thật đẹp. Chúc bác luôn được sức khoẻ, những cái khác chẳng cần phải chúc vì bác không thiếu như người ta mất rồi :D. Em quyết định sẽ không gặp lại anh chàng kia nữa, vì em hiểu ra nó chỉ làm em thêm khổ tâm, kết quả cũng chỉ có 1. Nên em sẽ không dám gọi phiền đến bác để kể lể như thế này nữa đâu hì. Thế đã là quá đủ rồi, chuyện trước nay em cũng chưa từng nói rõ ràng cho ai nghe để chia sẻ. Nay nói ra hết nhẹ lòng nhiều và sáng suốt hơn. Em cám ơn bác nhé >:D<
Được cảm ơn bởi: ThichDocSach
Đầu trang

ThichDocSach
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThichDocSach »

HamanoRie đã viết: 10:59, 14/07/19
Bạn quá khen tôi và tôi cảm ơn bạn đã khen. Tôi không đào hoa gì lắm. Được 1 cái là tính tình okay. Nhưng ai quen biết thì có thể thấy. Chứ thường ngày tôi ra đường rất ít nói. Bạn biết trong phim kiếm hiệp mấy người ngồi im ru trong quán ăn là cao thủ lợi hại không. Tôi cũng giống mấy người đó ở chỗ là tôi ngồi cũng im ru mà chẳng cao thấp hại lợi gì cả. :D

Tính tình của mình cũng như mình tập thể dục thể thao vậy. Mình tập nó hoài thì nó khá hơn. Tôi trải qua chút ít thành ra suy xét được tốt hơn lúc còn trẻ. Bạn cũng sẽ tốt lên theo thời gian.

Nói thật với bạn là tôi khó với bản thân của tôi. Tôi khắc khe với tôi. Chứ với những người khác tôi dễ dãi lắm. Chỉ có những chuyện rất quan trọng thì tôi cần sự nghiêm túc. Chứ thông thường sao cũng được.

Bạn không gặp người kia nữa tôi nghĩ là tốt cho bạn. Có thể lúc đầu làm vậy sẽ gặp chút ít trục trặc. Nhưng thông thường ai cũng đau ít nhiều lúc ban đầu rồi cũng sẽ hồi phục lại. Nhiều khi ta chịu khổ cái nhỏ để tránh được cái khổ lớn hơn.

Bạn có cần thì bạn cứ quote tôi nếu muốn. Tôi thấy thì tôi trả lời. Tôi khổ vì ăn, ý lộn, khổ tùm lum thành ra có kinh nghiệm. Có gì tôi biết và hợp lúc tôi viết ra cho bạn và các bạn khác.

Bạn có gì bạn cứ viết ra cho nhẹ lòng. Tôi giúp được thì tôi giúp. Chuyện đó nhỏ đối với tôi. Bạn hỏi tuổi thì tôi khá lớn tuổi rồi. Chắc tôi là Đương Kim Vô Địch… Ế Nhiều Năm Nhất trong đây. :-bd Nói ra tuổi ngại lắm.

Nói chung bạn cứ vui lên. Có Phi thì Phi 1 chút. Có con rồi thì thành Phi Phi chắc cũng vẫn sắc sảo không cần lo. Còn chuyện Phì thì không tốt cho sức khỏe của bạn thành ra ráng đừng Phì.

Nghe nói người ta có bán loại chén đĩa rớt mà không bể. Kiểu đó an toàn hơn, khỏi lo miểng.

Nói chuyện cãi cọ cũng mắc cười lắm. Tôi có cô bạn đã lập gia đình và đôi vợ chồng bạn đó rất ưa cãi lộn. Bạn đó kể lại chứ tôi không thấy. Có hôm bạn đó nói là có lúc trước khi ăn (như bữa chiều gặp nhau ăn tối) thì 2 vợ chồng nhìn nhau và bạn đó hỏi người chồng là "Hôm nay anh muốn cãi lộn không?" Rồi bạn đó cười.

