Ai đẹp trai qua lá số này, đẹp trai chém gió hội quán mời vào!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Ai đẹp trai qua lá số này, đẹp trai chém gió hội quán mời vào!

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Hôm đó chúng tôi lấy làm lạ tại sao trong giờ giảng mà ngài bước ra cửa để làm gì. Vừa bước ra thì chúng tôi cũng vừa bước tới cửa. Giống như ngài biết chúng tôi đến và chờ sẵn ko bằng. Nhận xong tượng ngài lại trở vô giảng tiếp.

Mà cô trưởng nhóm 1 khi dắt chúng tôi đi cúng dường, ko bao giờ cô ấy liên lạc các vị ấy trước. Mà lạ 1 điều họ đều có mặt o những nơi chúng tôi đến cúng mà như là họ chờ sẵn để nhận sự cúng dường của chúng tôi. Vị cao tăng o trên là 1 vi du. Vị này chúng tôi biết, cô trưởng nhóm chưa bao giờ tiếp xúc trước đó.

Sao các vị tăng ấy hay thật.
Được cảm ơn bởi: Ne0
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ne0
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ne0 »

LySoVietNam2016 đã viết: 22:07, 11/07/19 Trong Phật pháp, tất cả do duyên.
Cháu có duyên ắt gặp đúng duyên của mình để tiếp tục tu theo.

Kể cho cháu nghe. Gần đây ngủ tôi nằm mơ thấy tôi tạo tượng để cúng dường. Ngủ dậy cảm thấy người nhẹ nhàng. Thì sang ngày hôm sau tôi hội đủ duyên để dc gặp và cúng dường tượng Phật lên đức His Holiness.
Càng ngày cháu càng nhận rõ điều này, sau khi ăn chay trường được 1 thời gian đồng thời niệm thần chú tịnh hóa nghiệp chướng của Đức Kim Cang Tát Đỏa và Địa Tạng Vương Bồ Tát giúp cháu giảm đc phần nào cái tâm mong cầu lẫn sự che mờ của các oan gia trái chủ, mong sớm đến lúc trở về là chính mình. Duyên là 1 chuyện nhưng cháu thấy cũng phụ thuộc vào quyết định và ý chí của chính mình nữa, nếu k thì cho dù có trải qua nhiều kiếp cũng chưa thể nào thoát khỏi luân hồi

Tính theo Đạt Ma Nhất Chưởng Kinh thì các kiếp gần nhất của cháu và người cũ lần lượt là:
Carnivore animal > Hungry ghost > Animal eating grass > Male deva > cháu
Monk, human > Man, trader > Female deva > Buddhist male > người cũ
Do thọ mạng của mọi người ở mỗi cõi đều khác nhau nên nhìn qua thì thấy cũng có sự logic và hợp lý nhưng k thể nào biết chính xác đc, chỉ có cách duy nhất là tinh tấn tu tập mà thôi
Được cảm ơn bởi: LySoVietNam2016, KNY
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Nếu 1 người ráo riết tu theo Tịnh Độ nghiêm túc, tối đa là 3 năm là người ta đạt dc như nguyện.
Đầu trang

ThichDocSach
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThichDocSach »

mama mia đã viết: 16:14, 10/07/19
ThichDocSach đã viết: 14:15, 10/07/19 Hi bạn Mama Mia. Hình như Cổ Mộ là ở trên núi phải không? Chắc không phải vậy thành ra tìm tôi tìm chẳng ra. Tại lúc tôi hỏi cái con Thần Điêu là Cô Long đang ở đâu. Thì nó nói là "Cục tác cục tác". Google Translator dịch lại là "Cô Long Nữ ở Cổ Mộ đó. Leo lên núi Hoa Sơn, rồi leo qua núi Hoa Sen. Xong rồi leo qua núi Hoa Bông. Thì Cô Cô sẽ ở đâu đó mà." :D
Chú hỏi Thần Điêu Long Nữ ở đâu thì chú tự nhận là Dương Quá ạ? Thời buổi này Dương Quá ko lo xông pha giúp mọi người mà lại vùi mình vào chốn rừng sâu thì e cả đời chú không tìm được đâu. Vì Long Nữ thời này đâu có tìm người nhát gan trốn chạy để chỉ ở vậy cùng tình yêu mãi.
Đã là đi tìm, thậm chí còn vất vả khó khăn leo núi để tìm chứ có phải ngồi đợi sung rơi trong khi núp nơi nào đó. Nhát mới là không dám leo núi, là ngại khó khăn, sợ té núi, thành ra không leo núi. Cô Long sống trong Cổ Mộ, tất trong hang động, thì phải trên núi. Còn "Cô Long thời nay" mà bạn nói không phải là Cô Long. Những người như Cô Long thứ thiệt họ không lăn lội ngoài đời thường thì làm gì mà ở ngoài phố, nơi đông người.

Ngày xưa giúp người người mang ơn. Thời nay đại đa số người ta lấy ơn trả oán. Giúp chi cho trúc họa vào thân. Ai tốt mới đáng giúp. Những người tốt như những đệ tử và học trò của tôi thì tôi giúp. Ai đó tốt trong đây thì tôi giúp. Những người xấu xa, ăn nói mất lịch sự, ngậm máu phung người, lợi dụng, âm mưu, mất dạy, vô ơn vô nghĩa, v.v. thì ai giúp làm chi. Phải không bạn.

