Hỏi quẻ giao dịch

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Trả lời bài viết
vanttk
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hỏi quẻ giao dịch

Gửi bài gửi bởi vanttk »

Hôm nay em có việc cần hỏi như sau, kính nhờ các anh/chị tính giúp quẻ ạ:
Trưa nay em có dẫn khách đi xem đất em muốn bán. Anh/chị tính giúp em là giao dịch này có thành công hay kg ạ?
Động tâm hỏi lúc 13h28 phút ngày 01.07.2019 âm lịch.
Đầu trang

phanhuy16
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Hỏi quẻ giao dịch

Gửi bài gửi bởi phanhuy16 »

Giao dịch này tưởng thành mà không thành; trước mắt chưa được vì giá chưa khớp và có người phá bĩnh giao dịch. Nhưng từ giao dịch này sẽ phát sinh tiền tài ở chỗ khác, sau vẫn có tiền liên đới từ đây mà ra.
Được cảm ơn bởi: vanttk
Đầu trang

vanttk
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vanttk »

Cảm ơn anh/em 😀 khi có kết quả sẽ phản hồi lại ạ
Đầu trang

luongson9999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi luongson9999 »

Thuần chấn đh4 biến phục
Tài trì thế vượng lâm không
Quẻ ứng giao dịch được cũng phải ngày 11-17 hoặc t9 AL
Đầu trang

vanttk
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vanttk »

luongson9999 đã viết: 15:34, 03/08/19 Thuần chấn đh4 biến phục
Tài trì thế vượng lâm không
Quẻ ứng giao dịch được cũng phải ngày 11-17 hoặc t9 AL
Chốt lại là được nhưng chỉ là sớm hoặc muộn thôi đúng kg ạ?
Đầu trang

vanttk
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vanttk »

phanhuy16 đã viết: 10:14, 02/08/19 Giao dịch này tưởng thành mà không thành; trước mắt chưa được vì giá chưa khớp và có người phá bĩnh giao dịch. Nhưng từ giao dịch này sẽ phát sinh tiền tài ở chỗ khác, sau vẫn có tiền liên đới từ đây mà ra.
Kính gửi: anh,
Em.phản hồi quẻ anh xem ứng đúng như thế ạ: đã có nhiều ng chốt mua nhưng tới giờ chót lại kg mua nữa. Em cũng chốt kg bán nữa và chuyển đổi công năng của mảnh đất này. Đã phát sinh tiền tài ở mảng kd khác như anh nói . cho em hỏi thêm là " tiền liên đới từ mảnh đất này" có nghĩa cụ thể ntn ạ? Có thể do vùng miền nên em cũng chưa hiểu hết ý nghĩa. Xin anh giải thích thêm. Sau cùng chân thành cảm ơn anh đã hỗ trợ em , chúc anh luôn gặp nhiều niềm vui trong cuộc sống.
Đầu trang

phanhuy16
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phanhuy16 »

@vanttk
về câu "Tiền liên đới từ mảnh đất này" là vì Đầu tiên là mình tưởng bạn làm môi giới bán hộ, nên ý là bạn môi giới bán không được, nhưng sẽ có tiền phát sinh liên quan như mua cho khách chỗ khác hoặc bán cho khách khác. Nhưng bạn là chủ đất thì từ đất này sẽ có phát sinh tiền tài nhưng không phải giao dịch này, có thể bạn cho thuê hoặc bán cho người khác. Đoán tháng 12 âm sẽ phát sinh tiền ở đấy.
Đầu trang

vanttk
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vanttk »

phanhuy16 đã viết: 15:05, 13/08/19 @vanttk
về câu "Tiền liên đới từ mảnh đất này" là vì Đầu tiên là mình tưởng bạn làm môi giới bán hộ, nên ý là bạn môi giới bán không được, nhưng sẽ có tiền phát sinh liên quan như mua cho khách chỗ khác hoặc bán cho khách khác. Nhưng bạn là chủ đất thì từ đất này sẽ có phát sinh tiền tài nhưng không phải giao dịch này, có thể bạn cho thuê hoặc bán cho người khác. Đoán tháng 12 âm sẽ phát sinh tiền ở đấy.
Mình đag đi làm giấy tờ cho mảnh này. Chắc qua năm sau mới bán đc vì vướng vài trở ngại xung quanh pháp lý. Cảm ơn bạn nhiều nhé.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”