Nhiều khi ngẫm nghĩ, tôi nghĩ miễn sao 2 người vẫn yêu nhau cho dù giận nhất thời và vẫn luôn chung thủy thì có thể có cãi cọ cái gì cũng không sao. Nói chung tối cũng ngủ cùng giường. Sáng mai thức dậy là ngày mới… để cãi tiếp. :-bd

Có những đôi vợ chồng từng trải qua sống gió với nhau họ gắn bó lắm. Có cãi hoặc la gì chứ mỗi người vẫn làm trách nhiệm của họ và mau bỏ qua những xích mích nhất thời gì đó. Ở tuổi này tôi hiểu và cảm được chứ lúc 20 mấy tuổi thì không chịu nỗi đâu. Thành ra già đi có cái hay của tuổi già. Không có hay mấy nhưng cũng hay hay.

Tôi ngưng ở đây. Viết dài quá mắc công bạn đọc.
Được cảm ơn bởi: 12010277, HamanoRie, Ne0, Tại Tâm
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

ThichDocSach đã viết: 19:24, 14/07/19 Nói chuyện cãi cọ cũng mắc cười lắm. Tôi có cô bạn đã lập gia đình và đôi vợ chồng bạn đó rất ưa cãi lộn. Bạn đó kể lại chứ tôi không thấy. Có hôm bạn đó nói là có lúc trước khi ăn (như bữa chiều gặp nhau ăn tối) thì 2 vợ chồng nhìn nhau và bạn đó hỏi người chồng là "Hôm nay anh muốn cãi lộn không?" Rồi bạn đó cười.
Sao nghe giống chuyện của cháu. Cháu còn thích đổ thêm dầu vào lửa để cô kia tuôn ra cơ. Cô đó đọc nhiều, cãi nhau với cô ta xong cháu học được cả thúng các thứ mới =P~
Được cảm ơn bởi: Kanxi123
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

12010277 đã viết: 19:47, 14/07/19
ThichDocSach đã viết: 19:24, 14/07/19 Nói chuyện cãi cọ cũng mắc cười lắm. Tôi có cô bạn đã lập gia đình và đôi vợ chồng bạn đó rất ưa cãi lộn. Bạn đó kể lại chứ tôi không thấy. Có hôm bạn đó nói là có lúc trước khi ăn (như bữa chiều gặp nhau ăn tối) thì 2 vợ chồng nhìn nhau và bạn đó hỏi người chồng là "Hôm nay anh muốn cãi lộn không?" Rồi bạn đó cười.
Sao nghe giống chuyện của cháu. Cháu còn thích đổ thêm dầu vào lửa để cô kia tuôn ra cơ. Cô đó đọc nhiều, cãi nhau với cô ta xong cháu học được cả thúng các thứ mới =P~
Thì ra chú cũng thích châm lửa đốt nhà =))
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Kanxi123 đã viết: 19:50, 14/07/19
12010277 đã viết: 19:47, 14/07/19
Thì ra chú cũng thích châm lửa đốt nhà =))
Quả đó em đốt hơi quá tay anh ạ ^:)^
Được cảm ơn bởi: Kanxi123
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ThichDocSach đã viết: 19:24, 14/07/19
HamanoRie đã viết: 10:59, 14/07/19
Nói vậy mới nhớ, hồi đầu anh chàng kia nói chuyện với em, hỏi sao bình thường anh thấy em dữ dằn, đanh đá lắm mà sao nói chuyện dịu dàng vậy. Em có bảo em bình thường vẫn dịu dàng thế, trừ khi có đứa nó chọc em. Mà được đâu có 2 tháng anh lại bảo, sao hồi đầu em nói chuyện dịu dàng thế mà bây giờ anh nói một câu em cãi một câu? Anh bạn trai cũ cũng vậy, quen nhau 2 năm ổng bảo em lừa anh, sao lúc nào em cũng như con hổ vồ ấy haha.

Bây giờ em có thời gian trao đổi với bác như thế này, em mới biết rõ một điều, đấy là cách ứng xử nói năng của em như thế nào, là do đối phương làm cho em như vậy trước. Em giữ bình tĩnh quả thật là hơi kém, nhưng em ưa nghe nói nhẹ nhàng, tình cảm. Chỉ cần đối phương có thái độ khác đi một chút là em trở mặt được ngay, ví dụ như cách nói thế này là em không thích: Em phải làm như thế này mới là đúng! Em phải nghe lời anh! Em sai rồi! Tại sao em lại như thế này, như thế kia v...v...