Tôi không nói chuyện với bạn nữa. :-h
Được cảm ơn bởi: Ne0, LySoVietNam2016, mama mia
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Ne0 đã viết: 21:39, 11/07/19
LySoVietNam2016 đã viết: 11:32, 11/07/19 Ko biết nói sao.
Tình cảm mà tôi dành cho 1 người ko phải đơn thuần là tình cảm xác thịt như chúng ta thường nghĩ. Trong tâm tôi luôn muốn quan tâm, chăm sóc, và muốn cùng người vãng sanh Cực Lạc. Khó giải thích hết tâm trạng.

Cũng như những anh yêu thầm người, chẳng hiểu lý do gì hiện tại tất cả các anh đó đều quy hướng Tịnh Độ, rất tinh tấn.
Cháu đoán Mệnh bác có sao Liêm Trinh đúng k?
Nếu chú hỏi thì mệnh tôi ko phải Liem Trinh. Tôi có duyên với phối ngẫu là người Thiên Lương. Nhưng tôi ko quan tâm chuyện số má.

Cho chú xem tượng tôi đúc để cúng dường His Holiness. Cô trưởng nhóm bày mọi người làm.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Ne0, mama mia, KNY
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Luc trước các bạn ai cũng nghĩ cô ta 1 là té giếng, 2 là du giây điện khi cô ấy bảo sẽ dạy chúng bạn làm tượng. Hỏi thì cô ấy nói ko đi học để làm và sẽ ko đi học ai cả. Du duyên cô ấy sẽ làm và dạy lại cho các bạn. Lúc đó chúng bạn nghĩ đúng là té giếng:-))))

Ko ngờ cô ta làm thiệt. Lúc đó ai mà tin.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

"[HD] Lỡ yêu em rồi - Bằng Kiều"
https://youtu.be/u45gQVMPHeM
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

"Nhớ Em - Nguyên Khang"
https://youtu.be/RyM9ZpoMK8Q
Đầu trang

KNY
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi KNY »

Bác sĩ Ly lâu quá không vào mục của bác hỏi thăm bác. Dao này bác có khỏe không? Tương Phật của bác đúc rất đẹp.
Co thể lúc nào đó bac sĩ viêt một file word chia se ve cach duc tương được không ạ? Dụng cụ cần chuẩn bị thế nào, mua ở dau, các bước tien hành. KNY thấy tượng bác đúc thi me quá sức. Có thê khi bác viet ra thì mọi người se không thể bắt tay làm được đâu nhưng cũng là một khởi đầu de một người có sở thích tìm tòi và nghiên cứu về việc này.
Cầu mong bac sĩ giúp đó. 🙏🙏🙏
Được cảm ơn bởi: LySoVietNam2016, Ne0
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Chào bạn KNY,

Cảm ơn bạn đã có lời khen pho tượng Phật mà tôi đúc ra.

Cách đúc tượng mà chúng tôi thực hiện là do cô trưởng nhóm sáng tạo ra công thức. Đó là cô ấy áp dụng kiến thức khoa học vào việc đúc tượng này . Tuy nhiên, lúc cô trưởng nhóm chia se, cô ấy ko bao giờ chia sẻ từ xa. Cô ấy phải dạy trực tiếp, vì coi vậy chú ko phải vậy. Cô ấy là người sáng tạo công thức nên di nhiên cô ấy biết cách dạy. Thường cô ta dạy chúng tôi trong vòng 1 ngày thôi là thành tựu. Đó là vì khi ai làm chưa chuẩn, cô ấy chỉ cần nhìn là biết họ làm sai o bước nào, nên cô ấy đào tạo nhanh cực kỳ là thế.

Chúng bạn dc cô ấy đào tạo ko có lỗi thì cô ấy mới cho chúng tôi ngừng. Đào tạo trực tiếp còn gặp nhiều thử thách (thú thật chỉ có cô ta dạy mới viên mãn đến vậy). Viết ra thì làm sao làm dc? Tôi đồng y quan điểm của cô trưởng nhóm là ko chia sẽ thì thôi, khi chia sẻ phải làm dc 100%. Đó là vì sao cô trưởng nhóm ko bao giờ dạy từ xa. Bắt buộc in person. Đúc ra tượng Phật bong bóng, có lỗi, ko dc đẹp, khiến người nhìn ko hoan hỉ thì người dạy cũng sẽ cộng nghiệp.

Đây là sự sáng tạo của cô ấy nên sẽ ko kiếm đâu ra kiến thức tương tự. Thực hành o ngoài mới dc, và thực tế chỉ có cô ta dạy mới hoàn hảo. Ai khác đều ko bao giờ bằng.

Xin thông cảm, vì tôi ko muốn bị cộng nghiệp khi ai đó tạo ra tượng Phật ko dc viên mãn. Chuyện học đúc tượng ko bao giờ học từ xa dc.
Được cảm ơn bởi: KNY, Ne0
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”