Bác nói chuyện nhẹ nhàng, em tiếp chuyện bác cũng vậy. Là do tính cách em vốn nó thế vì em được bố dạy dỗ rất cẩn thận. Nên sống với nhau rất cần phải có nghệ thuật, đôi khi là lừa nhau một chút phải không bác? Giờ mà có anh chàng nào chịu nói chuyện dịu dàng như thế này thì em cũng nguyện cả đời làm con mèo nhỏ chứ không phải làm con hổ, con sư tử hà đông đâu hihi. Gặp người hợp ý mình như câu chuyện của nhà bạn bác, lúc đấy cãi cọ một tí cho vui, chứ không phải căng thẳng dành phần thắng thua thiệt hơn xong mặt nặng như chì, em sợ lắm.

Năm nay cô bạn làm chung với em, cãi nhau với chồng. Ông chồng đó cũng giỏi giang, đào hoa, nhưng gia trưởng lại cục tính. Bạn em thì tính nó giống hệt em, nhưng nó còn bốc hơn em nhiều vì em thường cố gằng nhịn bạn trai trước hết sức có thể. Vì tranh cãi nhau chuyện chăm con mà chồng nó đánh nó. Trước thì đấu khẩu ba ngày trận nhẹ, năm ngày trận nặng là bình thường nhưng không đến mức động tay chân. Con bé này buồn cười lắm, nó kết hôn nhưng nhất quyết không đi làm đăng kí, để đó nếu chẳng may sống không hợp thì dọn đồ ra đi cho nhanh, đỡ phải ra toà. Cho đến lúc có hai đứa bé con mới chịu đi đăng kí còn làm giấy khai sinh. Nói qua vậy để bác hiểu là bạn em tính nó như vậy.

Quay lại chuyện chồng nó đánh nó. Nó gọi điện cho em khóc quá trời, nằng nặc đòi li hôn ngay hôm sau, rủ em đi nộp đơn với nó. Em ra sức can ngăn, cũng có phân tích với bạn là ông này tính nóng vậy, mình biết thế mà vẫn lấy thì giờ mình phải nhún đi tí. Nó cứ tay bo với chồng nên khích ổng điên lên là khổ. Ông đấy đánh vợ mà lúc đó cũng không nhận là mình sai, vẫn còn nhắn tin thách thức nó. Nó tính chửi lại mà em còn tự tay soạn tin nhắn xưng anh em cho nó gửi cho chồng, chứ nó còn gọi định gọi là mày và tao kia. Phân tích thiệt hơn chuyện kinh tế, con cái, bố mẹ hai bên, bạn em nó cũng chịu xuôi, chưa đi nộp đơn vội. Em phải mua cho nó cốc trà sữa để nịnh nó đừng có đi nộp đơn đấy 😂. Thế mà bây giờ hai vợ chồng lại như con chim cu gáy, lại quấn quýt nhau như mọi bận, thế mới đểu. Ông ấy giờ có vẻ biết lỗi mình hơi nặng, nên ra sức đền bù. Bạn em rút kinh nghiệm lần sau thấy ông chồng găng lên thì đi chỗ khác, mấy tháng nay chưa thấy gọi điện cho em kể thêm trận nào. Cũng may lần đó bạn em chịu nghe em nói, không thì khổ thân hai đứa trẻ con.

Nhưng dù sao thì đàn ông mà cục cằn, mắt long sòng sọc lên với vợ con lại cả động chân tay thì em không ưa. Có lần sau thì em xúi bạn em nộp đơn thật. Hồi đầu vợ chồng nó cãi nhau vặt vãnh, nó đòi bỏ nhà đi. Em khuyên nó nhà mình thì mình ở, giường mình thì mình nằm, chẳng tội gì đi rồi không có đường về. Trong khi bạn ông chồng nó toàn khuyên dạy dỗ vợ đi, đánh vợ đi cho biết tay v...v... Vậy nên em bổ sung thêm một kinh nghiệm nữa khi chọn chồng, là phải chọn cả bạn chồng nữa :D. Những tay đàn ông không tôn trọng phụ nữ, sĩ diện khi ngồi nhậu và hay khích bác bạn bè - làm bạn với người như vậy chứng tỏ họ cũng không ra gì :D
Được cảm ơn bởi: ThichDocSach, Alabahama, Tại Tâm
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”